Guest viewing is limited

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào non này trống hay mái?

cảm ơn bác nhiều.Theo mọi người trên diễn đàn thi con đốm lưỡi la Dực.Em bắt được tổ cả 3 con đều đốm đen ở lưỡi.Chia cho họ con thứ 3 rồi.hichic.Con thứ 2 kêu khá to và mau mồm fếtt bác ạ.Đầu co phần to hơn cả con thứ nhất cơ.Không biết cả 3 con đều là đực không nhỉ.(Có trừong hợp nao tổ Chào Mào toàn Đực hoặc toàn cái k bác nhỉ......?

thành sứt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỉ dùm em chút

chào các bác. e mới tập chơi chim. các bác chỏ dùm e xem con Chào Mào này là trống hay mái với ạ. e nhìn kĩ rồi ở lưỡi nó có đốm đen nhưng mà chưa biết có phải là trống hay mái nũa. thank

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ dùm em chút

mờ tịt ak!mà hình như là mái đó bạn!nhỏ quá mà bạn chụp hình mờ nữa...

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

can này nhìn khó quá!hình mờ!không nhìn rõ được...

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

cảm ơn bác nhiều.Theo mọi người trên diễn đàn thi con đốm lưỡi la Dực.Em bắt được tổ cả 3 con đều đốm đen ở lưỡi.Chia cho họ con thứ 3 rồi.hichic.Con thứ 2 kêu khá to và mau mồm fếtt bác ạ.Đầu co phần to hơn cả con thứ nhất cơ.Không biết cả 3 con đều là đực không nhỉ.(Có trừong hợp nao tổ Chào mào toàn Đực hoặc toàn cái k bác nhỉ......?
đốm lưỡi thì chưa chắc đâu bạn! mình thấy đa số con nào cũng có đốm hết! mình có con mái đẹp lắm mào lân! kêu được 4 tiếng! nhưng cái mí đỏ của e nó thì nhỏ và lông ít hơn con chim trống!mình đang thuần vài e mái để ghép đẻ! hy vọng sẽ thành công!

ntk_arc

Thành viên mới
SVC$
0

E CŨNG MỚI MUA MỘT CON NHƯNG CŨNG NUÔI ĐC 1 THÁNG RÔI NHƯNG VÌ MỚI CHƠI NÊN K RÕ MOG CAC PRO NHẬN XÉT DÙM H E UP MẤY ẢNH LÊN

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo em được biết thì ngoài cách chọn của các bác tr4ên thì chào mào trống rthì có 8 sợi râu ở bên mép miệng còn chim mái thì không có dó là cách em chọn chim có gì không đúng mong các bác chỉ bảo thêm:a11:

Dâu có dài và dễ nhận biết ko bạn ? mình ko thấy dâu đâu nhỉ !

totlx

Thành viên mới
SVC$
0
Mọi người cho mình hỏi tý về phân biệt CM non đực và cái

Mình mới mua 1 em CM non về nuôi thấy có 12 cai lông đuôi .Mọi người xem hộ mình nó là đực hay cai nhé, Thanks

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mọi người cho mình hỏi tý về phân biệt CM non đực và cái

Chào bạn totlx !
Nhiều người nói cứ trên 10 lông đuôi là đực nhưng theo mình biết thì có những em CM mái lông đuôi cũng trên 10 , bạn xem tướng chú chim , đầu có to không , lông ở tai có dài không , đốm ở cuối lưỡi có nhiều chấm đen không mà tốt nhất bạn nên có 1 tấm hình để anh em còn chia sẻ :a01: Chúc bạn có được 1 chú CM trống như ý muốn :a14:

totlx

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn nhiều nhé.
Mình thấy nó cũng nhanh lắm.Mình nuôi đc 10 ngày rồi nó rất thích ở gần nười. Em bắt đầu bay đc rồi nhưng tối nay mình thấy nó kêu kiểu như hen ấy. Không biết như thế có sao không nữa .Ai biết bảo mình nhé. Tự nhiên nuôi chim thấy vui vui, hồi nhỏ mình cũng hay nuôi chim lắm nhưng toàn bị chuôt cắn chết thôi. Bây giờ mà em CM này bị làm sao nữa chắc mình không giám nuôi con j` nữa.:a36:

Mạc Ngọc Hưng1

Thành viên mới
SVC$
0
Đưc hay Cái

Các bác xem hộ em con nào đực con nào cái với, chim em mới bắt về hơi nhát,

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Đưc hay Cái

nhìn giống cái quá nhưng thời gian sao mới biết khó khải định lắm bác àh

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Ðề: Đưc hay Cái

nhìn thế này cũng khó phân biệt lắm, nuôi thêm đến khi nào em nó chịu hót thì mới biết bằng cách phân biệt qua giọng hót bạn ah. Mấy em này còn non quá mà chắc chưa biết hót

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác xem thử đằng sau gáy của nó có cộng lông nào dài mọc lưa thưa không, nếu có thì khả năng trống cao

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các pác cho hoi CM của em là Đực hay Cái

Đây hình em em nó đây:

Chú này tuy là CM bổi cũng khá già rồi mà ko họt đc giọng gì ngoài câu "Quích Quiu" or "Quích quìu"

Mong ACE chỉ giúp nhiệt tình nhé !

thanks !

Bài viết chỉ được dùng cỡ chữ thường như qui định, bạn chú ý không dùng mầu và cỡ chữ quá to.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nakhoapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các pác cho hoi CM của em là Đực hay Cái

chú này mái rồi.tướng tá nhõ + típ đõ cũng ít ,với bạn kêu bổi gài nuôi lâu mà cứ wit wiu thì 100% là mái

melumeli

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Căn cứ vào tách đỏ của em nó là mái 99%.
Nếu kô phải AE chỉ dẩn thêm

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0

chú này mái rồi.tướng tá nhõ + típ đõ cũng ít ,với bạn kêu bổi gài nuôi lâu mà cứ wit wiu thì 100% là mái

Căn cứ vào tách đỏ của em nó là mái 99%.
Nếu kô phải AE chỉ dẩn thêm

Sorry vì mời vào diễn đàn chưa rõ các nội quy mong các Mod thông cảm nhé ! :D

Mình cũng nMình cũng nghĩ em nó là mái nhưng ko chắc nên làm bài lên học các cao thủ có kinh nghiệm,
thanks các Pro !

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em nghĩ nó là mái.Theo em bác lựa Chào Mào cồ hay mái cũng dễ lắm,bác cứ bắt no lại rồi nhìn sau gốc mào của nó có mấy sợi lông đen như là sợi tóc mọc dài ra không là biết liền,chim mái thì sau gáy no trơn tuột hết không có tóc như chim cồ.Em được mấy anh ở cội chuyên đi bẫy chim chỉ thế đó,trước h dựa theo cái đó chưa sai bao giờ cả(trừ khi em chim đó bị pêđê thôi):a23:

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em nghĩ nó là mái.Theo em bác lựa chào mào cồ hay mái cũng dễ lắm,bác cứ bắt no lại rồi nhìn sau gốc mào của nó có mấy sợi lông đen như là sợi tóc mọc dài ra không là biết liền,chim mái thì sau gáy no trơn tuột hết không có tóc như chim cồ.Em được mấy anh ở cội chuyên đi bẫy chim chỉ thế đó,trước h dựa theo cái đó chưa sai bao giờ cả(trừ khi em chim đó bị pêđê thôi):a23:

thanks bạn, nghe có vẻ cách của bạn khả thi đấy, mai mình sẽ thử kiểm tra = cách này xem sao.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom