Guest viewing is limited

chiphongqs

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp mình về chăm sóc chòe lửa.

Vào thơi gian hiện tại chổ mình đang ở mưa rất nhìu.dường như là bảo.nhưng cách tắm chim của mình là hai ngay tắm một lần.như vạy mình xin hỏi các nghệ nhân là nếu mưa như thế và hai ngày tắm một lần thì có ảnh hưởng gì không các nghệ nhân.cho mình ít lời khuyên nha.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp mình về chăm sóc chòe lửa.

nếu tắm thì bạn để nơi kín gió tắm xong thì trùm áo lồng lại.đề phòng em nó bị trúng gió,nếu tắm tuần 2 lần cũng được ko nhất thiết 2 ngày tắm 1 lần bạn ah

angelboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu mùa mưa tốt nhất là 3 ngày tấm 1 lần mùa mưa mà mấy bữa nay ở TP HCM mưa ko nên em chưa tắm được cho chú nhà em nữa 4 ngày rồi hix

chiphongqs

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu mùa mưa tốt nhất là 3 ngày tấm 1 lần mùa mưa mà mấy bữa nay ở TP HCM mưa ko nên em chưa tắm được cho chú nhà em nữa 4 ngày rồi hix
vạy em xin cảm ơn hai anh nha,chổ em mưa hoài chắc một tuần tắm hai lần cho chắc quá hihi

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

theo mình thì mùa mưa mình không cho tắm hoặc pha nước ấm cho chim tắm.một tuần 2 lần là đc rồi.tắm xong nhớ trùm áo lồng lại cho chim để tránh cho em nó bị trúng gió.

trungpq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở Phú QUốc. Thời tiết mưa nhiều lắm. Ko bt nên tắm như thế nào cho hợp ly. Mong a,e chỉ bảo thêm.

pheomeo87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang định nuôi 1 chú CL,nhưng ko biết là có nên ko vì nhà mình có 1 cái lồng phóng to(1m X 1m cao 2m)nhưng chỗ này mua này có nắng từ 10h đénw 3h trên mái minh đã lợp tấm nhựa để che mưa.ko biết mình có nên nuôi 1 em CL trong đó ko.(mình muốn nuôi luôn trong đó ko cho sang lông khác)các bậc tiền bối cho mình xin ý kiến có nên nuôi như thế ko.minh rất mong đc các bạn chỉ giáo THÂN

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu tấm lọp đó đủ mát. vì sợ bạn để sát tấm lợp với mái lồng khi nhựa hấp thu ánh nắng thì nó sẽ nóng kinh khủng. nếu bạn muốn vậy thì nâng tấm lợp lên rồi trồng 1 ít giây leo cho lên lồng thì càng đẹp vừa tự nhiên vừa thoáng mát

Thân

duchanhpc

Thành viên mới
SVC$
0
mình ở Phú QUốc. Thời tiết mưa nhiều lắm. Ko bt nên tắm như thế nào cho hợp ly. Mong a,e chỉ bảo thêm.
- KHông nhất thiết hôm nào cũng tắm hay là 2 ngày tắm 1 lần. Nếu vào mùa mưa, hay trời lạnh như ngoài bắc thì 1 tuần tắm 1 lần cũng không sao. Cứ 2 ngày dọn vệ sinh sạch sẽ, hôm nào thời tiết khô dáo hơn thì tắm ( ngoài bắc còn phải pha nước ấm cho CL tắm trong nhà cơ mà)

Lê Việt Hùng

Thành viên mới
SVC$
0
E ở miền bắc và mới nuôi 1 chú CCL(bắc), e muốn hỏi cách tắm thế nào cho hợp lí và tốt cho nó vào mùa đông.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom