Guest viewing is limited

thanhcong888

Thành viên mới
SVC$
0
anh em ơi hãy giúp mình với nhé
mình mua 1 em HM về không hiều tại sao về mai không hót mình đang cho ăn cám tuấn thuý
và cho ăn dế và châu chấu đang để đất và chùm áo lồng thi thoảng chim kêu như tiếng gà . suỳ mái vắng người mới hót được 1 lúc
anh em xem anh em xem có cánh gì giúp cho em nó lên giọng nhé .

ndh0785

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi mộc mới về nếu còn lửa rừng thì em ấy vẫn hót hét bình thường sau đó vài bữa thì ít hót hơn , Và có 1 số chú bổi về rất ít hót . Mình đều đã nuôi và gặp cả 2 trường hợp vậy rồi Nhưng các Bác đừng lo lắng vì đó là chuyện bình thường thôi mà . Chim mộc mới về mà hót hét suốt thì chim thuộc giá cao gấp bao nhiêu lần còn ai mua nữa chứ cứ chuyển hết qua mộc bổi vừa rẻ tiền hót hét lại ác nữa :a15:. Nuôi chim thì phải biết kiên nhẫn thì mới đem lại được thành quả vè niềm vui khi được 1 chú chim như mong muốn chứ. Các Bác cứ chim sóc tắm táp nước nắng và chế độ dinh dưỡng đầy đủ qua 1 mùa khi chim đã dan hơn chịu đứng lồng và quen với môi trường nuôi lồng thì em ấy lại hót hét bình thường ngay thôi. Nhưng muốn chim hay và căng thì ngoài chế độ dinh dưỡng tắm táp thì cũng cần phải mang chim đi dợt nữa . Như vậy thì rồi các chú HM cũng sẽ đẹp và căng nhanh thôi ah . Một vài lời góp vui cùng a/e . Có gì mạo phạm xin lượng thứ . Thân !!!

bxs2ngok

Thành viên mới
SVC$
0
Nói tóm lại các chiến sĩ muốn chim của mình mau dạn, lên lửa thì lên cưới cho em nó 1 cô mi mái. ốp mái hàng ngày mỗi lần khoảng 30 phút rồi tách ra ko cho thấy nhau. Đảm bảo chim một chưa dạn đôi lúc cũng phải lên giọng hót. Em mới choi chim đc 2 tháng thôi có gì ko đúng các bác chỉ giáo.

Em có một em mi thế này nè ko biết đã hỏng chưa. em mi này cũng gọi la tạm thuần nhưng rất tiếc luc mơi mua về do nhảy nhìu em nó bị gãy 1 móng sau, khi ốp mái thì em nó ko hứng hay sao ý, cứ đúng trên cầu nhìn em mái ko ý kiến. cheo lên cao thì cứ hót mà ko phải hót kêu mơi đúng " chẹc chẹc...và thỉnh thoảng hót vài tiếng nhưng chỉ 1 giọng, để đất 1 mình thi hay hót truyện, lẩm bẩm cả giờ. giò em nó cứ đúng im ko đc nhanh nhẹn. Các bác co kinh nghiệm cho em ý kiến xem em nó bị sao, đã hỏng chưa? còn cứu được ko?

minhbeos2s2

Thành viên mới
SVC$
0
anh em ai có kinh nghiệm chỉ giùm cho em với

tình hình là oom mông 4 em có mua 1 chú họa mi lúc mua về em ấy hot rất căng nhung không hiểu sao 2 ngày nay không thấy em ấy hót hét gì cả nà ai có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với hic chim này người bán bảo là đã bẩy dược 2 tháng lồng nà

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: anh em ai có kinh nghiệm chỉ giùm cho em với

do đổi môi trường đổi thức ăn và cách chăm sóc và đổi chủ nên nó tụt lửa đó bạn. nuôi mi hót nếu chơi ở nhà thì nên sắm một con mi mái. óp mái hợp lý để kích lửa con trống. còn nếu nuôi 1 con gọi là nuôi độc thung thì nó càng ngày càng nhạt. nhưng khi gặp chim nó sẽ căng và chơi rất dữ, nhưng nếu một mình nó thì nó sẽ lười hót. nếu nuôi 1 con thì tuần nào cũng đi dợt hót cho nó gặp mái thì nó cũng sung lên, mới nuôi thì lên diễn đàn tìm hiểu thêm nước nuôi và cách chăm sóc. như cho ăn cám gì, mồi tươi như thế nào. tắm nắng, tắm nước, vị trí treo lồng, cách treo lồng. cách trùm lồng.... chơi gì cũng cần tìm hiểu và nhẫn nại. là con người thay đổi môi trường cũng gây nên bỡ ngỡ thì con chim cũng vậy cần có thời gian để nó thích nghi

thân

nguyendung0701

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác em cũng mới tậu 1 em mi bổi mới nuôi được 1.5 tháng. chim vẫn nhát người lắm. nuôi được khoảng 1 tuần là em nó hót rầm rầm đến chói tay, mà mỗi lần mở miệng là chơi gần 1 tiếng đồng hồ mới chịu nghỉ, hót được nhiều giọng, người đứng gần lồng khoảng 0.5m vẫn hót rầm rầm. nhưng 1tuaanfn trở lại đây thấy ít hót hơn hẳn, mình đang cho ăn cám bavi
em thấy lo quá các bác tư vấn cho em nhé. thanks

thichchimmi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn đua hình ảnh của em nó lên để mọi nguoi cùng xem thì mới cho bạn ý kiến được chú,

thichchimmi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cú để mọt thoi gian nua xem the nao đã, chim chua căng lủa lên the thui, nuoi mi khong vọi vàng duoc dau ban a , minh cung dang nuoi 3 con luc dau cung the day, bây giò thi điêc hết tai,

thichchimmi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim họa mi của mình không hót

don giản thui mà bạn, cho no nghe bang nhạc co tieng mi mai, nhumng ghe ít thui nha, co thoi gian bạn dua em no di giao luu voi anh em khac la ok ngay, vi minh thay nhieu nguoi nuoi hoa mi cung chi nuoi mot con thui, hot rat tot,

canhcn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang làm theo cách này: Nuôi luôn một lúc 3 đến 4 con trống và 1 con mái, chùm áo lồng lại chỉ để hở cửa, thỉnh thoảng lần lượt cho từng em nhìn mái khoảng 15 phút, thức ăn thì em chỉ có cám bavi vậy mà cũng mau thuần phết, bây giờ sáng, trưa, chiều hót điếc tai luôn

thatismylove30

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Họa mi cứ kêu tục, tục không hót

Mấy anh cho em hỏi, em có nuôi mấy chú Họa Mi mà mới ngày đầu về nó siêng hót được một tháng, không thấy nó hót nữa mà em có chú Họa MI hay phá cám lắm, mỗi lần cho ăn là nó ăn không bao nhiêu hết, mà toàn la phá không à, mấy anh có cáhhcc gì giúp em với làm sao cho nó khỏi phá cám nữa vậy mấy anh, cảm ơn mấy anh!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hoạ my nhà em lúc trước hót rất nhiều nhưng khoảng 2 tuần nay em nó hót rất ít người ta bảo cho ăn cám Ba vì và bổ sung cào cào là em nó sẽ hót trở lại hiện tại em cho ăn cám Vương Việt A9enh bây giờ đổi qua Ba vì có sao không mong anh em chỉ giúp cách để đổi cám mà không làm cho em nó bị sốc cám

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mấy anh cho em hỏi, em có nuôi mấy chú Họa Mi mà mới ngày đầu về nó siêng hót được một tháng, không thấy nó hót nữa mà em có chú Họa MI hay phá cám lắm, mỗi lần cho ăn là nó ăn không bao nhiêu hết, mà toàn la phá không à, mấy anh có cáhhcc gì giúp em với làm sao cho nó khỏi phá cám nữa vậy mấy anh, cảm ơn mấy anh!

Khi bạn mang chim từ chổ mua về nhà. vì lạ môi trường. nếu con chim có sẵn lửa nó sẽ hót nhiều để khẳng định hoặc tranh dành lãnh thổ nếu có chim họa mi trống khác. hoặc có mái nó sẽ gọi mái. 1 thời gian nếu đc chăm sóc tốt nó vẫn hót điều. nếu bạn nuôi vẳng, tức là chỉ có 1 con trống sau khi nó sẽ trở về trạng thái thản ít hót hơn hoặc chỉ có đi gió. Nếu bạn chơi chim hót thì nên đi dợt 1 tuần 1 lần sẽ hót nhiều hơn. nếu chơi đá thì nuôi thản vậy là quá tốt. về thức ăn nếu con chim ko thích ăn 1 loại cám nào đó thì nó sẽ bơi lên làm văng ra ngoài. (trừ chim con hay phá) bạn nên đổi chọn 1 loại cám thích hợp. khi con chim ăn thức ăn tốt. nuôi tốt tự động căng lửa mang đi dợt thì về sẽ hót nhiều trở lại

Hoạ my nhà em lúc trước hót rất nhiều nhưng khoảng 2 tuần nay em nó hót rất ít người ta bảo cho ăn cám Ba vì và bổ sung cào cào là em nó sẽ hót trở lại hiện tại em cho ăn cám Vương Việt A9enh bây giờ đổi qua Ba vì có sao không mong anh em chỉ giúp cách để đổi cám mà không làm cho em nó bị sốc cám
Nếu đổi từ cám chất lượng thấp sang chất lượng cao thì càng tốt chứ chẳng sao nhưng bạn nên pha trộn, ko nên đổi đột ngột chim dễ sock do chưa thích nghi

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom