Guest viewing is limited

quangvh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giá Mi thuần !!

chắc đúng mi thuần không tật lỗi gì nhưng có khi nó chỉ hót 1 điệu thui lúc nào cũng nghe thấy nó hót thế thì chán lắm

chuotrangnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hỏi giá mi mộc

số là mình đang muốn nuôi mấy em mi hót cho vui nhà chua có nhiều kinh nghiệm nên chỉ dám bắt mi mộc để chơi.mình nghe nói chim mường khương lào cai hót hay đá giỏi,hôm trước mình lên lào cai vào mấy của hàng bán chim cảnh ở cốc nếu thấy có một em mi mộc nghe chủ của hàng nói là mới bẫy được hai tuần đã biết ăn cám chim cũng đẹp dáng người cân đối.nghi trong bụng là chú này giá chắc cũng tầm tầm đây chủ của hàng nói câu làm mình choáng 1.300.000.hix hix giá quá ngất ngưởng ko biết vào mường khương thì giá sẽ thế nào.bác nào biết giá chim ở đấy tư vấn dùm em vụ này kẻo em lại về tay ko.
ko biết giá chim mộc ở hà giang thế nào?

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: hỏi giá mi mộc

giá đó hơi cắt cổ đấy, họa my mường khương thì giờ hiếm lắm bác ơi, họa my nơi khác thì có

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

Nói chung là cũng tùy con, chứ mộc cũng có con vài chai rồi anh ạh. Nhưng mà nếu ở cửa hàng mà hét hơn củ 1 chú mi mộc là cũng gớm đấy, chứ mi hay thì không bao giờ có mặt ở các cửa hàng đâu các bác ạh.

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0

người bán chỉ có 1 câu châm ngôn : " nhìn mặt đặt tên " thấy bác mới chơi họ hét là chuyện bình thường. bác nên đi mua w 1 ng có KN sẽ học hỏi và ko bị cắt cổ. chúc bác vui

haivinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn gặp cướp rồi.Mộc mà 1,3 tr thì cực đỉnh luôn mà như thế thì không bao giờ xuất hiện ở cửa hàng chim cả.Nếu mới chơi bạn nên chọn một em thuần hoặc thuần giở bạn à cũng tầm từng ấy tiền thôi nhưng đỡ vất vả hơn.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Đi chợ Mường Khương bạn sẽ hối hận, vì giá chim ở đó cao ngất, những con mình đã hỏi qua những người dân tộc xách chim ra chợ Mường Khương chơi thì không có con nào giá dưới 1 triệu đồng, mà chim thì xấu từ đấu đến chân :( bạn cứ mua ở gần nhà cho nó lành

thangyb029

Thành viên mới
SVC$
0

Các Bác nói rất đúng. Giá cả thì vô cùng lắm. Đắt hay rẻ còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác.

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0

Ở Hà Giang giá chim có lẽ sẽ mềm hơn ở chỗ bác hỏi nếu gặp đúng người tốt còn bác gặp người chưa tốt thì giá đấy chưa là gì đâu bác ạ. 1.3tr có thể cưới được em hót đấu tốt rồi.

T

tinhhoami

Guest

dạo này giá chim ở đâu củng đắc đỏ quá mấy bác.giá toàn là trên thiên đình hay ngoài vủ trụ ko hà....., hi hi

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mi mộc - các bác tư vấn giúp

**** gì đâu em ơi, anh ko biết thì nhờ anh em tư vấn mà.

Vâng, cám ơn bác. Vấn đề là ko kham nổi vì nhà nhiều chim quá nên mới nhờ các bác tư vấn để lựa chọn con nào tương lai hơn thôi.

@Các bác: Theo thống kế đến thời điểm này thì 2 em ngang nhau, các bác tiếp tục giúp em để em quyết định sớm ạ.

Cám ơn các bác.
<INPUT id=gwProxy type=hidden><!--Session data--><INPUT id=jsProxy onclick=jsCall(); type=hidden>
Nhìn em nào cũng thích thật , theo suy nghĩ của mình thì em nào cũng cóa dáng võ sĩ hết á (số 1 là em, kết nhất).
He he có thể pm cho mình cái giá của hai em không ? được em sút cả hai:a31:

minhquangtndh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giá Mi thuần !!

mi thuần sao có giá đó được, chim bổi giờ đã 300K rồi bạn ơi. vùng Thanh Hóa bổi 600K. Nếu thuần thì chắc chim dở.

minhquangtndh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề là ông ấy có phải thợ chim k. nếu phải thì chắc đó là con dở, còn k có thể con đó về sau, thuần muộn hoặc mất lửa nên bị đè cơ bản là chim có đẹp k

leozip

Thành viên mới
SVC$
0

Hôm rồi em lên HG có để ý nhưng ở ngay thành phố nên cũng chẳng thấy chim chuột đâu, đi dọc đường lên cũng không thấy có mấy . chắc phải vào tận Đồng văn hoặc Núi đôi mất ...

mechimhoami

Thành viên mới
SVC$
0

Các Bác nói rất đúng. Giá cả thì vô cùng lắm. Đắt hay rẻ còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác.
Chào các bạn. Mình cũng là dân mê chim họa mi ở Tp.HCM. Mình đồng ý với bạn là chim đắt hay rẻ tùy thuộc vào nhiều yếu tố. Ở tại Tp.HCM này thú chơi họa mi có thể nói là phát triển rất mạnh và 1 con mộc hay giá từ 5-7tr là chuyện bình thường. Tuy nhiên chim đắt chưa hẳn đã hay. Sau bao nhiêu năm chơi và tốn biết bao nhiều tiền cho thú chơi này, mình nghiệm ra rằng con chim hay tùy thuộc vào cách đánh giá của từng người, từng vùng miền khác nhau, và đắt hay rẻ là tùy vùng miền khác nhau. Có thể con chim này có tướng không hay, cách chơi không hay đối với vùng này, nhưng lại hay đối với vùng khác. Ở đâu cũng có chim hay cả, và giá cả mỗi nơi cũng rất khác nhau, và hiển nhiên con chim hay thì ở đâu giá trị của nó cũng cao. Tuy nhiên, mình thấy cũng có 1 số người luôn đánh giá là chim mình rất hay :a22:(chim vùng Đèo Ngang, Quảng Bình...trong khi chim Đèo Ngang đã gần như tuyệt nọc) để bán được giá cao, trong khi con chim đó thuộc hạng.....bình thường và chim xuất xứ ở nơi cách Đèo Ngang chừng.....vài trăm km:a43:. Điều này nói lên rằng chính những người bán chim không có chữ Tâm và Tín nên đã vô tình đẩy giá trị của con chim lên cao hơn so với khả năng thực tế của nó (chỉ 1 số người bán chim cá biệt thôi nhé, mình cũng thấy 1 số a e bán chim rất có Tâm, chim sao nói vậy). Mong sao những người bán chim có Tâm (có Tâm ắt sẽ có Tín) để chúng ta có thể chơi được những chú chim họa mi hay tương xứng với giá trị của nó và không còn bận tâm chuyện giá mua thì đắt mà chim lại.....dỡ. (Có lẽ mong muốn này hơi bị ......viễn vông). :a32:

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hoa mi sọc cánh

bạn xem con mi đó có dạng người ko.bạn mượn 1 em mi trống khác kè thử coi có dấu hiệu j ko.bạn nên xem kĩ trước khi mua chứ coi chừng nó sơn lên cánh chim đó(lừa đảo nhiều lắm) nếu mà chim dạng hót hay.chịu đấu với lại có sọc cánh màu trắng giá 2tr thì quá rẻ...bởi vì chim thường hót hay chịu đá với đấu giá toan 3tr với 4tr ko a

tung_mtuci

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì con chim họa mi nó có qui chuẩn mà các cụ ngày xưa đã đúc kết ra rồi. Cái chính là mình phải tìm tòi, học hỏi về cách chơi phù hợp với mình thôi. Nếu thực sự mê chim họa mi thì chắc hẳn ai cũng đều phải mất "học phí" cả. Và chơi cái gì thì mình thấy chơi phải có gu chơi của mình thì mình mới cực khoái được.
Chim họa mi tự nhiên trong miền Trung đổ vào thì chẳng có nhiều chim hay đâu, vì cái đặc tính của chim họa mi là sống ở nơi vùng cao, và khí lạnh nhiều, chim vào vùng thời tiết như miền Trung thì cái giống của nó chắc cũng thoái hóa, biến đổi ít nhiều rồi. Vấn đề này thì các cụ, các bác, các cao thủ đã nói nhiều rồi mà.

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mua họa mi hót giá 300k / 1 con đã hót và đứng lồng đắt hay rẻ

hehe 300k/1 chú hoạ mi đứng lồng hót thì quá hên, nhưng hok phải là người quen thì chỉ có là hên lừa thôi hix. chim bổi giờ cũng là 200k, bổi dở thì là 350k roài chưa nói đến đứng lồng..bình quân đứng lồng giờ khoảng 500-700k là ổn..có j sai thì sory nhé.
Thật không vậy bạn,mà hình như giá đó là ở ngoài Bắc phải không? Mình ở tp HCM,giá Mi bổi là 450k ~500k,mộc dở tầm 700k trở lên mà đó là giá chim tướng hót nhá,tướng đá thì vô chừng. Thật ngạc nhiên vì lại có Mi rẻ đến vậy :a09:...

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Mua họa mi hót giá 300k / 1 con đã hót và đứng lồng đắt hay rẻ

Thật không vậy bạn,mà hình như giá đó là ở ngoài Bắc phải không? Mình ở tp HCM,giá Mi bổi là 450k ~500k,mộc dở tầm 700k trở lên mà đó là giá chim tướng hót nhá,tướng đá thì vô chừng. Thật ngạc nhiên vì lại có Mi rẻ đến vậy :a09:...
Mi bổi bây giờ một chú đường được thì ít nhất cũng phải 500k, mà giá đó là cũng chưa biết chú mi có thực sự hay hay không. thế mà có chuyện chú đứng lồng rồi mà 300k chỉ có quen biết hoặc có vấn đề gì đó mới có chuyện như thế thôi các bác ạ. Hãy cẩn thận với hàng giá rẻ. Thân

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đó là giá vào thời điểm chủ topic post bài (ngày 15-08-2009), các bro xem kỹ vào nhé. Năm nay giá chim lên gấp đôi năm ngoái hết, VD giá Mi bổi ở ĐN năm ngoái 250K năm nay đã gần 500 rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom