Guest viewing is limited

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nói thật với bác BD nhé, về giọng của mấy chú CM của bác, em biết, chắc chắn sẽ k thể vớ vẩn đc, vì vậy chắc là em k cần phải bàn đến, he he. Còn chuyện hình dáng chim, chắc mắt xem chim của em kém quá, hi hi, hình bác chụp chim, em thâý bình thường, chưa thực sự chuẩn hình nên chưa thể nhìn rõ được hình chim để nhận xét như các bạn khác: "quá đẹp", "Quá tuyệt", "quá ..." ....
Vài lời bộc bạch chân thành, BD đừng giận nha!

N

__Nick__

Guest
Bạn nói vậy tôi đồng ý đó. ko cần khen lấy lòng. cứ thẳng thắn phê bình. đẹp thì nói đẹp. xấu nói xấu. chứ việc gì phải quá đẹp hay quá tuyệt dù con chim chẳng ra gì ? ( Em nói chung chứ ko phải nói anh BD nha ) . Thẳng thắng phê bình để anh em còn biết điểm tốt xấu mà khắc phục. chứ cứ khen bừa chỉ tổ là xuống chim người ta. thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn XXXbopy nói thật lòng!
Không sai, chim tôi chỉ có chú mồi cưng của tôi là do tôi lựa nuôi. Còn các chú sau này tôi chưa hề thấy ngoài thật thụ, vì là tô rời Đà nẵng lúc 05 thì chỉ còn con mồi cưng của tôi.
Hình cũng do bố vợ tôi chụp cho tôi xem và tôi post lên.

Tình hình tiếp theo là: tình hình dân số CM ở nhà bố vợ Bạch Đề lại tăng các fans ạ. Mới có một em bay vào và bị tóm. Chuyện là, bố vợ tôi mang chim ra phơi nắng. Thế là cậu ta bay xuống đâu trên lồng chim. Nghe chim hót lạ quá, bố vợ biết có chim lạ về nên lên thấy thế. Lại dùng kế cũ, màng hai cảnh cũ. Tức là kế "không thành" nghĩa là lồng không cho chuối vào. Thế là thêm dân số ahhah.

N

__Nick__

Guest
Em phải cố gắng học cách này cho thuần thục thui. để mai mốt còn có chim hay mà free để nuôi nữa chứ hihihi :D:D

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Vậy là chúc mừng anh BĐ. he he, càng có nhiều chim nuôi thì lại càng có nhiều chim trời đến, nên lại bắt thêm được nhiều chim, có nhiều chim nuôi thì lại càng có nhiều chim trời......................................................... hi hi

khaktdn

Thành viên mới
SVC$
0
bác Bạch Đề ơi, Chào Mào mình cho ăn cám gì phù hợp để chim siêng hót vậy ? em cũng có 1 chú nhưng hót ít quá.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Bạn nói vậy tôi đồng ý đó. ko cần khen lấy lòng. cứ thẳng thắn phê bình. đẹp thì nói đẹp. xấu nói xấu. chứ việc gì phải quá đẹp hay quá tuyệt dù con chim chẳng ra gì ? ( Em nói chung chứ ko phải nói anh BD nha ) . Thẳng thắng phê bình để anh em còn biết điểm tốt xấu mà khắc phục. chứ cứ khen bừa chỉ tổ là xuống chim người ta. thân

__Nick__ nói thật đúng á, tiêu chí của anh em SVC ta là nói thẳng thẳn để còn giúp nhau kinh nghiệm hơn chớ không khen khi thực tế nó không phải như vậy... Vote cho __Nick__ 5*.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lại dùng kế cũ, màng hai cảnh cũ. Tức là kế "không thành" nghĩa là lồng không cho chuối vào. Thế là thêm dân số ahhah.theo e kế này chỉ dùng cho những chú chim đói mồi và đã có mùa trải qua nuôi nhốt mới dám xuống bu lồng chim nhà thì mới hiệu quả thui đúng 0 aBĐ?<!-- / message --><!-- sig -->

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
@quocbang: hihi không sai! Kế này chỉ dùng cho anh em CM đã ở lồng chớ chim trời xảy ra của ai thì không thể nào dùng được. Ở ĐN chim mà bẫy được trong phố thường là chim xảy của người ta.

@khaktdn: chào bạn, cám bột cho CM hiện các bạn vẫn dùng vài kiểu làm khác nhau. Bạn qua trang chính "Hỏi đáp-kinh nghiệm" xem thử bài nào phù hợp cho mình.
Cá nhân tôi thì hay dùng gạo, đậu phộng, đậu xanh, mè, đậu đỏ, nhưng giờ sẽ đổi lại đậu đen hihi vì mới đọc tin sức khỏe bảo đậu đen lại chưa nhiều chất hơn đậu đỏ.

Bạn nên nuôi hai con, treo khuất nhau để chúng hót qua về thì sẽ siêng hót hơn.

thân chào bạn,

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
chú chim mồi của Bác đúng là cưng thật nhưng cụti thấy cái phần đuôi lông không đỏ lắm !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây chú CM dạn của Bạch Đề ở Mỹ đây, giọng hót có thể nói là lùng ở VN ta mới có.

thanh123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Bạch ĐỀ ơi anh có video tiếng chim Chào Mào nào không cho em 1 cai nghe thử xem có vip không vowis lai bật lên xem thử con chào mào nhà em có hot lại không biết thank anh nha bye
:D @};-

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh Bạch ĐỀ ơi anh có video tiếng chim chào mào nào không cho em 1 cai nghe thử xem có vip không vowis lai bật lên xem thử con chào mào nhà em có hot lại không biết thank anh nha bye
:D @};-

Tôi cũng có một hai video clip và vài file CM hót.
Bạn PM e-mail cho tôi, tôi sẽ gửi cho bạn, mấy file này không phải là chim của tôi.

thanh_khuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác BD nuôi Cm bên Mỹ có phải đăng ký ko vậy bác
Chứ theo như em bít bên đó khó lắm
nuôi pet mà ko có đăng kí nó phạt ghê lắm à

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hii làm gì có dữ vậy.
Chỉ có chó mèo đồ gì thôi, chim cò vẫn ta tiệm mua về nuôi vô tư.
Riêng Cali thì cấm nuôi giữ Vành Khuyên và Chào Mào thôi. May phước tôi ở Florida :)

Cũng không khó nhưng giữ chim nội địa của Mỹ lại mệt á hihi
Mấy thằng cha Mỹ này chán quá hihi.

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời sao mà bên đó khó quá vậy bác......kiều đó làm người ta nản nuôi..và mất tự do hic..hic ...cũng may em ở vietnam ...vui ghê

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng ở bên này chơi CM thì đúng là không có đất dụng võ!
Chỉ có phía bên Cali có ai có Chòe Lửa, họa mi hót hay hay còn ra dượt chơi được bạn à. Bên này mình chỉ nuôi cho vui tai thôi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
=)) lại tin vui và là tin vui!!! :D
Tối qua bố vợ lại báo tin vui là có một em tơ như là chuẩn bị thay lông. Đã ghé nhà chơi và rồi quyết định ởi lại =)) bởi hihi tay nghề ông ta cũng tiến bộ rồi. Nghe chim hót rút biết được có chim về chạy lên lầu, thấy nó đậu ở ngoài hay bay vào trong nhà hay là nó bay vào lồng <== tin này cần hỏi kỹ lại. Nhưng em đã ở lại.

To xác mũ đầy :b51:

hihi năm ngoái 06 em "ham vui" tên của con tơ năm 06, giờ tới em này, 07 thì có một em già tướng cũng ổn mà đã tặng, và rồi 08 lại trở lại một em tơ đẹp :D

genta

to be or not to be
SVC$
0
người ta thường ví "ở hiền gặp lành", còn em thì chắc ở ác nên CM nó cứ rời em mà đi :( chúc mừng anh Đề nhé. may mắn quá. vào đây comment hi vọng lấy được cái hên của anh :a45:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chúc mừng Bác BĐ nhé ,.... bác thật may ...hi..hi..ở nhà không vậy mà cũng có chim chơi , chẳng bù em lặn lội mà chả có chú nào nhẩy nụp chán quá .:a22: bác đưa ngay cái may của bác cho em !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom