Guest viewing is limited

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
hỏi chào mào móng trắng

chả là ông hàng xóm bẫy được 1 em Chào Mào có móng trắng chim đực 100% nhưng bị ông chim tặc nào đó bắn sượt vào đầu cánh thế mới đau chu sưng ù lên bằng đầu đũa. vết thương vẫn chưa lành hẳn,đứng cầu hơi bị xã cánh, gốc chim ở thanh hà hải dương. các bác cho em hỏi mua em này khoảng bao nhiêu thì được xin cảm ơn các bác

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: hỏi chào mào móng trắng

con này chim bẫy lồng mà móng trắng nữa theo mình khoảng 300k đổ lại. nó còn tùy theo khả năng chăm của bạn nữa, nếu bạn chăm tốt thì giá đó là rẻ nhưng ngược lại thì móng trắng ũng bỏ ah! có thể căn cứ vào vết thương ở cánh để trả giá thấp lại. chúc bạn sớm rước được e nó! vài lời chia sẻ! thân:a03::a03::a03::a03::a03:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn bác em da rước được em nó ngay chiều hôm đó rồi.chỉ có 50k ông để kỉ niệm cho hi hi hôm nào em nó dạn 1 ti em chụp hình up len nhờ các bác đánh giá giùm em

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn bác em da rước được em nó ngay chiều hôm đó rồi.chỉ có 50k ông để kỉ niệm cho hi hi hôm nào em nó dạn 1 ti em chụp hình up len nhờ các bác đánh giá giùm em
trời! đã quá vậy! khi nào bạn khi nào bạn không nuôi nữa thì bạn nhớ cho mình biết nha!:a37::a37::a37::a37::a37:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
mới chiều hôm qua .sáng bẫy được mình nghe tin sang nhà chơi ngắm ngía mãi gạ bán ông đồng ý ngay.bảo tra tiền mình giật mình ,bác bảo 60k em rút hẳn 100k bảo bác cầm cả luôn bác bảo thôi nhà bay được mà, lại rút hẳn 50k tra lại thế là thành ra mình mua có 50k.chiều hôm nay bác điện lại bảo có người thích trả hẳn 300k nhưng mình ko bán.1 khi đã thích thì ko bao giờ bán tuy ko quý hiếm lắm nhưng chim này là chim của đồng bằng chứ ko phải ở rừng nên mình cũng thử nuôi xem sao.nhung bị thương ở đầu cánh mới đau em chứ ko biết sau này co thành tật ko nữa

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn xem cánh chim có dấu hiệu nhiễm trùng không! bạn cứ bắt nó ra rửa bằng nước muối sau đó rắc ampicilin là ổn thôi mà! vừa rồi con chim của mình bị kẹt chân vào cái mắc trái cây lớp da chân tuột ra tới ngón mình xử lý xong giơ chân lành 100% rồi. nhìn vào không thấy tật lỗi gì cả,ống chân chỉ còn hơi trắng chút thôi!:a30::a30::a30::a30::a30:

vietthangek

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm rồi một người bạn nhượng lại cho mình con chim mồi 800k chim không to, dáng đẹp bắt chim ngoài thiệt hay. Hiện nay ở Đắc Lắc chim mồi hay không dưới 1tr đâu bạn.
Mình không thích tìm chim ở những nơi họ bán chim đánh lưới vì hên xui không biết chim hay dỡ như thế nào. Mình đi bẫy và biết chính xác chú chim đó. Và khi xem một chú chim trong lồng đấu với chú chim ở ngoài thiên nhiên thì thật là tuyệt, bạn hãy sở hữu một chú và đi cùng anh em, để được trải nghiệm cái thú vui tao nhã này bạn ạ. Chúc bạn có được chú chim ưng ý !

1khivjp0nlin3

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào mào không chịu đá khi đem ra trường

E định mua 1 chú Chào Mào đã đứng cầu ở hàng chim gần nhà. nhưng em ở đó gần 1 tiếng mà ko thấy nó hót 1 tiếng nào. ở đó cả đàn chào mào đến 60-70 con hót liên tục mà e vẫn ko thấy nó sổ. Vậy có nên mua ko các bác

khuongc7

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào bạch đề (6 móng trắng)

Hôm nay đi tìm chim thấy nhà có con non má trắng bị cụt lông đuôi có 6 móng trắng còn mỗi 2 cái móng đen...các bác cao thủ cho em hỏi chút nếu mua thì khoảng bao nhiêu thì mua được để em quay lại thử rồi xúc luôn ạ

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
Ðề: Chào mào bạch đề (6 móng trắng)

chân trắng móng trắng đc,nhưng coi chất giọng em nó bác ạ,nếu không hay thì cho không nuôi á

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0

Nếu móng trắng mà hàng đẹp thì vài trăm nuôi làm kiểng, nếu e nó có tốt chất tốt, tướng tá ra dáng oke, giọng nghe hớp lý ưng tai thì vài triệu chứ chẳng chơi àh.
Thân !

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hàng hiếm đấy,không biết bao nhiêu em mới có được 1 em như vậy.nếu mua được thì lên mua bạn ah. :D

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng tùy loại mà mua thôi bạn ạ thị trường h nhiều giá lắm

mrbean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chợ Mơ!!

con này giá khoản bao nhiêu các pác ? e mới lộm được. hiiiiiiiii
view
[/URL][/IMG]

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chợ Mơ!!

CM mà có 1 lông đuôi trắng thì chắc tầm vài củ? :a04: mà sao anh không cho cái hình chụp toàn thân, mào, mỏ, mắt... hót hét ra sao nữa chứ? nhưng cũng xin chúc mừng anh! ráng chăm tới mùa năm sau xem thử có ra thêm được vài cọng trắng ở đâu không? :a44:

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim mồi mà bán 400-500k thì wa' rẻ rồi nhỉ..nhưng cũng có thể là chim bể rừng..chỉ hót cho vui..chơi chim này kung4 được miễn là chất giọng tốt là ok..mình có 1 chú mới xuất 500k chơi tốt dụ chim về cực đĩnh..chất giọng khỏi che..nhưng chưa thuần lắm mới nuôi được 2thang'..còn mà đã là mồi ngon thì giá như trên thì wa' rẻ..bạn ở đâu pm cho mình...016xxx..mình ở đang ở đà lạt..chơi chim muốn lâu dài thì nên tốt nhất giữ lại ít nhất 1 chú hay làn nền móng..chứ chim hay mà xuất hết thì lúc tìm lại khó lắm..đó la kinh nghiệm của mình..1 chú hay thì khi bán lại luôn có giá cao hơn k sợ mất giá nhưng chơi chim mà sang wa sang lại thì k bền bạn àh..chọn chim cũng không nên sơ xài wa lời nói..người ta nói hay để bán chim nhưng mình là người mua thì ít nhất kung phải đặt ra vài tiêu chí đơn giản nhất như dáng..chất giọng..mào..lông..v.v..hãy là người chơi sáng xuốt..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom