Guest viewing is limited

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: ai giúp e phân biệt trống mái 2 bé này với

cả hai con đều trống hết rùi, bạn cứ gắng chăm nó một thời gian nữa là hót chuyện thui, kiếm cho mỗi con một cái lồng đẹp rùi tách chúng ra.

meem

Thành viên mới
SVC$
0

cả hai con đều trống hết rùi, bạn cứ gắng chăm nó một thời gian nữa là hót chuyện thui, kiếm cho mỗi con một cái lồng đẹp rùi tách chúng ra.

mình thử tách rồi. nhưng vừa tách ra thì 1 con nó cứ cúi đầu xuống múa may cái j đó ý. 2 con cứ hướng về nhau đòi sang. hình như chúng quấn nhau wá rùi.
giờ muốn tách thì phải làm thế nào hả bạn ?

Smile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình cả 2 con đều là trống hết bạn ah! Trông tụi nó đẹp trai đấy bạn! Cố gắng chăm sóc, chúc bạn có những chú chim tốt!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

CM ở độ tuổi này phân biệt trống mái là rất khó, theo mình thì ở bức hình thứ 2 và 3 em ở sát người xem bị chụp mất một phần đuôi khả năng trống cao hơn. Còn nếu như cả 2 là trống thì em này sau cũng có tương lai hơn em kia. Đó là theo quan sát và nhận biết của riêng mình, bạn hãy nuôi khi em nó lớn và ra giọng xem có phải không nhé.

meem

Thành viên mới
SVC$
0

tks mọi ng đã chỉ giáo. nhưng mình muốn hỏi là bi h chúng nó k muốn xa nhau, tách hơi khó, phải làm sao tách chúng ra bi h

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phân biệt đực cái

mình có em CM nuôi từ lúc đỏ hỏn, đến nay được 2 tháng nó đang học giọng. nhưng nó chỉ kêu whit,whit,whit. vậy nó có phải chim mái không các bác? nếu là chim mái thì buồn lắm. và các bạn cho mình hỏi bao giờ nó mới hót?

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: phân biệt đực cái

sao không có ai trả lời mình?
đây là hình em nó lúc nhỏ

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn nên bỏ chút thời gian tìm nội dung trong diễn đàn trước khi đặt câu hỏi, tôi thấy trên 4rum có rất nhiều bài viết hướng dẫn rất cụ thể về vấn đề này. Theo cảm quan thì chim của bạn có thể là trống, kiểm tra cuối cuống lưỡi mà có 2 -3 chấm đen thì trống là 99%.

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác đánh giá hộ chú cm non này

mình nuôi em này từ bé. đến nay đc 2 tháng. lúc 1 tháng nó đã mọc 1 cái tách đỏ, sau đó không mọc nữa.nay nó đang học hót. nó chỉ kêu with,wthit thôi. mình nghi em này là mái thì buồn lắm. các bác nhận xét xem em nó là trống hay mái? bao giờ nó mới ra tách đỏ hết?bao giờ mới phân biệt rõ đực cái?
và đây là hình em nó còn bé

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: các bác đánh giá hộ chú cm non này

lúc bé nhìn ngầu thế. nhìn hình anh thế này phân biệt khó quá, bạn để ý xem nó có hót chuyện không?
em nó đang thay lông thì giáp tết là có bộ lông mới tuyệt đẹp. con này mai thì phí .
bạn ở lục ngạn ak ?

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các bác đánh giá hộ chú cm non này

u minh ở lục ngạn. bạn ở đâu vay?mình chỉ sợ nó là mái thì buồn lắm

net24h

Thành viên mới
SVC$
0

nhìn hồi nhỏ bác này nuôi bẩn thế.theo em biết thì em này có khả năng đực đó bác.chúc mừng bác nha.còn muốn chắc hơn nữa thì để em nó thay lông là biết ngay ah

vitbau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi: em má trắng hót "huýt qìu qìu quýt quýt" thì là mái hay trống hả các bác

nhutvinhloc1997

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là em chưa chơi chim bao giờ nhưng mà hôm thứ 2 bắt được con chim CM mà em cũng không bít chống mái nhưng mà lúc bắt em lỡ làm đứt hết lông đuôi em nó và mấy bác cho bít lông đuôi có mộc ra nữa không và phân bịt chống mái ra sau:
Chim em nó hót bình thường vậy nè : Wit' Wiu` Wiu Wit', Wit' Wiu` Wiu Wit' Wiu
nhờ các bác chỉ dẫn giúp em...

duyduy

Thành viên mới
SVC$
0
hỏi chào mào trống mái

mình mới bẩy đc em má trắng,yếm rất đậm.hót dc 5.6 âm.nhưng kè chim thì chỉ há mỏ ríu ríu.vậy em nó là trống hay mái các bác.
Bác nào chém em cám ơn.....

ngomanhninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác nào xem hộ em này la trống hay mái với

video: em này 12 lông đuôi.đốm lưỡi 2 chấm nhưng không được đậm mong các bác xem giùm em trống hay mái có tương lai gì ko a
http://www.youtube.com/watch?v=ge_TIi-0Dg4

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/ge_TIi-0Dg4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ngomanhninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Bác nào xem hộ em này la trống hay mái với

video: em này 12 lông đuôi.đốm lưỡi 2 chấm nhưng không được đậm mong các bác xem giùm em trống hay mái có tương lai gì ko a
http://www.youtube.com/watch?v=ge_TIi-0Dg4

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/ge_TIi-0Dg4" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
cả dd này mà ko ai có ý kiến giúp e ah____________________________________________

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chim còn non quá thì mình bó tay , khi nào ra má đỏ bạn sẽ thấy nó hay hót chuyện nhiều là trống , con mái thì nằm im ru ak

ngomanhninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim còn non quá thì mình bó tay , khi nào ra má đỏ bạn sẽ thấy nó hay hót chuyện nhiều là trống , con mái thì nằm im ru ak
giợ nó đang học hót rùi bạn à.nó chi kêu wick.wick wiu thôi.nhưng treo gần chim già thì ít thấy nó hót lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom