Guest viewing is limited

QuanLuong

Thành viên mới
SVC$
0
Cu gáy mái 10 năm tuổi lồng thì khả năng sinh sản chắc vẫn bình thường, vì tuổi thọ của chúng khá cao, khoảng 40-50 năm vẫn tốt, tùy vào sự chăm sóc của chủ. Có lẽ bạn nên tìm con trống khác thay vào hoặc nuôi cho con trống thêm 1 thời gian nữa cho thật thuần rồi mới ghép đôi chúng với nhau.

QuanLuong

Thành viên mới
SVC$
0
Lâu quá ko thấy bác Thaipq2003 vào, lâu nay bác vẫn còn nuôi cu gáy đẻ chứ, tình hình chúng nó ra sao rồi bác nhỉ?

sont

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh ơi em cung mới nuôi gáy đẻ thôi và chua biết nhiều lắm và muốn mọi người giúp em với.đôi cu gáy nhà em đã bắt cặp và sau 2 tháng đã đẻ 2 trứng nhưng sau khi con mái đẻ trứng thứ 2 thì con đực cứ đuổi theo đánh con mái là sao chứ em thật sự ko hiểu va bực con tróng lắm và em đã tách con trống ra nhưng con mai cũng ko chịu ấp nữa.sau một ngày em lại thả con trống vào nhưng nó vẫn đuổi đánh con mái ma ko hiểu vì sao mong mọi người giúp đỡ càng nhanh càng tốt nhé.em xin cám ơn nhiều

dailang13

Thành viên mới
SVC$
0
e hiện đang nuôi 1 cặp cu.1 con bẫy đượcc còn 1 con là chú cho.hiện co 1 con đẻ được tổng cộn hiện nay là đc 10 trứng rồi.như thế có bất thường hông mấy bác.e đang định đóng lồng cho chúng nó ghép cặp.như thế có đc không mấy bác.mấy bác cho e xin ý kiến.e mới tấp nuôi thôi.thanks mấy bác trước nha

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Kiên Giang, mới vao nghề chơi cu gáy vì hôm đi làm thấy một cặp cu gáy bay về cây ở gần cơ quan làm việc đẻ trúng ấp, nghe nó gáy củng hay hay tính để nó ấp ra con non bắt về nuôi nhưng bị bọn trẻ phá nó bỏ đi mất.

bahoachichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cần giúp về kỹ thuật nuôi cu gáy đẻ

Các bác chuyên gia về gáy đẻ cho em hỏi? Lồng cu gáy đẻ có cần thiết phải sát mặt đất không nhỉ. Em có đôi gáy đang định ghép làm chuồng sắt trên tầng 2 liệu có được không ?
:a33:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cần giúp về kỹ thuật nuôi cu gáy đẻ

Ghép ở tầng nào cũng được nhưng ở dưới đáy lồng nên trải cát hoặc đất
Cỡ lồng phải 80x80x80 trở lên
Khi ghép chim nhớ làm tổ cho nó trước, lưu ý tổ chim phải khuất vì khi đẻ nếu chim đang ấp mà thấy người rất dể bỏ trứng. Nhưng phải chú ý nếu chim nở phải bổ sung các loại hạt nhỏ như kê, vừng và tốt nhất là nên có một cóng cám Ba Vì để chim bố mẹ mớm cho chim con.
Nhớ bổ sung nhiều canxi cho chim bố mẹ

bahoachichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bac Thaibq co thể chụp hình lồng gáy của bác các góc canh trên dưới để anh em tập nuôi cu gáy đẻ học hỏi được không? Em mói ghép đôi cho quen mà con đực gù liên tục mổ con mái thương quá ko biết thế nào :a09:

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Việc con trống đuổi theo và mổ con mái nhà mình cũng bị và đã điều chỉnh bằng cách ngăn ra một khoảng nhỏ khi con mái bắt đầu ấp là để thức ăn, nước uống vào ngăn nhỏ đợi con trống vào ăn uống thì nhốt riêng để con mái được thoải mái. Khi con lớn lớn một chút hãy ghép chúng lại với nhau; Không tách riêng một cách tuyệt đối đôi cu đã ghép kẻo chúng chẳng̣ ở với nhau nữa đâu - Ông chú nuôi nhiều gáy đẻ bảo mình thế .

bahoachichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 em mái có 1 lông trắng ỏ cánh liệu sau này con nó đẻ ra xác suất có lông trắng ko các anh :a33:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có 1 em mái có 1 lông trắng ỏ cánh liệu sau này con nó đẻ ra xác suất có lông trắng ko các anh :a33:

Hên xui bạn ạ, tuy nhiên nghe nói gia cầm thì xác suất con con giống mẹ cao hơn. Nhưng mà cu gáy gián cánh thật ra chỉ hơi lạ một chút thôi, chứ cũng không làm nên giá trị con chim! quan trọng là giọng, nước chơi của con chim ra sao thôi

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các cụ cứ bảo "gà giống mẹ", nhưng đôi cu nhà mình con trống cũng có một lông trắng ở cánh con mái thì không nhưng những con của chúng đẻ ra đều có lông trắng như bố chả giống mẹ tẹo nào; Bạn cứ nhìn mấy ảnh mình đã post mà xem. Cho nên cứ chịu khó nuôi tốt thì chim nào cũng đẹp, cũng quí không nhất thiết phải là chim độc.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom