Guest viewing is limited

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mai Hoa

Em không thích mua ở Trương Định vì giá cao, hôm nay bắt em trống khác, đúng 120K. Đời gặp nhiều may mắn thế nào vừa thả lồng hơn tiếng đồng hồ đã được biết giọng hót Mai Hoa, không thể tin được, đúng như mọi người nói, giọng nó thánh thót, trong trẻo lạ lùng...kết rồi đấy...hi hi

Mình là khách quen của Tuấn Trương Định, Mai Hoa trên Minh Mai Hàng Da và mấy hàng ở trên Mơ cũng là hàng nhà Tuấn bán. Tuấn chưa bao giờ bán đắt cho mình cái gì, nhưng chẳng hiểu sao lần này lại bán cao thế. Hôm nay qua Hàng Da thì cũng chỉ 150k/1 đôi thôi.

@Bác Cảnh sát Đà Nẵng: Đang điên tiết với nó lắm đây, mà cái giống chuột chuôi dao rất nhanh, nó biến mình thằnh thằng mèo Tom khờ khạo 2 lần rồi.

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0

Mình là khách quen của Tuấn Trương Định, Mai Hoa trên Minh Mai Hàng Da và mấy hàng ở trên Mơ cũng là hàng nhà Tuấn bán. Tuấn chưa bao giờ bán đắt cho mình cái gì, nhưng chẳng hiểu sao lần này lại bán cao thế. Hôm nay qua Hàng Da thì cũng chỉ 150k/1 đôi thôi.

không biết mình mua 1 đôi là 2 on trống được không anh coi77 nhỉ, em đã mua lồng tre nhỏ rồi được 1 hôm lại bay mất, chắc nó nhịn ăn hôm qua để thon thả hơn, sáng dậy chuồn mất rồi. Quả này em phải sắm con lồng sắt về nhốt vậy. Mua 1 đôi 2 trống không biết có giá đấy không, vì em mua một trống đã bị ép giá như thế, hoá ra chim mái chỉ có 30K thôi ạ...hix hix, chẳng có tí bình đẳng giới nào cả..:a05:

vophanhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Một clip Mai Hoa (Manh Manh ta) ngoài thiên nhiên. Món ưa thích của chúng là lúa non.
[VIDEO]http://ibc.hbw.com/ibc/videos/Estrildidae/Amandava_formosa_3g.wmv[/VIDEO]

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

không biết mình mua 1 đôi là 2 on trống được không anh coi77 nhỉ, em đã mua lồng tre nhỏ rồi được 1 hôm lại bay mất, chắc nó nhịn ăn hôm qua để thon thả hơn, sáng dậy chuồn mất rồi. Quả này em phải sắm con lồng sắt về nhốt vậy. Mua 1 đôi 2 trống không biết có giá đấy không, vì em mua một trống đã bị ép giá như thế, hoá ra chim mái chỉ có 30K thôi ạ...hix hix, chẳng có tí bình đẳng giới nào cả..:a05:

bác cứ mua cái lông vuông dùng nhốt yểng hay sáo ấy ,nó có mà bay đằng giời .Bác mua 2 con trống để làm gì hả bác ,bác định nhốt hai lồng để riêng à,Mai hoa nó có ganh đua hót như các loại khác đâu ạ,theo em mua thì nên mua theo đôi

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

hihi đang nói về Mai Hoa bác cường lại nhầm sang vấn đề chợ búa hàng họ rồi
Mai Hoa nhà em hôm nay đã hót to hơn hihi,vô cùng sung sướng ,nhưng mà chưa có âm điệu ,em đang háo hức chờ và chờ

cuong_daik

SVC$
0

hé hé, hoalo_biglong à, mình đang có 1 trống 2 mái đấy, vì mua 2 đôi, bay mất 1 em trống rồi, 2 mái 1 trống không biết có hại chim không nhỉ :a28:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

hihi 2 mái 1 trống chả hai gì đâu bác ạ ,mai hoa cũng chả ganh đua nhau mấy đâu ,bác ko thấy là thường người ta toàn ghép 1 trống nhiều mái à ,nhưng mà chỉ để đẻ thôi haha ,chứ mai hoa thì chắc chả nuôi đẻ dc đâu nên cũng chả đẻ thế làm gì
thực ra nuôi mai hoa càng nhiều càng đẹp ,nhất là trong aviary ,tiếng hót đan xen nhau thì càng vui tai càng hay
mai hoa nhà em đã đỡ nhảy nhót mà tập trung vào luyện giọng ,ko khổ công chủ cho ăn ngon ở sạch :a04:

cuong_daik

SVC$
0

đau lắm hoalo ạ, không có duyên với Mai Hoa rồi, 3 con trống bay mất, tiếc nhất là 1 em vừa thả lồng hơn 1 tiếng đã hót, những em trống còn lại cứ ngu ngu kiểu j ấy. Bây h 1 chồng 2 vợ, nhìn không ra thể thống j cả :a27:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

em vẫn ko hiểu bác làm thế nào mà bay mất 3 con đực liền ,con còn lại chắc ko ngu đâu ,có khi đau quá nên nhìn nhầm đấy bác ạ :a35:
nếu ko ra thể thống gì thì bác đi mua thêm 1 em nũa cho về làm chồng vậy. có khi bác thả vào avi .mua thêm vài đôi manh manh + 7 màu cho nó có anh em cho vui

cuong_daik

SVC$
0

cái con trống ngố tàu hôm nay đã biết mở mỏ hót rồi, nghe khá phết "hoả lò" ạ, cứ khi nào nó bắt đầu hót là bọn mái lại rộn ràng ủng hộ, cũng buồn cười ra phết.Tiếc là không có aviary chứ bọn này thả vào đấy bay thì cứ gọi là điên cuồng.. :a45:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

tình hình Mai Hoa nhà bác vậy là ổn rồi ,nhưng mà nó có nhát ko ạ ,Mai hoa nhà em ko đến nỗi nhát lắm nhưng mà no cũng chả thuần ,chim trời bẫy về thế đấy .em để nó ở chỗ khuất người nó mới hót nhiều và to thôi
Loại này cho tắm thế nào bác nhỉ ?

Cao_LâmHP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào cả nhà, mình đang muốn nuôi 1 đôi Mai hoa, vậy hỏi xem bác nào có thể bảo ban cho em chút kinh nghiệm về loại này & nêu có thì cho em xin vài bức hình của bọn nó nhé! :a04:
.Hoa mai thì chỉ cần kê,cám trứng ngon vào là được rồi bạn ơi.

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

.Hoa mai thì chỉ cần kê,cám trứng ngon vào là được rồi bạn ơi.
Cám trứng cho mai hoa có giống cám trứng đậu xanh cho khuyên không bạn? Mình thì mới chỉ biết cho ăn hỗn hợp các loại hat gồm: kê đỏ, vừng đen và hạt cải. Ngoài ra nghe nói có thể cho ăn dưa chuột nữa nhưng mình chưa cho ăn, vì đôi này mình mới bắt về nên còn nhát lắm sợ cho ăn quả vào đi ị nhiều thì phải dọn thường xuyên ngại lắm, mỗi khi lại gần lồng chúng nhảy loạn cả lên, xót hết cả ruột!

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cám trứng cho mai hoa có giống cám trứng đậu xanh cho khuyên không bạn? Mình thì mới chỉ biết cho ăn hỗn hợp các loại hat gồm: kê đỏ, vừng đen và hạt cải. Ngoài ra nghe nói có thể cho ăn dưa chuột nữa nhưng mình chưa cho ăn, vì đôi này mình mới bắt về nên còn nhát lắm sợ cho ăn quả vào đi ị nhiều thì phải dọn thường xuyên ngại lắm, mỗi khi lại gần lồng chúng nhảy loạn cả lên, xót hết cả ruột!

Cho ăn cám trứng của Yến hót bạn ạ !

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cho ăn cám trứng của Yến hót bạn ạ !
Cảm ơn bạn, ngoài ra bạn có biết có thể cho mai hoa ăn thêm gi nưa không? Mai Hoa của bạn thế nào rồi, khoẻ đẹp chứ? Mình biết bạn là 1 Mod bên ABV đúng không? Rất vui khi gặp bạn ở đây. Thân

cuong_daik

SVC$
0

em thấy ngoài hàng người ta cho ăn mỗi kê nên em cũng làm vậy. Mà cái giống này cũng dở hơi ra phết, lồng son chẳng thích ở, cứ thích bị nhốt vào lồng sắt,lồng kiên cố mới chịu được, em nhốt vào lồng đẹp bay mất mấy chú rồi.
To "hoalo": mình chưa thấy bọn này chịu tắm gội gì cả, có để 1 cóng nước rộng vào lồng nhưng bọn này chỉ uống chứ không tắm, chắc chưa quen nên ngượng đây mà :a39:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

hehe to cuong : anh để một lá xà lách to đã nhúng nước vào ,nhớ là phải đẫm nc nhé ,nó sẽ nhảy lên đó tắm ,chả khác gì yến hót hé hé

cuong_daik

SVC$
0

hehe to cuong : anh để một lá xà lách to đã nhúng nước vào ,nhớ là phải đẫm nc nhé ,nó sẽ nhảy lên đó tắm ,chả khác gì yến hót hé hé
ngày trước mình dùng chai lavie cắt gọt cẩn thận 1-2 ngày cho yến tắm một lần, cứ nhìn thấy nước là phi vào tắm chắc vì không phải chim hoang dã, mai hoa có vẻ khó tính hơn nhỉ :a02:

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mai hoa của em mua được khoang 2 tuần rồi nhưng em vẫn chưa cho tắm vì đi làm cả ngày tối mới về nên chưa có thời gian, với lại em thấy chúng vẫn còn nhát quá treo lên thì không sao chứ cứ mỗi lần nhấc lồng xuống là nhảy loại xạ, không biết cho khay nước vào có chịu tắm không? Em cũng cho thử 1 lá xã lách nhúng đẫm nước vào rồi nhưng khôg thấy tắm mà cũng không thấy ăn luôn, sau để bị héo quắt. Mai hoa của em hót cũng nhiều rồi, nhưng phải dùng từ "hót trộm" thì mới chính xác, cứ thấy bóng người là im thít luôn. Chúng "hót trộm" còn mình thì phải.. "nghe trộm":a01:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0

muốn cho Mai hoa tắm, các bạn cứ đuỏi sang lồng tắm Khuyên (loại nan mau), có hộp được nước trong đó, bọn chúng sẽ tắm ác luôn, nếu có cả đôi, chúng càng máu tắm đó nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom