Guest viewing is limited

miennui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn
Mình muốn mua 1 con họa mi hót nhưng chưa biết giá cả thế nào . Gặp 1 ông già có 3 con chim họa mi đã đứng lồng và tất cả đều hót rồi . Ông lão có 1 con bán với giá 300 k còn 2 con kia ông ấy đòi 700 . Tất nhiên mình chỉ đủ tiền mua con 300 , mình cũng nghe con này hót nhiều rồi , không nhảy nhót lung tung . Mình muốn hỏi là sao lại có sự chênh lệch ghê gớm vậy , Cả 3 con cùng hót mà con này giá chỉ bằng 1 nửa 2 con kia . Liệu 300k có phải là chim cùi bắp ko nhỉ . :a24: . Các bạn tư vấn cho mình với . Ảnh của em nó sẽ được chụp sau khi tớ mua ( đang do dự quá ) .:a17:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ðề: Mua họa mi hót giá 300k / 1 con đã hót và đứng lồng đắt hay rẻ

Hơ hơ...tiền nào của nấy bạn á
Mua Mi mộc bây giờ cũng sấp xỉ 300k rồi nên bạn phải để ý kĩ 1 con đứng lồng đã hót mà giá lại rẻ bất ngờ như vậy
Có thể ông ấy quí mến nên để lại cho bạn cái giá cám bã mà cũng có thể con chim có tật bệnh chi đó.vd:què chân sút móng,chột mắt sàng cầu......
Mà đặt mấy con Mi đó gần nhau chắc sẽ thấy sự khác biệt ngay từ hình thể chứ.Không nên ham rẻ để rước về 1 em để rồi ngày ngày nhìn nó trong sự chán chường á :D

miennui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Tớ dò hỏi mãi ông lão mới chịu nói . Lão bảo nuôi 3 con nhưng nhà chật chỉ 2 con kia mới hót . con này im lặng suốt :a20: nên lão muốn bán bớt con này đi . Thực ra là không quen biết gì cả , tớ thấy mã của em nó cũng đẹp . Khi tách riêng thì cũng hót rất hay . Không biết có nên mua ko nhỉ :a43: :a06::a19:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

Tớ dò hỏi mãi ông lão mới chịu nói . Lão bảo nuôi 3 con nhưng nhà chật chỉ 2 con kia mới hót . con này im lặng suốt :a20: nên lão muốn bán bớt con này đi . Thực ra là không quen biết gì cả , tớ thấy mã của em nó cũng đẹp . Khi tách riêng thì cũng hót rất hay . Không biết có nên mua ko nhỉ :a43: :a06::a19:
không nên mua,không nên mua,con chim đó bị các con kia ép mất cả giọng rồi nên đâu có dám hót,bạn nên mua 1 trong hai con 700k kia thì tốt hơn,sau này cũng không phải ân hận,còn tại sao phải ân hận thì bạn nên tìm hiểu tại sao tôi lại nói con chim 300k bị át giọng,trên diễn đàn có rất nhiều bài viết,bạn hãy tìm và tham khảo.thân!

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0

hehe 300k/1 chú hoạ mi đứng lồng hót thì quá hên, nhưng hok phải là người quen thì chỉ có là hên lừa thôi hix. chim bổi giờ cũng là 200k, bổi dở thì là 350k roài chưa nói đến đứng lồng..bình quân đứng lồng giờ khoảng 500-700k là ổn..có j sai thì sory nhé.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chú chim đó có thể do bị hai con kia ép nhiều quá nên hok kêu vì thế nên ong chủ mời bán đó.nếu bạn thích thì có mua vì khi về nhà nó sẽ hót nhiều hơn á(làm chủ một vùng đất mới mà).bạn cứ suy tính kĩ nha,giá chim bổi bây giở cũng 300k rồi.theo ý mình thì bạn nên mua:a15::a15:

nhoc9xb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu là mình thì mình bụp luôn ! vì chưa có kinh nghiệm mà giá cũng rẻ như cho! mà bây giờ 1 bổi cũng đã 200-250k rồi ! chenh nhau có tí síu mà được cái đứng lông ,siêng chăm tí biết đâu lên lại thì sao! Nếu sai cho sr trước!

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0

Đúng vậy. Mình cũng nghĩ như bachlong. Khi ông ta để 3 con gần nhau chỉ có 2 con hót còn con này thì ko là do nó bị 2 con kia chèn đấy. khi tách riêng sẽ hót ngay. theo tôi: NÊN MUA. NÊN MUA. chúc bạn hài lòng với quyết định của mình!!!!!!!!!

miennui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thank các bạn nha . Mình chuẩn bị mua rồi . Lúc nào mua xong mình chụp hình cho cả nhà cùng đánh giá :a04::a04::a04:

lieu ngoc son

Thành viên mới
SVC$
0

bạn thật may mắn, chim họa mi đứng lồng mà mua chỉ 300, có thể do chủ chim không thích nuôi nửa quá.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chú chim đó có thể do bị hai con kia ép nhiều quá nên hok kêu vì thế nên ong chủ mời bán đó.nếu bạn thích thì có mua vì khi về nhà nó sẽ hót nhiều hơn á(làm chủ một vùng đất mới mà).bạn cứ suy tính kĩ nha,giá chim bổi bây giở cũng 300k rồi.theo ý mình thì bạn nên mua:a15::a15:
Mua thôi bạn. Chim đã đứng lồng mà có 300k. Cho dù có bị 2 con kia ép về đến nhà mình nó hót hay là được ( mình chơi chứ thi thố gì đâu ). Ông chú mình bảo để cho con mi bổi cụt lông đuôi động vào nhảy như điên nhưng hót cũng hay đã 700k. Tất nhiên mình chạy mất dép.
CHÚC BẠN CÓ CHIM HAY!!!

letuandtpt2008

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Giá đó chỉ bằng chim bổi thôi. Về nhà có khi còn không còn hình chim do nhảy như ngựa vỡhết cả mặt. Đằng này nó đã đứng lồng rồi và hót thì tội gì mà không mua. quá rẻ chúc bạn có được chú HM hay./

ko&co

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mấy ông tham rẻ mua vào mấy hôm thành đống rẻ rách mệt lắm bỏ thì tiếc vương thì mệt theo tôi đằng nào cũng một lần chơi mua em khá khá vào bạn àh.làm em khoảng 2t thì mới hay đừng lên ham rẻ mà mua...

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

không bạn à ông ấy định mua về để thêm lo lắng đó ko&co à:a04:,,của rẻ là của ôi mà anh thach sung đã nói rồi,mua về không chừng lại thả phóng sinh,300 và 700k có xa nhau quá không nhỉ? khi bạn đem đi dượt mà chim cứ như là vừa đc ăn cháo hến chắc mua 300k sẽ thấy sung sướng:a01: ?hay 700k mà đem đi dượt chim mới đem đi dươtjsới lần đầu mà đã cho chim của họ điếc tai thì ông chủ chim có tự hào k nhỉ?300k mà ông củ bị ê mặt thêm có 400k mà tự hào thì đằng nào hơn?QUYẾT ĐỊNH LÀ DO BẠN.chúc có chú chim như ý.

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

không bạn à ông ấy định mua về để thêm lo lắng đó ko&co à:a04:,,của rẻ là của ôi mà anh thach sung đã nói rồi,mua về không chừng lại thả phóng sinh,300 và 700k có xa nhau quá không nhỉ? khi bạn đem đi dượt mà chim cứ như là vừa đc ăn cháo hến chắc mua 300k sẽ thấy sung sướng:a01: ?hay 700k mà đem đi dượt chim mới đem đi dươtjsới lần đầu mà đã cho chim của họ điếc tai thì ông chủ chim có tự hào k nhỉ?300k mà ông củ bị ê mặt thêm có 400k mà tự hào thì đằng nào hơn?QUYẾT ĐỊNH LÀ DO BẠN.chúc có chú chim như ý.
MÌNH THẤY VÀNH_KHUYÊN TRẮNG NÓI KHÔNG SAI. MÌNH CŨNG VỪA BỎ THÊM TIỀN ĐỂ BẮT MỘT EM KHÁ HAY CHỨ KO BẮT CON BỔI. NHƯNG HÃY XEM XÉT VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ BẠN ẤY KHÔNG ĐỦ 700K MÀ CHỈ CÓ ĐỦ 300K ĐỂ MUA CON MI ĐÓ, VẤN ĐỀ LÀ VỚI 300K CÓ MUA CON MI ĐÓ ĐƯỢC HAY KO VÌ NGOÀI 300K TIỀN CHIM CÒN LỒNG CÓNG CHO NÓ...!HƠN THẾ NỮA KHI TÁCH RIÊNG NÓ VẪN HÓT, VÌ VẬY MÌNH NÓI LÀ ĐƯỢC. CÒN NẾU CÓ ĐỦ 700K MÀ CHỈ MUỐN BẮT CON 300K THÌ KO LÊN.( MÀ THỰC RA MI ĐỨNG LỒNG CO 700K CŨNG RẺ MÀ...)
TÔI KO CÓ XIN ĐỪNG BẮT TÔI PHẢI CỐ!!!:a36::a36::a36:

phamtientai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình thấy là bạn nên mua sau khi xem xét kỹ, về nhà mình nó sẽ hót trở lại thôi, chịu khó chăm chút thì nó sẽ lấy lại được phong độ. Chào nha

1an_rung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào các bạn
Mình muốn mua 1 con họa mi hót nhưng chưa biết giá cả thế nào . Gặp 1 ông già có 3 con chim họa mi đã đứng lồng và tất cả đều hót rồi . Ông lão có 1 con bán với giá 300 k còn 2 con kia ông ấy đòi 700 . Tất nhiên mình chỉ đủ tiền mua con 300 , mình cũng nghe con này hót nhiều rồi , không nhảy nhót lung tung . Mình muốn hỏi là sao lại có sự chênh lệch ghê gớm vậy , Cả 3 con cùng hót mà con này giá chỉ bằng 1 nửa 2 con kia . Liệu 300k có phải là chim cùi bắp ko nhỉ . :a24: . Các bạn tư vấn cho mình với . Ảnh của em nó sẽ được chụp sau khi tớ mua ( đang do dự quá ) .:a17:
Theo mình, tất cả phụ thuộc vào "túi" của bạn! Nếu dư tiền, bạn nên mua con 700, còn ngược lại bạn lấy con 300, còn chần chừ gì nữa.

T

tinhhoami

Guest

bạn mua dc đấy ,giá rẽ mà. biết đâu về tay bạn chăm tốt trỡ thành ca sĩ nỗi tiếng thì sao......hihi.. quan trọng là mình thích là được

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

;)) chủ đề này xôm quá nhờ.Có khi Miennui qua nhà ông kia xin 5k ảnh cả 3 con vìa cho các cô các bác ở đây phán cho nó tiện
Kể cả con chim ko có tật bệnh gì về hình thể mà như miennui nói thì nhà ông ta có 3 con.2 con kia đè con này nín thít trong 1 time rồi mà có bắt nó về thì cái công vực lại đc con Mi bị đè còn khó hơn chơi chim bổi á

MrDuc1976

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

tôi vừa mua 1 chú mi bổi 300k, chú về nhà mặc áo lồng còn phi ầm ầm, nếu bạn mua được con
chim đã đứng lồng và hót rồi thì không phải nghĩ chơi luôn bạn thử tính thời gian bạn nuôi một con mi bổi đến khi đứng lồng là bao nhiêu. kể cả để gần 2 con kia thì không hót
mà tách riêng thì hót ( nó bị lép vế), về nhà bạn một thời gian nó sẽ làm chủ lãnh thổ của nó. bạn mà chăm tốt là ok.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom