Guest viewing is limited

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào không tắm

tình hình là ông anh mới tặng con chào mào,mà hầu như cả năm nay m nó ko được tắm,sang qua lồng tắm đả thử đủ cách anh em àh,nào là cho tắm cạnh chim khác,để cầu cắm xuống dưới khay tắm,mà ko khả thi anh em àh,dường như em nó đả quên cách tắm hay sao đó,mong anh em hướng dẫn giúp mình hen,cám ơn anh em nhiều lắm

hieuphuongchitb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào không tắm

Đơn giản thôi bạn, chủ chim trước không bao giờ cho em nó tắm. Bạn bắt ra nhung nó vào nước 1-2 lần. Chim ướt lông rỉa bạn cứ làm thế khoảng 1 tuần đổ lại đảm bảo chim bạn sẽ tắm./.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Đơn giản thôi bạn, chủ chim trước không bao giờ cho em nó tắm. Bạn bắt ra nhung nó vào nước 1-2 lần. Chim ướt lông rỉa bạn cứ làm thế khoảng 1 tuần đổ lại đảm bảo chim bạn sẽ tắm./.
mà bắt ra nó nhát bạn àh,nên cũng ngại việc cầm tay

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Bạn dùng bình xịt cây cảnh, để ở chế độ phun sương mù xem! Chim thấy lông ẩm ướt, hơn nữa có giọt nước rơi vào khay tắm em ấy sẽ tắm thôi. Cách này không cần phải bắt chim. Nuôi chim tối kỵ bắt chim vì sẽ làm chim hoảng, mất thời gian thuần lại! Thân!

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn dùng bình xịt cây cảnh, để ở chế độ phun sương mù xem! Chim thấy lông ẩm ướt, hơn nữa có giọt nước rơi vào khay tắm em ấy sẽ tắm thôi. Cách này không cần phải bắt chim. Nuôi chim tối kỵ bắt chim vì sẽ làm chim hoảng, mất thời gian thuần lại! Thân!

mình xin bổ sung thêm ngoài cách của pác thì nếu có con chim nào tắm rồi thì để chim chưa tắm bên cạnh thì nó sẽ học theo và 3 -5 lần chim sẽ tắm.

buitrung

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào không tắm

Em nuôi chú CM này được 4 mùa rồi, hót hét ok, tướng tá, lông liết cũng tạm dịch là đẹp. Nhưng khổ nổi em nó không chịu tắm, xịt nước rồi để cạnh lồng tắm của mấy chú tắm táp em nó vẫn rúc đầu vào cống mà vẩy… Có cách nào để em nó tắm được không mong ae chỉ giáo và hướng dẫn em với. Thank’s nhiều nhiều!

mrcool

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào không tắm

Chào bác
Con này xịt nước và để cạnh lồng tắm của mấy chú đã biết tắm mà vẫn tắm cóng thì bạn nên cất cóng nước đi, thay vào đó cóng nước bằng nhựa màu trắng mà người ta hay dùng cho sơn ca, sau đó để em nó 4 - 5ngày không cho tắm, đến ngày thứ 5 - 6 thấy trời có nắng đẹp bạn cho em nó vào tắm, để nước trong máng 1/3 thôi nha, đảm bảo em nó sẽ rúc đầu vào tắm như điên, đã thử dùng cho chim nhà.

Thân
MrCool !!!

buitrung

Thành viên mới
SVC$
0

cảm ơn pác nhiều, em thử tập cho em nó rồi có gì em thông tin lại xem kết quả như thế nào nhé!

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

phun nước vào người nó lúc nó qua lồng tắm.cách khác là để nó gần 1 con đang tắm,và đồng thời lúc đó cũng để trong lồng tắm

pis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn để cóng củ củng ok nhưng hạ nước xuống mức thấp chỉ đủ để uống chứ ko tắm rồi bạn cho phới nắng nhiều hơn bt 1 chút , đến trưa bạn cho lồng tắm ở chổ vắng vẻ yên tỉnh nước chỉ khoảng 2 hay 3cm thôi đừng quá cao bạn kiếm 1 cây gổ làm cầu cưa cho có thể vừa lọt vào khay tắm rồi bạn chỉnh cho cây cách nước khoảng gần 1cm hoặc gần chạm mặt nước củng ok rồi bạn đóng đinh cố định cầu lại , lùa chim qua và để hoàn toàn ngoài nắng , nếu 15 phút mà nó chưa chịu tắm thì bạn ra lấy bình xịt tưới cây ah , xịt 1 chút cho nó ướt lông rồi để phơi nắng tiếp là tự động sẻ tắm thôi ................. xịt xong chịu khó chó nó phơi nắng tiếp đừng thấy nó lâu ko tắm mà bắt ra

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vấn đề về tắm cho chào mào, mong các bác giúp.

nói thật là em là đủ kiểu như: lùa, nghiêng lồng, rồi thì bỏ cóng nước và cám ra để sang lồng tắm, hay như là để chuối bên lồng tắm mà em nó ko chịu sang, haizzz, có bác nào có cao kiến gì khác nữa ko để em thử, hức..

ilovearowana

Thành viên mới
SVC$
0
chào mào nuôi lâu bị nhát

em nuôi chú Chào Mào của em dc khoảng gần 3 tháng rồi . khá siêng hót nhưng vẫn khá nhát người.
và tiện thể cho em hỏi cách tắm và cách tắm nắng cho Chào Mào

hoangngan12

Thành viên mới
SVC$
0
Cần tắm cho chim cần và đủ

Các bác ơi . nhà mình cũng nuôi chim cháo mào từ lúc nhỏ đến lớn , mà chim cần tắm mối ngày 1 lần hay mấy ngày 1 lần thì đủ đây?

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: Cần tắm cho chim cần và đủ

Các bác ơi . nhà mình cũng nuôi chim cháo mào từ lúc nhỏ đến lớn , mà chim cần tắm mối ngày 1 lần hay mấy ngày 1 lần thì đủ đây?

Theo mình thì tốt nhất bạn cho em nó tăm hai ngày 1 lần là ok! Tuy nhiên, việc tắm cho em nó cũng phải tuỳ từng mùa, nếu mùa hè bạn có đieu kiện thì ngày nào cũng được, còn mùa đông bạn có thể tắm cho em nó tuần hai lần cũng ok! Bạn nên để ý nết của em nó ma liệu vì có em thích tắm nhiều nhưng có em lại lười tắm cũng như con người ý mà! Hơn nữa cũng không nên ép em nó tắm vì cũng như người hôm nào khó ở thì tắm táp gì nữa! Thân!

thanh115

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: vấn đề về tắm cho chào mào, mong các bác giúp.

nói thật là em là đủ kiểu như: Lùa, nghiêng lồng, rồi thì bỏ cóng nước và cám ra để sang lồng tắm, hay như là để chuối bên lồng tắm mà em nó ko chịu sang, haizzz, có bác nào có cao kiến gì khác nữa ko để em thử, hức..

mình xin góp một cách của mình bạn làm thử xem sao nha !
Bạn mua một lồng sắt lớn và một thao để tấm ! Lúc đó bạn sẽ có một lồng tấm lớn một lồng nuôi lớn ! Tùy bạn treo ở đâu ! Treo trong nhà thì hay bị ướt nhà ! Treo ở ngoài thì phải lấy đồ che nóc lồng lại ! Con chim sẽ tự ăn tự tấm trong đó ! Cỡ một tháng tùy bạn có thẻ sang qua lồng nuôi lại ! Khi nào muốn cho tấm thì bạn sang qua lồng sắt đó là chim tắm ! Mình đã làm và có kết quả chim chịu tắm ! Hi ! Chúc bạn thành công !

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
Ðề: vấn đề về tắm cho chào mào, mong các bác giúp.

chào bạn! theo kinh nghiệm của mình thì bạn mua một khay tắm bằng nhựa có bán ở cửa hàng và chọn một khúc cây bỏ vừa vào khay độ cao khoảng phân nửa chiều cao của khay sau đó đóng đinh cố định và cho nước vừa xấp cây cầu nhé! chim đậu vào ướt chân sẽ tắm thôi! mình đã dùng cách này trị dc mấy em ở dơ rồi đó chúc bạn thành công!
:a12::a12::a12::a12:

thanh115

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
và đây là hình ảnh chiếc lồng sắt nuôi để tập tắm của mình !
photo.php
photo.php
photo.php
photo.php
photo.php

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom