Guest viewing is limited

Lehaanh1971

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nói thật nhé , neu bạn muốn làm cho lồng chim lên được cái mầu đẹp thì bạn nên ra các cưa hàng bán sơn mua một họp xịt max one có vị hương chanh hoặc hương táo mà xịt vào thì mầu lên rất đẹp và kg bị ròn nan lồng . Khi bạn dùng xăng và dầu bôi lên lồng thì mầu kg đẹp và nan lồng rất ròn và dễ gãy lắm .

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình nói thật nhé , neu bạn muốn làm cho lồng chim lên được cái mầu đẹp thì bạn nên ra các cưa hàng bán sơn mua một họp xịt max one có vị hương chanh hoặc hương táo mà xịt vào thì mầu lên rất đẹp và kg bị ròn nan lồng . Khi bạn dùng xăng và dầu bôi lên lồng thì mầu kg đẹp và nan lồng rất ròn và dễ gãy lắm .
Đúng là cách làm như của bạn khi dùng hộ xịt max one một loại dành cho tẩy và đánh bóng ghế da ô tô thì có tác dụng nhanh và khá tốt nhưng nó không giữ được chất tre và nó cũng không bền lâu được rồi bạn lại phải xịt lại khi nó bị hết tác dụng. Nó cũng khá tương tự dầu bóng hay sơn PU mà thôi. Đôi lời theo cảm nhận. Thân

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng tre mà bị quẹt trầy xước , xước o xâu, chỉ thấy vết trầy mờ mờ thì xử lý sao cho đẹp lại ? các bạn chỉ giáo nhé, thank!

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu lồng xịn hoặc lồng đẹp hay lồng đặt làm kỉ thì ta nên quét dầu máy . còn nếu lồng hư hay lồng chợ ta nên mua chai sơn xịt về mà xịt màu gì củng được không quan trong ,mới buồn đời xịt đen cái lồng xưa thủ đức ^^

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách làm mầu đơn giản nhất của Luongdd là đem về quê cho nên gác bếp rác 1 năm sau về lấy ra chơi

ancaraven

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Upppppppp cho chủ topic ngày càng có nhiều bài viết hay ạh, chúc mừng bạn nhé.
Thân chào bạn!!!

thaivan8791

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi dầu máy khâu và dầu máy lạnh mua ở đâu mua dầu của hàng hường lí nam đế dùng đc k ?

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Chào bạn sir_thanhle ! Mình cũng đang làm theo cách của bạn , hiện giờ đang giai đoạn quét nước chè.
Lồng trước lấy về mình chỉ ủ dầu máy khâu 2 lần, giờ mới có thời gian làm nên bỏ chim vô lồng thuần rồi tiến hành như sau :
- Ngâm 5 lạng chè trong 1 ấm nước, pha đúng kiểu những người thưởng thức trà nhé.Ngâm đc 5 ngày rồi.Cuit mang lồng ra rửa sạch bằng nước xà phòng, phơi khô bằng nắng nhẹ 1 ngày rồi mới quét nước chè.Sáng sớm quét, mang phơi nắng nhje, chiều quét rồi ủ trong râm.Ngày hôm sau phơi nắng nhẹ cho khô rồi quét tiếp nước chè. Nhìn cũng vàng vàng đỏ đỏ rùi.
Giờ là công đoạn quét nước xi + dầu hỏa :
- Đoạn này cho mình hỏi là dùng chổi lông thấm dung dịch rồi quét lên hay là dùng vải thấm rồi trà đi trà lại vậy. ? Mình tính làm công đoạn này 4 lần, sau đó để khô rùi quét tiế 2 lớp dầu máy nữa và 1 phát trà bằng sáp nữa là có thể dùng đc đúng không bạn >
Mình tính

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn sir_thanhle ! Mình cũng đang làm theo cách của bạn , hiện giờ đang giai đoạn quét nước chè.
Lồng trước lấy về mình chỉ ủ dầu máy khâu 2 lần, giờ mới có thời gian làm nên bỏ chim vô lồng thuần rồi tiến hành như sau :
- Ngâm 5 lạng chè trong 1 ấm nước, pha đúng kiểu những người thưởng thức trà nhé.Ngâm đc 5 ngày rồi.Cuit mang lồng ra rửa sạch bằng nước xà phòng, phơi khô bằng nắng nhẹ 1 ngày rồi mới quét nước chè.Sáng sớm quét, mang phơi nắng nhje, chiều quét rồi ủ trong râm.Ngày hôm sau phơi nắng nhẹ cho khô rồi quét tiếp nước chè. Nhìn cũng vàng vàng đỏ đỏ rùi.
Giờ là công đoạn quét nước xi + dầu hỏa :
- Đoạn này cho mình hỏi là dùng chổi lông thấm dung dịch rồi quét lên hay là dùng vải thấm rồi trà đi trà lại vậy. ? Mình tính làm công đoạn này 4 lần, sau đó để khô rùi quét tiế 2 lớp dầu máy nữa và 1 phát trà bằng sáp nữa là có thể dùng đc đúng không bạn >
Mình tính
Chào Cuti bạn nhớ là khi quét nước chè thì bạn phơi khô rồi lại chùi sạch mới quét tiếp nhé chớ không quét chồng lên nước chè sẽ không ăn vào được trong tre nhiều đâu, với lại màu sẽ không đều.
Còn công đoạn xi và dầu thì bạn có thể lần đầu dùng vài còn sau đó thì dùng chổi cũng được. Và cũng nhớ là phải rửa sạch rồi lại mới quét tiếp lớp sau như mình đã nói nhé. Chúc bạn thành công. Thân

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Sir cho cháu hỏi bứoc cuối quét nhớt tạo màu đỏ cho lồng xof cháu quất phát baby oil vào dc ko bác, hay phải chọn 1 trong 2:a35:, vs lại cháu bỏ qua bứoc quét trà của bác thì có ảnh hửong gì ko bác.. thank :a15:

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Bác Sir cho cháu hỏi bứoc cuối quét nhớt tạo màu đỏ cho lồng xof cháu quất phát baby oil vào dc ko bác, hay phải chọn 1 trong 2:a35:, vs lại cháu bỏ qua bứoc quét trà của bác thì có ảnh hửong gì ko bác.. thank :a15:
Baby oil thì mình chưa dùng qua nên không nắm rõ lắm, nhưng theo mình nghĩ thì bạn cứ làm hết các bước trên hoàn chỉnh rồi thì bạn dùng baby oil cũng tốt thôi. Còn bạn bỏ qua bước quét trà thì lên màu sẽ lâu hơn với lại màu không thật đậm được. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Sir ơi, sao mình biết dc lúc nào lồng đã khô dầu vậy, em mới vô dầu hôi + xi buổi ság mà đến tối thấy nó khô rang rồi, còn tí mùi dầu hôi thôi, vậy sáng mai em có thể rửa rồi quét tiếp dầu dc ko hay là để vậy quét lun, thank bác:a20:

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Bác Sir ơi, sao mình biết dc lúc nào lồng đã khô dầu vậy, em mới vô dầu hôi + xi buổi ság mà đến tối thấy nó khô rang rồi, còn tí mùi dầu hôi thôi, vậy sáng mai em có thể rửa rồi quét tiếp dầu dc ko hay là để vậy quét lun, thank bác:a20:
Bạn vào dầu hôi thì đúng là nó khô nhanh rồi nhưng nó không có tác dụng lắm. Bạn phải vào bằng dầu máy lạnh, hoặc dầu nhớt dngf cho xe máy ấy bạn ạ. Mà laoị này thì không biết đến bao giờ nó mới khô, vì thế bạn phải ủ một thời gian rồi rửa sạc bằng nước rửa chén. Thân

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Nhớt máy lạnh thì kiếm mua ở đâu có được thế cụ chỉ cho mình cái!

Bạn có thể tìm đến các cửa hàng sửa chữa đồ điện lạnh trong đó có tủ lạnh, điều hòa... là cso liền mà, nhớt cũ đã qua sử dụng cũng có, mới cũng có. Thân

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mua lồng về bạn tháo nó ra từng bộ phận dùng giấy nhám mịn đánh hết những chỗ còn xơ tre nếu có, nấu một nồi nước chè và khi sô rồi bạn bỏ vào luộc khoảng 15 đến 20 phút sau đó bạn đưa ra ngâm và ngâm vao nước vôi và muối pha loãng khoảng 1 tiếng. bạn lấy ra phơi cho thật khô và khi đã thật khô rồi thì bạn làm như cách mình đã nói ở trên. Chúc bạn thành công và có nhiều chiếc lồng đẹp. Thân
Cụ cho hỏi nước chè cụ nói là chè khô hay lá chè tươi thế cụ. thank!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Cụ cho hỏi nước chè cụ nói là chè khô hay lá chè tươi thế cụ. thank!

Bạn có thể dùng chè tươi hay khô cũng được, miễn là loại nào tiện cho bạn. Nhưng mình thì dùng chè tươi vì một là có sẵn, hai là nấu nồi luộc để cho bỏ vừa khung lồng thì cái nồi cũng hơi có chiều cao tý mà thế thì nhiều nước, nên dùng chè tươi tiết kiệm hơn hihi. Thân

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thank cụ [FONT=Arial, Tahoma, Calibri, Verdana, Geneva, sans-serif]sir nhiều mình sẽ làm theo cách của cụ có gì ko hiểu mình sẻ làm phiền cụ tiếp!
Thân chào!!![/FONT]

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Làm cách này thì chắc em chết mất.
Công phu thật...Chỉ xứng đáng cho chim xịn ở thôi....Mà chim em thì toàn cùi bắp...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom