Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi cần mua bộ dụng cụ tạo hạt cho chim hoạ mi, nhưng không biết mua ở đâu. nếu có thể anh nhượng lại tôi một cái hoặc mua giùm đuợc không. cám ơn

Bạn hỏi anh là ai vậy?
Mình hay là anh Ong Mật?
Mình thì chắc thông tin bạn biết rồi, còn anh Ong Mật có chỉ chỗ mua ở SG thì phải.

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Ae trên dđàn mình là thành viên mới nhưng cũng xin mạo muội đóng góp một vài ý kiến ,nếu không đúng xin các bạn góp ý nhé vì đây cũng là chút kinh nghiệm tự có do nghề nghiệp và thực tế bản thân.
Trước tiên mình muốn nhắc lại những ý kiến ae trên dđàn gần như đúng cã vì muốn làm ra thức ăn viên thì mật độ(độ nhão hay đặc của hổn hợp) và độ nén của dụng cụ (máy tán cháo của Pháp hay máy xay thịt,cua) có sự tương quan với nhau ,nên với dụng cụ này thì mật độ phải nhão một tí ,dụng cụ khác thì mật độ phải khô hơn một tí.Hơn nửa,chúng ta phải tính toán độ xốp của thức ăn ,ví nếu mật đô nhão quá hoặc độ nén cao quá thì thức ăn sẽ cứng và rắn thì chim ăn sẽ khó tiêu hoá vì thức ăn không rã được tốt trong cơ thể chim .
Tại sao chúng ta không để chim tự chọn món ăn theo ý thích vì theo thời tiết, giai đoạn phát triển mà chim sẽ thích ăn lúc món này ,lúc món khác.Mình đã áp dụng như vậy với các em chim của mình thì thấy khả quan lắm,nhất là lông lá thì mướt lắm.
Nếu các bạn có quan tâm ,kỳ tới mình sẽ trao đổi thêm cách làm cốm và từ đó làm thức ăn cho thành hạt có đô tơi xốp tốt hơn.Nếu ý kiến của mình có gì không hay lắm,xin ae mạnh dạn giúp đở.THANKS:a32::a35:

trandbao2000

Thành viên mới
SVC$
0
hi anh !
bài này của anh rất hay , nhưng theo cách làm của anh , anh chưa cụ thể làm thế nào để ra cám hạt đượcc ? xin anh cho thêm ít kinh nghiệm nữa ! thank anh anh nhiều !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi anh !
bài này của anh rất hay , nhưng theo cách làm của anh , anh chưa cụ thể làm thế nào để ra cám hạt đượcc ? xin anh cho thêm ít kinh nghiệm nữa ! thank anh anh nhiều !

Thế là quá cụ thể rồi, khi bạn xay ra cám sẽ có dạng sợi như sợi bún. Sao khô tự nó sẽ gãy ra thành hạt dài khoảng 1mm. Thử đi rồi sẽ có kinh nghiệm

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Bàn tới bàn lui cũng không bằng làm thử. Cối tạo cám đó trong siêu thị bán đầy ra đấy. mua về mà quay sẽ biết thôi. nếu không được thì biếu bố mẹ làm con ngoan các bác nhẩy

tranthanhdanh

Thành viên mới
SVC$
0
xin cảm ơn OM đã chỉ cho chúng tôi cách làm bột cám.
Nhưng cho hỏi tí nhé OM ơi. Mua dụng cụ này ở đâu vậy?xin cho biết rõ địa chỉ với.
Thank's OM

suoimohg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nghe nói Nguyễn công Trứ có bán nhưng khi đi hỏi thì chẳng có cửa hàng náo có cả.
Bác OM và các bác nếu có biết xin chỉ giúp!

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác nào có lòng tốt mua hộ em một cái gửi qua bưu điện đc không ạ, em ở hà nam không có bán thứ này

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hàng nay trong nam tìm cũng không ra rồi bác ơi, năm trước mua giúp 1 người bạn chơi khuyên ở HN nó đòi tới 500k đấy :( bác mua cái cối xay thịt về chế cho nó lành & ngon hơn

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao mình ko nhìn thấy được hình ảnh nhỉ, bị sao vậy các bác!

titio0o

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình ảnh của bài viết link die hết rồi ... ACE nào load về rồi thì vui lòng up lại cho những mem mới xem và làm theo với:a16:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom