Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e có quen vài người ở BD là dân đánh CM chuyên nghiệp nay họ nói với ba em nếu thích CM thì có vài chú mồi chơi rất dữ là chim già mùa(5-6 mùa gì đó,họ là nhân viên của ba em),rất đẹp nếu chịu giá 4-500k.Theo ae thì có đúng giá 0,có nên mua hay 0.Nếu bán lại e sợ lỗ vốn quá vì e chưa từng mua bán loại này bao giờ
,nhà chỉ có 1 chú bổi chơi hoài chán quá

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ðề: cần vài ý kiến cho việc mua CM!

Bác nên xem trước khi mua , chứ nghe không thì cũng không nen tin có câu " 100 nghe không = 1 thấy " . Bác nên xem rồi bắt lun

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn quocbang,
giá chim giờ 400-500K là chim mồi là đúng rồi, chớ chim mà nghe mod BongBong nói chim gốc càng đắt thêm có thể lên triệu.

Chim 4-5 mùa phải là chi mhay khá đẹp, như không đi bẫy thì phải có giọng và đặc biệt chơi đấu khá đẹp mắt. Thì giá đó ổn lắm.
Vả lại thường mua chim ít ai nghĩ là bán lại bạn à. Mà dễ nhiên, ta mua đúng con chim hay thì bán lại với giá ban đầu thì cũng có người mua ngay. Nuôi chim hihi không thể nào tính tới vụ bỏ tiền ra mua lỗ lời được.

Thân chào,

Monowar

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác nên đến nơi mua chim va xem xét thật kỹ chú Chim đó.....con về giá cả thì 400-500k cho 1 chú Cm mồi thì cũng ko phải la đắt lắm đâu ạ

thiennhien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

muốn chơi chim thì phải có thú đam mê bạn ạ, có những con nếu thích thì bằng mọi giá người chơi luôn muốn sở hửu nó, còn không thì có cho bạn cũng chẳng... còn khi chơi mà bạn nghỉ đến lời lổ thì niềm đam mê sẽ giảm đi một nữa đó bạn, nữa kia là kinh doanh. hihihi.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

400_500k = 01 chú mồi là khá rẻ đó bác, néu đó là chú mồi chơi kha khá. tuy nhiên bác nên để ý kĩ một chút. một chú mồi hay, chơi dữ mà bán giá rẻ cũng nên để ý bác ạ, với lại có chú mồi hay , chơi dữ người ta cũng chẳng mấy khi bán đâu bác

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0

Dân đánh Chào Mào chuyên nghiệp thì ít bán cho bạn con chim mồi tốt nếu bạn không quen thân.

Chim mồi bẩy giá 400-500 là trung bình, không mắc không rẽ.

Nhất là thời điểm này, chim mồi bẩy rất ít và đắt (chuẩn bị tới mùa bẩy).

Bạn cũng nên lưu ý nếu chim Bình Dương do nuôi ép từ chim tơ lên, chỉ nuôi hót chứ kg bẩy được.

Thêm một điều nữa là nếu kg là dân buôn chim thì ít khi mua đi bán lại mà không lỗ vốn

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0

Dân đánh chào mào chuyên nghiệp thì ít bán cho bạn con chim mồi tốt nếu bạn không quen thân.

Chim mồi bẩy giá 400-500 là trung bình, không mắc không rẽ.

Nhất là thời điểm này, chim mồi bẩy rất ít và đắt (chuẩn bị tới mùa bẩy).

Bạn cũng nên lưu ý nếu chim Bình Dương do nuôi ép từ chim tơ lên, chỉ nuôi hót chứ kg bẩy được.

Thêm một điều nữa là nếu kg là dân buôn chim thì ít khi mua đi bán lại mà không lỗ vốn
Anh BongBong quả thật là tay chơi đầy kinh nghiệm. Câu nhận xét của Pác ngắn gọn mà thực tế.

king301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hỏi ý kiến AE trong diễn đàn

Tôi đang định bắt một chú CM mồi của dân bẫy chim. Dáng đc và đang thời kì căng nên hót cả ngày giọng chuông đồng. Người chủ chim thì nói là nó sát chim lắm và toàn đánh đc con hay thôi(đó là họ nói thế chứ mình chưa xem con mồi đó bẫy lần nào). Giá bán là 700k. AE thấy giá đó có hợp lí ko và tư vấn dùm

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hỏi ý kiến AE trong diễn đàn

Theo em thì anh phải tận mắt xem nó bẫy mới biết được , chớ nhiều con bể ra rừng vẫn hót nhưng chim tới là tung lồng , trước em bị ông kia lừa bán 1 con như vậy , giá 700k so với 1 con CM mồi hay thì cũng vừa tầm nhưng cẩn thận vẫn hơn. Thân

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

tốt nhất bác cứ hỏi đi cùng ông ta đánh chim một hoặc hai lần , tai nghe mắt thấy thì ổn hơn bác à , nếu nước chơii của chú chim hay và dụ bổi tốt thì giá 700k là ok rồi bác à!!!!!!!!!

king301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn bác bạn. Mình cũng đã kè thử 2 con với nhau và thấy con mồi này cũng xòe cánh và bám lồng đòi đá mình nghĩ chắc ko phải chim bể, nhưng để chắc ăn c.nhật nào đó đi cùng ông ta xem con đó ra sao vậy.Mình thì mua chủ yếu để nghe hót thôi chứ chắc cũng ko có thời gian để đi bẫy (nhưng vẫn thích có một em mồi hay ở nhà biết đâu lúc nào đó lại đc đi bẫy nhỉ ^^)

Chỉnh sửa lần cuối:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Cảm ơn bác bạn. Mình cũng đã kè thử 2 con với nhau và thấy con mồi này cũng xòe cánh và bám lồng đòi đá mình nghĩ chắc ko phải chim bể, nhưng để chắc ăn c.nhật nào đó đi cùng ông ta xem con đó ra sao vậy.Mình thì mua chủ yếu để nghe hót thôi chứ chắc cũng ko có thời gian để đi bẫy (nhưng vẫn thích có một em mồi hay ở nhà biết đâu lúc nào đó lại đc đi bẫy nhỉ ^^)

Nếu bạn nghe dọng và thấy chim chơi rồi thì mua được. Tuy nhiên Chào Mào nó cũng nhiều dạng. Có con ở nhà chơi, ra trường chơi nhưng đi bẫy không được, mất nước hoặc "đứng hình" luôn ngay cả sào đầu tiên. Nhưng cũng có con đi bẫy được, nhưng về nhà thì chơi đằm đằm không áp với mồi nhà. Con chim đó bạn đã thấy cạp lồng nhưng chưa chắc nó ra trời bẩy được, 2 nữa là bạn đem ngay đến vùng của nó thì vậy. Chớ gặp con, thấy chổ lạ nó không chơi luôn.

Chúc bạn có được chim hay.

Thân

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0

Bạn muốn kiểm tra con mồi đó có đi bẫy được không thì làm cách sau:
Mang con chim ra ngoài, bảo chủ nó treo lồng lên những vị trí khác nhau, nếu là mồi đã cứng thì sau khi treo lồng lên là nó hót gọi 1 hối liền,treo đâu cũng hót (Trừ khi làm nó sợ) nếu là mồi lởm thì treo lên nó không hót. Còn mồi hay không lại là khác, tốt nhất treo lên chỗ nào có chim trời thử, treo lên nó gọi chim trời về, nhìn thấy chim trời nó rũ (Múa) gọi là con này mồi Ok rồi. Lưu ý là chim mà dữ quá khó làm mồi lắm, con mồi phải chơi đầm chim thì mới nhanh dụ được chim trời, dữ quá chim trời không dám bu lồng đá đâu.
Chúc bạn có chú mồi ưng ý!

chimboica

Thành viên mới
SVC$
0
Hỏi đáp/tư vấn các vấn đề liên quan đến mua chim CM

:a07:Mình ở Cà Mau, tận cùng Tổ quốc. Rất mê Chào Mào, nhưng ở Cà Mau ất ít có người chơi, ở tiệm cũng ít khi bán. Hôm trước mình sưu tầm 1 tiệm có mỗi 1 em. Chủ tiệm nói đã nuôi được 4 mùa. Nhưng khổ nỗi nó bị rụng lông một bên cánh và lông đuôi trông rất thảm, nhưng mũ rất tốt, đã hơi đứng lồng, hót nghe cũng được lắm. Anh em nào có thể cho biết lý do gì mà em nó bị rụng lông 1 bên cánh không? (nghe chủ tiệm nói nó đang thay lông, nhưng mùa này đâu phải mùa thay lông đúng không a e?). Có cáh nào chăm sóc cho lông nó mọc và mượt lại không? Nhờ a e chỉ giáo giúp với. Mình mê nó quá nên đã mua nó rồi...hu...hu

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: Giúp con chào mào này của mình với.....!

Về phần lông dưỡng để mọc lại không khó đâu bạn. Bạn tìm đọc các bài viết trong mục này : http://svcvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=20

để biết cách thức chăm sóc. Riêng chim 4 mùa thì đã thuần hẳn rồi, duy chỉ có 1 giống thuộc loại "mắt lồi" thì mình không dám khẳng định.
Nếu có điều kiện, bạn chụp hình và post lên trên này, AE sẽ góp ý thêm.

Thân

p/s : mình đọc kỹ lại thấy bạn đã mua rồi :D

chimboica

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Giúp con chào mào này của mình với.....!

Rất cảm ơn bạn. Hôm nào mình pót ảnh lên...A e có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo nhé. Bạn ở tận ĐN à. Bạn đã đến Cà Mau chưa? chúc cuối tuần vui nhé.

king301

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Tui đã bắt em Chào Mào đó rồi các bạn ah`. Hôm CN đi bẫy thử nhưng về tay ko (chắc CM ở khu mình khôn quá ^^). Cảm ơn các bạn tư vấn rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác Manhhung nói đúng đó em cung mua một con mồi. nhưng nó dử quá nên em đi đánh 3 lần thất bại. treo chim mồi lên nó quýt vài tiếng chim mồi về nó ché nó la một hồi chim bay hết. mang xuống chủng bị đi về thì mới thấy chim rừng.

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhờ các pác ở huế tư vấn giùm .

chào tất cả cả các pác .

mình là thành viên mới ,mình rất thích nuôi Chào Mào .các pác cho em hỏi .

hôm rồi có đi vào huế ,mình qua tiệm anh tý ỏ đó có rất nhiều Chào Mào.mình có hỏi giá thì những con nghe được (đó là cảm nhận của mình thôi )có giá 7 .đến tám trăm .mình đi qua một quán của một ông già ko biết tên thì có một con trông tướng tá bình thường ,nhưng kè vào thì sáp vô đánh ngay ,ổng bảo con này đánh được 4 .5 con rồi ổng đòi đúng một triệu hai ,mình trả tám trăm ổng ko bán .
các pác ở huế cho mình hỏi chỗ đó có phải bán Chào Mào gốc huế ko ,và giá đó thì có mua được ko .

à quên .sau đó mình được người xe ôm đưa về nhà người cháu hay bẫy chim bán trong một hẻm mình ko nhớ rõ .cậu ta có một con mồi rất hay và một chú bẫy được và đã nuôi hơn một mùa .mình mua chú đó của cậu ta là 380k.liệu gia đó có được ko ,mong mọi người góp ý giúp mình ,vì mình muốn kiếm một em để chơi hót thôi chú ko chơi đá .

xin chân thành cảm ơn mọi người .

chào thân ái

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom