Guest viewing is limited

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn đẹp lắm mua chim dự vậy là tốt rồi nhưng để lồng sắt thì phí quá "con chim qu1y phải ở lồng son" thay lồng đi cho xứng tầm bạn nhé

Nuôi lòng naỳ cho nó tiẹn thoi, gởỉ nguoì ta nuôi giùm khong có dòì hỏỉ được bạn ơỉ.

Mâý caí lòng nay điêù có bồn để cho chim tự tấm. Nêú ngaỳ naò đó có dịp về vn ỏ sẽ mua long cây cho đẹp mà phaỉ tự châm sóc mâý con chim được.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy anh cho hỏi là đi mua cào cào ỏ đâu vậy? Hòi mình còn ỏ VN có ra ngoài tiệm mà thấy nó có bán dế khong hà.

Hy vọng mình sẽ được về thang 4-5 này.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như mua cao` cao` ở khu vực chợ chim long hoa mới có ! mà cũng tuỳ lúc à ! hầu như là dế !
thân !
tháng 4,5 anh về à ! hân hạnh chào đón anh nhé !
em nè ! Nick red boys á ! anh vẩn khoẻ chứ !

tondai27

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các pro ở TN có trường chim CM ko vậy?và thường chơi vào thứ mấy ,ở đâu?

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như mua cao` cao` ở khu vực chợ chim long hoa mới có ! mà cũng tuỳ lúc à ! hầu như là dế !
thân !
tháng 4,5 anh về à ! hân hạnh chào đón anh nhé !
em nè ! Nick red boys á ! anh vẩn khoẻ chứ !

Van mình biết em thay đỏi tên, thấy ai cũng nói mỏi ngày cũng cho chim an cào cào, chác mấy bác siên lấm ngày nào cũng suống ruộng bắt cào cào cho chim an :a21::a21:.

Khi nào mình về sẽ gọi cho Phi biết.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
các pro ở TN có trường chim CM ko vậy?và thường chơi vào thứ mấy ,ở đâu?

Chào anh, hình như hiện giờ chưa có chổ nào dợt chim ah. Nên mình mới lập trang này hy vọng các anh em ỏ gần xa lien hộp với nhâu sẽ làm 1 chổ để dợt chim hàng tuần như mấy nơi khác.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện thì hội tây ninh vẩn chưa có nơi nào lập trường ,.., cũng vì vài lí do khách quan à ! nôi đây hiện vẩn đang duy trì 2 hội là choè lửa và hoạ mi ! còn Chào Mào thì.. cũng chưa thấy có ! nếu có nghệ nhna6 nào biết xin chĩ giùm nhé ! thansk

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
ae hội chơi Chào Mào tây ninh up vài ảnh chào mào vùng tây ninh cho ae cảm nhận

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
ae hội chơi chào mào tây ninh up vài ảnh chào mào vùng tây ninh cho ae cảm nhận

Anh Bemaap, mình có post lên 2 em cũng mua ỏ Tay Ninh trong trang thứ 4, 2 em này cũng khong đẹp lám, có nhiều anh em ỏ Tay Ninh mà khong chiệu post lên cho anh em coi chơi.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng ! hiện thì em đã ko còn em nào nữa ! lí do là muốn tìm việc làm thật ỗn định giờ giấc mới nuôi lại ! hihi chứ đi làm mà sáng đến tối mới về thì có mà,... chẵng có em nào khoẻ ! hihi thân

minhtuan_tn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có post bên mục Chào Mào của minhtuan đó. Để mình đưa qua đây nha

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ten la An, nha o Thi Xa Tay Ninh, e moi vua tap choi Chao Mao, thay no hay hay, nhug ma o Thi Xa Tay Ninh, em khong biet cho nao dot chim ca
vâng ! hân hạnh chào mừng anh đến với hội chim - cảnh - Chào Mào Tây Ninh:a15::a14:
chim Chào Mào ko những hay mà còn là món ăn tinh thần cho tất cã những anh chị mê chim chào mào ấy nhĩ ! :a26: hiện thì chúng ta vẫn chưa tỗ chức ra dc 1 nơi dợt chim nào ra trò ... :a36:
nếu anh ỡ khu vực thị xã thì có thể tìm đến quán cafe nằm ngay đầu ngã tư Quốc Tế (bến xe tây ninh) và hằng ngày hay cách nhật vẫn có 1 vài nghệ nhân treo chim ngay cữa quán ! :a01:
hiện giờ thì mình ko còn thấy đông như xưa nữa,... :a02: hihi ! Chúc anh vui vẽ bên chú chim Kưng của mình nhé ! :a16: Thân !

minhtuan_tn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn rảnh,ngày mai cn lên Tân Châu đánh kết hợp dợt chim luôn. Ở Vườn xoài Tha La đó. Nếu ko biết chổ thì alo cho mình nhé

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a04:vâng ! sáng hôm nay mình đi uống cafe trong quán và rất mừng là hội chim đang dần tấp nập và đông vui như xưa ! một nghệ nhân lớn nhất trong hội bày tỏ niềm vui :"Lâu lắm rùi mới có diệp vui chơi như thế này, hằng ngày chĩ biết thui thủi trong vườn nhà cùng chim cò, đâm ra buồn lắm, nay hội lại bắt đầu đông vui trỡ lại trong lòng tui vui vui ngộ ngộ sao ấy nhỉ, hà hà " nghe lời tâm sự của bác ấy lòng mình cũng rạo rực hẵn lên ! mong sao hội quán vẫn sẽ vững mạnh và tràn đầy tiếng chim ca hát ...:a01:
p/s: thật tình thì một phần củng nhờ chũ quán cafe với lòng đam mê cao độ đã khuyến khích anh em trở lại chung vui ! 1 tấm lòng rất chân thành :a04:
chúc anh minh tuan gặt dc nhiều em Chào Mào nhé:a37:
ngày cuối tuần tốt đẹp đến cho mọi người ! thân :a16:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng mấy anh em đã có chổ để dợt chim, hy vọng mình sẽ có dịp vê sóm hơn sẽ liên lạc vợi anh em, đi bẩy chim chơi.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
to@ anh Romeo : heehe ! :a31: nhanh nhanh về mà thăm quê đi nhá ! :a39:
to@ anh becomine : vâng ! hiện thì ngày chũ nhật anh ra thăm vui ! còn các ngày khác anh cũng có thể ra uống cafe và treo Chào Mào mình lên cây sào, huýt hu huyey vài cái cho vui !
à ! nếu anh ko thích chổ ấy thì anh đến Quốc Doanh Oto có con hẽm đối diện trường Phan đình phùng , đi thẳng rùi quẹo vào con hẽm nhõ(mổi sáng thứ 7 cn đứng ngay hẽm là nghe chim hót) mà nời đây chũ yếu là chim lửa và mi là nhiều ! thân !:a31:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
máy bác tham gia đông vui quá hà từ hôm tết đến giờ em cũng hay về đó lắm mà không biết ai trên diễn đàn để mà giao lưu hết thứ 7 tuần sau 7/3 em có 1 chuyến về đó nữa anh em nào gần khu Tòa Thánh thì cho em số phone để liện lạc gập mặt chơi nha.chúc anh em vui vẻ:a01:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
:a44:Hihi, vay chu nhat nay chay ra nga tu quoc te choi, chi ranh vao cn thui, con may ngay # phai di cay kiem tien mua chim chu :a32:

vinhbe: len thu 7, rui co o lai CN khong ra do choi cho vui luon huh:a07:

khoảng trưa chủ nhật em mới về lận nếu gập được thì anh phone cho em nha số phone em nè:01694153199 mà em chỉ biết mỗi cái tòa thánh đó à tại xe dừng ngay đó.hẹn gặp anh nha:a01:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà mình thì ỏ đàng sau chùa Toà Thánh, ỏ khu bàu năng. Mình cũng khong biết quán cafe quóc tế là ỏ đâu vậy?

Chác chừng nào về ròi sẽ gọi anh em nhờ dẩn đi.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sang nay di cong viec, em co ghe qua quan càe cua anh Huy o ngay nga tu quoc te, gan ben xe TN. Vo nhin may con CM cua anh, het dam dem con CM cua minh ra luon, con chim cua em moh ra do, chac no tat tieng luon qua:a19:, may con CM cua anh Huy, cu nhu con chim dien tu co gan pin, nhug co dieu no hot khong bao gio het pin:a20:
.
anh ơi ! bài của anh ko có dấu nên anh bị admin xoá ! bữa nào anh viết lại có dấu nhé ! hihi
anh romeo chừng nào về đây mọi người cùng chung vui nha ! :a20:
anh vinhbe ! ủa bến xe ngay toà thánh anh hõi thử phãi bến xe mít một ko ! hõi tài xế neu phải thì ok rùi đó anh ! :a32: hôm đó mình xin nghĩ làm dc , cho mình xin 1 chổ giao lưu với nhé! :a07: hẹn gặp lại

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom