Guest viewing is limited

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào múa!

má trắng múa thì cũng thờng thôi, vì má trắng rất dẽ học hỏi từ chim bố, hoặc chim thầy còn về lộn thì bạn phải xếp lại vị trí cầu phụ sao cho thích hợp với nó là được rồi

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0

má trắng múa thì mình chưa thấy, nhưng mình thấy chào mào bị lộn thì rất khó chữa, mình có 1 em rất hay,nuôi từ má trắng lên, nhưng bị lộn, nhiều lúc nhìn nó mà tức :a43::a43:

má trắng theo chim bố mẹ thời gian dài nên cũng học được từ bố mẹ nên chuyện nó múa không phải là hiếm ( bản năng của nó thôi ,nhưng chưa đến lúc thôi)bị lộn thì bạn dùng tấm vải,bạt...màu tối cắt ra bằng diện tích phía trên lồng rồi che kín phía trên lại,dùng dây căng ngang,bỏ vào lồng nhỏ hơn ...bạn kết hợp hết cách đó vào 1 chiếc lồng rồi bỏ e chim bị lộn vô 1 thời gian xem sao!

má trắng múa thì cũng thờng thôi, vì má trắng rất dẽ học hỏi từ chim bố, hoặc chim thầy còn về lộn thì bạn phải xếp lại vị trí cầu phụ sao cho thích hợp với nó là được rồi

Cảm ơn các bạn góp ý, em nó vẫn còn ở tiệm bán chim mà o ai dám bắt hết, để trong lồng sắt vuông rộng mà nó cứ ngước và đòi lộn, có khi té cả xuống sàn, đó là lý do o ai mua. Mình hỏi ae có nên mua hay không thui, chim lộn mà o sửa dc thì cũng o đem đi chơi với ai dc hết. :a33:

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0

nói chung chim mà đã có tật thì khó chữa mà nhất là chòe than, chao mào khó lắm chỉ có hạn chế nó thôi chứ, con chữa thì chịu. nếu bác cảm thấy thích em nó với giá $ mà mềm thì thử xem nhỡ đâu sửa được thì lại được chú chim hay chơi ý chứ.còn kkhong thi phong sinh cho em nó. vai lơi chia sẻ có gì không phải bác bỏ qua cho.

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0

nói chung chim mà đã có tật thì khó chữa mà nhất là chòe than, chao mào khó lắm chỉ có hạn chế nó thôi chứ, con chữa thì chịu. nếu bác cảm thấy thích em nó với giá $ mà mềm thì thử xem nhỡ đâu sửa được thì lại được chú chim hay chơi ý chứ.còn kkhong thi phong sinh cho em nó. vai lơi chia sẻ có gì không phải bác bỏ qua cho.

Mình cũng có cùng suy nghĩ như bạn, hnay ra tiệm em nó vẫn còn, chắc ngước với lộn quá nên o ai mua. :a35:

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào 5 mùa có nên mua?

Chim 5 mùa là ok đó bạn, nhưng theo mình nghĩ trước khi bạn rinh e đó về, phải kiểm tra kỹ xem e nó có vấn đề j không vd : bệnh tật, hình dáng thế nào, hót ra làm sao, .....

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào đẹp

có người đăng bán con Chào Mào này trên 5s.cả chim và lồng em đang lưỡng lự ko biết thật giả như thế nào mông các tiền bối tư vấn dùm ạ .cám ơn các bác

thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào đẹp

chim thật , đúng là bạch tạng đó. lông trắng, mỏ hồng, mắt hồng, cái chính là giá cả, chiu nhiệt được thì súc thôi. chỉ không biết đực cái như thê nào.:a01:

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con này thật đấy bác ah nhưng cái giá chắc cũng chát lắm :a02:

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0

ờ em CM nào đẹp quá,nhưng cái giá của em bạch tạng này chắc cũng sẽ đẹp như em nó bác à,hihi,chúc bác mua được em nó,.......................thân

haromoto

Thành viên mới
SVC$
0

Đẹp tuyệt,nếu bác kết thì phệt đi,để lâu lại bị nẫng tay trên thì tiếc.:a01:

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giá một chú Cm mồi ở Tp HCM hien nay là bao nhiêu ?

Xin chào các bác ! hiện nay em đag tập chơi cm , hiện có 2 em bổi , một mào lân 1 mào đinh , và đang định kiếm thêm một em mồi vè nuôi nhưng không biết giá cả ra sao hết , mong các bác góp ý ... tks:a15:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Giá một chú Cm mồi ở Tp HCM hien nay là bao nhiêu ?

bác hỏi như thế thì ko có ai trả lời được đâu vì giá cả đủ hết .tiền nào của đó mà .bạn nên có một người nào quen mà rành về Chào Mào kêu người ta coi và tìm giúp thì sẽ tốt hơn

thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

bác hỏi khó quá. Chim mồi hội đủ các yếu tố khác nhau như gọi, dụ, chọc tức, đấu,........còn chim đi trường thì tuy đấu tốt nhưng chưa chắc ra rừng đã bằng chim mồi. Cho nên mới phân ra 2 dòng chơi là đi đấu và đi rừng. Chim mồi dụ tốt nhưng chắc j đã ra trường chơi bằng chim đấu. Với lại tp hcm ko có chim trời nên thường ko có chim mồi mà chỉ có chim đấu thôi

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn hỏi khó trả lới thật, mỗi con mỗi giá, tốt nhất là bạn chọn 1 chú bổi nào có tố chất tốt tốt 1 tý rồi huấn luyện lên làm mồi thôi.
Chúc bạn nhanh có chú CM mồi ưng ý nhé !

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0

chai` khó trả lời thiệt đó. Theo em thì nuôi con má trắng lên rồi huấn luyện theo ý mình là ok

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn các bác ! em bị lây cái thú chơi Cm của ông cậu em , thấy cậu nuôi một con 10 năm trời(non lên) , hót rất điêu luyện nên đành ra tiệm mua 2 chú bổi về huấn luyện thử , mà sao em bổi này hót nhiều nhưng rất nhát (đã áp dụng cách làm lồng của anh ĐỉaBay), nên định kiếm thêm một em dạn người tý để nuôi cho vui nhà .Nếu bác nào biết cách thuần chim bổi thành mồi tốt nhất xin chỉ dạy , em cảm ơn nhiều ...(Đã hỏi cậu nhưng cậu không biết nuôi bổi:a23:)
Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

bác cứ mặc kệ nó. Nuôi 1 time là dạn thôi. Nhanh cũng khoảng 4 tháng. Cho tắm nhiều vô. Mỗi lần tam71 xong lấy cc non cho nó ăn bằng cách đút. Ko sao đâu. Khi tắm xong chim ít nhảy hơn. Chúc bác thành công

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhưng làm sao để khi mìh mở lồng đưa tay vào cho nó ăn dạn tý được ? nó lúc tắm xong đưa vào cũg bay tùm lun:a23:quá ức chế!!!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim bổi mà bác cứ làm như chim già thò tay vô ko nhảy sao được. ít nhất phải 2-3 năm mới dạn như bác nói, muốn nhanh dạn thì cứ cắt hết lông cánh, lông đuôi đi, đảm bảo 2 tháng là dạn lắm rùi.

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bác , cắt lông như thế thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của em nó không , em sợ khi cắt xong em nó sẽ lạnh và mất( vì đang mùa mưa)có gì sai xót xin các bác bỏ qua

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom