Guest viewing is limited

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: làm sao cho chú mi hót nhiều hơn các bác giúp em.

bác nên kiếm thêm 1 e để nữa để nó kích nhau, hoặc kiếm e mái, sau đó kiếm chỗ có ng` qua lại thường xuyên treo cho e nó quen với ng`, rồi e ấy sẽ cất tiếng hót tại chốn đông ng` thôi. chúc bro thành công.

satankid666

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HM làm biếng hót

các bạn cho mình hỏi , có trường hợp nào 1 em HM làm biếng hót,mình đem đi cội đều đặn thì em nó sẽ thành ca sĩ ko ?? thanks cả nhà

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Họa Mi không hót

mình nuôi 1 đôi (cheo gần nhau mà bật fai mi đực vân hót inh), vừa dồi thàng bạn mượn con cái đi. Nó làm chết mất, 2 tuần nay con đực (mới tậu được 6 tháng) không thèm mở miệng, dùng cả fai my cá cung bó tay. mà nó nhát hản. hôm nay mình mượn con cái khác về cung không được. Các bác có cách nào chỉ minh với, cám ơn nhiều

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Họa Mi không hót

mình nuôi 1 đôi (cheo gần nhau mà bật fai mi đực vân hót inh), vừa dồi thàng bạn mượn con cái đi. Nó làm chết mất, 2 tuần nay con đực (mới tậu được 6 tháng) không thèm mở miệng, dùng cả fai my cá cung bó tay. mà nó nhát hản. hôm nay mình mượn con cái khác về cung không được. Các bác có cách nào chỉ minh với, cám ơn nhiều
bạn xem thử xem có phải mi của bạn thay lông không.mi của minh thay lông cũng vậy.thinh thoảng chú ta chỉ đi chuyện thui

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trắc vậy hôm nay minh mới thấy có 2 cái lông canh dụng. đau nhất cho bạn mượn chim đi bẫy, nó cuôm luôn đem bán (8k), hôm qua thấy con mái của mình ở nhà bác cách nhà minh 10km . Con đó sùy ngon nên mấy ông thợ bây vẫn hay mượn. Minh đang xin chuộc lại nhưng họ chưa nghe

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trắc vậy hôm nay minh mới thấy có 2 cái lông canh dụng. đau nhất cho bạn mượn chim đi bẫy, nó cuôm luôn đem bán (8k), hôm qua thấy con mái của mình ở nhà bác cách nhà minh 10km . Con đó sùy ngon nên mấy ông thợ bây vẫn hay mượn. Minh đang xin chuộc lại nhưng họ chưa nghe
Thế thì tốt nhất bác nên tránh xa bạn của bác ra, chỗ em cũng nhiều ông có tính này lắm, một là đổi chim hai là giả vờ chết mang đi bán cho ông khác lấy tiền...
Bác không cho mượn cả chim trống chứ, cho mượn chim trống biết đâu lại bị đổi rồi...
Bác thử mang em nó ra chỗ em mái kia xem em nó thế nào.:a12:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

ôi bạn bè kiểu đó chết mất.mái hay bác cố chuộc lại đi.em nuôi mi giờ kiếm con mái khó quá.có thì cũng giá cao quá.

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình nhận ra vì con mái của mình đầu lông đuôi có viền trắng, với nó chỉ trùy khi con đực vửa hết rọng. Sáng mình vừa qua nhưng ông không có nhà, con đực mình mới lấy trên Lục Yên về nên còn nhát không cho mượn. Nếu không trắc mình thịt nó luôn vì mình đi 4 lần nịnh gẫy lưới mới mua được, trắc phải đi kiếm con mái khác thôi, kiếm được con mái ưng ý khó thật, kiếm chim đực còn rễ hơn

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thằng bạn của bác đúng là bạn tốt. dẫn nó tới nhà og kia nói chiện. bạn bè vãi hàng !

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0

đúng là hảo huynh đệ :a01: thời buổi thạnh sanh thì ít lý thông thì nhiều .đây cũng là bài học cho ae rút kinh nghiệm :a15:

susu5207

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Công nhận bạn bè mà chơi đẹp ghê.Mấy thằng này mà bác chơi chung có ngày bị nó bán qua Campuchia hồi nào mà không biết...Chim mái tìm dễ,mà mái hay tìm khó,chia buồn cùng bác.

lexuanthinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Huỳnh đệ nghĩa khí quá hơ.
Mùa nay chim thay lông nhiều có thể chim bạn đang thay lông. Chim mình củng đang thay lông nè, thấy em mái em củng thờ ờ à

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bực thiệt, cạch đến già từ nay không cho ai mượn nữa. Chiều nay mình qua nhưng ông đó đi mất tiêu mang cả mấy con chim nhà ổng đi, coi như mất hản. Mình đang liên lạc với mấy ông buôn chim từ Cao Bàng về kiếm em thay thế, mình không thích nuôi một con. Ha bài học này đát quá mong đừng bác nào dống mình nhé:a43:

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đúng là gửi trứng cho ác,long tham con người quả là vô đáy ,bạn tôi ma làm thế với tôi tôi đấm cho gãy răng... nói cho vui vậy thôi,con mi của bạn thay lông thì nó ngừng hót bạn cố gắng chờ 1 thời gian nữa la ok, chịu khó tẩm bổ cho em nó vào nhé chúc bạn thành công...

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn ! Mình cũng mới nuôi họa mi thôi nhưng theo kinh nghiệm mình học được thì nếu con chim đang siêng hót mà lại không hót nữa bạn nên xem lại cám của chim có vấn đề gì không ! Hay bạn treo lồng không đúng chỗ mà bạn hay treo ! Mà cũng co thể đây là mùa thay lông nên họa mi it hót thôi ! Chim mình cũng bị như vậy nhưng thay hết lông lại hót bình thường rồi ! Đây là suy doán của mình thôi !:a36:

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách gì giúp các loại chim mau có lửa?

Nếu nói về họa mi thì bạn nên chăm em nó với chế độ đặc biệt: Cách làm cám, mồi tươi, dượt dãi nhiều....Cám làm cho mi thì có nhiều bài viết rồi đấy. bạn nên đọc nhiều để tham khảo nhé! nói chung là chăm chim với chế độ luôn ổn định từ cám đến mồi tươi, tắm nước, tắm nắng.... Chim sẽ mau căng thôi. Khi chim căng lửa ( họa mi ), thì khi thấy chim lạ thì nó lồng lộn đòi chiến, lông ốp, đồng tử mắt thu nhỏ lại, siêng hót, thấy người đôi khi nó cũng búng cánh.....

Chú ý: Bạn mà hỏi chung chung về các loại chim như thế này thì nên pots vào mục " kiến thức chung " nhé!
Cám ơn bạn ! Hãy nên tham khảo rồi đưa ra cách làm riêng của mình ! Không thể đòi hỏi chim mau có lửa được bạn a ! Phải học tính kiên trì khi chơi họa mi !

thanda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
họa mi k chịu hót

xin các pro chỉ giúp,mình có e mi thay lông xong gần 1 tháng rồi mà chưa thấy e nó hót gì cả,mình cũng có mượn mi máy về ốp thử mà cũng k thấy hót gì hết,mờ file mi trống hót lên thì e nó xù đầu,có pro nào biết cách giúp cho e nó hót được k.thanks!!!

mình có 1 e mi mới xong lông gần 1 tháng nhưng chưa nghe e nó hót được lần nào,mình có mượn mi mái về ốp thử nhưng nó cũng k chịu hót,mở file mi trống lên thì e nó xù đầu
misc.php
,có pro nào có biết cách làm cho e nó hót được k.xin thanks!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho mình hỏi chút mình mới bắt 1 chú mi về lúc ở nhà chủ cũ nó hót căng lắm mà nó về nhà mình đc 1 tuần nay mãi chẳng thấy hót gì thỉnh thoảng hót chuyện với vẩn suỳ mái nó cũng chẳng hót :a36:

susu5207

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc nó còn lạ nhà bạn ạ.Hồi lúc mình có 1 ông anh ngoài Hà Nội cho con MI,xách vào miền Nam,cả trống lẫn mái,thế mà gần 1 tháng nó mới hót.Mà nó mở miệng rồi thì hót kinh lắm.Lúc đó nó đang căng lửa.Mình nghĩ bạn chăm sóc nó kĩ tí ,rồi em nó sẽ hót thôi ^^

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
giúp em mi trống ít hót mà chỉ toàn kêu mái!

nghe nói nuôi mi cần phải có 1 cặp chim mới siêng hót.nên em cố gắng cưới cho 2 chàng ở nhà 1 cô vợ. lúc đầu cưới cô vợ chim con lên suốt ngày lo kêu réc réc ko chứ chả thèm xùy tiếng nào nên em đã li dị nó cươi em mái bổi về cho nó hoang dã em mái bổi này siêng xùy và xùy to nhưng mỗi lần em nó xùy mấy anh trống chỉ đáp lại được có 1 hơi còn nó mà ko xùy là hai thằng cứ thi nhau kêu ko thèm hót...ae có kinh nghiệm về mi chỉ giùm em với phải chăng 2 con mi của em dỡ hay còn nguyên nhân nào khác.( mi của em 1 con bổi lỡ đã khá dạng đút sâu worm đc cầm lồng còn chao, 1 em bổi 2 tháng lồng còn nhảy nhiều nhưng ko *** lồng)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom