Guest viewing is limited

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
các tiền bối giúp đỏ

m đang nuôi 2 e mi,1 e mộc giỏ thì hót tạm rồi còn e mộc thì bây giỏ e ấy gần nhủ câm tịt luôn.mà minh treo 2 e đó cách nhau 5m a e có cách nào ko giúp mình cho e mộc đấy hót,m ko nôi e mái nào cả.mong đuọc sụ chỉ giáo.

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các tiền bối giúp đỏ

theo mình,bạn nên kiếm thêm 1 chú mái thuần.vừa giúp mấy em mi trống mau thuần,vừa kích mấy em nó sung.nhớ là chỉ để nghe xùy thôi nhá.lâu lâu cho gặp mặt 1 lần thôi.gặp nhiều lờn mái đấy.

cuong RC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
RC Giup em cho hoa mi siêng hó với

Em vừa bẫy được một em họa mi bi sổng lúc em nó ở ngoài hót giữ lắm mà em bấy được mang về hơn một tháng rồi mà em nó không chịu hót các bác a,mặc dù em đã cố chăm bẵm em nó từ bữa ăn tới giấc ngủ rồi tắm táp,mồi tươi mà em nó vẫn ko hót chỉ líu ríu mấy câu nhỏ rồi thôi..hu..hu.hay em nó bị em mi cũ nhà em át ko giám hót hả các bác....có bác nào biết giúp em với

thanhbnvn

Thành viên mới
SVC$
0
Giúp Em Với!!!!!

Khoảng 1 tháng trước đệ bẫy được 1 e mi xổng.Bẫy được lúc sáng về nhà treo khoảng 20 phút e mi đã hót ầm ĩ,nhưng chỉ là mộc dở vì e đứng khoảng 1m là e nó bắt đầu nhảy rùi.Hôm qua đi mua cho chú ta cái lồng,đến tiệm chim mua xong lồng thấy chủ nhà nhập mới khoảng 70 con mi mộc thế là nổi hứng lên e đứng xem gần 2 tiếng rùi chọn luôn 1 e.Về nhà chú mộc dở thấy chim lạ lúc e cho ăn hót ầm ĩ.Con mới thì khoảng 15 phút sau cũng hót luôn.Mà giọng con mới mua to,dài và đanh hơn nhiều.E vui vì bắt được con chim khá.Nhưng đến sáng nay 2 con cùng hót khoảng 1 tiếng thì con mộc dở không dám hót nữa.E đã thử treo ra xa 1 con dưới nhà,1 con trên tầng 3.Ốp mái 1 lúc con mộc dở đã dám hót lại nhưng con mộc mới quoát khoảng chục tiếng thì con mộc dở lại im re.Hic từ lúc đó không dám lên nữa.Có phải con mộc dở của e bị chột rùi không? Có cách nào giúp nó hót lại không.E thích con mộc dở vi trước nó hót suốt ngày.Các pro chỉ cách giup e với.!!!!!!!!!:a09:

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy em như các bạn nói bị mấy con hay hơn, sung hơn bắt nạt (đè). HM là loại sông độc lập từng đôi và có phân chia lãnh thổ rõ ràng, nên khi bạn nuôi nhiều (>=2) con trong 01 khu vực (01 nhà) thì thường là em dữ sẽ bắt nạt em yếu. Bạn nên kiếm 01 em mi mái thuộc để kè với em yếu nhằm kích thích tinh thần cho nó. Nếu có điều kiện thì bạn nên để em nó xa ra để chỉ nghe giọng từ xa và tuyệt đối không kè nó với các em sung hơn

winxp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi không hót giúp với

Mình nuôi em mi bổi 8 tháng lồng, lúc về hót lai rai đến giờ tắt luôn ... xin cao thủ chỉ cách thúc mi hót căng nhé ... Thanks trước Anh em.:a15:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mi không hót giúp với

bạn vào mục nuôi họa mi á.có nhiều bài chỉ làm cám và giúp mi mau căng rồi.chịu khó tìm và đọc thêm nhé bạn

panterarock911

Thành viên mới
SVC$
0
chào bác TA HIEN xin giúp em

bác cho em hỏi họa mi hót ,thường thì họa mi mua về thề hót vài ba tiếng không hót dài được vậy bác có kinh nghiệm chỉ e ,nếu họa mi hót được dài hơn thì em phải làm gì ,cho ăn như thế nào ,nếu kg đi dượt được có ảnh hưởng đến chi không bác giúp em với nha thanks chúc bác vui khỏe

ngoduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim họa mi

em có mọt em hoa mi chuyền ,ma em nó it hot lắm . buổi sang em nó mới hót mọt it.nhung nếu mở file hoa mi trong hay mái thì em nó hót rất căng,nh­ung ap lòng voi mọt mi thuan thì chỉ d­ược mọt luc la bị mọc mòng. có bác nao giai thích giùm em cai!:a43:

Bạn chú ý viết bài thảo luận lên dùng dấu tiếng việt đầy đủ để các thành viên khác xem bài được rễ hơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim họa mi

mấy em mi chuyền, mi con hay bị cái bệnh sù đầu lắm. bạn kiếm 1 em mái cho em nó để thúc lửa em nó lên

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi con chim của em có vấn đề

tình hinh là em mới mua được em mi trống mấy hôm đầu về em nó hót đều đều:a01: nhưng chỉ được một tuần từ tuần tiếp theo trở đi em nó bắt đầu hót ít hẳn đi:a36: và bây giờ em nó ít hót lam em chăm sóc kĩ lăm 3 ngày tắm một lần ngày nào cũng phơi nắng cho ăn cào cào nhưng em nó ít ăn lắm 1 bữa chi ăn độ 2 con là cùng giờ em phải làm sao đây xin mọi người có kinh nghiệm giúp em cái em xin cảm ơn

tuannguyen78

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn ko nói rõ là bạn mua mi bổi, bổi lỡ hay chim đã thuần. Nếu là mi bổi thì khi mới mang về do còn lửa rừng nên em nó vẫn hót nhiều sau rồi hót ít dần đi-đó là chuyện bình thường...Còn bạn cho mỗi bữa em nó ăn 2 con cào cào là cũng đc rồi, nếu muốn nó ăn nhiều thì lấy cóng cám ra chỉ cho cào cào thôi chắc em nó sẽ ăn nhiều thôi(đói mà). Vài ý kiến vậy bạn thử xem.D!

HauMPC

Thành viên mới
SVC$
0
mình có nuôi 1chu mi duoc năm giưới rồi ,nó rât thuần mà trẳng hiểu sao nó hót không sung ? mình cho no ăn cám trôn vơi trứng , môi tươi thì ngày nào cúng có .mọi ngươi nhiêu kimh ngiem giúp mình với

Mi_hanoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có nuôi 1chu mi duoc năm giưới rồi ,nó rât thuần mà trẳng hiểu sao nó hót không sung ? mình cho no ăn cám trôn vơi trứng , môi tươi thì ngày nào cúng có .mọi ngươi nhiêu kimh ngiem giúp mình với
Mi của mình cũng ăn chế độ như của bạn và hót cũng không được xung. Lúc nào thích thì hót 5 - 10 phút rồi thôi. Cho đi dãi với Chim nhà khác thì chỉ múa, để giáp 2 lồng thì nhảy lên nan lồng đòi Chiến nhưng quyết không hót. Các Pro có cách nào chỉ giúp với???

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
họa my

diên đàn ơi.họa my của mình chỉ hót chuyện là nhiều,hót to rất ít,ngắn nưa.nhưng hôm qua mính bắt 1 em 2 con nó hót đối nhau minh mới thấy.mà nuôi em nó dược gần 1 nam mới tháy nó hót như vậy.anh em cho hỏi lam cách nào để em nó thương xuyen sổ nhiều giọng

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: họa my

có thể đang thay lông lên cũng khong hót nhiều và căng đc.mùa này đa số chim đang thay lông mà.Với lại nếu là chim mộc thì chưa hay hẳn đc đâu.Phải qua 1 mùa thay lông chim dạn thì mới hay đc chút.
H thì cứ nuôi thôi,chăm đều mồi tươi + cám ổn định tí.Nhà có 2 đực vậy thì lên có thêm mái.

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: họa my

họa my của minh được đợt thay lông này được 1 mùa.nhưng em no đă rạn rồi.sách di thoải mái mà ko nhảy nữa rồi ,mình mua o quán la bổi nỡ.nuôi đươc 10thangs 15 ngày rồi

mrrin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Họa Mi không hót

Mình nhận ra vì con mái của mình đầu lông đuôi có viền trắng, với nó chỉ trùy khi con đực vửa hết rọng. Sáng mình vừa qua nhưng ông không có nhà, con đực mình mới lấy trên Lục Yên về nên còn nhát không cho mượn. Nếu không trắc mình thịt nó luôn vì mình đi 4 lần nịnh gẫy lưới mới mua được, trắc phải đi kiếm con mái khác thôi, kiếm được con mái ưng ý khó thật, kiếm chim đực còn rễ hơn

bác này bị ngọng hay sao ấy nhỉ ??? ghi cũng sai chính tả =)) đọc chữ bác viết em thấy buồn cho chữ nghĩa của Việt Nam quá

phattai741

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Họa mi cứ kêu tục, tục không hót

theo mình thì chỉ có người mua lầm chứ người bán ko lầm,mình cung vừa mới bắt 1 kon bổi hot giọng rất gắt....khi mua ban nên nhờ chủ tiệm mở mi mái xùy lên,thấy kon nao nhanh miệng mà dáng được thì bắt thôi...chứ con nào ko mở miệng thì nuôi cũng ko hứng lắm...hehehe chúc bạn thành công.:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom