Guest viewing is limited

anhomC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mọi người, mình có 1 thắc mắc muốn hỏi mấy ae ghép chim đẻ lâu năm là:
Câu hỏi 1: con của cặp chim già (trên 05 năm) và con của cặp chim tơ (từ 1-5 tuổi) như thế nào, mình có suy nghĩ là căp chim tơ cho ra con chắc khỏe và dẹp hơn chim?
Câu hỏi 2: là ghép 1 cặp chim (1 tơ và 1 già) thì kết quả như thế nào so với 2 cặp trên?
Mong ae có kinh nghiệm trả lời giải đáp
Cám ơn mọi người.

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ép choè lửa tháng 11 được không?

Cho em xin hỏi, em tính ép choè lửa vào tháng này được không, khi ép em thả cập cu gáy vào chung có được không mấy anh. em chân thành cảm ơn

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Ép choè lửa tháng 11 được không?

tốt nhất là ko nên thả chung bác ạ. ghép thoải mái luôn tháng nào mà chả được kiêng cữ xem ngày tháng chi cho nó mệt cứ thích là ghép thui.........đến lúc nó đẻ là nó "phọt" ra thui chứ có xem ngày tháng năm cũng thế...............:a43:

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi thả chim mái vào khoảng 1 tháng trong avi nhưng khi thả trống bổi thuần 2 tháng nhưng con trống lại sợ con mái

- - - Updated - - -

Cho em hỏi hôm qua em mới thả con chim trống vào thì chim trống lại bị chim lửa mái đuổi đá, do tại sao vậy anh

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Do chim trống bạn mới nuôi đc 2 tháng nên việc e ý sợ chim mái là bình thường, đối với các cặp chim đã thuần thì đây là tính hiều mừng đó bạn. Nuôi Chòe Lửa sinh sản thì bạn ko nuôi chung chim khác trong cùng avi đc vì phải yên tĩnh các e ý mới nghĩ đến chuyện sinh sản đc :)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom