Guest viewing is limited

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bộ còn nhỏ lắm hay sao mà xưng con dữ vậy, e hãy cho biết tên và số dt của mình. có gì hãy lien lạc với anh qua số dt 0988217627. Anh tên nguyên nhà ở Hoà Thành

Anh Tuấn nhà ở TC mà ở khu nào Có gì sau này có đi đánh e ghé chơi.
Anh về TN chừng nào đi, e cũng mới vào hội. Thấy a quan tâm tới anh em ở TN mình e mừng quá, nếu khi nào có dịp lên chợ Long Hoa a hãy.Hiện e cũng đang nuôi vài chú và đặc biệt là e còn cảng đẻ được nữa đó

Chào bạn, ở TN mình không ít những người chơi CM đâu nhưng CM hiện giờ chơi vừa ý giá ko rẽ đâu nha bạn
Nếu các bạn ở TN có nhu cầu xin mời đến nhà mình xem những chú chim mình nuôi và Đặc Biệt mình còn cảng cho chim đẻ thành công nữa đó, hiện mình dang có được 4 bầy mỗi bầy 2 con. Còn chim nuôi trên lồng thì có tất cả 9 con, mồi có má trắng có. Hân hạnh được giao lưu với anh em TN mình !:a01::a01::a01:...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rất mừng khi gập thêm anh em ỏ TN lên tiến để chim o TN khong Tuyệt chũng. Mình thấy Chim TN bây giờ cũng khó kiếm.

Anh Nguyen mình sẽ liên lạc với anh, mình cũng õ gần Long Hoa.

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh Romeo, CM Tn minh sẽ ko bị tuyệt chủng được đâu a. Vì e hiện giờ đang cảng thành cong mà, hiện giờ e đã co được 4 bầy rồi đó. hôm qua em mới bán được 2 bầy rồi:a12::a12:

lhp_st

Thành viên mới
SVC$
0
nhà tui ở bến cầu
chích chòe lữa ở đây bẫy ăn không hết luôn!
Chào Mào thì ích

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
con ỡ phường 4 nè.con cũng thích chơi chào mào lắm.mấy chú chĩ con chơi với.
Em K&D thân, e có biết CM suối đá đã mất gốc từ hồi nào ko mà nói là e được cho 2 con CM suối Đá vậy. Anh xin nhắc lại là CM suối đá từ năm 93 đã ko còn nữa rồi, mà e có biết giọng suối đá ko mà nói là CM Suối Đá vậy. Hiện tại chim Suối Đá gốc bây giờ chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, còn ko tới 10 con đâu em à, chào e chúc vui vẽ.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a15:
hi ! xin chào tất cả mọi người thân thương vùng tây nình của chúng ta nhé ! hội mình nay sơm tụ hơn rất nhìu rùi ha ! :a07: happy ! mọi người vẩn khoẻ chứ ạ ! :a04: mình tên Sơn , mình sắp tròn 18t ! mong mọi người cho phép mình vào hộii với :a16:
bác Romeo hồi lúc về mà mình hẽm biết dc gì :a17: (bác có gặp dc nhìu anh em ở tây nình hem vậy)nghe bác Lộc nói mình mới biết á !
hihi ! bác hoangnguyen đa tài quá he, mình nói về nuôi chim đã quá "khổ" nay bác còn cho sanh nở dc...đó là một điều tuyệt vời bác ạ :a07:
lâu quá ko lên mạng , lên 1 lần mà spam nhìu như vậy... có ngày bị cho ăn chổi chà quá hehe:a03: ... mọi người thứ lổi cho tật nhìu chiện của mình nhé......:a26:
mình chúc 1 ngày tốt đẹp đến với anh em trong hội nha... và hội chúng ta sẽ càng ngày càng vững mạnh ! hihi happy days:a29::a06:

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu quá không spam cho anh em, vì hiện giờ em sống o SG, anh em co thể cho em biết cội CM hay dợt ở TN không, vì em cũng thường về TN chơi lắm

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi ! lâu lắm mới gặp lại bnạ !ybecopmine vẩn khoẻ chứ ! hiện thì mình vẩn chưa tìm dc 1 chổ nào duợt chim :a42: mà hiện gần nhà mình có 1 quán ngay đường trãng lớn đi châu thành , phía sư đoàn 5 chạy thẵng lên đối diện ngiả trang liệt sĩ:a44: đang có dự định tập trung , vì nơi đó cây cối cùng không gian rất chi là thoáng mát hehe ! mà... chĩ tiếc 1 điều... bà chủ quán hẻm cho con zai mình mê chim hehe :a43: ... và hiện mình vẩn tìm 1 chổ mới... buồn ghê ! mong sao sẽ có 1 ngày dc sống trong không khí cội cm ...:a01: nhìn mấy hội trên diển đàn mê ngất ngây ! thân ! chuch mọi người 1 buỗi tối ngủ ngon nha ! :a31:

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện thì mình vẫn ở SG, chơi cội o công viên Lê Thị riêng vào mỗi CN, nếu có cội o TN, thì CN em cũng thường về TN lắm, nếu có cội em sẽ ra tham gia, hihi, mong sẽ sớm có

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a04::a04::a04: Chào các anh em TN, Theo mình biết thì tình hình hiện nay phong trào chơi CM tỉnh nhà đang dần hồi phục lại rồi, ngay cả những người lúc trước chơi choè than nay cũng bỏ gần hết mà quay sang chơi lại CM, Vì hiện nay sâu trên thị trường cung cấp ko đủ cho người chơi nên họ bỏ dần. Hiện đã có một nơi mà theo thông tin mình biết sau này sẽ là nơi đấu CM đó, Các bạn có biết dựa chim của chú Chỉnh ko ở gần cửa 7 ngoại ô trên đường lộ Chánh môn đó đối diện vói tiệm thuốc thú y của BS Trinh. chỗ đó lúc trước dùng để đá than nhưng nay ít ai chơi nữa nên đổi qua CM, thường thì sáng các ngày và đặc biệt là ngày T7 và CN. Sau này nếu có dịp cacd1 bác cứ đem lên đó chơi và ALô cho Nguyên nha. Chào các bác, chúc mọi người sức khoẻ và vui vẽ:a26::a26::a26:

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho số phone di bạn, chứ chỉ vậy sợ tìm không ra, thanks

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi ! như vậy thì anh em chúng ta cũng có thêm 1 nìm vui rất lớn rùi nhỉ ! nhà mình thì ở tút trên châu thành, có dịp mình phải ghé qua mới dc:a31:, :a44: thân ! chúc mõi người 1 ngày đầu tuần thật sảng khoái nha ! :a32: hihih

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh em, tại sao mình không tổ chức một buổi offline để đi bẫy Chào Mào ở Tây Ninh nhĩ? Ở khu nào có nhiều chào mào bổi, mình sẽ offline đi bẩy một ngày(hai ngày cuối tuần cũng được luôn), đi bẫy vừa vui, vừa lại được giao lưu học hỏi...

Ai quan tâm thì contact với mình nhé:
- Mình tên Hiếu, mình ở xã Phước Minh, huyện Dương Minh Châu (hiện giờ đang làm việc tại sài gòn)
- Số phone: 098 214 9284

Thân,
Hiếu

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix, đi bẩy thì hơi khó, vì em cũng ở SG, cả tuần thì đi làm không có tg, số fone của em 0918882818

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix, đi bẩy thì hơi khó, vì em cũng ở SG, cả tuần thì đi làm không có tg, số fone của em 0918882818

mình cũng đi làm suốt, chỉ rảnh cuối tuần. Nếu ybecomine có vào DMC bẫy CM thì ghé mình chơi nhé, mình hay thấy mấy người ở ngoài thị xã hay hoà thành vào trong Phước Minh <Dầu Tiếng> bẫy lắm.

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ủa DCM còn CM hả, sao nghe anh em nói la CM suối đá tuyệt chủng rùi moh1

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ủa DCM còn CM hả, sao nghe anh em nói la CM suối đá tuyệt chủng rùi moh1

còn chứ bạn, nhưng giờ cũng hiếm lắm, khoảng 2 năm trước thì còn cả bầy, giờ thì chắc CM move vô rừng lịch sử và núi cậu rồi.

Mình có quen vài người trên đó, thì người ta nói vậy, hôm nào rãnh sẽ lên đó, mình ngại kiểm lâm, nên chưa lên, kì này về qê, hỏi Ba mình xem có qen với kiểm lâm không, nếu có, hì hì, mình sẽ vô rừng bẫy thử xem thế nào.

Còn số còn lại thì nghe nói bay qua Dầu Tiếng rồi, ngay cái cầu từ bến củi qua dầu tiếng đó, khoảng hai tháng trước thì mình bẩy ở đó, có bầy CM con, khoảng hơn 20 con đó. Tuần rồi về qua đó thì không thấy nữa. Mình sẽ truy lùng bọn chúng sau.

CM trên nhà mình được cái giọng hay và đặt biệt lắm, nhỏ con, mào búa, nhưng dữ lắm.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15:
hi ! xin chào tất cả mọi người thân thương vùng tây nình của chúng ta nhé ! hội mình nay sơm tụ hơn rất nhìu rùi ha ! :a07: happy ! mọi người vẩn khoẻ chứ ạ ! :a04: mình tên Sơn , mình sắp tròn 18t ! mong mọi người cho phép mình vào hộii với :a16:
bác Romeo hồi lúc về mà mình hẽm biết dc gì :a17: (bác có gặp dc nhìu anh em ở tây nình hem vậy)nghe bác Lộc nói mình mới biết á !
hihi ! bác hoangnguyen đa tài quá he, mình nói về nuôi chim đã quá "khổ" nay bác còn cho sanh nở dc...đó là một điều tuyệt vời bác ạ :a07:
lâu quá ko lên mạng , lên 1 lần mà spam nhìu như vậy... có ngày bị cho ăn chổi chà quá hehe:a03: ... mọi người thứ lổi cho tật nhìu chiện của mình nhé......:a26:
mình chúc 1 ngày tốt đẹp đến với anh em trong hội nha... và hội chúng ta sẽ càng ngày càng vững mạnh ! hihi happy days:a29::a06:

Chao Son va anh em, Mình về có liên lạc với Sơn nhưng gọi dt tay thì khong gọi được mình cũng có gọi dt nhá nhưng Sơn khong có ỏ nhà, mình về VN nhưng thường siên ỏ Cũ Chi, quê vợ. Ỏ đó thường siên đi vô Phạm Văn Cọi để bẩy chim, nhưng trong đó chim cũng bể hết ròi khó dính lấm. Mình có về TN cũng đi bấy vòng vòng Thị Xã và chim ỏ đây còn bể hơn mấy chỏ khác. Mình củng gấp được mấy anh em ỏ TN. Có gập anh Phước mình vợi anh ta cũng có đi bẫy mấy lân trên Tân Biên nhưng khong dính gì cã.

Mình cũng có liên lạc với anh em bên Bình Dương và cũng đi bẫy với mấy anh em bên đó đi rất xa, phãi đi tới Bình Phước - Bù Na, Đác Nong trên đây chim còn rất nhiều mình đi được 3 chuyến và cũng làm được tất cã là 8 em CM 6 em tơ 2 em Trận.

Bữa nào rãnh xẽ upload lên vài tấm hình cho anh em coi chơi.

Thân chúc anh em được vui vẽ và được nhiều chim hây :)

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix, nghe anh em bình loạn bẩy vui thật, nhưng ngặt nổi mình bận đi làm, nên không có thời gian, hi vọng 1 ngày nào đó sẽ có cơ hội, quả thật CM ở TN mình là giọng khá chuẩn và hay, nên mình chỉ chơi mỗi CM TN thui, hihi. Mình có 1 em mồi nhưng em nó đang thay lông, nên cũng chẳng có nào chơi được, đang tìm 1 em nữa, đang nhờ ông anh tìm dum, hihi

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix, nghe anh em bình loạn bẩy vui thật, nhưng ngặt nổi mình bận đi làm, nên không có thời gian, hi vọng 1 ngày nào đó sẽ có cơ hội, quả thật CM ở TN mình là giọng khá chuẩn và hay, nên mình chỉ chơi mỗi CM TN thui, hihi. Mình có 1 em mồi nhưng em nó đang thay lông, nên cũng chẳng có nào chơi được, đang tìm 1 em nữa, đang nhờ ông anh tìm dum, hihi

Hì, cái này thì mình xin đính chính, Chào Mào ở TN mình giọng hay, nhưng mà chưa hay bằng mấy giọng CM ở các miền khác, chẳng hạn như CM huế...Giọng chào mào Huế nghe hay hơn nhiều đó.

Chúc bác mau tìm được một em Chào Mào như ý.
Thân,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom