Guest viewing is limited

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cụ sir ơi cho hỏi cái. Nhớt máy lạnh đâu có nhớt đỏ hả cụ, mình kiếm mãi mà chẳng thấy nhớt đỏ đâu cả thế phải làm sao đây!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi! như mình đã nói đó, nhớt đỏ là nhớt dùng cho xe máy mà bạn, còn nhớt máy lạnh thì không có màu đỏ rồi bạn ạ. Thân

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn Tommyguy thân mến. Nếu nói mua bao lâu về thì làm được thì bạn có thể mua về là làm luôn. Nhưng nếu bạn mua lồng không phải ở những nơi có tiếng tăm lắm thì họ làm không được kỹ, khi mới mua về con có xơ và các công đoạn sơ chế họ làm cũng không đầy đủ bạn có thể làm theo cách sau thì sẽ có được một chiếc lồng thật bền. Mua lồng về bạn tháo nó ra từng bộ phận dùng giấy nhám mịn đánh hết những chỗ còn xơ tre nếu có, nấu một nồi nước chè và khi sô rồi bạn bỏ vào luộc khoảng 15 đến 20 phút sau đó bạn đưa ra ngâm và ngâm vao nước vôi và muối pha loãng khoảng 1 tiếng. bạn lấy ra phơi cho thật khô và khi đã thật khô rồi thì bạn làm như cách mình đã nói ở trên. Chúc bạn thành công và có nhiều chiếc lồng đẹp. Thân
Lồng 60 thì bỏ vào cái nồi nào cho vừa đây cụ?
Thân!!!

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cụ Sir đâu rồi mà ko thấy lên trả lời nữa nhỉ. sáp màu cam kiếm ko có chỉ có sáp màu xanh, đỏ, trắng thôi cụ ơi!

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Như vậy thì mua loại nào cho được đây cụ?
Thân chào!!!

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cụ sir đâu rồi, lâu nay trối đâu mất thế. Cụ hại chết tôi rồi cụ ơi

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Híc! nghe kêu gào thế này thì cũng chết luôn chớ sống sao được. Bạn cứ mua sáp đỏ hoặc trắng về dùng cũng được đó, không sao cả. Thân

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ko phải là sáp, mà là vụ bỏ cái lồng vào luộc với chè giờ các mối nối nó bung ra hết cả rồi giờ ko biết phải làm sao với cái lồng mới mua 400k thế có chết tôi ko chứ :a42::a42::a42:

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho mình hỏi khi mình lên bằng nước trà thì đỏ thiệt nhưng mình nghe nói nó dễ bị mục gỗ lắm phải không bạn, và nhà mình có 1 câu hoi nữa là cái lông nhà mình mới vào 2 đợt nhớt đã hết vào được nữa ae có cách nào vào thêm đợt nhớt nữa không ( phần chân lồng không tiệp màu với thân màu lợt lắm .)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom