Guest viewing is limited

letri_365

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Họa mi con xùy là trống hay mái vậy?

có "cao thủ" nào góp ý với mình ko ah?Cho em xin thêm ý kiến với.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình củng có 1 em mi non mà nghe vậy sợ wa.nghe nói râu nó chỉa tới trươc là chim trống hả mấy bạn:a36:

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn nhé .bạn đã có 1 chú mi đực 100% đấy nhé, cố chăm em nó tốt vào em nó sẽ ko phụ công nuôi dưỡng đâu:a01:

suoimohg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay, mình có 3 tin vui xin chia sẽ cùng các bạn, nhất là các bạn mới chơi mi giống mình:
-Tin vui thứ nhất (nhận cách đây 1 tuần): 2 con mi con mua cách nay vài tháng (500k/em), đã lựa theo sự hiểu biết hạn hẹp của mình cùng sự tư vấn của các "chuyên gia" hàng đầu về mi. Đến giờ, được các anh xác định lại đích thị là ... 2 con mái. Mình đã gửi lại tiệm chim nhờ bán lại giùm.
-Tin vui thứ 2 (mới nhận sáng nay): com mi mái mình gửi ở tiệm chim đã bị chuột vồ chết. Con chuột này dễ sợ cắn luôn cả nang lồng, vô 1 đường ra 1 nẻo, để lại cái xác chim.
-Tin vui thứ 3: gặp anh bạn cùng mua mi con 1 lượt với mình cũng mua nhằm con mi mái. Anh ấy kết luận 1 câu xanh rờn: một bầy, toàn mi mái cả, dân Sài gòn đã tuyển lựa cả rồi! còn đâu niềm tin và hy vọng để chơi mi con.
KẾT LUẬN: Đối với người mới chơi mi như mình, tốt nhất là chọn mi thuộc hoặc mi bổi bao trống, chứ còn đèo bồng nuôi mi con thì khả năng được con mi mái là điều mà ... anh bán chim đã biết trước ...

Đồng ý với bác và bổ xung thêm: hãy làm quen và nhờ các bác có kinh nghiệm xem và chọn giúp khi mua!

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng nuôi 1 em my non đã đũ lông đuôi mà ko nghe hot hét gì,kể cả hót chuyện củng ko.có thể là mái ko vậy các bạn.mình chỉ sợ họ lọc trống từ nguồn khi chưa bán cho các chợ chim.con chym của mỉnh râu chỉa tới trước chân mỏ to.có ai nuôi my non đã đủ lông đuôi là trống chưa?và con trống đủ đuôi có biểu hiện gì ko xin chia sẽ để mình biết với.con mình chỉ te te vài tiếng rất nhỏ và co khi keu éc réc thui ngoài ra ko hót chuyện gì cả.có ai nuôi được con trống thì chia sẽ để a e tham khảo với.xin cảm ơn:a33:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0

sao giông mình vậy nhỉ:a36: mình cũng mới mua 1 em my con giờ đã đũ lông đuôi mà lâu lâu để ý toan thấy xùy chứ ko ra giọng gì hết,mà để ý kỹ cũng ko thấy hót chuyện luôn.theo mình biết kn của các loại chim khác con trống thường hót chuyện còn mái thì ko.my thì theo mình biết con trống cũng xùy trước rồi hót sau.mà chỉ nghe xùy ko nghe hot chuyện hay gì hết,lâu lâu kêu ọa my ọa my éc và éc réc:a36:.khi mình chọn chú chim non này thì cũng chọn tướng to con đầu to mỏ to râu xuôi phía trước.giờ mình tâm trạng cũng giống như bạn vậy ko biết chú mi non là trống hay mái nữa.cả ngày chú ta cứ nhảy tập thể dục,rùi ăn và xuống bố lồng gặm phân phá chơi:a24: ngoài ra ko nghe hót hét gì cả.ko biết mi non mấy tháng tuổi mới bắt đầu tập hót chuyện nữa,mình cứ mãi nuôi 1 hy vọng em nó là trống,đến 1 ngày em nó ra mái chắc vỡ mộng quá:a09:.anh em nào biết về vấn đề này xin chia sẽ với a e để mình và bạn letri365 đỡ phải sống trong tháng ngày hồi hộp chắc đau tim chết mất thôi:a09:

letri_365

Thành viên mới
SVC$
0

hic hic,xin thông báo với cả nhà là em mi con mà em nói trong bài giờ đã rõ giới tính:mi mái,hic hic,xuỳ cả ngày,buồn gê....

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0

hi chúc mừng bác nhé bi giờ mà có một em mi mái sùy cả ngày thì hơi bị hiếm cho lên bác đừng buồn mà phải lấy đấy làm vui mới đúng và em chúc bác lần sau sẽ có một chú mi đực đẹp và ưng ý

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Mình đã từng có một em mi trống nhưng vẫn xùy tiếng mái. Hôm mới bắt về nghe xùy mình tưởng là bị nhầm, nhưng xùy một lát sau em nó lại hót. mà là mi bổi rừng hẳn hoi. nhưng em nó đã về rừng hay là ở trong lồng một ai đó rồi, do sơ sẩy em nó tọt ra :a10:. Còn nếu đúng của bạn là mái mà xùy lun cả ngày thì cũng ko đến nỗi lỗ công đâu. không thích thì chuyển mình nuôi hộ cho he he. :a01:

lampham244

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác, mình cũng nuôi 01 con mi non, đã mọc đủ lông đuôi, thỉnh thoảng mình huýt sáo thì nó hut sáo theo thì có chắc là con trống chưa? Mong các bác tư vấn.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic.mình mua 2 em my non nuôi được 2 tháng rồi giờ rõ mái.thật là nản:a36:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn mình có nuôi một chú mi non đã được hơn 1năm.mọi người nhìn đêù bảo là chim trống nhưng khi để gần con chim bối đực thì nó búng cánh kêu xuỳ xuỳ xuỳ.mình nghĩ nó là mái nhưng hình dáng như mọi người và mình đều là nghĩ là đực.mọi người cho mình hỏi chim như thế là đực hay mái.chim đực non để gần chim đực có kêu xuỳ xuỳ vậy ko?nếu là mái thì hay quá mình mang về cho mấy chú chim đực của mình:a44:

CB125

Thành viên mới
SVC$
0
Lúc trước mình có nuôi 2 mi con, sau khi thay lông lần đầu thì con trống đã biết đi chuyện (líu ríu nhỏ thôi), thường là vào buổi trưa. Chắc là học nhẩm lại giọng của các anh lớn.
Nếu ko biết đi chuyện chắc là mái rồi:a21:

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ối bác thạch thùng ơi bác muốn mua hm non ở lạng sơn hả? 400k>> 1 em đó mà nói thât dễ gặp phải chim mái lắm hix

hoamy_dbn

Thành viên mới
SVC$
0

100% là mái mình cũng từng nuôi 1 em non 3 năm rồi. Nhưng mình khuyên các bạn không nên mua mi non vì nó không biết hót và ăn rất bẩn là hay tha cmá vào cống nước

truc001

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn yên tâm chim họa mi con thường sùy trước, nhưng lưu ý chim bạn có hót chuyện khi vắng người không là điều quan trọng tôi củng có đứng trong trình của bạn 2 lần rồi 1/1 chúc bạn thành công

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 12:58 PM ----------

sao giông mình vậy nhỉ:a36: mình cũng mới mua 1 em my con giờ đã đũ lông đuôi mà lâu lâu để ý toan thấy xùy chứ ko ra giọng gì hết,mà để ý kỹ cũng ko thấy hót chuyện luôn.theo mình biết kn của các loại chim khác con trống thường hót chuyện còn mái thì ko.my thì theo mình biết con trống cũng xùy trước rồi hót sau.mà chỉ nghe xùy ko nghe hot chuyện hay gì hết,lâu lâu kêu ọa my ọa my éc và éc réc:a36:.khi mình chọn chú chim non này thì cũng chọn tướng to con đầu to mỏ to râu xuôi phía trước.giờ mình tâm trạng cũng giống như bạn vậy ko biết chú mi non là trống hay mái nữa.cả ngày chú ta cứ nhảy tập thể dục,rùi ăn và xuống bố lồng gặm phân phá chơi:a24: ngoài ra ko nghe hót hét gì cả.ko biết mi non mấy tháng tuổi mới bắt đầu tập hót chuyện nữa,mình cứ mãi nuôi 1 hy vọng em nó là trống,đến 1 ngày em nó ra mái chắc vỡ mộng quá:a09:.anh em nào biết về vấn đề này xin chia sẽ với a e để mình và bạn letri365 đỡ phải sống trong tháng ngày hồi hộp chắc đau tim chết mất thôi:a09:
thế thì chắc trăm phần ngàn là mái rồi nó nhẩy và phá lồng kinh luôn tôi củng có 1 nàng i như vậy lớn lên cũng ít sùy nửa

B

boyxgame

Guest
Ðề: Họa Mi non - Hàng Khủng

em mới mua 1 em mi non lông đủ hết r` em thấy kon này nhanh nhẩu nên mua về nhưng k biết là zai hay gái bác nào biết chỉ em,

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Ở miền bắc có chỗ nào bán mi non không các bác.Có bác nào biết chỗ chỉ cuti với nha.Đang muốn chơi mi từ non ! Ngày trước ngay sau nhà mi về làm tổ, năm nào cũng có mi chơi khoảng những năm 1995 đến 2001.Nhưng giờ thì mi hiếm quá rồi, đi cả 1 vùng cũng khó gặp đc mi rừng ! Vì nạn săn bắn, bẫy nên số lượng chim đã giam rất nhiều !

HONG HA

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Theo mình thì các bác không nên chơi họa mi non vì chim rất dễ bị tật lộn cầu,ngoái cổ và sàng cầu.Đặc biệt mình cũng nghe thông tin là chim con trống gần như hiếm có vì bọn tàu lấy hết rồi chỉ còn mái thôi.Mà chim bổi nuôi không tốn nhiều thời gian và đồ ăn,chim lại khỏe,hót hay,đá giỏi...mình khuyên các bạn nên chơi chim bổi là tốt nhất.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom