Guest viewing is limited

letrungtoan

Thành viên mới
SVC$
0
làm cách nào cho CCL lên lửa nhanh???

nhà em có 2 chú chích Chòe Lửa. một chú thì mua hồi tháng 12 còn một chú thì mới mua cách đây 2 tuần.Chú mới mua về lần đầu tiên thì là chim đầu mùa mới lên em mua đến 500k mà đuôi ngắn lắm tầm 12-> 15 Cm, em cho ăn nhiều lắm một ngày cũng được 6 con dế 3 con sâu to nữa nong sâu nhỏ và 2 con châu chấu nữa,mà nó chỉ hót liu riu chứ chưa hót to. ko biết làm sao cho chim nhanh lên lữa nữa mong các anh chỉ giáo cho:a22::a22::a22::a22::a22:.Còn chú mới mua về thì hơi nhát một tí cứ nó chỉ hót to vào sáng sớm thôi mà hót được 3 giây :a23: rồi ko hót nữa. Không biết con chòe nhà em có hay không nữa.Các anh ơi giúp em với:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: làm cách nào cho CCL lên lửa nhanh???

chim mùa này chưa chơi được đâu bạn ơi bạn cứ chắm đều tay như vậy là ổn rồi,mình thúc em nó nhiều quá kẻo làm hỏng chim luôn đó,cứ chăm đều tay vậy em nó sẽ mau lên lửa như vậy mới giữ được lửa lâu và chim chơi cũng sẽ bền hơn,cũng giống như người vậy cứ cho uống thuốc ông uống bà khen thế mà sao thọ được,vài lời góp ý,có gì ko đúng mong anh em chỉ giáo thêm

letrungtoan

Thành viên mới
SVC$
0
tại sao chòe lửa nhà em ko thấy hót????

Mấy anh ơi giúp em với. Con chòe nhà em sao mà thấy chẳng hót :a09::a09::a09: lúc nào cũng thu người lại xù lông lên hết, giống như nó bùn ngủ lắm lâu lâu bật nhạc lên thì mới líu gió :a09::a09::a09: mặt dù chế độ dinh dưỡng ko kém??? em mua 2 chú cách đây 2 tháng rồi huhuhu ai biết thì giúp em với.
Cám ơn mấy anh nhiều:a45::a45::a45::a45::a45::a45::a45:

huuhao032000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lửa không chịu hót khi đã thuần

Các bạn cho mình hỏi chút với, Chòe Lửa mình nuôi 2 con. Khi mới mua bổi về thì hót gió xong được mấy ngày thì hót sổng. Nhưng nuôi tới giờ cũng được 3 tháng rồi khá thuần thì lại không hót nữa, kể cả hót chuyện. Mồi tươi và tắm táp đầy đủ. Ai biết vì sao không chỉ giúp với nhé... Chúc mọi người có chim căng..

tuanvinh86

Thành viên mới
SVC$
0
Cách chăm cho CCL mau hót?

Các bác giúp em với. Con ccl nhà em nuôi thấy hót ít quá. nó cũng khá bạo rồi nhưng mà thỉnh thoảng mới thấy chú nó hót thôi .

hovanquang2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách chăm cho CCL mau hót?

Đơn giản thôi, bạn cho ăn nhiều cào cào non và sâu, tắm nắng hằng ngày khoảng từ 7 giờ đến 8 giờ sáng (treo dưới những cành cây có ánh năng chiếu vào không phơi trực diện giữa trời) , có chim mái kè càng tốt, tập dợt mang ra hội để cho chim tập dượt vì chim hội hót nhiều nó sẽ học hỏi thêm về giọng.

chaomaobig

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cac bac cho em hoi

Các bác cho em hỏi sao con lửa nhà em nó hót đơn điệu quá. không đổi giọng liên tục mà cứ 1 giọng hót hoài?
mặc dù nó có rất nhiều giọng hay, lâu lâu nó sung lên mới xổ hết giọng, còn bình thường hót ít khi đổi giọng lắm. bác nào có kinh nghiệm chỉ em với
thank all...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cac bac cho em hoi

mình cũng mới mua 1 con chuyền 1 mùa ,tướng đẹp ,hót sàng cầu đánh đuôi, có điều nó cứ chơi 1 giọng hoài nghe phát chán
Con bổi của mình nuôi 2 tháng mỗi lần hót là thay đỗi giọng liên tục ,có điều nó chĩ hót sỗng buổi sáng và chiều tối àh

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cac bac cho em hoi

theo mình nghĩ là do con chim nó chưa căng lửa với cả nó không có ai để thi thố tài năng thì trình diễn hết võ công làm gì cho mệt bạn.bạn thử mang đi dợt hay mượn con chim lạ của ai mang về thử xem sao.

yeuchim123

Thành viên mới
SVC$
0
giup minh voi cac ban oi

mình có con Chòe Lửa mới bắt , dinh dưỡng mình đã cho đủ chỉ có điều là giọng hót của nó thui
mình biết nó hót hay và giọng khá to, nhưng chim của mình thì lại hót nhỏ , không mở miệng ra , mình hỏi người ta là nó hót chuyện , làm sao để nó hót to như chim khác vậy mong các bạn giúp mình nha...

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: giup minh voi cac ban oi

bác ah chim bác nuôi lâu chưa.nếu mới nuôi thì từ từ ăn uống điều độ bổ sung dinh dưỡng đủ là chú chim căng lên là sẽ hót lớn thôi.chứ chim mới mà sao như chim lâu được

thân

yeuchim123

Thành viên mới
SVC$
0

bác ah chim bác nuôi lâu chưa.nếu mới nuôi thì từ từ ăn uống điều độ bổ sung dinh dưỡng đủ là chú chim căng lên là sẽ hót lớn thôi.chứ chim mới mà sao như chim lâu được

thân
chim mình nuôi được gần 2 năm rùi, được người quen cho mình nuôi được gần 4 tháng rùi , mà chả hiểu sao nó lại hót nhỏ thế không hót to được bạn ạ .

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn,
.
Chim nuôi chưa căng thì không thể hót to được. nếu có dịp đi dợt treo xa xa bạn sẽ được nghe giọng to. Chúc bạn như ý.
.
Thân

yeuchim123

Thành viên mới
SVC$
0
giúp mình với các bạn ơi SOS

mình có chú chim lửa mới bắt về được khoảng hơn 1 tháng , mới dầu nó hót to kiểu dạng hót sổng đó , nhưng dạo này nó hót ít và hót nhỏ chỉ líu díu trong miệng thui mà không hót to như trước nữa .
mình mong các bạn giúp đỡ mình nha , cám ơn ......

mobichat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp dùm em con CCL

Tình hình là mình có nuôi 1 con CCL bổi mang về nuôi được 2 tuần e nó bắt đầu hót nhỏ nhỏ trong miệng và thình thoảng hót sổng.Mình nghe a e nói cho 1 con CCL khác hót cho nó nghe thì nó sẽ nhanh lên lửa thế là mình mua thêm 1 con CCL khá đẹp đuôi 22cm chắc là e nó đang lên lửa hay sao mà dáng đứng rất cao,2 cánh trễ xuống để thấy hết cục lông trắng sau đuôi e này hót cả ngày.Làm e chim kia im lun không hot hè gì nữa hót nhõ hay to gi cũng không có.3 ngày rồi mà e nó vẫn vậy có anh nào bày cách cho nó hót theo được không

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Ðề: Giúp dùm em con CCL

muốn cho nó hót thì bác vác con lửa kia ra chỗ khác. Cách đó xa xa chút. Đừng cho bọn nó thấy nhau. Nói chung tiếng của em đang căng lửa phải vừa vừa ko to quá dễ gây đè. Nhưng nếu bác nuôi thế thì nên có thêm em mái sẽ nhanh hơn......

yeuchim123

Thành viên mới
SVC$
0
làm sao để cho chòe lửa hót to hơn đây

các bạn ơi , mình có 1 chú Chòe Lửa nuôi được hơn 1 tháng , bắt ở trên Điện Biên về , chim của tớ là chim mộc nhưng lúc đầu tớ mang về thì nó có hót và to lắm nhưng dạo này nó hót bé , không biểu hiện ra ngoài tức là không mở mỏ ra đó , tớ đi hỏi người ta bảo là nó đang hót chuyện , giờ mình phải làm sao để cho nó hót to như ban đầu giờ đây.
Mong các bạn giúp đỡ mình . Mình xin cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
lúc mới bắt về chim của bác còn lửa rừng nên vẫn hót. Tiếc là bác bỏ wa thời gian vàng này để nhanh thuần. Còn bây giờ thì em nó tụt lửa rồi nên chỉ đi gió nhỏ trong miệng do chưa wen thôi. Nhưng bác đừng lo. Nếu chăm tốt thì trong phạm vi 2 tháng nữa là em ấy lấy lại phong độ ngay thôi:a01::a01:

hlam14

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi CL nuôi mấy năm thì hay hót, em mới nuôi chú em có 1 mùa từ nhỏ thấy hót ít quá:a44:

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngày nào em củng cho nó an Cào Cào và cho ăn bao nhiêu là vừa, sáng nào em cũng cho em nó nghe file nhưng em mở hơi lớn nên em no stress như Bach De có nói, xin cảm ơn bác em sẻ mở volum vừa vừa . thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom