Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình hiện nay chỉ có em mồi chiến tên là "Giọt Mưa" còn lại là bổi thì được 4 em gần thay lông rồi. Trong đó có một chú tơ, chú tơ này mấy hôm chụp hình thấy ức ngắn quá, thế mà hôm trước xem qua web mới thấy nó to dài như chú mồi của mình :38:

Vài hình mới có & cũ có các fans xem đở, mai mốt có hình mới bạch đề, dán cánh gì đó sẽ post thêm nhé.

Chú tơ này có thể nói là đẹp hết muôn bề cặp ức y như chú mồi của mình.

Chú Đít Bạc, giọng hót rất chiến+đổ đôi, chỉ điều cái mũ không đẹp hy vọng thay lông rồi đẹp hơn.

Chú mồi cưng của của mình

Chỉnh sửa lần cuối:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
chú mồi cưng của a nhìn đã wá
đẹp,đúng là chim cưng cá khác

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Quá đẹp , chim của bác đẹp ghê va chiến nửa, em thì có có vài chú nhưng dở hơi lắm , đang định kiếm 1 chú mồng huế về chơi nhưng giá 500k- len nên đành im lặng

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình hiện nay chỉ có em mồi chiến tên là "Giọt Mưa" ........ :38:

Vài hình mới có & cũ có các fans xem đở, mai mốt có hình mới bạch đề, dán cánh gì đó sẽ post thêm nhé.
......
Chú mồi cưng của của mình

Chẹp chẹp, tấm này nhìn nó thấy ghét quá anh Bạch Đề ui!:p

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
__Nick__ đâu, sao lâu này chưa thấy chú __Nick__ trình diện chim cò của mình lên diễn đàn để anh em cùng thưởng thức và nhận xét nhỉ ?...

N

__Nick__

Guest
__Nick__ đâu, sao lâu này chưa thấy chú __Nick__ trình diện chim cò của mình lên diễn đàn để anh em cùng thưởng thức và nhận xét nhỉ ?...
em nói thật nhé . hiện giờ gia sản hok còn gì hết. còn có 2 con 1 sâu xanh và 1 HC. HC đấu giá ủng hộ 4R rùi. còn mỗi SX post lên làm gì hihihi. khi nào làm nên sự nghiệp mới thì sẽ mời anh em ghé thăm hihihi :D:D thân

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú mồi chiến của bác BĐề nhìn đã quá, bộ ướm đẹp quá, trắng phau ... Mồi cưng có khác ... chế độ đặc biệt mà ... Thanks bác BĐề.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Em có một con má trắng giống y hệt con này của anh Bạch đề, nhìn y xì như 2 giọt nước vậy :D.

hihi chắc là con của mình bay từ ổ chim của bạn ra á.
Nó là chim ai nuôi bị xỏng bay vào nhà bố vợ mình bắt được, mình đặt tên nó là "Ham Vui"

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú mồi chiến của bác BĐề nhìn đã quá, bộ ướm đẹp quá, trắng phau ... Mồi cưng có khác ... chế độ đặc biệt mà ... Thanks bác BĐề.

Vâng con này mấy hôm chắc Hoang đã thấy, trời sau cơn bão 06. Nó lông lá tệ, xuống chim. Phần nhà bố vợ tróc mái phải lo làm lại, không chăm tốt. Chỉ đôi khi cho chuối và ăn bột, ít cào cào, thiếu cà chua, thiếu chất trầm trọng. Cho nên lông đít đỏ của nó lạc đi phần nào. Tuy nhiên nó sống khỏe tốt tới ngày này là mình vui lắm rồi. Vì khi bão cái lồng của nó cũng bay xuống một gốc, mưa ướt lạnh thật là tội. Giờ đang chuẩn bị thay lông, hihi cả mẹ vợ mình cũng đi hấp cà rốt cho ăn, đi bộ mua cào cào cho ăn. Hy vọng mùa thay lông này nó đẹp hơn. Còn về tắm táp thì bố vợ mình hay cho tắm vào buổi trưa trên sân thượng hihi.

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Phải nói con mồi cưng của bác Bạch Đề đẹp thật, chỉ tiếc là cái đít nó không được đỏ thôi, nhưng cái đó có thể nuôi đỏ được nên không đáng lo.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
bác Mạnh Hùng ơi, tư thế đó không phải là bay đâu bác à...hi nó đang bung, giăng cánh kè đó nhưng vì cánh bên phải mắc nan lồng nên chỉ bung cánh bên trái, chú này nhìn cân xứng quá á, đòn dài và to, thật đẹp.

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Hihihi...Em quê quá nhể các Pác ơi. Tại mấy thằng cha CM nhà em đấu toàn bung hai cánh làm em cứ tưởng hihihi...Thấy các Pác Post CM mà em thấy ngứa ngáy quá ah`. Nhưng mấy chú nhà em đổ lông chậm quá hihi...Các Pác phần em 1 Forum nhé.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Phải nói con mồi cưng của bác Bạch Đề đẹp thật, chỉ tiếc là cái đít nó không được đỏ thôi, nhưng cái đó có thể nuôi đỏ được nên không đáng lo.

Hello Nguyenphuong và welcome gia nhập diễn đàn SVC nhé!
Vâng bạn nói đúng lắm, đít đỏ của nó không quan trọng, vì tôi có nhắn ở nhà là mùa này thay lông thì cho thêm, như cà rốt, cà chua, ớt, tôi cũng gửi cả bịch bột cho Yến đỏ ăn để hy vọng đít nó đỏ lại. Vì bạn chắc đã biết, qua cơn bão nó còn tệ hơn con chim bổi, lông lá xấu tệ. Vì nhà bị tróc mái cho nên nhà vợ lo làm lại nhà nó chỉ có ăn chuối và bột mà thôi. Hy vọng mùa này lên lại.

Thân,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihihi...Em quê quá nhể các Pác ơi. Tại mấy thằng cha CM nhà em đấu toàn bung hai cánh làm em cứ tưởng hihihi...Thấy các Pác Post CM mà em thấy ngứa ngáy quá ah`. Nhưng mấy chú nhà em đổ lông chậm quá hihi...Các Pác phần em 1 Forum nhé.

Vâng một trang riêng cho CM quý của anh Manhhungss sẽ có mà, chờ thay lông xong là anh em được thưởng thức.

Hoàng nói đúng đó! hihi nó đang nhấp cánh đấu cho nên một bên là nan lòng không nhấp được vì đụng nan lòng đấy.

Về việc giọng hót của nó thì hihi mình xin viết lại lịch sử chú này tí nhá! Mình mua chú ta là 22K đầu năm 2004. Đêm về nhà ngày sau treo ra là đổ vài giọng liền. Thật mừng không tả, bởi lúc cuối 2003 Bạch Đề về ĐN đi lùng quanh mà chỉ thấy vài chú ok, tuy nhiên giọng đổ chả có. Nhưng đành mùa vài em chơi, ai nhè chú bổi này lại chơi giọng còn hay hơn các con mồi mình mua. Cuối 2004 mình về thì mình biết ngay giọng nó thật hay và phong phú, có thể chơi hơn 3 giọng đổ khác nhau thật là sướng, và nó đã thay lông xong mướt gọn rất đẹp. Lúc bây giờ đít của nó còn đỏ lắm. Bạch Đề đã dùng nó đi bẫy ở Lăng Cô và dính em đầu đàn, đi bẫy ở Hiệp Đức (Quảng Nam) cũng dính một em đầu đàn, và vài em bổi vừa phải. Sau vài lần đi đánh, nó lên hẵn, như bung cánh rồi quạt quạt đưa cánh qua về rất lạ và đẹp. Chỉ vài lần đi đánh là sẽ bung cánh ngay. Mà lúc bay giờ nó chưa tròn một năm lồng.

Sau này nghe qua web bên nhà gửi thấy giọng nó xuống lắm, do ở nhà nhiều ít đi dượt, đi đánh. Mình thì đang ở Mỹ nên không làm sao luyện nó lên được. Tuy nhiên thế đấu của nó rất hung, đấu với chim ai rồi, đêm chim họ treo ra khuất không cho thấy mà nó nghe còn giọng lạ hót vẫn ché rất sung. Cả con bé em vợ tới gần lồng cũng bung cánh ché cả nó luôn.

Giọng xuống cho nên Hoangvpb đã tặng chú đít bạc (có hình trên) giọng đổ hay về để giữ giọng, mà mấy hôm này mình thấy giọng nó lên lại rồi, tuy nhiên nghe nói nó đang gần chuẩn bị thay lông.

Bởi vì thành tích và giọng hót tốt của nó lúc mình về VN. Cho nên nó thật là có giá trị kỷ niệm với mình và hihi cưng!!!

Thân,<!-- / message -->

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
BĐ ơi seo đầu trầy trụa vậy?còn nhác hay sợ sào vậy anh?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom