Guest viewing is limited

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mai Hoa

Cảm ơn bạn, mình sẽ áp dụng ngay tập cho chúng tắm trong lồng. Hinh như cho tắm nhiều chúng cũng mau dạn hơn thì phải? với khuyên, Chào Mào và 1 số loại em thấy như vậy, còn loài này thì em chưa biết thế nào vì là nuôi lần đầu. Mà với bọn này em phải cẩn thận khi chọn lồng, phải tìm loại nào nan chỉ đưa vừa ngón tay út thôi mới yên tâm, to hon 1 tý là các em "say good bye" mình ngay, em có kinh nghiệm xương máu rồi, và không ít bác ở đây cũng bị vậy rồi đúng không?:a01:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0

hơn cả xương máu í chứ ạ, 3 em trống đã bay đi mà chẳng "sây gút bai" với em 1 câu, mua chim trống thì 130K 1 em, đau đớn tức tưởi mãi không nguôi í ạ. Em cứ chơi loại lồng sắt cho lành, chẳng quan tâm đến xấu đẹp nữa, không thì chỉ có ôm hận thôi...:a24:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cảm ơn bạn, mình sẽ áp dụng ngay tập cho chúng tắm trong lồng. Hinh như cho tắm nhiều chúng cũng mau dạn hơn thì phải? với khuyên, chào mào và 1 số loại em thấy như vậy, còn loài này thì em chưa biết thế nào vì là nuôi lần đầu. Mà với bọn này em phải cẩn thận khi chọn lồng, phải tìm loại nào nan chỉ đưa vừa ngón tay út thôi mới yên tâm, to hon 1 tý là các em "say good bye" mình ngay, em có kinh nghiệm xương máu rồi, và không ít bác ở đây cũng bị vậy rồi đúng không?:a01:
Bạn nên mua lồng tắm KHuyên, loại Kỹ, chất lượng chút sẽ k vấn đề gì đâu. Mùa nay, nắng vẫn còn, cho bọn chúng tắm là OK nhất. Bọn chúng tắm ác, xong đứng rỉa lông cho nhau & hót vui lắm. Nếu mình cẩn thận thì chúng k thể bay đi đc đâu mà!
Bọn này giờ HN hết roài, thấy bảo nhà Lịch Vân nhiều vậy àm còn đang kêu gào thảm thiết là "mang xuống để em bán hộ cho, 200K 1 đôi k có mà bán đó bác!"
:a01: Chúc các bác nuôi thành công!

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hơn cả xương máu í chứ ạ, 3 em trống đã bay đi mà chẳng "sây gút bai" với em 1 câu, mua chim trống thì 130K 1 em, đau đớn tức tưởi mãi không nguôi í ạ. Em cứ chơi loại lồng sắt cho lành, chẳng quan tâm đến xấu đẹp nữa, không thì chỉ có ôm hận thôi...:a24:
Mình cũng chung quan điểm với bạn "Safety first". Mình nuôi trong lồng sắt TQ, loại có 2 cóng đựng thức ăn và nước ngay 2 bên cửa lồng ấy, vừa an toàn, vừa dễ dàng khi thay kê và nước, lại cả dễ dọn vệ sinh.
Bọn này giờ HN hết roài, thấy bảo nhà Lịch Vân nhiều vậy àm còn đang kêu gào thảm thiết là "mang xuống để em bán hộ cho, 200K 1 đôi k có mà bán đó bác!"
:a01: Chúc các bác nuôi thành công!
Vậy à Bác? thời gian trước em ra thấy nhiều lắm mà, nhốt đầy 1 lồng to như chuồng gà ấy có lẽ cũng phải cả trăm đôi ấy chứ, sao bán nhanh vậy nhỉ? Hay là họ bán buôn hết rồi?! Dạo này cũng nhiều người thích nuôi mai hoa quá nhỉ, mọi năm thậm chí đến cuối tháng 11 em vẫn còn thấy có nơi bán cơ.

GoldenCanary

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Các bác trao đổi nhiều thế mà chắng post lấy cái ảnh Mai Hoa nhà mình lên cho xôm, để mọi người cùng xem. Topic thiếu ảnh đâm nhạt, trong khi Mai Hoa đang là 'hàng hot'.

GC iem gửi tặng các bác ảnh ở vườn nhà vậy:

Đây là Mai Hoa mái tơ, lông bụng mới bắt đầu ửng vàng.

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Các bác trao đổi nhiều thế mà chắng post lấy cái ảnh Mai Hoa nhà mình lên cho xôm, để mọi người cùng xem. Topic thiếu ảnh đâm nhạt, trong khi Mai Hoa đang là 'hàng hot'.

GC iem gửi tặng các bác ảnh ở vườn nhà vậy:

Đây là Mai Hoa mái tơ, lông bụng mới bắt đầu ửng vàng.
Chào chị GC. Cảm ơn chị đã post ảnh. Em biết chị có 1 bộ sưu tập Finch và 1 avary rất tuyệt vời. Đó cũng là niềm mơ ước của em đấy nhưng hoàn cảnh hiện tại thì vẫn chưa thể thực hiện được chị ạ (vì chỗ ở cho mình con hạn chế nói gì cho chim hi hi...). Em cũng rất mê chim và trước đây cũng nuôi rất nhiều, nhwng nay do bận nên không nuôi nữa. Cách đây 1 thời gian vô tình vào mấy DĐ chim cảnh và như bị chọc và đúng chỗ ngứa nên không chịu nổi, đành phải đi tìm vài chú chim về nuôi cho đỡ nghiền, nhwng vì điền kiện eo hẹp (về cả không gian và thời gian) nên chỉ dám tìm loại chim nhỏ và dễ nuôi thôi.
Em có 1 đôi mai hoa khá ưng ý (theo chủ quan của em:a03:) mua cách đây gần 1 tháng, đến nay chúng cũng dạn hơn và khoẻ hơn rồi, cũng muốn khoe cùng mọi người, nhưng mỗi khi lại gần vẫn nhảy nên rất chụp ảnh rất khó (em chụp bằng điện thoại nên chụp xa không xem được). Hôm tới em mượn máy ảnh làm vài kiểu post lên nhờ chị và mọi người nhận xét hộ nhé.
À, bác nào có thể hướng dẫn em cách post hình với, em không để ý lắm nên cứ xem rồi lại quên. Xin cảm ơn nhiều.

N.N.Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chà chà, cái vụ Mai hoa của chị GC, nhìn đẹp phết nha, nhưng có thể thêm mấy hình nữa đc không vậy chị, em thấy hình như chị có nhiều lắm mà?

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0

Sis GC mà đi đến đâu thì phong trào nuôi chim cảnh lại bùng lên đến đó, hồi trước mình cũng có chơi chim nhưng dịch cúm tràn lan nên phải tạm nghỉ vài năm cho đến khi đọc được những bài viết của GC trên ABV thì máu mê của mình lại trỗi dậy, nên sau đó đã gầy lại bầy chim gần 1 năm nay rồi .

GoldenCanary

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

có thể thêm mấy hình nữa đc không vậy chị, em thấy hình như chị có nhiều lắm mà?

Chào bạn,

Chụp thì nhiều lắm nhưng ảnh ưng í thì không nhiều đâu, vì kích thước Mai Hoa nhỏ, chúng lại quá năng động nên khoảnh khắc chúng chịu đứng yên làm mẫu ngắm ống kính không dễ.

Gửi tặng SVC một ảnh Mai Hoa, chim trống. Chúng đã dạn hơn rất nhiều so với vài tháng trước (khi mới mua về). Nhưng vẫn phải chụp từ khoảng cách xa trên 1m. Gần hơn hầu như ảnh nào cũng hỏng do chưa kịp focus thì chúng đã dậm dựt bay trước vì sợ cái ống kính máy ảnh và người chụp mất rồi (mặc dù để chụp thì người và máy đã chịu khó loay hoay ngồi cạnh chuồng trước đó cả nửa tiếng cho chim không thèm để í nhiều nữa.

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0

chú chim rất đẹp ,có vẻ rất sung nữa
cây cối xang tươi nhưng mà bị sâu thăm hỏi rồi bà cô ơi :a32::a32:

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chị Golden Canary và các bạn cho mình hỏi nhé.Mình mua 1 cặp mùa trước sang mùa này thay lông màu không còn được đỏ nữa.Nó chỉ chụi ăn kê thôi không chụi ăn bất cứ món gì khác.Chỉ mình với nhe!.Thanks!

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim ngòai thiên nhiên luôn có một bộ lông đẹp và sặc sỡ do nguồn thức ăn của chúng rất đa dạng vì vậy để chim luôn khỏe mạnh và có bộ lông vừa ý bạn nên cho chim ăn hỗn hợp nhiều lọai hạt nhỏ khác nhau vừa với kích thước mỏ chim mà ta có thể tìm được (kê đỏ, kê vàng, kê hạt láng, kê hạt láng lọai lớn, hạt mè trắng, đen, hạt xà lách, hạt cải...), mai hoa cũng có thể ăn thêm thức ăn bột với điều kiện ta tập cho chúng (bột vành khuyên - đậu xanh + trứng, bột biscotte của yến hót).

nhokpo14

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi nha: làm sao để biết manh manh ta đủ lớn để sinh sản?
Tháng mấy thì manh manh sinh sản?
Khi đẻ xong nên cho ăn gì?
Nên đặt lồng ở đâu(cần tránh người k?)

danghovu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ACE. Theo Vu được biết, Manh ta là loài hoang dã, trong môi trường nuôi nhốt muốn chung sinh sản hơi bị khó. Nhưng nhiều khi các cao thủ làm được thì sao, đúng ko ạ?!:a32: Hiện giờ ở Thuận Kiều đang rộ Manh ta nhiều lắm, khoảng từ 55 - 70k/cặp. ACE nào thích thì ra xem thử. Chúc ACE chọn được Manh như ý. Thân.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Kiếm một lồng khoen cổ cực kì. Bỏ một em trống vào là rất tuyệt

honghoahoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này cũng đẹp. không biết no' có giống chim manh manh không?

ngogiuoc

Thành viên mới
SVC$
0
chừng nào lại tới mùa mai hoa vậy các bác, em cũng muốn tìm 1 cặp mà tim hoài không ra, hiện e ở HCM, không biết có thể mua ở đâu

HoangQuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chừng nào lại tới mùa mai hoa vậy các bác, em cũng muốn tìm 1 cặp mà tim hoài không ra, hiện e ở HCM, không biết có thể mua ở đâu
Bạn chịu khó chờ 2-3 tháng nữa, khoảng giữa mùa mưa.

ngogiuoc

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới tậu 1 cặp manh manh ta, hix, tìm vã mồ hôi mới ra, nhưng mà ruốc cuộc hình như hem phải 1 cặp trống mái, đang nghi ngờ vì có một số dấu hiệu sau:
màu thì cơ bản giống trông hình, 1 con chắc chắn là trống, vì tổ đỏ nhiều, con kia lúc em chuyển lồng mới phát hiện tuy màu giống con mái nhưng phần đầu hiện tại cũng có chỗ có sợi lông có phần đỏ, kô phải là đỏ nguyên sợi.
chính cái con tưởng là con mái lại là con kêu suốt, nó kêu dạng chick chiekp chick, có lúc thì kêu đơn 1 tiếng chick, mà đa phần là kêu đơn, con trống thì im re từ hồi mang về đến giờ.
các bro có thể cho mình biết thì nguy cơ mình đang cầm 2 chú đực phải kô?
mà có bro nào có 2 chú mài kô? nếu khi mình xác định chắc chắn là đực cả 2 chú thì trao đổi với mình dc hem

ngogiuoc

Thành viên mới
SVC$
0
bên Thuận Kiều đã bắt đầu bán Hoa Mai rồi các bạn ui, hôm qua mình mua 70k 1 cặp. còn vài cặp các bạn nhanh tay nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom