Guest viewing is limited

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
Ðề: cả nhà đánh giá giúp em về con chim này nhé

mình cũng chỉ cho ăn cám tự làm là chủ yếu ngòai ra cho ăn thêm trái cây và cào cào nửa

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chú mồi ở giữa rất tuyệt đấy bạn,ché nhiều và đấu tốt.hai em còn lại có thể do bị chú mồi đó đè nên chẳng dám chồng cự nữa hihi :a21::a21::a21: bạn nên tách chú ngoài củng bên phải ra nhé,nếu bạn để như vậy hoài thì khả năng em này bị nín luôn á.
thân

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0

oh con CM này đẹp quá rồi, chúc muừng a nha.

tiendat916

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng bạn có mấy em Chào Mào hay mình thích nhất con ở giữa chim chắc đang có lửa bung cánh liên tục nhìn đẹp quá:a44:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

chúc mừng bạn có mấy em chào mào hay mình thích nhất con ở giữa chim chắc đang có lửa bung cánh liên tục nhìn đẹp quá:a44:
nó đang thay lông nhưng vẩn giữ được lửa đó anh.mong rằng xong lông nó chơi tốt hơn nửa

ken_hoalong

Thành viên mới
SVC$
0

những chú chim của anh rất hay đó ,thật hạnh phúc khi được sở hữu chúng đấy anh à.chúc anh có nhiều chú chim đẹp và hay nha

Ku_Em

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ôi con chim của anh ché ghê thiệt #:-s anh có 1 em Chào Mào tốt quá :D

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác làm ơn lưu thành file mp3 gửi vô mail dùm em mấy giọng hót Chào Mào của bác cho em được ko?
em mún lấy giọng tập cho em Chào Mào nhà em. thank bác nhìu.
mail em: alias_no_13@yahoo.com

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chúc mừng bạn đang sở hữu những chú CM đẹp,giọng rất hay, giá mà chim chịu đứng lồng hót thì tuyệt.
chơi Chào Mào mà nói chim đứng lồng hót thì chưa phải là thú chơi chào mào rồi ,bạn chơi lửa đi đứng lồng hót hay lắm .chứ chào mào mà đấu cặp cánh vỗ như vậy mới thật sự là hay .con chim nhảy qua nhảy lại như vậy chứng tỏ chú ta rất luyến chim .khó tìm được mấy con có phong cách chơi như vay lắm đó bạn

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

nó đang thay lông nhưng vẩn giữ được lửa đó anh.mong rằng xong lông nó chơi tốt hơn nửa
vì đây là lửa cuối của e nó rồi nên chim chơi rất căn .chứ bộ lông rớt hết rồi lông con phủ ra ,lúc đó chim mới giảm lửa lại .bạn muốn nó chơi tốt hơn ở mùa sau thì ngay bây giờ, bạn hảy bơm mồi tươi vào cho e nó .sẻ có nhìu cái lợi cho mùa sau lắm đó bạn

nhat_binh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đã thế.nhìn em nó ché mà phát thèm.chúc mừng anh Tuấn nha em nào cũng căng hết
trên cả tuyệt vời:a37:

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0

Theo mình chú này là chim trời, chắc cũng được 3 mùa rồi. Chim có tướng đẹp, to con, dài đòn, lúc kè lồng thì vẫy cánh liên tục, chỉ có chim trời mới thường bung cánh như vậy, đảo người liên tục, chim rất nhanh nhẹn. Nếu chú này là chim mồi của Tuấn thì không khéo vùng Lao Bảo hết chim mất thôi. AE ở Huế có dịp lên giao lưu phải vào rừng sâu quá:a25::a01::a01:

vinhvotran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn ơi, cho mình hỏi CM của bạn giọng ở đâu vậy ?

Mình đang phân biệt các giọng CM hay, để cùng đánh giá theo từng vùng.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Theo mình chú này là chim trời, chắc cũng được 3 mùa rồi. Chim có tướng đẹp, to con, dài đòn, lúc kè lồng thì vẫy cánh liên tục, chỉ có chim trời mới thường bung cánh như vậy, đảo người liên tục, chim rất nhanh nhẹn. Nếu chú này là chim mồi của Tuấn thì không khéo vùng Lao Bảo hết chim mất thôi. AE ở Huế có dịp lên giao lưu phải vào rừng sâu quá:a25::a01::a01:
hjhj!con này đúng là chim trời lên được gần 4 mùa.còn về chim ở khe sanh thì có lẽ đi đánh cả chục năm nửa mới hết chim.nó không phải là chú chim mồi chiến của mình,vì mình chỉ cho nó đấu lồng,còn đi mồi thì đi con khác

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Bạn ơi, cho mình hỏi CM của bạn giọng ở đâu vậy ?

Mình đang phân biệt các giọng CM hay, để cùng đánh giá theo từng vùng.
chim của mình là chim huế bạn ah!nhưng mình không biết nó thuộc vùng nào của huế

hoaminui

Thành viên mới
SVC$
0

em này chú mới tậu ở Đà Nẵng ra đúng kg, hôm sinh nhật diễn đàn chứ gì? Nó có vẻ ngoài rất đẹp, đòn dài, giọng tốt nhưng chưa có lửa. Chú chăm sóc cẩn thận để nó quen khí hậu, thức ăn, nước uống khoảng 1tháng thì khó có con nào chơi hơn nó. có vẽ hơi già chim.

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

em này chú mới tậu ở Đà Nẵng ra đúng kg, hôm sinh nhật diễn đàn chứ gì? Nó có vẻ ngoài rất đẹp, đòn dài, giọng tốt nhưng chưa có lửa. Chú chăm sóc cẩn thận để nó quen khí hậu, thức ăn, nước uống khoảng 1tháng thì khó có con nào chơi hơn nó. có vẽ hơi già chim.
hjhj!con mình bắt ở đà nẵng ra chắc còn lâu mới chơi được.vì mới ra nó lạ bao nhiêu là thứ.với lại nó đang rớt lông nửa
mà bạn ở hướng hóa thế tên gì ,ở đâu vậy???chào mừng bạn đến với SVCVIETNAM.COM

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0

Hình thức của con chym không có chỗ nào chê được cả . mình rất thích nước đấu của con chym này . Khi kè lồng đấu nó chịu chuyền cầu và nhấp cánh liên tục . Con chym của pác đang sung nên nó ché rất nhiều . Nếu nó đang thay lông mà chơi được như vậy thì quả là 1 con chym đáng để mơ ước :a37: :a37: :a37: . Quả thật nó là 1 con chym hay .... Xin chúc mừng pác :a04:

Baochaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đẹp quá em ddang có đinh nuôi thêm chục con nữa nhưng không Vợ em có đông ý không nữa

Bồ Bàn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cảm ơn mọi người đã nhận xét về em nó,mình sẽ cố gắng chăm cho nó xung hơn nửa

éc éc....chim vậy còn đoài gì nữa:a37: muốn cho nó xung hon nữa anh khuyên nên đổi cái lồng..:a03: mà đổi lồng In o x đó nghe,chứ để lồng đó mắc công AE thu xếp ra khe sanh mất thui..hi hi hi:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom