Guest viewing is limited

tacongdiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Họa mi tôi nuôi đã gần 1 tháng, chim rất nhát, cứ kêu tục tục không chịu hót, màu lông vàng rất đẹp. Khi đưa 1 mi trống khác tới gần con mi này có vẻ như muốn đá. Xin các cao thủ chỉ giúp xem, con này là trống hay mái. Làm gì để chim mau dạn? Cám ơn

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Họa mi cứ kêu tục, tục không hót

con chim của bạn khi áp với con chim trống kia có búng cánh không. nếu cả 2 con đều búng cánh mà không có hiện tượng gụ , thì chim của bạn là chim mái, tiéng chim của ban kêu là tiếng suỳ,

chinhluanv@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

trùm kín áo lồng lại, để nơi yên tĩnh.........khoảng 3-4 ngày,,,,,,,,,cho nó ăn dế , cào cào nhiều vào
nếu là trống sẽ hót thôi

hoangkhoi

Thành viên mới
SVC$
0
HM hót tốt nhưng rồi ít hót đi

Tình hình là mình có một chú họa mi 3 mùa vừa thay lông xong , mới đầu thì hót cũng nhiều lắm nhưng sau khoảng 1 tuần nay thì em nó lại ít hót hẳng đi , có khi mình bật file mi mái lên mà nó lai khong kêu nữa không biết em nó có chuyện gì không nữa , ăn cào cào thi chỉ 1-2 con , với lại treo em nó kế bên em khướu . Vậy xin mấy bạn cho mình biết ý kiến nha ... Thanks :a03:

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
Ðề: Cần các bạn xem giúp ?

mình đang làm theo cách này, ko biết có hiệu quả ko vẫn đang còn thử xin đưa ra cho bạn xem tham khảo,( chỉ để xem thui nha):a32:, chim mình 2 mùa nhưng cũng bị như bạn vậy, mình đóng bớt áo lồng lại, khoảng 2/3 lồng 1/3 lồng để hở dùng 2 cây kẹp quần áo kẹp lại, đừng để hở ở của lồng, bạn hãy để hở áo lồng ở 1 bên cầu ( che cửa lại ) cho ánh sáng chiếu vào chim thấy đường để ăn, cứ làm vậy 1 tuần xem sao, cho ăn dế nha bạn cho bổ dưỡng 1 tý,hihi. buổi sáng cũng để như vậy cho chim phơi nắng qua khe cửa, buổi trưa cũng để y như vậy đem vào 1 chỗ ít ng qua lại, riêng mình thì mình cho vào phòng đóng kín cửa mở cửa sổ cho áng sáng lọt vào, tối thì trùm kín lại, cứ làm như vậy 1 tuần xem, mình cũng mới làm dc 2 ngày thui, thân

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: HM hót tốt nhưng rồi ít hót đi

đợt vừa rồi 2 em Mi nhà e cũng bị mắc tình trạng như của bác vậy! ít hót hẳn,bật file lên thì chỉ quặc quặc vài cái,hót chuyện vớ vỉn! ngoài cách đóng kín áo lồng hơn như của bác vanhieu15 thì e nghĩ còn do chế độ ăn uống ,tắm rửa và cả thời tiết nữa!

theovetchanchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn trùm áo lồng chừa hình chửa a nhỏ nỏi ngày cho ăn cào cào dế từ từ chim sẻ dạn làm gì cũng nhẹ nhàn đừng làm chim sợ là ok

gstars_x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Họa mi tôi nuôi đã gần 1 tháng, chim rất nhát, cứ kêu tục tục không chịu hót, màu lông vàng rất đẹp. Khi đưa 1 mi trống khác tới gần con mi này có vẻ như muốn đá. Xin các cao thủ chỉ giúp xem, con này là trống hay mái. Làm gì để chim mau dạn? Cám ơn
nếu bạn mua mi bổi thì đó là bình thường vì lúc mua về em nó chơi rất nhiều để xả lửa rừng độ 1 tháng sau hết lửa nó sẻ như mi của bạn bạn cứ yên tâm chăm sóc em nó đàng hoàng cẩn thận nó sẽ lấy lại lửa nhanh thôi nhưng nếu bạn muốn đá thí phải 1 mùa mới có thể đi dợt dc
còn phần làm cho chim mau dạn theo mình bạn nên lấy vải mùng phủ kín hết lồng nhưng chừa lại cái cửa để cho mi tắm cho cào cào vào để em nó quen với bạn mình chắc em nó sẽ dạn nhanh thôi có j ko phải lượng thứ cho:a24::a43:

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim mộc mới về chưa thể hót ngay được đâu, ban cứ bình tĩnh thuần tiếp đi, nếu chim kêu tục tục như gà thì cũng rất có thể là chim trông đấy, còn chim mai chỉ biết sùy thôi (tiếng kêu to đơn điệu lắm), nếu bạn để chỗ vắng nguuwowif thì chim trống cũng có thể hót trộm đấy

nguyenhoanglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

my như vậy ko nuôi thì nuôi con nào nửa ha bạn .bạn thư nói bán xem .ối người mua dó bạn à:a33::a33:

tacongdiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi thay lông, lông cánh bị xoăn, chim cắn bỏ hết

Chào tất cả anh chị em yêu Họa mi hót! Tôi có 01 chú mi, đã nuôi được gần 2 mùa, chim dạn, hót đấu rất sung. Tuy nhiên mùa này nó thay lông, một bên cánh lông cứ mọc ra là xoăn, xoăn; có vẻ chim rất khó chịu nên nó cắn gẫy hết. Có cách nào để chim đang mọc lông, không bị xoăn lông không. Anh em chỉ giúp. Cám ơn anh em rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu muốn mau dạn người bạn thử cách này coi , bạn cho ít cám thôi để cho chim thật đói rồi cho chúng ăn ít thôi .tốt nhất là 1 ngày cho ăn 1 lần . từ sau chim cứ đói la thấy mình cho ăn .chi ít thời gian là chim quen ngay ấy mà . mới đầu về không nên quan trọng giong hót vội mà quan trọng la phải tập cho dạn người , ah bạn phải để chim dưới đất hoặc treo ngang ngực nhé . mình toàn nuôi vậy mất 1 tháng là chim dạn hơn rất nhiêu và hót khi có fai chim mái . hi .quên mới đầu bạn nên nhốt vào lồng vừa phải nhé không được to quá không nhỏ quá . như vậy chim đỡ bay loạn vì lồng chật ma . nhanh dạn người lắm . mình toàn thuần kiểu vậy . đảm bảo 70 % 1 tháng chim dạn 60 % hi

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: Mi thay lông, lông cánh bị xoăn, chim cắn bỏ hết

Chào tất cả anh chị em yêu Họa mi hót! Tôi có 01 chú mi, đã nuôi được gần 2 mùa, chim dạn, hót đấu rất sung. Tuy nhiên mùa này nó thay lông, một bên cánh lông cứ mọc ra là xoăn, xoăn; có vẻ chim rất khó chịu nên nó cắn gẫy hết. Có cách nào để chim đang mọc lông, không bị xoăn lông không. Anh em chỉ giúp. Cám ơn anh em rất nhiều.

Có rất nhiều bài viết về họa mi mùa thay lông rồi đó bạn vào đọc và tham khảo tai đây nhé:
http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/cac-van-de-chung-ve-hoa-mi/6352-thac-mac-ve-mua-thay-long.html

http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum...o-luan-ve-qua-trinh-thay-long-cua-hoa-mi.html

Có thể chú mi nhà bạn nóng quá nên nó bị xoăn lông thôi, còn đang xung thì cũng rất có thể nó xung quá mà bứt lông.

Bạn chịu khó tìm hiểu trên diễn đàn nhé!

vnbird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách gì giúp các loại chim mau có lửa?

Các Anh cho em hỏi cách nuôi chim mau lên lửa? Và cách nhận biết chim đã căng lửa.
các loài chim như: HM, Chích chòe, Chào Mào,... em cám ơn nhiều!

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách gì giúp các loại chim mau có lửa?

Các Anh cho em hỏi cách nuôi chim mau lên lửa? Và cách nhận biết chim đã căng lửa.
các loài chim như: HM, Chích chòe, Chào mào,... em cám ơn nhiều!

chích chòe,Chào Mào nói chung khi căng lửa họng sẽ đen, k trắng như lúc bình thường. còn mi thì em chịu, các bác khác có kinh nghiệm chỉ giúp đi

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: Cách gì giúp các loại chim mau có lửa?

các loài chim như: HM, Chích chòe, Chào mào,... em cám ơn nhiều!

Nếu nói về họa mi thì bạn nên chăm em nó với chế độ đặc biệt: Cách làm cám, mồi tươi, dượt dãi nhiều....Cám làm cho mi thì có nhiều bài viết rồi đấy. bạn nên đọc nhiều để tham khảo nhé! nói chung là chăm chim với chế độ luôn ổn định từ cám đến mồi tươi, tắm nước, tắm nắng.... Chim sẽ mau căng thôi. Khi chim căng lửa ( họa mi ), thì khi thấy chim lạ thì nó lồng lộn đòi chiến, lông ốp, đồng tử mắt thu nhỏ lại, siêng hót, thấy người đôi khi nó cũng búng cánh.....

Chú ý: Bạn mà hỏi chung chung về các loại chim như thế này thì nên pots vào mục " kiến thức chung " nhé!

subin-BenTre

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim họa mi của mình không hót

Chào anh em cho mình hỏi lúc trước mình có 2 con mi bổi ở nhà cũng thường hót lắm, từ khi mình mới mua thêm 1 cặp trống mái về con trống mới về kêu suốt không nghĩ hể nghe tiếng mái mở miệng là nó hót suốt, làm cho 2 em bổi của mình không kêu nữa. mình thấy vậy tách em mi mới bắt về gởi nhà anh mình được 3 ngày nghe ông anh mình nói là nó không kêu chỉ khi nào mở cd tiếng mái nó mới hót, mình đem con mi mái lúc trước chung cặp ốp vô gần 2 ngày này mà nó vẫn không hót nghe tiếng mái xòe thì nó hót nhỏ nhỏ ít khi hót sổng lớn không như lúc mới đem về rất nhạy miệng. vậy anh em có biết cách nào làm cho em nó hót lại như trước được không thì chỉ mình với. cám ơn anh em trước!

subin-BenTre

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim họa mi của mình không hót

Sau không có cao thủ nào vô chỉ mình hết vậy te! mấy anh cao thủ chim mi ơi giúp em với!

P e t e r

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi Trống hok Chịu Hót Cần Giup Đỡ

Tình hình là con Mi nhà em hok chịu hót,trừ khi cho nó nghe clip chim mái mới chịu hót theo các ae thì con Mi nhà em bị ji mà hok hót.Xin ý kiến ae

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Ðề: Mi Trống hok Chịu Hót Cần Giup Đỡ

Tình hình là con Mi nhà em hok chịu hót,trừ khi cho nó nghe clip chim mái mới chịu hót theo các ae thì con Mi nhà em bị ji mà hok hót.Xin ý kiến ae
Câu trả lời có ngay trong bài của bạn đấy. Cưới cho em nó 1 cô vợ, về đảm bảo hót điếc tai luôn.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom