Guest viewing is limited

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
EM Ham Vui này mình đã có dịp tận mắt nhìn rồi, nước chơi, cách ra giọng chắc chắn không phải chim Quảng Bình đâu, nói chim QB thì phải nghĩ lại là chim QB cũng có những em chơi đấu giọng, nước ác chiến lắm.

Em Ham vui này, giọng lứa là đúng nhưng chất giọng và đảo giọng rất hay, trong Video Clip này mới chỉ 1/5 giọng của em nó thôi á, mong sẽ có dịp được thưởng thức em nó nhiều hơn trong những Clip sau này của anh BĐề đưa lên.

Thân
Hoangvpb

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Mấy con chim của anh Bạch Đề nhìn đẹp ra phết nhất là chú chim mái trắng không có điểm nào chê hết, còn con chim mồi của anh rất đẹp lại sung nữa chứ, chắc giờ chú chim mái trắng của anh đã lên mồi rùi, có dịp anh gửi thêm mấy tấm của em nó lên cho mọi người cùng xem.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Như Bạch Đề có chia sẻ với vài người bạn, vào những năm đầu 90 mình có duyên sở hữu 1 chú chim vùng Hòa Bắc. Vùng chim vừa là kỷ niệm thời thơ ấu, lại vừa là dòng chim đẹp và hay, với cá nhân Bạch Đề cảm nhận như thế!

Vừa rồi cũng tậu thêm được một em ở khu vực 0506, gọn đòn, mũ hơi lân, chim đẹp, đổ và đảo gốc giọng chim
HB rất hay. Giọng rất là phong phú....

Một trong những chú chim vùng Hòa Bắc mà mình cất công sưu tầm từ 2009 tới hôm này.

Em chim bổi già có xuất xứ vùng rất là đặc biệt ở ĐN....

Có hai hình ở Hố Ông Dũng,

nhà Dũng bạn mình...

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e mồi này nhìn vào người ta liên tưởng đến mấy bà nội bán cá ngoài chợ đang chửi lộn với nhau hihi'
thân

hand

Thành viên mới
SVC$
0
Bác cho CM ăn chuối tiêu á, em nghe nói cho ăn chuối tiêu bị đi ỉa thì phải.

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng một trang riêng cho CM quý của anh Manhhungss sẽ có mà, chờ thay lông xong là anh em được thưởng thức.

Hoàng nói đúng đó! hihi nó đang nhấp cánh đấu cho nên một bên là nan lòng không nhấp được vì đụng nan lòng đấy.

Về việc giọng hót của nó thì hihi mình xin viết lại lịch sử chú này tí nhá! Mình mua chú ta là 22K đầu năm 2004. Đêm về nhà ngày sau treo ra là đổ vài giọng liền. Thật mừng không tả, bởi lúc cuối 2003 Bạch Đề về ĐN đi lùng quanh mà chỉ thấy vài chú ok, tuy nhiên giọng đổ chả có. Nhưng đành mùa vài em chơi, ai nhè chú bổi này lại chơi giọng còn hay hơn các con mồi mình mua. Cuối 2004 mình về thì mình biết ngay giọng nó thật hay và phong phú, có thể chơi hơn 3 giọng đổ khác nhau thật là sướng, và nó đã thay lông xong mướt gọn rất đẹp. Lúc bây giờ đít của nó còn đỏ lắm. Bạch Đề đã dùng nó đi bẫy ở Lăng Cô và dính em đầu đàn, đi bẫy ở Hiệp Đức (Quảng Nam) cũng dính một em đầu đàn, và vài em bổi vừa phải. Sau vài lần đi đánh, nó lên hẵn, như bung cánh rồi quạt quạt đưa cánh qua về rất lạ và đẹp. Chỉ vài lần đi đánh là sẽ bung cánh ngay. Mà lúc bay giờ nó chưa tròn một năm lồng.

Sau này nghe qua web bên nhà gửi thấy giọng nó xuống lắm, do ở nhà nhiều ít đi dượt, đi đánh. Mình thì đang ở Mỹ nên không làm sao luyện nó lên được. Tuy nhiên thế đấu của nó rất hung, đấu với chim ai rồi, đêm chim họ treo ra khuất không cho thấy mà nó nghe còn giọng lạ hót vẫn ché rất sung. Cả con bé em vợ tới gần lồng cũng bung cánh ché cả nó luôn.

Giọng xuống cho nên Hoangvpb đã tặng chú đít bạc (có hình trên) giọng đổ hay về để giữ giọng, mà mấy hôm này mình thấy giọng nó lên lại rồi, tuy nhiên nghe nói nó đang gần chuẩn bị thay lông.

Bởi vì thành tích và giọng hót tốt của nó lúc mình về VN. Cho nên nó thật là có giá trị kỷ niệm với mình và hihi cưng!!!

Thân,<!-- / message -->
a BD ơi, con chim e mới mua cái bụng của nó k được trắng như con trên hình liệu có phải chim cái k a nhỉ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim bụng trắng đen là do dơ ít cho tắm chớ không phải trống mái khác biệt ở lông bụng đâu bạn à.

thân mến,

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Khoe chim đẹp thì AE bít là chim rất đẹp rùi. Còn thiếu vài clip nữa để AE nghe giọng đấy nhé...he he! mà nhớ ghi chuẩn để AE tải về làm thầy dạy đấy nhé BĐ.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Khoe chim đẹp thì AE bít là chim rất đẹp rùi. Còn thiếu vài clip nữa để AE nghe giọng đấy nhé...he he! mà nhớ ghi chuẩn để AE tải về làm thầy dạy đấy nhé BĐ.

Dạ vâng anh ạ!

hihi mấy con em mồi lên là chim tàn tàn thôi anh ạ! Hồi giờ người ta bảo tốt khoe xấu che.
Nhưng mấy con em post thì cũng tàm tạm post cho vui thôi hihi.
Anh nói thế làm em ngại hic vì mỗi người có cảm nhận khác nhau về CM. Hơn nữa mấy chú chim bên nhà
cũng do bạn nuôi chớ không phải đích thân em nuôi anh à.

Có con chim tặng thằng em, dòng chim Hòa Bắc (dòng chim mà em chứa đầy kỷ niệm hồi còn thơ... hồi mới nhập môn nghề chơi) mời anh nghe cho vui.

Dòng chim này ngày này đã mai một vả lại không còn như xưa nữa!
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/kvclC6GX3Pg" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

thân mến,

Bạch Đề

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hic sau khi tin buồn được loang báo là: chuột đã rinh 1 em Bồ Bàn 1 em KP ST...

thì... mãi vài hôm sau cơn đau vơi đi thì lại có 2 em khác nhập cảng Đà Nẵng.

Em CM Đèo Hải Vân khá ưa ý của mình:

Chú này giọng có thể nói là 110% đèo tôi thêm 10% vì giọng khá phong phú chịu đảo giọng chuẩn chim đèo.
Và rồi chuẩn hơn là các bạn giữ chim Đèo đều bảo là: phải có nước rút trít trít

Đây có clip chú chim Đèo mà tôi được người bạn giới thiệu quen người chủ đợt về VN chơi vài lần trước. Chú chim này ở ngoài thật đẹp và như người chủ nói là đẹp hoàn hảo.

Âm giọng đầu là chuẩn của phần lớn chim đèo đều có na na như vậy, nhưng giọng vậy cũng tạm... mình thích âm giọng ngay: giây 5:04 nó đổ đảo luyến lái cái giọng khá hay và thanh... nghe thật là vừa ý cái lỗ tai.
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/8d-ng62ejH0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

Em kế này xuất thân từ vùng khá "đặc biệt" cũng mới nhập cảng Đà Nẵng

Một vài hình ảnh từ iphone cùi bắp... post lên xem cho vui.

thân mến,

Bạch Đề

tuanbasskt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn họng chim thấy đã vàng cháy, đít nở chứng tỏ em này đang phong thái rất căng. Bóng bộ em này gióng phom A Lưới.

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đèo thế là ok rồi bác cho cái clip em kế thứ 2 cho ae chim ngưỡng,nhìn dáng bộ e thứ 2 cũng khá đấy bác ah

L

laptrinhatd

Guest
trông đẹp thế này thì ai mà chịu được ,các bác hơi bị may mắn đây...minh thích nhất là trào mào :a31::a42:

kivophong0

Thành viên mới
SVC$
0
Mình hiện nay chỉ có em mồi chiến tên là "Giọt Mưa" còn lại là bổi thì được 4 em gần thay lông rồi. Trong đó có một chú tơ, chú tơ này mấy hôm chụp hình thấy ức ngắn quá, thế mà hôm trước xem qua web mới thấy nó to dài như chú mồi của mình :38:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Trãi qua 10 năm ngày quay trở lại Đà Nẵng... nói về cái duyên chim CM thì phải nói à em CM mồi cưng của mình.
Mình mua em ấy là chim bổi ở "dốc Hòa Cầm" ĐN tới tháng 2 tới đây là đúng 10 năm rồi. Hình trên của em ấy là hình hồi 2007... trãi qua bao thăng trầm... even bão táp em ấy vẫn ở với mình.

Hình ấy hiện nay và chiếc lồng đặt tre già ông Tuất. Đây là chiếc lồng đầu tiên mình cũng a dua đua đòi chơi lồng đặt.
Mình đặt lồng này rộng lắm.. có thể cho 1 người ngồi và chụp vào vẫn rộng vô tư :D

Nước đánh của nó không trội như vài em mồi khác nhưng lại có duyên bắt chim hay
hình em ấy đã hạ gục em bổi trận Đồng Làng Hiệp Đức Quảng Nam 2010​

Và nồi lẩu thập cẩm... chú ngoài cùng bên phải là chú chim trời cho... bởi đánh được ở Sơn Trà... Hè 2011

cái quý ở chỗ chơi con chim cho dù nó ra sao vẫn chăm chơi nó!

thân mến,

Bạch Đề

cmmatranglk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh BĐ có mấy em chào mào đẹp quá, biết khi nào mình mới sở hữu được 1 em như vây!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom