Guest viewing is limited

boykute_90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: khoe em mồi mới mua

chúc mừng bạn đã tìm đc chú chim của mình, cố gắng chăm sóc em nó bạn nhé:a15:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

mồi mất giờ tìm ra,may mắn quá ,chúc mừng.
chủ nhật đem ra hội quán trình diện đấy,từ lâu nay khg thấy mặt chú ngang hay dọc nữa..........thân
chào anh!chắc còn lâu em mới có nhịp vào huế lại để gặp và giao lưu với anh em,em mong là chủ nhật này mấy anh em huế ra nhà em chơi vf đi đánh chim

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

anh hoàng ơi!thấy chú mồi em thế nào anh?em này là em mà em hay nói với anh đó

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Em mồi của Tuấn thì chỉ một khuyến điểm là ướm treo 1 tí thôi, điểm này có thể tự nhiên qua một mùa lông nó sẽ trở nên có thêm ướm đó, vấn đề này anh đã qua nhiều lần chăm chơi CM rút ra được.

Tổng thể em CM Mồi này của em, đòn dáng vừa OK rồi, chắc nịch chim, chơi có thể lực lắm đây, nhìn qua mấy bức hình em chụp thì anh cảm nhận chưa đủ độ căng lắm, như còn ngợ ngợ + thêm chưa đủ độ căng lửa lắm đúng không em ?

Vài lời cùng em.
Thân.

PS: Mong một ngày gặp em tại KHE SANH...!!!

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

thú thật với mọi người là dạo nào em nó xuống phong độ quá nhưng em nó có tên là sát bổi ,không có em bổi nào là em nó không bắt được,chủ mới tuy không biết chăm chim nhưng mới đây nhất chủ mới đi đánh trong 4 ngày mà đánh cũng được 35em đó
đi bẫy tới 35 em thì làm sao chim rừng không hết được hả trời.thấy em nào có tương lai nhiều thì giữ lại nuôi còn bao nhiêu thi anh thả ra nhé:a04::a04: làm như thế để khi nào đi bẫy luôn có mấy em bổi mang về.:a15::a15:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Em mồi của Tuấn thì chỉ một khuyến điểm là ướm treo 1 tí thôi, điểm này có thể tự nhiên qua một mùa lông nó sẽ trở nên có thêm ướm đó, vấn đề này anh đã qua nhiều lần chăm chơi CM rút ra được.

Tổng thể em CM Mồi này của em, đòn dáng vừa OK rồi, chắc nịch chim, chơi có thể lực lắm đây, nhìn qua mấy bức hình em chụp thì anh cảm nhận chưa đủ độ căng lắm, như còn ngợ ngợ + thêm chưa đủ độ căng lửa lắm đúng không em ?

Vài lời cùng em.
Thân.
đúng là nó đang xuống lắm anh ah!tại em mới đưa về nhà đổi bột nên....còn về bộ ướm thì em cũng đang buồn nhưng bù lại em nó bắt bổi quá ok anh ah

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0

Chú chim này giống chú chim mồi 2 mùa gốc Bình Điền của anh quá, giống hình dáng thôi nghe, chú mồi của anh chân huyết, căng lửa hơn. Anh vừa tập luyện và đã đánh được 3 em (2 chú chim sẫy và 1 chim mái trời), chuẩn bị gia nhập HQ để đi đánh thì ôi thôi, phóng sanh rồi, tiếc quá tại cái lồng bẫy chợ có 1 khe hở rộng quá nên nó ra được và gia nhập bầy chim trời luôn. Chim mất rồi mà tìm được là quá giỏi luôn, chúc mừng nhé.

mechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cái chiêu gậy ông đập lưng ông này mình cũng gặp qua rồi cay không thể chụi được nhưng mà kết con chim quá và rành tánh nết của nó sợ hư một con chim hay nên cũng đành...lần sau phải cẩn thận hơn mới được hihi ... chúc mừng của về hoàn chủ nhé. Chim đẹp tướng dài đòn lại có tiếng sát bổi nửa thì còn gì hơn được. Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã nhận xét nhưng dạo này nó xuống lửa dữ quá lại còn đổ long nửa.hic.mùa này chắc cho nó ở nhà thôi không sát bổi nửa rồi

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
cả nhà đánh giá giúp em về con chim này nhé

là chim mới nên em mong anh em đánh giá thật nhiệt tình vào nhé

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Oilc3apuFUc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Oilc3apuFUc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
tiếp nè
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/TsN_XaYGbwU&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/TsN_XaYGbwU&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
tiếp
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/wzsZ2dxIvHc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/wzsZ2dxIvHc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Elizabeth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cả nhà đánh giá giúp em về con chim này nhé

Hihi chú của bạn đẹp quá và lại ché tốt nữa,chúc bạn có 1 chú chim đẹp và giọng hót hay và ché rất pro:a04::a04:

liem.ht133

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Công nhận bạn có 01 em CM rất đẹp, rất căng lửa. Sổ giọng tròn, to....không biết chơi có được lâu ko?

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chả có jì phải nói nhiều , chim đòn dài , đảo giọng tốt , chét kinh khủng , " vòng cổ " khá ấn tượng , lông lá mượt , chim đang có lửa , kiểu này đem đúng thổ Chào Mào mà bẫy chắc nhịp độ 30phút / 1 em .. mà chim rừng yếu tim hay không có lửa chắc chạy mất dép ... hi , nói đùa tí cho vui thôi , chim tuyệt lắm anh à :a37::a37::a37::a37::a37::a37::a37::a37:

mocmien

Thành viên mới
SVC$
0

chim này đang căng lửa , y hệt con chim mà mình đã từng bán cách đây 3 năm 8 xi , quá hung cho nên di rừng chim rừng sợ , nghe nói lại vậy , nói chung con này ok đó , con tơ nhà mình cũng vít như vậy rất tương lai như con cũ của mình .

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã nhận xét về em nó,mình sẽ cố gắng chăm cho nó xung hơn nửa

phambahue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim căng lắm, chúc mừng bạn nha. Nuôi chim mà thấy nó chơi như vậy là hạnh phúc lắm rồi

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

sáng nay rảnh có quay cái video up lên anh em cũng góp ý
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JdlVOJ5vDUg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JdlVOJ5vDUg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Chúc mừng bạn đang sở hữu những chú CM đẹp,giọng rất hay, giá mà chim chịu đứng lồng hót thì tuyệt.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Chúc mừng bạn đang sở hữu những chú CM đẹp,giọng rất hay, giá mà chim chịu đứng lồng hót thì tuyệt.
bạn xem lại con chim ở giữa đi nhé,cách nó chuyền cành và bung cánh hót đó.lúc chơi xung làm sao con chim đứng yên được bạn

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Đúng là chim của bạn nó xung thật, mà nhìn kỹ thì thấy trong lồng chỉ có 1cóng cám va 1 cóng nước, không thấy mồi tươi và hoa quả?? k biết bạn cho nó ăn cám gì mà căng thế?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom