Guest viewing is limited

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây xin trình làng cùng cả nhà ...
Qua nhiều năm nghiên cứu củng như học hỏi , thì cho tới hôm nay nhưng gì đã chắc chắn rồi mới dám mang khoe :a01::a01::a01:

Cha , mẹ !

Tự vệ khi có người xâm nhập

2 chú nhóc đây !

còn tiếp !

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú thứ 2

do mấy nay khí hậu không tốt , để hôm nào làm vài tấm cho ăn nửa mới đẹp

Chúc cả nhà vui vẽ .....................

hieumap thân ...................................

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần các bác pro cho em ý kiến về lửa sinh sản ?

như tiêu đề e thì đang ghép cặp lửa đẻ đầu tay của mình và rất đang bối rối không biết sẽ ra làm sao?và đây là những điều em đang phân vân mong các bác nhiệt tình giúp dỡ em?
1:

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần các bác giúp đỡ em về nuôi chòe lửa sinh sản?

như tiêu đề e thì đang ghép cặp lửa đẻ đầu tay của mình và rất đang bối rối không biết sẽ ra làm sao?và đây là những điều em đang phân vân mong các bác nhiệt tình giúp dỡ em?
1:Chòe Lửa mái của em đựoc 1 mùa lông nhưng trước không chăm sóc cẩn thận chỉ thỉnh thoảng cho ăn sâu quy và ăn thịt lạc và bây giờ em đang bồi bổ cho ăn nhiều sâu quy dế thịt bò rắn thạch sùng run và nhiều loại khác 100% mồi tưoi các bac nhá thì liệu em nó có vấn đề gì vế sinh nở không ?
2:chim trống bổi khoảng 2 mùa em mới mua về nuôi khoảng đựoc 1 tháng cầm sâu trên tay em nó đã mổ ăn ầm ầm nói chung là cũng hơi rạn người ghép vơi em mái (1)thuần đét liệu em trống có sợ ma không xx không?
3:ngày đầu em thả em trống và em mái vào thì em trống đuổi cắn nhau với em mái sau 2 ngày thì em thấy giảm bớt đuổi đánh nhau và lại thấy thỉnh thoảng em mái đuổi cắn em trống nhưng ít thôi.có khi em trống nhìn em mái thì em mái nằm rạp xuồng thành chậu cây cảnh em để ở trong avi và xòe cánh chờ em trống lao xuống.khi em mang thức ăn lên cho 2 em nó ăn thì không thấy 2 con rành ăn nữa mà chỉ thấy 2 con nhìn nhau như kiẻu sợ sợ cái gì y (nhưng không đanh nhau).và em đã thấy con trống hot chuyện có khi còn hot sổng nhưng ngắn và con mái đã hót chuyện nhưng ít.tối có khi em soi đèn thì thấy 2 con năm chung cầu nhưng co khoảng cách la 20 cm.các bác xem giup em co phai như vậy la chiều hướng chịu nhau rồi không?
5:em trống em để y thì có 2 cái cầu em đăt song song nhau em nó cứ nhảy đi nhảy lại rât nhiều lần đến khi chán thì thôi và có khi em thây nó nhảy vào cái ổ em làm cho nó để nó nằm (không biết co phải no hơi nhát lên nhìn thấy em trui vào đó nằm hay không?).
6:em mái từ khi thả đến giờ là 5 ngày và 2 ngày hum nay em để ý em nó hay xuống đáy avi đứng dứng rất lâu không ra đuổi nó lên là nó không bay lên cầu đứng có khi nó con không lên ?rồi thừong hay đứng ở cái cái thùng sốp em đưng nước và sỏi đá cho em nó tắm táp và uóng nứoc ở đó co 1 chân lên và rít nhỏ nhỏ ?vậy các bác cho em y kiến vậy có phải đó la hiện tựong kẹt trứng không (nhưng em nó chưa tha rác).
mong các bác vào giúp đỡ em để hoàn thành cai mong ứoc nuôi lửa đẻ bấy lâu nay.thân chào các bác

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cần các bác giúp đỡ em về nuôi chòe lửa sinh sản?

Đối mình ghép cặp cũng vậy. Tuần đầu chim đực đuổi đánh chim mái te tua sụt hết cả đầu. Cho thức ăn vào thì toàn ăn trước. Được nữa thắng sau thì lại thấy em mái đuổi đánh ca trống. Cho sau vô thì em mái ra ăn trước e trống đứng nhìn. Mà dạo này mình thấy *** e mai xệ xuống như gà mái tơ sắp đẻ ý. Không biết co ăn thua gì không. Chưa thấy e nó tha rác. Mong các bác cho em vài ý kiến nha.

Trân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Doi minh ghep cap cung vay.tuan dau chim duc duoi danh chim mai te tua sut het ca dau.cho thuc an vao thi toan an truoc.duoc nua thang sau thi lai thay e mai duoi danh ca trong.cho sau vso thi em mai ra an truoc e trong dung nhin.Ma dao nay minh thay *** e mai xe xuong mhu ga mai to sap de y.k biet co an thua j khong.Chua thay e no tha rac.Mong cac bac cho e vai y kien nha.tran thanh cam on.
hi cầu mong là em nó sẽ đẻ cho bác?chứ em sốt ruôt quá sang nào cũng dậy sớm xem tình hinh 2 em no ra sao

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0

đó là dấu hiệu tốt đó bạn, tăng cường 100% đồ tưởi, cá tép, vỏ trứng nhớ bỏ rơm cho e nó làm tổ.

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đó là dấu hiệu tốt đó bạn, tăng cường 100% đồ tưởi, cá tép, vỏ trứng nhớ bỏ rơm cho e nó làm tổ.
vậy hả vậy là mưng rồi?được câu nói của bạn vui qua hi

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

các bác ơi khoang 9h tôi em có bật điện và có nghe thấy chim mái hót sổng lên khoảng mấy giây và đánh đuôi tành tạch hoài con trống để duoi nhà ngay thấy hót luôn liệu em trống trong avi có sợ không nghi các bác?

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác nào cho em höi tý!
Con mai cua em dao này trông béo ú.Nhin nhß cøc bông.Ngoai lúc ăn ra no rất ít vận động.Bụng dưới nó lông không ôm nưaz mà xù ra troong to và xệ như ga mái đẻ ý.Vậy theo cac bác em này liệu đã có trứng chưa a.Em chưa thay no tha rác gì cả.Con trông thi hot chuyen riu rít xuốt.Em cho rác vào vẫn nguyên.thỉnh thoảng cho thuc an vào em mai duổi em trống 1 ty xog lai thôi.Mong nhan duoc nhieu ý kiến của các bác tren dien đàn.

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hỏi về nuôi chèo lửa sinh sản

nhà mình ở thành phố và mình nuôi một số loại finch ( sinh sản nhiều lắm) nhưng mình cũng muốn phát triển và có thêm kinh nghiệm + thành công nuôi chim rừng sinh sản ( chèo lửa ).... vì điều kiện thành phố không có không gian thiên nhiên ( chỉ có cây cảnh) nên không thể làm aviary để ngoài như các ae nuôi chèo lửa sinh sản trong avary ngoài trời.... mình không biết ace nào có kinh nghiệm nuôi loài này sinh sản trong môi trường đô thị chưa? xin chỉ giáo!!!! mong được sự tư vấn của mọi người!!

manhyenminh1983

Thành viên mới
SVC$
0
Bác thả con mái vào trước một thời gian thả chim đực vào

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vjsao89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các Bác Cho Em Hỏi Chút Về CL SS ?

- e có 1 em mái như mấy bài trước e gửi đề tài lên rùi đấy.
-nó là chim non lên giờ mới thay mùa lông đầu tiên.e có ý định nuôi em nó chờ sang năm ghép đôi cho ss
nhưng không biết có được ko ?
-ai có kinh nghiệm rùi cho e ý kiến với.
_____________em Thask trước_______________

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ðề: Các Bác Cho Em Hỏi Chút Về CL SS ?

Nuôi chim sinh sản thì nên nuôi chim bổi già rừng đã có kinh nghiệm nuôi con thì mình nuôi sẽ thành công hơn , còn nuôi chim con thì phải mất 1 năm đầu để nó có kinh nghiệm nuôi con mới nuôi được , trường hợp này mình gặp rồi nên bạn cứ yên tâm làm theo nhé

vjsao89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy là cũng được chứ bác nhưng phải mất 1 năm đầu đúng không ?

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng vậy, mình xin các ban chỉ giáo, bây giờ là tháng 9 âm lịch có cho ghép đôi được không/ mong các bạn giúp đỡ mình chân thành cảm ơn

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn, mùa này là mùa chim đang thay lông chưa thích hợp để sinh sản đâu. Theo như mình thấy mọi người hay bắt cặp cho sinh sản vào tháng 2,3 dương lịch trở ra. Chúc bạn thành công.

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cảm ơn anh nhe, tại em muốn ép sớm, làm avi xong nhìn hoài nên thấy nôn, em mới thả em mái vào, chắc khoảng 3 tháng nữa thả thả em trống vào là ok phải không anh

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim thuộc thì có thể ghép đẻ quanh năm bạn à.quan trọng là thời tiết và cặp chim ghép có sung ko,nhiêt độ avi khoang 28 đến 32 độ la` tốt.khi bạn để chim mái gan chim trống ma` chim mai hót to va` có hiện tượng xoe` cánh nhẹ rôi` lắc đưôi la em nó đã chiu trống,Hiện minh` mới ghép ` cặp đâu` tháng 10.lứa đâu` nơ được 2 con nhung đêu` chết,do chim me choan dế to ko tiêu hóa được.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình mới thành công ghép cu gáy đẻ. lứa đầu nở có 1 trứng, lứa 2 ok 2 chú, lứa 3 chắc thứ 5 tuần sau là nở. mình cũng thả tầm bậy 3 cặp chim non nuôi ổ lên + mấy em bả chung. sau 1 thời gian bị dịch chết 6 chú may còn lại 2 chú 1 mái non + 1 trống bả cuối cùng sau 1 năm ròng mới thành công. hiện giờ đang ghép cm đã thấy đi với nhau mà chưa có tin vui. sau cm sẽ tới than rùi mi cuối cùng mình sẽ thử nghiệm với chim khứu. theo mình thì các bác cứ ghép vô tư bất kể tháng nào cũng ok miễn răng cho 2 chú trống mái ở với nhau càng sớm và càng lâu thì tin vui sẽ đến càng sớm thui. cứ như người mà suy ra có em bé tầm hơn 10 tuổi có con, có cô gái 15-16 tuổi có con, có mấy chị 20-30 tuổi có con có mấy cô già già trên 30 tuổi cũng có con...................ka ka cứ người mà ngẫm đến chim cò gà qué nha mấy bác......................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom