Guest viewing is limited

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
a e cho hỏi em mới bẫy được một chú khuyên ngoài thiên nhiên líu rất hay và dài hơi nhiều nhất là 50 mỏ hoặc hơn thế nửa.. vậy mà nuôi đến nay cả tháng rùi ma vẩn chưab thấy e nòa líu lại.khi ở nhà chĩ đi bẫy e nòa mới líu được it câu.. a e có cách nào giúp e kkk:a01: e thank trước:a03:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: xin chỉ giúp cách luyện chim khuyên hót

có công mài sát co ngày lên xà beng. bạn hãy nuôi chim theo dúng cach cham chim cho tốt một ngày nào do nó sẽ tự mơ mồm thôi .ko nên nóng vội:a15:
.ko có việc gì khó chỉ sợ tiền ko nhiều .đào núi và lấp biển ko làm dược thì thuê

phamvanthuan

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: xin chỉ giúp cách luyện chim khuyên hót

ukm bây giờ đang mùa chim thay lông mà. nên chắc chim cũng chưa căng lưả đâu cứ đợi thay lông xong nó sẽ bắn ngay thui. Em cung có 1 em khuyênđược 3 tháng nhưng sang sớm cũng bắn ghê lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn thân mến. theo ý kến riêng của mình chim năng khiếu bẩm sinh,sinh ra đều biết hót cả, chẳng qua là hót hay ,hay là hót dở ma thôi.cũng nhu con người ai cũng biết hát chỉ tôi hay ,hay ko hay thôi,ngoại trừ những người bị câm nhưng chim thi chắc chẳng con nào bị câm cả. còn những con năng khiếu bẩm sinh và bản lỉnh sẵn có cũng phải qua tay các cao nhân,nghệ nhân,các bậc tiền bối ,nuôi dậy rèn rũa mới hay được. chứ đâu có phải bắt chim nhốt vào lồng cho ăn uống đầy đủ là nó hót đâu.nếu như bạn nuôi từ nhỏ chim chỉ thuần chứ hót va đấu đá thì ko thể bằng chim trời được.vi ở ngoài chim bay nhẩy khắp nơi ăn uống đủ các thứ và học hỏi đấu đá lẫn nhau .cũng như bạn nói chim vào lồng như được sinh ra lần thứ hai là có lý .chim mộc bẫy hoặc mua về trước hết bạn phải luyện cho ăn cám cái này đơn gian thôi .khó nhất là thuần cho chim đứng lồng lây lai được lại bình tĩnh. cái này mất nhiều thời gian đòi hỏi người nuôi phải kiên trì khéo léo thi mới mong có kết quả. chúc bạn có nhiều em khuyên hay .vai loi chia se cùng anh em đừng chê

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 08:06 PM ----------

a e cho hỏi em mới bẫy được một chú khuyên ngoài thiên nhiên líu rất hay và dài hơi nhiều nhất là 50 mỏ hoặc hơn thế nửa.. vậy mà nuôi đến nay cả tháng rùi ma vẩn chưab thấy e nòa líu lại.khi ở nhà chĩ đi bẫy e nòa mới líu được it câu.. a e có cách nào giúp e kkk:a01: e thank trước:a03:
1 tháng đã ăn thua gì mà bạn đòi chim líu .mình hỏi bạn 1 câu bạn chăm chim thế nào (chim bạn đã đứng lồng chưa) hay nó vừa nhìn thấy bạn đã bay loạn lồng.nên bạn phải từ từ kiên tri đừng nóng sốt quá .chim bạn líu được 50 đến hơn 50 mỏ ,khi nào em nó thuần nhớ up video cho anh em thưởng thức nha:a15::a15::a15:

Chỉnh sửa lần cuối:

DOANBUONG

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: khuyên líu thế nào

Mình mới nuôi khuyên được 2 tháng và nuoi chim khuyên mộc. Trong nhưng con chim cua mình co môt chú chim rất hay hót chuyện nhưng không thấy hot líu vì vậy mình muốn hỏi các bác chỉ bảo hộ mình dể chú chim của minh nhanh líu.xin cảm ơn nhe.
Mình chuyển bài vào đây để bạn tiện theo dõi và phù hợp với chủ đề nhé. Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuanvan2012

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới tập nuôi chim mong ae chỉ giáo thêm.

e mới nuôi 2 con khuyên 1 con thì bẫy được. còn 1 con thì em mua.còn bẫy được đến bây giờ e vẫn chưa thể phân biệt được là đực hay cái còn em kia thì lông mươợt đẹp đòn dài. e nó hót chuyện ầm ầm nhưng vẫn chưa líu hn e đi mua sâu qui về cho e nó ăn 5 con thì thấy e í bập bẹ líu 1 ít xog lại hót chuyện.xin hỏi các bác là làm sao để e nó nhanh líu được ạ.1 ngày cho ăn bn con sâu và ăn hoa quả ra sao.e thì cách 1 ngày cho tắm 1 lần vs vệ sinh lồng đã được chưa hay còn sai xót chỗ nào. mog các bác chỉ giáo thêm.e mua con này 500k được 1 tuần mà chưa thấy gì tại thấy e nó hót hay quá (khi e mua là chủ của nó đang cho nó làm chim mồi)

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Em mới tập nuôi chim mong ae chỉ giáo thêm.

Bạn nuôi như thế là tạm ổn rồi đó. Bạn cứ cho em nó ăn từ 5-10 con sâu, còn tắm thì 2-3 ngày tắm lần, dọn vệ sinh lồng thường xuyên. Hoa quả cho ăn ít thôi mỗi lần một lát mỏng cỡ một đốt ngón tay và 2 ngày cho ăn một lần vào buổi chiều là tốt nhất, tắm nắng ngày ít nhất là 30 phút. Chúc bạn có nhiều chú khuyên hay và đẹp. Thân

davidthanh

Thành viên mới
SVC$
0
em mới vào nghề chưa đc lâu. nhà em có 3 con. 1 em mái 2 trống. có 1 em là đc nuôi từ nhỏ là trống. nó ít líu lắm. bây giờ phải làm thế nào cho các em nó căng lửa. mong các ae chỉ dáo.:a04::a04::a04::a04::a04:

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
mùa này thì chim không có lửa đâu mà líu với lo bạn ơi, chơi gì cũng phải kiên nhẫn bạn nhé. đợi chim thay lông xong, trời ấm lại vài hôm sẽ có lửa lại. còn với thơi tiết mùa này thì chim chả líu đâu, có chăng thì đó là những con chim trái vụ nó sẽ ko bền nước đâu còn ko thì những con dùng bột kích mà => cho cùng thì bạn nên nuôi chim đúng vụ của nó. lúc líu thì nó sẽ líu thôi đừng nôn nóng nhé

duymkqn

Thành viên mới
SVC$
0
Chim của bạn đả được mấy mùa rồi . Theo mình được biết các tụ điểm toàn là cao thủ , chim của họ ít nhất là 2 mùa trở lên , nên thể lực rất sung mãn .
Nêu' chim bạn chưa có tuổi lồng thì làm sao dám mở miệng líu lại được .
Treo gần chim căng coi chừng chim của bạn nó nín lun đó , nếu nó bị nín thì phải cần 1 thời gian lâu để trở lại phông độ ổn định . ( Giống như bị shock í )
Nên treo xa chổ tụ điểm dợt chim khi nào nó chịu mở miệng líu lại thì cứ thế càng ngày càng sát gần lại .

Một ngày đi dợt khuyên là một ngày vui .:)) :a14:
Bác cho em hỏi tí. E mới tập chơi khuyên nhưng khổ nỗi chỗ em không có điểm dợt thì em có thể khắc phục bằng cách nào ạ?

tubeo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho phép anh bổ sung thêm HoàngHà nhé :Chúc các chú khuyên của em nó bắn Chiu:a20:Chiu:a20:Chiu:a20:Chiu:a20:Chiu:a20: như là vãi đạn AK thời chống Mỹ em nhé!!!

bạn ơi cho mình hỏi khuyên mình nó chíu chíu chíu.. dài lắm có khi cả chục tiếng như vậy mà sao chẳng thấy nó líu....mộc mình mua o tiệm nuôi được 4 tháng rồi.hic..thèm được nghe chú khuyên của mình líu quá.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom