Guest viewing is limited

lexuanthinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hì.
Mình củng tham gia. Mình sống ở bmt, trên nay chim mi rất ít. mộc củng 500k. Chim mộc mà đẹp thì giá củng 600- 700k rùi. còn loại đúng lòng thì giá cứ 1tr trể lên.
Mình có quen anh bạn, củng qua mua bán thôi.
Anh nay quê ở lạng sơn. nuôi chim mi củng nhiều.
Mổi lần anh về quê là túm 2,3 em mi thuần ở ngoài vào. Giá cả thì anh nói chim ngoài đó mắc lắm
mà anh chỉ bắt chim đẹp.
Anh nói chim đẹp giá 5,6 triệu 1 em. chim bình thường thì giá củng 1,2 triệu 1 em. Toàn giá trên trời không
nhiêu khi thix thì củng chẳng có khả năng với nhửng chứ chim đó. Và nhìn nhử chú đó với những chú khác củng nản chẳng muốn mua.
Anh em nào rành giá cả thì chỉ giáo cho em biết với. còn biết đường năm nỉ mà kiếm 1 em chời:a09:

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quá rẻ đấy bạn a !
Ở Hải Phòng mình bây giờ HM bổi cũng gần 400k rồi đấy bạn a ! Nếu chú HM đấy dứng lồng rồi mà có 300k thì bạn cứ mua đi không phải suy nghĩ gì cả ! Bạn không mua thì chỉ chỗ cho mình để mình đến mua nhé !:a01:

vip_ha_thanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix theo mình được biết giờ họa mi ngoài bắc mình cạn kiêt lắm rùi.cho nên các cửa hang chim cá cảnh hiện đang đầu cơ ép giá họa mi mộc nên.theo anh chủ quán bảo từ giờ tới tết họa mi ngoài này lại nên giá tiếp.mình nghĩ chắc tầm 600k 1 em dáng đẹp và cũng tương đối chuẩn" họa mi việt chứ không phải mi tàu".chứ mi tàu ngoài mình chỉ 350k đến 400k là kùng.đó là mình dự đoán giá từ giờ tới tết.hem bữa mình mới mua 1 em 500k vừa đưa tiền xong chưa bét vẫn để đó.vậy là có 2 chú nào chạy đâu đến mua mi mộc.xem hết hơn 30 con trong hộc không thích con nào ra nhòm con của minh"đưa tiền nhưng chưa bắt" hỏi anh chủ wan con này có bán không .anh ý bảo con đó có người bắt rùi nên không bán,vạy là 2 chú đó trả lun 800k để sở hưu em đó nhưng anh ý nói là không bán,2 chú ta phát thêm kái giá nên 1000k em nghe mà sướng em biu con đó cháu không bán đâu.cháu vừa mua rùi nhưng chưa đem về đang ngồi chơi tý đã.nói chung là tướng tá của em nó tuy là mộc nhưng các dân chơi lẫn không chơi nhìn là thíc rùi.
nói tóm lại giá mi bi giờ bị đội giá nên cao wa.không biết anh em trong nam mua mi thế nào chứ.theo mình thấy ngoài bắc mình khéo còn đắt hơn trong đó nữa.

ngoctung198

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Giá Mi thuần !!

Mi thuần ko có giá đấy đâu bạn a.Ít nhât cũng phải 700k là ít.Gặp phải chú hót hay,mau mỏ thì lên đến 1 triệu là ít.Bạn có thể ra phố tăng Bạt Hổ hoăc lên nhà Chiến Oanh(phố Thanh Luơng) để hỏi và tham khảo.
nhà chiến oanh bên kia sông kim ngưu , đối diện chợ mơ mới phải không bác

Vukhoa

Dở Dang
SVC$
0
Ðề: hoa mi sọc cánh

nhà hàng xóm em co người lam o trên điện biên mang về một chú họa mi sọc trắng ở cánh.hót hét tốt.thuần.ông ấy bảo 2tr.các bác thây có *** được ko.máy ảnh bị hỏng nên em ko úp hinh cho các bac được.hẹn em sẽ úp hình cho các bác sau
Theo cá nhân mình thì Mi có sọc trắng ở cánh thì hết 90% là do nuôi trong quá trình thay lông em nó bị suy, chả biết thiếu chất gì nhưng là...bị suy.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Ðề: hoa mi sọc cánh

Nói chung nếu Mi hót mà 2tr là chim hót hét cũng phải tương đối ổn rồi, ra cội phải hót đấu được. Còn sọc trắng thì bác cứ cho cái ảnh để anh em xem là hàng xịn hay fake. Nếu thích thì *** cũng được bác ạ

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các cách chọn Họa Mi bổi già rừng, non tuổi rừng

cho em hỏi Mi chuyền hót mái cũng khá , ngoài tiệm nó nói lá 700k không bớt 1 cắt em cũng muốn mua nhưng lại hơi e ngại vì sợ bị lừa vì không có kinh nghiệm chơi Mi anh em có thế giúp em đc cách lựa chọn 1 em Mi tốt lcó giá khoảng bao nhiêu chuyền hay bổi cũng đc ạ, và làm sao có thẻ phận biệt Mi Tàu và Mi Ta chúng có gì khác nhau ạ

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mi chuyền biết hót 700k mắc hay rẻ

Tình hình là em tính nuôi họa mi thấy ngoài tiệm chim gần trường có họa mi mà chủ tiệm nói tới 700k lận chim chuyền đã biết hót tướng cũng bảnh không biết có nên mua không các bác vì đang là học sinh mua mất 700k mà bị lừa thì có nước cắn lưỡi

vusg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mi chuyền biết hót 700k mắc hay rẻ

Giá đó là chim bổi lở rồi. Chim đứng cách 1m không nhảy, sùy mái hót lớn, móng chân đầy đủ thì giá đó ok.

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mi chuyền biết hót 700k mắc hay rẻ

chim chuyền cũng hót chứ sao.bạn coi xem em nó có bị tật lỗi gì không?nếu không bị gì thì giá đó ok.nhưng nói trước với bạn là chim chuyền chơi thì nhanh hót nhưng hót không bằng chim bổi bắt ở rừng đâu nhé,được cái nó dạn người hơn thôi.à mà nếu con mi bạn định bắt khi hót nó xòe đuôi thì giá đó là rẻ rồi đó.

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các anh nó rất dạn em đã nghe nó hót dc ít ít nhưng đầu nó có cục máu ngay mỏ à vậy mua lun không đứa khác nó hốt thì ân hận cả đời

huy123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho e hoi về giá mi bổi

mi mộc ở hà đông con trog lồng tập thể thì 500k con tách lồng 550k

Quangminhptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Nghệ an, giá mi mộc 6 tháng lồng giá cũng 1,5 tr rùi. Chim Hương khê Hà tĩnh bầy về các bác ạ

tranmanhpn

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng đang cần 1 em đây. ae nào có thì pm cho mình nha, mính ờ sài gòn, giá cả thì mềm chút là ok

phongt2qh

Thành viên mới
SVC$
0
Anh em cho giúp mình với

Tình hình là đang tập tọe nuôi chim, toàn nuôi gà thôi.Hôm qua mới bắt một em mi, móng vuốt đầy đủ, hình thức đẹp. chủ cũ bảo nuôi được 4 hay 5 tháng. Đứng cách 1m và gần hơn 1 chút kg thấy nhảy loạn. Kg bị chảy máu. Sáng hôm nay bật file mi mái lên. Thấy hót 1 câu rồi im luôn. 1 lúc sau mở tiếp cũng hót nhưng cũng chỉ 1 câu và im re. Anh em cho hỏi liệu em này về sau nếu mình chăm sóc tốt có triển vọng làm chim hót được không. Em này mình mua 700k, mua của người quen, giá chim ở chỗ mình đắt lắm nhất là họa mi. Giá như vậy có hợp lý không các bạn. Mình ở Sơn La.

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi chim họa mi bổi và bổi lở ở sài gòn bây giờ giá cả ra sao ạ,nếu có cho địa chỉ giùm mình.thanks nhiu mình ở Bến tre nên phải hỏi trước khi đi mua cho chắc:a36:

pheomeo87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vãi đái quá.chim ở đâu mà rẻ vậy ta:a40::mình ở THANH HÓA riêng chim mộc rẻ ra cung đã là 500k rồi còn đưng lồng thi 800k trơ lên.theo mình khuyên bạn là:ko chơi thì thôi còn đã thích chơi thì chơi cho ra hồn.nên mua con 700k.vì sao ư.bạn mua về rồi bạn se hiểu.(QUÝ CHIM NHƯ CON ĐẺ)ok

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom