Guest viewing is limited

xuan city

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Kinh nghiệm lựa chọn và thuần dưỡng chòe lửa

nuôi chim cũng hên xui lắm bạn ơi, đâu phải con nào về cũng hót liền và dạn đâu, cứ từ từ mà chơi thôi, chăm sóc tốt e nó, một ngày nào đó nó sẽ hót như phim cho bạn nghe kakakka. thân

xuan city

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ae cho tôi hỏi, con lửa của tôi mắt nổi mục lẹo sau trị, xin giúp.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

ae cho tôi hỏi, con lửa của tôi mắt nổi mục lẹo sau trị, xin giúp.
nổi mụt lẹo là nổi thế nào bạn. mụt lẹo thường là mụt nằm bên trong mí mắt. bạn tả rỏ rỏ hơn để aec biết mà trả lơi bạn chứ, như bị ở mắt mà chổ nào. có mủ hay ko. nếu có thêm vài tấm ảnh thì dễ. nếu nó ở bên ngoài thì bạn chờ cho cái mụt đó lên mủ. sau đó dùng cây gai khươi nhẹ rồi nặng nó ra. sau đó thoa nước nghệ tươi vào cho nó. nếu nó bị bên trong con mắt thì phải mua tetracycline bôi vào, chúc nó mau khỏi bệnh
Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

xuan city

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

umh` con lửa của mình bị nổi bên trong con mắt, nếu mua thuốc đó thì nên mua ở đâu vậy bạn và cách điều trị như thế nào? xin giúp.

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chọn chim nói chung ngoài những kinh nghiệm mà anh em trên diễn đàn chia sẽ thì còn phải nhờ hên xui và có duyên với chim nữa bạn à!chim về nơi mình mua đã được chọn lựa qua bao nhiêu cửa rồi mới đến ae mình:
-thứ 1:khi bẫy được dân đi bẫy đã lựa nước đầu để chơi hay đã được dặt hàng
-thứ 2:khi chim về nơi bán còn rất ít hay hên lắm còn được vài chú nước 2 -những chú này đã được ngưới bán lựa lại cho lên lồng riêng lẻ,treo dưỡng hay bán giá khác
-thứ 3 : những chú chim còn lại là danh cho anh em chúng mình!hiiiiiiiiiiii....nên tương đối chứ hiếm còn sót lại chú chim hay nào:CÁI NÀY GỌI LÀ HÊN XUI VÀ CÓ DUYÊN ĐÓ BẠN. bởi thế có những chú chim bổi hay mép vàng hay chuyền mình lựa mà chơi được là ok rồi.thân!

kute_241291

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bổi co rẻ đâu những con đuôi tầm 21cm trở lên từ 1tr trở lên hk ak`

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bổi co rẻ đâu những con đuôi tầm 21cm trở lên từ 1tr trở lên hk ak`
bạn ở đâu sao đắt thế chỗ mình có 500k một con bổi, mình ở tp vinh mua chỗ đường 32 đó, mà chim không đủ tiêu chuăn lắm đâu được cái này mất cái kia

Louis2508

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e ở tp hcm,hùi sáng mới mua con bổi chổ a Hùng cầu vượt quang trung ,đuôi 21 mà 1t2 tôm ,hjx,mắc kinh :( ,đựơc cái chim cũng hơi tỉnh,k bít mệt k tung hay tỉnh nữa ^^)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom