Guest viewing is limited

lamvuduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mai Hoa

Chào bạn Tranminhuy!
bạn còn đó không?
bạn bảo loại này hót hay nhất trong loài Finch, vậy chúng nó hót hay hơn cả Yến hà bạn. Tôi đang tìm một cặp nuôi thử nhưng không tìm thấy ở đâu bán cả nè!

Mình cũng đã nghe Hoa mai hót rồi, giọng hót hay lắm đấy chỉ thua Yến về độ dài của giọng thui, chứ âm thanh và tiếc tấu không thua đâu.

ngogiuoc

Thành viên mới
SVC$
0
hôm nay mình mới phát hiện có những cá thể mai hoa hót không giống nhau, mình có 1 con hót 1 điệu khác với những con trong bầy.

vuongvnn

Thành viên mới
SVC$
0
bác mua được 200k 1 cặp à.. hôm trc em lên HHT hỏi nó hét 500k 1 cặp. chán quá bỏ đi luôn

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
E thấy dễ nhầm lắm.Bây h có bọn hay nhuộm chim sẻ màu đỏ lắm.Khi khách hỏi bọn bán hàng toàn bảo là Sẻ Lửa hay Mai Hoa.Bọn này hầu như toàn là bán chim dạo.Các pác nên cẩn thận.hôm nào tiện e sẽ post hình lên cho câc pác xem.:a33:

lamvuduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở cần thơ cũng có bán nữa mà đắt quá chim bổi 150k 1 con hic hic bằng ở nơi khác bán cả cặp. nhìn vợ chồng bán chim mình thấy ghét hihi.

tvxdnhatphat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua 2 cặp 200K/1 cặp á........... :a44: Mua tại tiệm bên kia cầu Chà Và

khanhabc68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ai biết cho mình hỏi chim hoa mai mái có hót ko? Màu sắc chim bán ở chợ có đẹp như trong ảnh ko? Ngoài kê ra nó có ăn thêm gì nữa? Cảm ơn.

toanbebe

Thành viên mới
SVC$
0
các bác ơi cứu em với. Sáng nay em dậy xem thì trên đầu con Mai Hoa trống ở nhà bị chảy máu, nhìn giống như bị sứt 1 miếng thịt vậy, bự cỡ đầu tăm, trong lồng thì có vết máu vương vãi. Em không biết có phải do con mái mổ không, tại vì con mái này em mới mua để thay cho con mái lúc trước bị sổng.
Các bác giúp em nhanh nhanh với T____T

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mua này đã có chim mai hoa chưa ai biết ngoài HN chỗ nào bán ko , hoăc bac nào trên dien dan có để lại cho em 1 cặp thanh nhiều , em it OL có gì sms vô hòm mail ttdat.vn@gmail.com
thank nhiều

namnh01

Thành viên mới
SVC$
0
mua này đã có chim mai hoa chưa ai biết ngoài HN chỗ nào bán ko , hoăc bac nào trên dien dan có để lại cho em 1 cặp thanh nhiều , em it OL có gì sms vô hòm mail ttdat.vn@gmail.com
thank nhiều
Có đấy, trên HHT có đấy. hôm trước mình hỏi họ bảo 400k/cặp chim mộc 980k/cặp chim thuần mà chả bít là thuần chưa nũa thấy nhốt riêng, nghe vậy chán luôn. chả mua nữa

khanhabc68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hà nội đã có chim Hoa mai rồi. Trên Hoàng hoa thám họ nói đắt lắm, AE nào có nhu cầu mua thì đến chợ Mơ mới mà mua ( sông Kim ngưu), khoảng 200/ đôi.

longhien0108

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm nay mìn ra HHT hỏi,một cặp chim mai hoa mà hét 450k. Bác nào có biết ở HN có chỗ nào giá mềm mềm chút ko chỉ cho em với.

Linhnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các a cho e hỏi la hoa mai có nhốt đc vào lồng khuyên ko a....

ttung11

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở HN Mai Hoa giờ tầm 300k/ cặp:a36:
P/s Có bác nào nuôi đc MH đẻ chưa thể chỉ cho ae chút kinh nghiệm, em cũng thích loài này vì giọng hót cũng khá hay, nhưng mà nuôi đẻ đc mới thích, ko thì nó cũng chẳng bằng mấy loài chim hót khác:a24:

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các a cho e hỏi la hoa mai có nhốt đc vào lồng khuyên ko a....

Ko nhốt đc đâu bạn.Nan của lồng khuyên rộng lắm,MH bay ra đc đấy.Bạn nên mua loại lồng dành riêng cho MH ý.Giá khoảng 130k lồng hình thang và 250k lồng tròn.

---------- Post added at 03:19 PM ---------- Previous post was at 03:15 PM ----------

Hôm nay mìn ra HHT hỏi,một cặp chim mai hoa mà hét 450k. Bác nào có biết ở HN có chỗ nào giá mềm mềm chút ko chỉ cho em với.

Bạn ra phiên chợ Bưởi ý.Có người bán đấy,300k/đôi.Hoặc bạn có thể lên nhà Lịch Vân ở Kim Ngưu(Chợ Mơ chuyển ra).Nhanh lên.Sắp hết mùa rồi đó.

nickname88

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Mai Hoa

chào các bạn, mình rất thích nuôi chim. Nghe các bạn nói chuyện về chim manh manh hay còn gọi là chim Mai hoa. Mình ở Hà Nội nên ko biết chỗ nào bây giờ có chim này nhỉ?( mình đã đi chợ Mơ, chợ Bưởi nhiều lần rồi nhưng vẫn ko gặp??ai biết chỗ nào bán chỉ giùm mình nhé. Thanks

không biết ở Hà Nội giờ này mua ở đâu vậy các bạn??tôi đã đi mấy chợ rồi( Chợ Hàng Da, Chợ Mơ, chợ Bưởi rồi)...

Hoa mai bh rất hiếm ở hà nội. nếu bạn thik nuôi thì có thể qua 456 hoàng hoa thám đặt mua

---------- Post added at 05:45 AM ---------- Previous post was at 05:42 AM ----------

450k cũng phủ lý đấy bạn ơi. bh toàn 600k 700k/đôi

---------- Post added at 05:46 AM ---------- Previous post was at 05:45 AM ----------

Hà nội đã có chim Hoa mai rồi. Trên Hoàng hoa thám họ nói đắt lắm, AE nào có nhu cầu mua thì đến chợ Mơ mới mà mua ( sông Kim ngưu), khoảng 200/ đôi.
bạn cho mình hỏi địa chỉ của hàng chim đấy với. thank b

---------- Post added at 06:00 AM ---------- Previous post was at 05:46 AM ----------

ông Sơn béo làm ăn uy tín lắm ko lùa đâu bác ah,lai còn nhiệt tình nữa.^^lâu ko qua hàng ông í.ko biết hàng ông Sơn béo có manh manh nhật ko các bác nhỉ định kiếm 1 đôi mà:)

bác cho e hỏi địa chỉ nhà ôg sơn béo đấy đc ko? e cũng muốn mua 1 đôi hoa mai. thank bác

longhien0108

Thành viên mới
SVC$
0
Tin hot, tin hot
Hôm nay ở Hoàng Hoa Thám đã thấy bán chim Mai hoa. Tình hình là giá 1 cặp chỉ có 1,3 triệu thôi.
Bác nào có nhu cầu thì ra mà mua nhé. Nghe giá xong em hết thích nuôi rồi.:a36::a36:

dat_casper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hà nội mùa này có mai hoa chưa nhỉ và đâu bán ai biết chỉ dùm

aducdkz82k65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bài hay thât....nếu ae nào biết nơi bán thì chỉ giùm mình nhé........thank

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom