Guest viewing is limited

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Rất khẩn cấp bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em

thanks các bác,sáng nay e đã qua nghe giọng nó rồi,nói chung chất giọng thì ok rồi,nghe có vẻ lấn lướt lắm,vì bận đi làm nên em không nghe được nó đi đến 7 8 âm,với cả em nghĩ chim đang thay lông thì chắc chờ cả ngày cũng chả nghe được,chắc là chiều nay em sẽ khênh nó về thôi!:a39:

hombong

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi mới chơi chim chào mào xin chỉ giúp phân biệt giọng hót

Tôi mới chơi chim Chào Mào nên cũng ko am hiểu nhiều về loại chim này. Trong quá trình chơi tôi đã tìm hiểu về loài này thấy chúng hót rất nhiều kiểu, có chú thì kiêu bộng rất là dài có chú kiêu bộng rất ngắn, nhưng tôi đếm được tiếng bộng dài nhất là 8 hay 9 tiếng đó nghe rất tuyệt vời. Hiện tại tui đang tìm chú chim bông cho thoả ước mơ, nhưng giá chim bông cao quá. Tui đã tìm ra được 3 chú nhưng giá cao quá, cho tui xin hỏi giá chim bông như thế nào cho hợp lý???? mong các anh chị gúp đở vấn đề này (hiện tại tui đang ở quảng ngãi).
+ chú thứ nhất bông lưng rất là nhìu chim rừng chưa thuần (mới rập về ) chim bổi già (giá 2triệu) :a42:.(trống 100%)
+ chú thứ hai bông trên lưng rất là nhìu, cộng thêm trên mủ được năm sợi (mới rập về) chim bổi già (giá khoảng chừng 3triều) :a09:.(trống 100%)
+ chú thứ ba còn tơ bông vành mắt (tụi nó hô giá trên 4chai) :a43:(trống 100%).
Mong các bạn chỉ giúp.

Cảm ơn các bạn nhìu

abcbuon01

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: CM lứa - già tư vấn việc mua chim mồi

em phải công nhạn rằng là khi mua Chào Mào thi ta phải xem và nghe chim hét rồi mới mua

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào bội 3 mùa và chào mào tứ mi

Mình cần các bạn tư vấn giúp giữa Chào Mào bội 3 mùa và chào mào tứ mi nên chọn ai đây. Con bội 3 mùa thì rất tuyệt vời về phong cách chơi thì em nó là số 1 rồi rất siêng khẹt còn con kia thì 2 mùa, đít màu trắng, lông má cũng màu trắng nốt, cách chơi tàm tạm. cả hai đều rất nhát

bonhuen01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cần một lời khuyên

mình có ý định mua một con Chào Mào mồi. Mình cũng đã để ý được một con. trông nó cũng đẹp lắm mồng cao dáng chuẩn khỏi nói. em nó đã được 3 mùa rồi. nghe chủ chim bảo là nó kéo suốt ngày. mình có thử với một số cách như trong anh em diễn đàn chỉ là kê lồng vào những con khác coi đấu đá ra sao. thì thấy em nó rất sung con nào cũng chơi hết. bung cánh, rồi chét. nhưng nó thích đứng ở cầu hơn. ít nhảy lên thành lồng. khi đến đỉnh điểm thì có nhảy lên đòi cắn đối phương. Chim đã mang ủng. nó thay lông hơi muộn nhưng mà cũng khá hình như chưa căn lửa. Mình quên mang theo máy ảnh nên không thể chụp ảnh cho mấy bạn xem. hy vọng những lời mình kể đã đủ để cho các bạn nhận xét. ngày mai nhất định sẽ đem máy ảnh và sẽ quay phim gửi lên các bạn nhận xét

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cần một lời khuyên

Em thì chỉ biết nói 1 câu là: Nếu bác thấy nó hay và chơi được thì bác cứ mua, bác tả như vậy thì cũng chả biết nói thế nào vì hình và video đều không có. Định nghĩa của em khi chơi chim là mình thấy hay là được còn người khác nghĩ sao thì mình không để ý. Bác nói là bác có ý định mua tức là bác đã từng chơi rồi. Mỗi người đều có 1 cách nghĩ khác nhau mà, chúc bác có được 1 chú chim hay

Danh DL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình có ý định mua một con chào mào mồi. Mình cũng đã để ý được một con. trông nó cũng đẹp lắm mồng cao dáng chuẩn khỏi nói. em nó đã được 3 mùa rồi. nghe chủ chim bảo là nó kéo suốt ngày. mình có thử với một số cách như trong anh em diễn đàn chỉ là kê lồng vào những con khác coi đấu đá ra sao. thì thấy em nó rất sung con nào cũng chơi hết. bung cánh, rồi chét. nhưng nó thích đứng ở cầu hơn. ít nhảy lên thành lồng. khi đến đỉnh điểm thì có nhảy lên đòi cắn đối phương. Chim đã mang ủng. nó thay lông hơi muộn nhưng mà cũng khá hình như chưa căn lửa. Mình quên mang theo máy ảnh nên không thể chụp ảnh cho mấy bạn xem. hy vọng những lời mình kể đã đủ để cho các bạn nhận xét. ngày mai nhất định sẽ đem máy ảnh và sẽ quay phim gửi lên các bạn nhận xét

Nếu mà bạn tả vậy là cũng khác đủ tiêu chuẩn của 1 em chim mồi rồi, chỉ còn thiếu nước đi rừng bắt chim nữa thôi. Nếu bạn thích và có ý định mua thì bạn mua thôi chứ còn khuyên gì nữa đâu bạn :a12: Chủ yếu là điều kiện kinh tế của bạn hay giá cả của em nó thôi :a01:
Chúc bạn mua được chim mồi hay
thân,

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0

theo mình muốn để cho chắc ăn thì bạn lên nhờ1 người bạn giỏi về cm xem hộ thì việc mua em mồi đó của bạn sẽ an toàn hơn

thân

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

TRong một số bài viết về Chào Mào Mồi thì có thể lấy ra căn Bản 3 điều sau để bạn mới chơi căn cứ vào đó :
+CHú Chào Mào đó đã chơi tốt và không ngại đối thủ nào tuy nhiên bạn nên treo chim ra Cây ! treo tầm cao để nghe nước Gọi của Chào Mào ! nếu vùng thử chim đó Bạn thấy có nhiều Chào Mào trời và Chào mào trời bay về , hót trả thì OK ! Đó là Nước Gọi !
+Tiếp theo ! khi bạn kê Lồng nên chú ý nước chơi của Chào Mào mồi : các nước luân chuyển ! bung cánh , búng họng , múa , xoè , rê cầu và cuối cùng là Nhấp Đá . Vấn đè ở đây nếu bạn kê Lồng Chim khác vào mà Chim Mồi nhẩy đá ngay và quá Hung thì theo bản thân mình là Loại vì là Chim chòi lồng ! khi mới kê Lồng chim khác , Mồi nhấp cánh , búng họng , tạo thế luân chuyển trong Lồng ! rê cầu, múa , xoè và cuối cùng là nhấp đá ( Điều này sẽ thể hiện rõ nhất khi Mồi trong Lụp bẫy !).Đó là Nước DỤ
+ Cuối Cùng là khi bạn đang kê Chi lạ đấu với mồi ! khi mồi đang hăng bạn xách lồng chim lạ đi thấy chim Mồi Quýt..quýt...quýt..quýt..quýt.vvvv. liên Hồi và nhanh Thì đó là Con Mồi RÚT tốt !.
Tất cả điều này Test tốt nhất khi mồi trong Lụp bẫy và ra Rừng !.
Vấn đề này cần 1 lời khuyên , tư vấn đẻ bắt Mồi nên mình không bàn nhiều về Giọng ! CHúc bạn sớm có Chú Mồi ưng ý !

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0

Trời bác ta chủ chim có vẽ như một chú chim quý tất cả các bộ phận của nó đều ngắn, nhưng 5 tháng mà chim chưa hót chưa gì bác cần xem lại.

nguyenbaochau1986ld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mà như Bác thì đi xem em CM đó liền, nếu không thấy dị tật và siêng hót thì hốt ngay :a24:, Bác cứ tính công sức, tiền bạc bỏ ra để nuôi 1 em CM 4 đến 5 mùa có xứng đáng với 500k ko!! Chúc Bác có 1 em chim vừa ý:a45:

Theo em thì Bác đi xem chú CM đó như thế nào, có dị tật gì hay không, có siêng hót hay không!! Với cái giá 400-500k thì em còn thấy rẽ nếu dành cho 1 người đam mê Chào Mào, vì công sức và tiền bạc Bác bỏ ra nuôi 1 em CM 4-5 mùa thì quá rẽ!:a02: Chúc Bác có 1 em CM vừa í

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: AE cho mình hỏi là chim bổi bao lâu mới thành chim mồi

Có 1 ông già bán 1 con chim mồi già rồi!mình thấy chân nó vẩy xù xì rồi nhưng được cái chơi tốt lắm! nó có cái mào giá trị lắm, to = ngón tay trỏ và dài = 2 đốt tay.giọng to như khứu ah!nó kêu mà giật mình!mà bán có 500k thôi! ê định mua về làm chim mồi ! có nên mua ko mấy huynh ơi!

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0

Trời trời ... thấy chim hay là mình "bụp" liền chứ còn suy nghĩ gì nữa :a23:. Theo như mô tả của bạn thì con chim này có cái mào rất giá trị "to = ngón tay và dài = hai đốt tay" hàng này đúng là hàng hiếm đó bạn :a03:, còn cái chân nó vẩy xù xì --> chim này đã già mùa rồi đó (theo mình thì con này tệ gì cũng 5 mùa trở lên), giọng nó hót to, siêng hót, chơi tốt nữa thì khỏi cần suy nghĩ gì nữa. Con này mua về làm chim mồi cũng tốt nhưng sợ nó già rồi chim rừng thấy nó chơi "sợ" không dám vào (gừng càng già càng cay mà), không đi mồi được thì để ở làm chim thầy huấn luyện chim non cũng ok nữa :a22:, ... chúc bạn sớm sở hữu được một em một em mào chiến

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ tư vấn mua Chào Mào!

Em ở Thái Nguyên
Tình hình là có ông anh muốn mua 1 con CM khá để chơi hót ở nhà và có hứa sẽ tài trợ cho em 1 chú(thế mới vui chứ).cách đây vài ngày em chỉ dám nghĩ đến việc tìm mộc thôi.
Thế này ạ:
1. 1 chú tướng tá ổn,sổ giọng dài và siêng hót(đảo giọng tốt thì càng tuyệt)cho ông anh
2. Nhân tiện có nhà tài trợ em mong 1 chú chim mồi chơi được cả ở nhà và đi rừng;vẫn ưu tiên giọng tốt,thỉnh thoảng làm chuyến cho thỏa chí (tất nhiên là ở mức nghiệp dư thôi chứ xuất sắc thì chưa mơ tới)
Ước muốn của em vẫn là được sở hữu 1 chú chim miền trong (Huế thì tốt mà Đà Lạt cũng là niềm may mắn).Hay là nên chim Bắc?
Nhờ các anh tư vấn giúp về giá cả và vì em ở xa nên mua ở đâu và cách thức mua thế nào cho yên tâm ạ (2 nhóc 1 nơi luôn)
Thêm nữa em muốn hỏi là việc mang chim từ miền trong ra ngoài này thì thời tiết và khí hâu có ảnh hưởng lớn đến nó ko,quá trình thích ứng của nó.
Xin được nhờ các anh có kinh nghiệm trong diễn đàn tư vấn và giới thiệu giúp em
Em cám ơn!

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ tư vấn mua Chào Mào!

Em ở Thái Nguyên
Tình hình là có ông anh muốn mua 1 con CM khá để chơi hót ở nhà và có hứa sẽ tài trợ cho em 1 chú(thế mới vui chứ).cách đây vài ngày em chỉ dám nghĩ đến việc tìm mộc thôi.
Thế này ạ:
1. 1 chú tướng tá ổn,sổ giọng dài và siêng hót(đảo giọng tốt thì càng tuyệt)cho ông anh
2. Nhân tiện có nhà tài trợ em mong 1 chú chim mồi chơi được cả ở nhà và đi rừng;vẫn ưu tiên giọng tốt,thỉnh thoảng làm chuyến cho thỏa chí (tất nhiên là ở mức nghiệp dư thôi chứ xuất sắc thì chưa mơ tới)
Ước muốn của em vẫn là được sở hữu 1 chú chim miền trong (Huế thì tốt mà Đà Lạt cũng là niềm may mắn).Hay là nên chim Bắc?
Nhờ các anh tư vấn giúp về giá cả và vì em ở xa nên mua ở đâu và cách thức mua thế nào cho yên tâm ạ (2 nhóc 1 nơi luôn)
Thêm nữa em muốn hỏi là việc mang chim từ miền trong ra ngoài này thì thời tiết và khí hâu có ảnh hưởng lớn đến nó ko,quá trình thích ứng của nó.
Xin được nhờ các anh có kinh nghiệm trong diễn đàn tư vấn và giới thiệu giúp em
Em cám ơn!
Mong mọi người quan tâm giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Ðề: Nhờ tư vấn mua Chào Mào!

Như bạn nói thì bạn muốn tìm mua một chứ tướng tá ổn, sổ giọng dài và siêng hot (đảo giọng tốt thì càng tuyệt). Theo như mình biết thì chim ở các vùng như Huế, Quảng Nam hay Đà Lạt đều thỏa mãn yêu cầu này, Chào Mào ở những vùng khác như chào mào Bắc, ... mình chưa nuôi nên không biết thế nào.
Bạn có thể nhờ ACE trên diễn đàn giúp đỡ như:
+ Chào Mào Hếu bạn có thể nhờ anh Hoangvpb, ...
+ Chào Mào Quảng Nam - Đà Nẵng bạn có thể nhờ anh CADN, ....
+ .....
Còn về giá cả thì tùm lum hết giá nào cũng có mà :a01:
Nếu bạn ở xa thì có thể chuyển money qua tài khoản ngân hàng (cái này bạn phải cẩn thận nha) nếu như được anh Hoangvpb or anh CAND giúp thì yên tâm rồi.
Còn về vấn đề vận chuyển chim thì mình vẫn thấy mọi người gởi qua xe khách or tàu hỏa còn muốn đi máy bay thì phải có giấy phép của thú y + kiểm dịch sân bay (cái này khó ah)
Còn về vấn đề khí hậu, thời tiết thì đương nhiên là sẽ ảnh hưởng đến chim rồi nhưng sẽ không lớn lắm đâu. Mùa này miền trung đang mùa nằng + mưa --> ra miền bắc trời đang lạnh cứ cho em nó cái áo ấm là ok:a01:. Ngoài ra phải di chuyển một quãng đường xa + thây đổi thức ăn, ... cũng ảnh hưởng đến chim. Phải mất một khoảng thời gian (nhanh hay chậm thì tùy thuộc người nuôi + sức khỏe của chú chim) thì chủ ấy mới thích nghi và chơi tốt được.
To A. hoangvpb và A. CADN em thấy Chào Mào ở Huế và Quảng Nam - Đà Nẵng hai biết nhiều nên giới thiệu hai anh cho bạn ấy :a03::a03: ... sorry

tuan.nm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn mua cũng được không mua cũng được, tại sao mình lại nói vậy
Bạn mua để tích lũy kinh nghiệm dần dần, bây giờ bạn chụp được ảnh lên để hỏi ý kiến anh em, sau này bạn gặp 1 chú CM hay, có khi bạn hỏi ý kiến anh em xong người ta đã bán mất rồi. Theo như mình biết, chim mồi 4 mùa không bao giờ có giá 300k hix
Chúc bạn tìm được chim hay

chymgiang_bg412

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào bội 3 mùa và chào mào tứ mi

mua chim cũng la cái duyên với con chim. nhiều khi ở nhà chủ cũ no Bt.nhưng khi về nhà mình nó lại hót rất tốt. như bạn nói hình thuc em nó ngon lành rồi.vậy ban con gì lan tăn nữa. mua chim khó nói lắm. mình nghĩ nó là cái duyên.cái số. chúc tất cả anh em chăm các Chú CM cưng cua mình thật tôt

Thorn Birds

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Tôi mới chơi chim chào mào nên cũng ko am hiểu nhiều về loại chim này. Trong quá trình chơi tôi đã tìm hiểu về loài này thấy chúng hót rất nhiều kiểu, có chú thì kiêu bộng rất là dài có chú kiêu bộng rất ngắn, nhưng tôi đếm được tiếng bộng dài nhất là 8 hay 9 tiếng đó nghe rất tuyệt vời. Hiện tại tui đang tìm chú chim bông cho thoả ước mơ, nhưng giá chim bông cao quá. Tui đã tìm ra được 3 chú nhưng giá cao quá, cho tui xin hỏi giá chim bông như thế nào cho hợp lý???? mong các anh chị gúp đở vấn đề này (hiện tại tui đang ở quảng ngãi).
+ chú thứ nhất bông lưng rất là nhìu chim rừng chưa thuần (mới rập về ) chim bổi già (giá 2triệu) :a42:.(trống 100%)
+ chú thứ hai bông trên lưng rất là nhìu, cộng thêm trên mủ được năm sợi (mới rập về) chim bổi già (giá khoảng chừng 3triều) :a09:.(trống 100%)
+ chú thứ ba còn tơ bông vành mắt (tụi nó hô giá trên 4chai) :a43:(trống 100%).
Mong các bạn chỉ giúp.

Cảm ơn các bạn nhìu
Mình cũng tính ra Quãng Ngãi 1 chuyến để tìm vài chú Cm chơi được được 1 tí. Mà nghe bác này nói tính hình giá cả ngoài đó em hơi bị oải. hiz hiz...:a36:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào 5 mùa có nên mua?

Em định mua 1 chú Chào Mào về tập cho mấy em má trắng ở nhà nhưng mà thấy già quá. Đã 5 mùa rồi, không biết em nó còn chơi thêm được mấy mùa nữa?
mong anh em chỉ giáo giùm:a11:!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom