Guest viewing is limited

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 chú nuôi từ non lên, cũng được 7 tháng rùi mà cũng chỉ hót chuyện suốt ngày, làm thế nào có thể nhanh líu nhỉ các bác giúp với, chế độ và cám thì theo mình là tốt rùi vì cám tựu làm có chất lượng,

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tư vấn chăm khuyên líu

tình hình là trước tết có tuyển được 1 đôi khuyên 1 năm trong lồng tập thể của 1 ông già nuôi bằng cám gà nhưng mà hót chuyện rôm rả về sẵn cám thúy tuấn em đổi cám luôn cho bọn nó rất hên là sau chục ngày chăm bẵm em nó đã mở mỏ nhưng sau tết em lên trường học chỉ mang 2 con này lên nuôi.
em số 1 khá bóng bộ xanh ngắt nhưng lúc bắt trong lồng tật thể ra có sự cố bị trụi 1 túm lông sau gáy nhưng về em chuyển luôn sang cám số 2 thúy tuấn đc lực em nó líu luôn lúc đầu líu bình thường càng chăm căng lên thì mới phát hiện được là em nó có tí pha chòe ( em rất có duyên với loại này nhá lần trước cũng có 1 em nhưng sổng không về) em nó líu bình thường 1 hơi rùi hấp lên làm luôn câu huýt choẹt choẹt to lúc đầu tưởng đâu là khi líu song thì nó hót chuyện mãi mấy hôm nay em mới để ý kĩ là em nó vẫn há miệng chứ ko đi bọng kết luận là pha chòe rùi. nhưng đang băn khoăn vấn đề em cho ăn thúy tuấn 2 mà bgio thấy túm lông say gáy có ít lông ống rùi thì có cần phải hạ cám không ạ? và em để ý thấy rằng nó không thường xuyên chêm tí chòe vào như thế em nó có bị mất giọng chòe không ạ và phải chăm như nào để em nó líu chòe nhiều hơn. hiện tại thì chim không được căng do quá trình vận chuyển em đi xe máy lên đây + lạnh của thái nguyên hihi. thấy có lông ống là em tăng cường mồi tươi ngay ko dám hạ cám bây giờ ngày nào cũng 1 con dế to cấu đít cho nó chén hoa quả đều đặn ngày nào cũng có tắm táp thì 1 ngày 1 lần vì em vệ sinh lồng phải cho sang lồng tắm nhưng nó nhảy vào tắm ngay. theo các cụ em chăm như thế được không?
trước tết líu nhiều lắm bây giờ thì ít líu chỉ trưa và chiều tối mới líu nhiều.

có tí ảnh của em nó trước tết các cụ nhận xét luôn hihi bây giờ thì ko cho ăn sâu mà chuyển qua dế rồi ạ:
c

còn em số 2 nữa ạ:em này ăn cám gà như em kia nên bị bạc màu em chăm bẵm từ trước tết tới nay lông lá bóng nhưng vẫn bạc bạc người khỏe nên thon gọn và đã mở mỏ líu nhiều trong 3 ngày gần đây(1 tuần trước líu nhấm nhằng) líu xù đầu bệt cầu yêu kinh khủng lun ý. em này bắt về nhìn lông hơi xấu chỉ dáng đẹp (khi trời ấm) nên em chuyển sang cám thúy tuấn 1 vấn đề ở chỗ là mấy hôm nay trên đầu xuất hiện có lông ống trên có lẽ là nó thay điểm nhưng mà sao thay lông ăn cám số 1 mà nó căng thế treo ra là líu tằng tằng theo các cụ thì có bị ảnh hưởng ji không ? chế độ chăm sóc giống em trên dế + hoa quả đều đặn tắm tám cũng như trên. và tư vấn để em nó lên màu đỡ bạc hơn chút.cũng có tí ảnh trước tết nhìn rất bê tha hihi các cụ nhận xét

đây là lúc em nó mới về tay em nhìn dáng bgio thì thôi rồi mỗi cái lông vẫn bạc bạc có tí bóng hơn thôi ạ.mong các cụ nhận xét tư vấn nhiệt tình. thank all

Chỉnh sửa lần cuối:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: tư vấn chăm khuyên líu

Nói chung khi chim thay lông thì cũng nên hạ cám .Nhưng trong trường hợp của bạn thì chim chỉ thay lông do phần bị nhổ đi vì thế chú thứ nhất bạn nếu có hạ cũng chỉ cần cho em nó về số 1, còn về chế độ chăm như thế là tạm ổn. Tuy nhiên em số 1 không biết mình có nhầm không nhưng do bạn đổi cám thẳng luôn, sang số 2, thay đổi thời tiết... nên em có tình trạng vỡ họa nên họa thấy không đều. Em số 2 thì bạn nên cho em nó dùng cám đậu xanh luôn, thay cám đột ngột để em nó thay lông, khi em nó thay lông bạn chăm với chế độ vừa nói trên là sẽ cải thiện được bộ lông bạc màu của em nó. Chúc bạn thành công và có nhiều chú chim hay, đẹp. Thân

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nói chung khi chim thay lông thì cũng nên hạ cám .Nhưng trong trường hợp của bạn thì chim chỉ thay lông do phần bị nhổ đi vì thế chú thứ nhất bạn nếu có hạ cũng chỉ cần cho em nó về số 1, còn về chế độ chăm như thế là tạm ổn. Tuy nhiên em số 1 không biết mình có nhầm không nhưng do bạn đổi cám thẳng luôn, sang số 2, thay đổi thời tiết... nên em có tình trạng vỡ họa nên họa thấy không đều. Em số 2 thì bạn nên cho em nó dùng cám đậu xanh luôn, thay cám đột ngột để em nó thay lông, khi em nó thay lông bạn chăm với chế độ vừa nói trên là sẽ cải thiện được bộ lông bạc màu của em nó. Chúc bạn thành công và có nhiều chú chim hay, đẹp. Thân
dạ thank anh đã cho ý kiến. theo em cứ để con số 1 như thế mình chịu khó tắm táp và cho ăn mồi tươi nhiều thì cũng chẳng ảnh hưởng lắm. ảnh đấy là trước tết em chuyển thẳng từ cám gà sang số 2 luôn để chơi tết thành ra bây giờ cũng bị bay 1 ít họa thật rồi ạ theo anh thì bây giờ chuyển sang cám thúy tuấn không số hay là số 1 để họa nó đẹp lại ạ. con số 2 cho nó đổi lông hoàn toàn luôn à anh. em vừa thả nó ra trong phòng rùi tắt điện bắt lại nó vuốt ve cũng thấy nó đang thay 1 cái lông cánh và lông đuôi nữa anh à. mà cám đậu xanh trứng hay em dùng bằng cám không số thúy tuấn được không ạ

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0

Nhìn vào đôi chim của bạn tôi thấy lông lá nó còn thiếu và tuổi lồng không nhiều nên để nuôi căng tột đỉnh mùa này sợ hơi khó...có lẽ vào mùa sau bạn (nuôi tôt)sẽ được đôi chim căng như y muốn(chim khuyên cần có thời gian để ổn định),chúc bạn thành công

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

dạ thank anh đã cho ý kiến. theo em cứ để con số 1 như thế mình chịu khó tắm táp và cho ăn mồi tươi nhiều thì cũng chẳng ảnh hưởng lắm. ảnh đấy là trước tết em chuyển thẳng từ cám gà sang số 2 luôn để chơi tết thành ra bây giờ cũng bị bay 1 ít họa thật rồi ạ theo anh thì bây giờ chuyển sang cám thúy tuấn không số hay là số 1 để họa nó đẹp lại ạ. con số 2 cho nó đổi lông hoàn toàn luôn à anh. em vừa thả nó ra trong phòng rùi tắt điện bắt lại nó vuốt ve cũng thấy nó đang thay 1 cái lông cánh và lông đuôi nữa anh à. mà cám đậu xanh trứng hay em dùng bằng cám không số thúy tuấn được không ạ
Đúng như bạn nói , cứ tắm táp, cho ăn mồi tươi nhiều thì cũng không ảnh hưởng lắm đâu vì hoạ cũng chỉ bị có một ít, bạn có thể cứ để thế để có một em chơi đã. Còn muốn em nó đẹp hoạ lại thì đến lúc thay lông hoàn toàn đổi cám cũng được. Còn con số 2 mình cho nó thay lông hoàn toàn luôn đi cái đã, cho về cám không số đi, chuyển đột ngột luôn để em nó thay lông, treo nơi yên tĩnh, chùm áo lồng lại tắm táp thường xuyên, mồi tươi và hoa quả nhiều vào (Cám đậu xanh nếu bạn làm được thì tốt, nếu không thì dùng Thuý Tuấn cũng đươc) Thân

hung_dt

Thành viên mới
SVC$
0

Theo tôi bạn chăm sóc như thế là tạm ổn rồi hi!

Bạn lưu ý, bài viết không dấu là vi phạm nội qui chung của diễn đàn đấy nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nhìn vào đôi chim của bạn tôi thấy lông lá nó còn thiếu và tuổi lồng không nhiều nên để nuôi căng tột đỉnh mùa này sợ hơi khó...có lẽ vào mùa sau bạn (nuôi tôt)sẽ được đôi chim căng như y muốn(chim khuyên cần có thời gian để ổn định),chúc bạn thành công

hi đúng là lông còn thiếu tuổi lồng 1 mình thì chỉ hơn 1 tháng thôi ạ. còn ở lồng tập thể gần 1 năm rồi đấy ạ. anh nói rất đúng khuyên là cần có thời gian để ổn định

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng như bạn nói , cứ tắm táp, cho ăn mồi tươi nhiều thì cũng không ảnh hưởng lắm đâu vì hoạ cũng chỉ bị có một ít, bạn có thể cứ để thế để có một em chơi đã. Còn muốn em nó đẹp hoạ lại thì đến lúc thay lông hoàn toàn đổi cám cũng được. Còn con số 2 mình cho nó thay lông hoàn toàn luôn đi cái đã, cho về cám không số đi, chuyển đột ngột luôn để em nó thay lông, treo nơi yên tĩnh, chùm áo lồng lại tắm táp thường xuyên, mồi tươi và hoa quả nhiều vào (Cám đậu xanh nếu bạn làm được thì tốt, nếu không thì dùng Thuý Tuấn cũng đươc) Thân

vâng quyết đinh để em số 1 như thế để chơi đã chờ mùa long sau sẽ đẹp chứ giờ không có con nào chơi được cũng buồn hihi. còn em số 2 em đang định làm 1 mẻ cám nhưng còn lăn tăn vấn đề công thức cám thế nào. anh sir_thanhle cho em được xin công thức cám của anh được không ạ. em thấy cám thúy tuấn nhiều khi không ổn định lắm lúc mua cám thế này lúc lại thế khác muốn làm cám cho chim nó ổn định. công thức cám trên diễn đàn em cũng đọc khá nhiều rồi ạ nhưng chưa quyết định được vì nhiều ý kiến quá bây giờ em quyết tâm theo anh thanhle hihi
anh có thể cho em công thức là đẹp nhất còn không thì em đang định làm kiểu như này:
· Bột đậu xanh - 100 gam
-cám cơ sở ba vì sản xuất - 20 gam
-Lòng đỏ trứng gà hay vịt - 5 quả
-lòng trắng trứng - 1 quả
-Bột vỏ trứng đã tán nhỏ - 2 vỏ
-đường vẫn pha nước uống-10 gam
-chuối chín -1 quả to
CÁC bước mình chế biến như sau :
dỗ xanh rang thỏm xay thành bột khô
Cám ba vì hạt cũng xay thành bột
vỏ trứng rang khô xay thành bột mịn làm nhiều để dùng dần
lòng đỏ.lòng tráng.đường ,chuối chín đều cho vào máy xay như xay sinh tố
sẽ được hỗn hợp nước sền sệt .bắc lên bếp đun nhỏ lửa khuấy đều tay ,trứng chín thì đổ bột đậu xanh ,bột vỏ trứng và bột cám ba vì vào trộn lên sẽ được bột nhão có thể nắm thành cục được nếu đùn qua máy ép sẽ có cám hạt còn mình thì đem miết qua rá vo gạo (rá i nốc có lỗ rất vừa hạt cám khuyên ) đem sao cách thuỷ thật khô là hoàn thành mẻ cám

anh cho em ý kiến xem như nào ạ

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Đúng là cám bán ngoài họ không được ổn định lắm nên mỗi lần mua về các bạn sẽ gặp một số vấn đề khác nhau, chim không ổn định được. Còn công thức cám của mình thì cũng bình thường thôi bạn thử làm theo công thức này nhé:
Cách làm cám nuôi khuyên thông thường:
Nguyên Liệu:
Đậu xanh đã bóc vỏ: 5 Lạng
Trứng gà ta: 20 quả
Trứng chim cút: 20 quả
Mật ong: 50ml (1 chén hoa hồng)
Ngô rang chín xay nhỏ: 2,5 lạng
Cà rốt: 2 củ
Bột tôm: 2 lạng
Nhộng tằm 20 con rang chín xay thành bột
Cám gà non: 1 lạng (Trong cám gà non này có kháng sinh phòng 1 số bệnh như tiêu chảy, cúm) đem nghiền ra thành bột
Cách làm:
Đậu xanh đem đồ vừa chín tới không được nát
Trứng gà đem luộc chín sau đó bỏ vỏ chỉ lấy lòng đỏ
Trứng chim Cút để nguyên.
Đem cho đậu xanh trứng gà, trứng cút đập nát cả vỏ, cả lòng trắng trứng vào chậu bóp nát sao cho thật đều thật nhuyễn. Sau đó bạn cho cám gà non, mật ong vào và trộn lại thật đều 1 lần nữa.
Đem hỗn hợp cám chim này tạo hạt bằng máy say thịt kiểu của Liên Xô cũ có đường kính lỗ 1,2 ly (máy này các bạn có thể mua tại Hà Nội tại đầu phố Nguyễn Khuyến - có giá khoảng 120 - 140 ngàn chọn bộ - có 2 mâm tạo hạt 1,2 ly &1,5 ly dùng cho khuyên và mi). Tại giai đoạn này bạn có được những sợi cám dài như những sợi mỳ, đem phơi ra nắng khoảng 1 tiếng cho se mặt cám
Đem những sợi cám đã se mặt này vào chảo gang và đặt nên bếp nhỏ lửa đảo cho thật đều tay khoảng 90 phút bạn đã có khoảng 8 lạng cám thành phẩm sử dụng rất tốt cho khuyên chơi thông thường.
Chúc bạn thành công. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giúp em với các cụ ơi con khuyên thứ 2 của em nó bị khàn tiếng sao ý ạ nhiều lúc nó gọi đàn hay líu như tiếng chim mái khàn khàn bây giờ em phải thế nào ạ. em vẫn đang chăn cám thúy tuấn không số lông đang thay nhiều ở cánh và đuôi hoa quả dế đều đặn tuyệt đối không ăn 1 con sâu nào?

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

giúp em với các cụ ơi con khuyên thứ 2 của em nó bị khàn tiếng sao ý ạ nhiều lúc nó gọi đàn hay líu như tiếng chim mái khàn khàn bây giờ em phải thế nào ạ. em vẫn đang chăn cám thúy tuấn không số lông đang thay nhiều ở cánh và đuôi hoa quả dế đều đặn tuyệt đối không ăn 1 con sâu nào?
Chào hhuanhuan!
Để giúp chú chim của bạn nhanh hết bị khàn tiếng thì bạn có thể mua giá đậu về nấu lấy nước cho em nó uống, bạn cứ áp dụng độ vài bữa là sẽ thấy có kết quả ngay. Ngoài ra, bạn nên lưu ý là không nên treo lồng ở những nơi có gió mạnh nhé, nên vệ sinh lại lồng, cóng đựng bột và nước uống, xem lại bột có bị ẩm không, thỉnh thoảng cũng nên bổ sung cho em nó vài lát cam nhé. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào hhuanhuan!
Để giúp chú chim của bạn nhanh hết bị khàn tiếng thì bạn có thể mua giá đậu về nấu lấy nước cho em nó uống, bạn cứ áp dụng độ vài bữa là sẽ thấy có kết quả ngay. Ngoài ra, bạn nên lưu ý là không nên treo lồng ở những nơi có gió mạnh nhé, nên vệ sinh lại lồng, cóng đựng bột và nước uống, xem lại bột có bị ẩm không, thỉnh thoảng cũng nên bổ sung cho em nó vài lát cam nhé. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

thank a cho gợi ý nhưng mà trưa nay đi vòng vòng chợ toàn giá đỗ dài ngoằng nhìn chẳng ngon ji cả em đang bị ho nữa nên tạt vào hiệu thuốc làm chai siro ho laska về cả chim cả người uống liệu có đc ko ạ. em cho 1/10 ống mút của khuyên

hamy_08

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi làm sao để giữ lửa cho vk em có 1 chú nhưng líu 1 thời gian lại thôi

bạn chú ý:viết bài có dấu tiếng việt nhé-thanhks

quangvinh311278

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng là cám bán ngoài họ không được ổn định lắm nên mỗi lần mua về các bạn sẽ gặp một số vấn đề khác nhau, chim không ổn định được. Còn công thức cám của mình thì cũng bình thường thôi bạn thử làm theo công thức này nhé:
Cách làm cám nuôi khuyên thông thường:
Nguyên Liệu:
Đậu xanh đã bóc vỏ: 5 Lạng
Trứng gà ta: 20 quả
Trứng chim cút: 20 quả
Mật ong: 50ml (1 chén hoa hồng)
Ngô rang chín xay nhỏ: 2,5 lạng
Cà rốt: 2 củ
Bột tôm: 2 lạng
Nhộng tằm 20 con rang chín xay thành bột
Cám gà non: 1 lạng (Trong cám gà non này có kháng sinh phòng 1 số bệnh như tiêu chảy, cúm) đem nghiền ra thành bột
Cách làm:
Đậu xanh đem đồ vừa chín tới không được nát
Trứng gà đem luộc chín sau đó bỏ vỏ chỉ lấy lòng đỏ
Trứng chim Cút để nguyên.
Đem cho đậu xanh trứng gà, trứng cút đập nát cả vỏ, cả lòng trắng trứng vào chậu bóp nát sao cho thật đều thật nhuyễn. Sau đó bạn cho cám gà non, mật ong vào và trộn lại thật đều 1 lần nữa.
Đem hỗn hợp cám chim này tạo hạt bằng máy say thịt kiểu của Liên Xô cũ có đường kính lỗ 1,2 ly (máy này các bạn có thể mua tại Hà Nội tại đầu phố Nguyễn Khuyến - có giá khoảng 120 - 140 ngàn chọn bộ - có 2 mâm tạo hạt 1,2 ly &1,5 ly dùng cho khuyên và mi). Tại giai đoạn này bạn có được những sợi cám dài như những sợi mỳ, đem phơi ra nắng khoảng 1 tiếng cho se mặt cám
Đem những sợi cám đã se mặt này vào chảo gang và đặt nên bếp nhỏ lửa đảo cho thật đều tay khoảng 90 phút bạn đã có khoảng 8 lạng cám thành phẩm sử dụng rất tốt cho khuyên chơi thông thường.
Chúc bạn thành công. Thân

Chào bạn thanhle. Mình cũng mới chơi Khuyên đc 1 tháng,mình vào dđ để xem những trao đổi kinh nghiệm của mọi người đi trước. thanhle là 1 người có tâm huyết,biết cách chăm sóc khuyên và cũng hay trả lời trên các bài của AE trên diễn đàn.Mình rất khâm phục bạn chúc bạn và gia đình mạnh khỏe,thành đạt trong cuộc sống.Thân
thanhle à có đoạn này mình chưa hiểu mấy bạn trả lời giúp mình với nhé.
1 Trứng cút đập nát cả vỏ (cái này liệu vỏ của nó có to quá ko sợ chim ko ăn dc) khả năng cho vào máy xay sinh tố.
2 Cà rốt: 2 củ(thì làm thế nào)Cho vào máy xay sinh tố có dc ko,có hấp chín ko hay để sống.
3 Bột tôm: 2 lạng (Tôm này là tôm đồng hay tôm biển hay để rang với khế gọi là tôm mòi).Mình làm tôm đồng hấp chín có đc ko.
Mong bạn trả lời giúp mình đang muốn làm 1 mẻ cho 5 chú khuyên mộc của mình. Cảm ơn nhiều

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn thanhle. Mình cũng mới chơi Khuyên đc 1 tháng,mình vào dđ để xem những trao đổi kinh nghiệm của mọi người đi trước. thanhle là 1 người có tâm huyết,biết cách chăm sóc khuyên và cũng hay trả lời trên các bài của AE trên diễn đàn.Mình rất khâm phục bạn chúc bạn và gia đình mạnh khỏe,thành đạt trong cuộc sống.Thân
thanhle à có đoạn này mình chưa hiểu mấy bạn trả lời giúp mình với nhé.
1 Trứng cút đập nát cả vỏ (cái này liệu vỏ của nó có to quá ko sợ chim ko ăn dc) khả năng cho vào máy xay sinh tố.
2 Cà rốt: 2 củ(thì làm thế nào)Cho vào máy xay sinh tố có dc ko,có hấp chín ko hay để sống.
3 Bột tôm: 2 lạng (Tôm này là tôm đồng hay tôm biển hay để rang với khế gọi là tôm mòi).Mình làm tôm đồng hấp chín có đc ko.
Mong bạn trả lời giúp mình đang muốn làm 1 mẻ cho 5 chú khuyên mộc của mình. Cảm ơn nhiều
1: Trứng cút bạn cứ đập ra lấy cả lòng đỏ và lòng trắng, còn vỏ bạn có thể rang, sấy lên rồi xay bằng máy sinh tố thì đảm bảo mịn lắm, chim ăn vô tư
2: Cà rốt bạn hấp chín rồi nghiền với đậu xanh và các thành phần khác....( Có thể bỏ máy xay sinh tố cho nhanh cũng được)
3: Bột tôm này đúng là tôm đồng, hoặc tôm sông (không dùng tôm biển, mòi...)
Chúc bạn thành công nhé. Thân mến

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình sẽ thử bài cám của bác thanhle xem sao, nhưng cho mình hỏi là với lượng nguyên liệu như vậy thì sẽ cho ra thành phẩm là trọng lượng bao nhiêu cám, cà rốt theo mình biết thì không bao giờ say nhuyễn ra được muốn nhuyễn như bột thì phải sao lên và tán ra,không xay nát nhuyễn được như vậy thì trộn vào cám liệu lúc đùn hạt sẽ như nào

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
mình sẽ thử bài cám của bác thanhle xem sao, nhưng cho mình hỏi là với lượng nguyên liệu như vậy thì sẽ cho ra thành phẩm là trọng lượng bao nhiêu cám, cà rốt theo mình biết thì không bao giờ say nhuyễn ra được muốn nhuyễn như bột thì phải sao lên và tán ra,không xay nát nhuyễn được như vậy thì trộn vào cám liệu lúc đùn hạt sẽ như nào
Số lượng nguyen liệu như thế bạn có thể cho ra khoảng hơn 8 lạng cám thành phẩm.
Cà rốt nếu bạn hấp chín hoặc luộc chín cho vào máy xay sinh tốt với môt lượng nước nhỏ thì nó ra nhuyễn ra nước luôn, còn bạn nghiền thì đúng là không nhuyễn được, nhưng khi đùn hạt nếu bạn dùng máy quay bằng tay thì sẽ hơi nặng vì vướng sợi cà rốt nhưng hạt cám vẫn đẹp như thường, còn bạn dùng máy có môt tơ thì vô tư đi. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks bác thanhle hình như bác thanhvy_saker cũng áp dụng bài cám này của bác cho chim nhà bác ý đúng không a vì em đọc mấy cmt của 2 bác mà. mà bác cho em hỏi là chim nhà bác vẫn đang dùng bài cám này chứ chất lượng thế nào ạ

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
thanks bác thanhle hình như bác thanhvy_saker cũng áp dụng bài cám này của bác cho chim nhà bác ý đúng không a vì em đọc mấy cmt của 2 bác mà. mà bác cho em hỏi là chim nhà bác vẫn đang dùng bài cám này chứ chất lượng thế nào ạ
Chào Khuyenmoc!
Bạn đã xem qua hình ảnh cũng như clip của mấy chú Khuyên nhà mình rồi mà, hihi. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom