Guest viewing is limited

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
Ðề: cả nhà đánh giá giúp em về con chim này nhé

éc éc....chim vậy còn đoài gì nữa:a37: muốn cho nó xung hon nữa anh khuyên nên đổi cái lồng..:a03: mà đổi lồng In o x đó nghe,chứ để lồng đó mắc công AE thu xếp ra khe sanh mất thui..hi hi hi:a04:
nếu vậy mai em thả em nó ra cho anh em đà nẵng có dịp ra khe sanh chơi thôi,chứ đợi anh em ra khe sanh giao lưu mà lâu quá

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0

chắc là em phải lên thăm nhà anh Tuấn 1 chuyến mới được . em o Vĩnh Linh ( đông hà ) . chúc anh có nhiều chim hay nha

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

chắc là em phải lên thăm nhà anh Tuấn 1 chuyến mới được . em o Vĩnh Linh ( đông hà ) . chúc anh có nhiều chim hay nha
rất ngoan ngân em đến nhà anh.em cũng như tất cả mọi người có cùng đam mê là anh tiếp đón nồng hậu lắm:a15::a15::a15::a15::a15:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
huhu!mồi mới xong lông sau 1 đêm thành chim cánh cụt

sáng nay thức dậy đúng là 1 ngàu buồn.chú mồi yêu quý và cũng là chú mồi cứng nhất bị chuột.huhuhu

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Ðề: huhu!mồi mới xong lông sau 1 đêm thành chim cánh cụt

một hình ảnh quá tang thương, xin chia buồn với bác, em cũng từng bi đau khổ thế này nhưng đừng bi quan quá bác nhé, đời còn dài mà.

thaidesign

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn e nó tội nghiệp quá,:( chia buồn với a trai nha,a trai nên bố trí lại chổ treo chim chứ mấy chú ..đó đó dể ăn quen đến nữa đó,chia buồn,chia buồn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Chia buồn mà cũng chúc mừng luôn với CMN ! Trong cái rủi mà có cái may ! Tang thương nhất vẫn là thấy lông mà không thấy em nó đâu ! Thôi vực dậy tinh thần mà tẩm bổ thêm cho em nó vậy !
Chúc cho Chú ta sớm lấy lại tinh thần để cùng cậu chủ rong ruổi !

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã chia sẽ.đúng là còn may khi nó chưa chết.nhưng đúng là buồn vì cách đây khỏang 2 tháng nó chị chàng làng đá cũng rụng hết cánh và đuôi mình chăm nó với chế độ rất đặc biệt mới lên lại được bộ lông thế mà.....buồn thì ít nhưng thương nó thì nhiều.hic hic và cứ tự hỏi tại sao không chú khác của nhà mình là lại trúng ngay con chim vừa bình phục sau 1 vụ khủng hỏang chứ???

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0

hĩhixx chia buồn cùng anh chaomaonui nha.....:a42:

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào người đồng cảnh ngộ , sáng nay vợ mới gọi điện báo nhưng là một e lửa . E nó chui đầu ra ngoài và chết luôn !

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Chào người đồng cảnh ngộ , sáng nay vợ mới gọi điện báo nhưng là một e lửa . E nó chui đầu ra ngoài và chết luôn !
chia buồn cùng anh nhé.em đúng như anh đạilinh nói rồi.còn may lắm.mong sau này em nó sẽ chơi lại bình thường

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chia buồn với bạn nha :a09::a09: thật là đau thương

minhtuanlehuu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Xin chia buồn cùng bạn.Từ từ tẩm bổ em nó lại được như cũ thôi!
Thân/Tuấn

big

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0

xin chia buồn cùng a,thật buồn khi thấy chú CM cưng của mình bị như vậy vì e cũng có 1 chú CM bị chuột cắn giống như CM của a,e nó bị rụng hết lông mà còn bị cụt mất 1 bàn chân nữa hic hic.nhìn e nó tội nghiệp lắm.ráng tẩm bổ em nó cho mau bình phục sau vụ khủng hoảng

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hu Hu Hu.
Sáng nay 5h sáng nghe con chim ở nhà nó keu thảm thiết chạy ra thấy con chim ở nhà đang bị con mèo nó vồ et et, đã cẩn thận treo nó trên cao ở dưới còn có hồ cá to đùng, vậy mà không biết bằng cách nào mà nó leo lên được, lông rụng xuống hồ cá tùm lum chán thiệt.
Mà nghĩ sao mấy con chim nó khờ quá mèo, chuột mà có đến thì đứng im ai biểu bay chi cho nó vồ rụng hết lông. Tiết ơi là tiết có 1 con chim để đi đánh vậy mà bây giờ thành tàn tật huuhhu
Tiện đây cho em hỏi là chim mà bị hư hết lông do mèo vồ thì ta nên trùm lại hay là để như vậy thôi. Có nên tắm táp cho chim nữa không, ăn thức ăn gì cho chim mau ra lông.

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0

.chia buồn với anh nhé .nhưng vẫn còn may vì vẫn có thể vực lại em nó bác ạ.cũng là để nhắc nhở anh em ta cẩn thận hơn thui

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh CMN ơi như thế là may rùi, chú mồi của anh như thế là cao số lắm đấy bác ah chết hụt 2 lần rồi còn gì, phải tẩm bổ mất một thời gian dài mới hồi phục được. Cũng may là chuột chứ mèo thì...

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hu Hu Hu.
Sáng nay 5h sáng nghe con chim ở nhà nó keu thảm thiết chạy ra thấy con chim ở nhà đang bị con mèo nó vồ et et, đã cẩn thận treo nó trên cao ở dưới còn có hồ cá to đùng, vậy mà không biết bằng cách nào mà nó leo lên được, lông rụng xuống hồ cá tùm lum chán thiệt.
Mà nghĩ sao mấy con chim nó khờ quá mèo, chuột mà có đến thì đứng im ai biểu bay chi cho nó vồ rụng hết lông. Tiết ơi là tiết có 1 con chim để đi đánh vậy mà bây giờ thành tàn tật huuhhu
Tiện đây cho em hỏi là chim mà bị hư hết lông do mèo vồ thì ta nên trùm lại hay là để như vậy thôi. Có nên tắm táp cho chim nữa không, ăn thức ăn gì cho chim mau ra lông.
Theo mình thì không cần phải trùm lồng lại đâu bạn ah chỉ có điều bây giờ thời tiết hơi lạnh nên tối đến treo em nó vào chỗ kín gió (tránh xa tầm với mèo, chuột), bạn tăng thên các khoáng chất trong khẩu phần ăn của emvaofphải vệ sinh lồng cho sạch sẽ và ban ngày treo ra chỗ thoáng đãng có nhiều ánh sáng là sẽ ổn thôi.

Hu Hu Hu.
He he, đó là bản năng rồi bạn ah thấy kẻ thù thì hoảng lên chạy thôi mà trong lồng thì còn chạy đâu được ngoài việc cạy xung quanh lồng vì thế mèo hay chuột chỉ trong tích tắc là tóm được em nó lôi ra ngoài thôi.
Thôi sự đã rồi, theo mình thì bạn không nên trùm lồng, bây giờ thời tiết hơi lạnh nên tối bạn treo em nó vào chỗ kín gió (tránh xa tầm với mèo - chuột), tăng các khoáng chất và canxi trong thức ăn cho em nó, cho ăn thêm trứng kiến, sâu tươi nếu là cào cào thì càng tốt, ban ngày treo chỗ thoáng mát có nhiều ánh sáng, vệ sinh lồng sạch sẽ hàng ngày là em nó sẽ mau bình phục và ra lông thôi.
Chúc em cưng của bạn mau hồi phục.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Anh CMN ơi như thế là may rùi, chú mồi của anh như thế là cao số lắm đấy bác ah chết hụt 2 lần rồi còn gì, phải tẩm bổ mất một thời gian dài mới hồi phục được. Cũng may là chuột chứ mèo thì...
nó bị như vậy cũng đủ để mình buồn cả tuần nay rồi.nhưng mình tin nó là con chim chai lỳ nên sẽ bình phục nhanh chống thôi.sáng hôm nay nó đã bắt đầu hót lại rồi tuy ít thôi nhưng là 1 tia hy vọng đối với mình

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom