Guest viewing is limited

tmobile32

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi chút

chào các bác trong diễn đàn. em mới được ông anh để lại cho 2 chú khuyên đã nuôi được 2 năm rùi . 2 em này lứu va hót chuyện cũng tạm rùi . mỗi khi em mở clip chòe than hót 2 tên nhà em hót chuyện theo luôn, cứ như thế ngày nào em cũng mở cho nó nghe có được ko các bác, xin các bác cho ý kiến . em mới tập nuôi kh

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi chút

Được thì vẫn được thôi nhưng mà bạn nên cho em nó nghe file khuyên líu để thúc em nó căng lửa chứ cho nó nghe chòe than chẳ có gì cả . Khéo em nó lại líu giọng chòe ấy chứ :a01: .

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi về vk của em

Em có một chú vk đực của chú em cho chú này lông lá mượt mà rất hay kêu mà kêu to cứ treo lên là hót chuyện vậy cho em hỏi phải chăm chú thế nào và bao lâu để chú có thể liú

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về vk của em

cái này còn phai tùy thuộc vào bạn thui !
bạn cứ chăm tắm nắng, tắm nước, mồi tuơi (cào cào (thường xuyên), sâu quy (8-10 con/ngay), trứng kiến (ít thui))
cung cấp nhìu nhìu đạm trong cám cho e nó là đc thui !
còn làm cám ntn thì bạn vào các topic làm cám cho khuyên đó!
có chỉ dẫn chi tiết nữa!
Thân !

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0

cái này còn phai tùy thuộc vào bạn thui !
bạn cứ chăm tắm nắng, tắm nước, mồi tuơi (cào cào (thường xuyên), sâu quy (8-10 con/ngay), trứng kiến (ít thui))
cung cấp nhìu nhìu đạm trong cám cho e nó là đc thui !
còn làm cám ntn thì bạn vào các topic làm cám cho khuyên đó!
có chỉ dẫn chi tiết nữa!
Thân !

Ngoài các nhu cầu trên bạn nên có một chế độ dợt chim hợp lý nữa, thi theo mình khoảng 10 -15 hôm thì chú chim của bạn sẽ mở miêng thôi, vài lời đóng góp của mình, chúc cho chú khuyên của bạn mau líu nhé!
Thân!

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0

10-15 hôm đã lứu được rồi à ?!! các bạn nuôi thật khéo quá !!!

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0

Em có một chú vk đực của chú em cho chú này lông lá mượt mà rất hay kêu mà kêu to cứ treo lên là hót chuyện vậy cho em hỏi phải chăm chú thế nào và bao lâu để chú có thể liú

Cứ yên tâm mà nuôi thôi, bạn nói lông lá mượt thì chứng tỏ bạn chăm nó rất tốt rồi.Nó lại rất hay kêu to thì sớm muộn gì nó chẳng líu cho bạn nghe. Tối cho Khuyên ngủ bạn nhớ phủ áo lồng nữa là ok.
Chúc Khuyên bạn sớm líu.

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của em lông lá củng mượt mà mà suốt ngày chỉ chiu chiu và hót chuyện thui , k bik bao giờ mới líu em cho ăn sâu suốt ngày zậy cio1 tốt k ạ hay nên giảm chế dộ suống ạ. xjn cho e ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
chim của em lông lá củng mượt mà mà suốt ngày chỉ chiu chiu và hót chuyện thui , k bik bao giờ mới líu em cho ăn sâu suốt ngày zậy cio1 tốt k ạ hay nên giảm chế dộ suống ạ. xjn cho e ý kiến
ăn sâu suốt ngày sẽ không tốt đâu bạn ạ. Bạn nên giảm tỷ lệ sâu xuống đồng thời tăng cào cào lên một tý thì sẽ hay hơn. Muốn nó líu nhanh cùng với chế độ ăn bạn còn phải có chế độ chăm sóc đúng cách nữa mới được. Bạn chịu khó đọc trên các topic về dinh dưỡng cho VK. Thân

nhatphuongks

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Khuyên líu nhỏ, nhờ giúp đỡ

Tớ có 5 chu chim vành khuyên,nuôi được khoảng 2 tháng nhưng sao nghe líu rất nhỏ,ko có lửa nhờ các bác chỉ giúp làm sao để chim cănh lửa nhanh

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

bác ko nói bác đang dùng cám gì và chế độ dinh dưỡng cũng như tập luyện thế nào nên e cũng ko góp ý đc nhiều cho bác nhưng bác nên tập chung vào chế độ nuôi của bác nhé! con chim nuôi đc 2 tháng mà líu nhỏ là cũng đc rồi, bác nên cho chim ăn thêm mồi tươi như sâu qui cho nó có đủ lực để líu cũng như nhanh căng hơn, cám là yếu tố quan trọng cho con chim lấy sức mà líu nên cám bác dùng cần phải đủ chất dinh dưỡng, ngoài ra thì chế độ tắm nước nắng hàng ngày cũng là điều ko thể thiếu... chúc bác vui!

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Bạn cố gắng chăm em nó thật tốt: cho ăn sâu,cào cào và tắm táp thường xuyên em nó sẽ căng va líu to hơn đó. Thân!:a14:

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

Tớ có 5 chu chim vành khuyên,nuôi được khoảng 2 tháng nhưng sao nghe líu rất nhỏ,ko có lửa nhờ các bác chỉ giúp làm sao để chim cănh lửa nhanh
Nói chung là bạn cứ làm theo các điều mà Cường đã nói ở trên, nhưng mình có một thắc mắc là không biết chú khuyên của bạn líu chưa? hay là chỉ mới đi chuyên nên bạn tưởng líu mà nói là líu nhỏ, vì mình nghe bạn nói là "rất nhỏ". Còn để líu to thật to thì chú chim của bạn phải có lực vì thế thì bạn phải bổ sung dinh dưỡng cho em nó như mồi tươi, hwquarr và cả chế độ đi dợt nữa nhé. Chúc bạn thành công và có nhiều chú chim hay, đẹp. Thân

cucaithanky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con khuyên của em mãi chưa líu

vâng cảm ơn anh ạ nhưng mà con đấy của em ít tắm lắm 2 tuần nó 1 tắm 1 lần à

Chim Vành Khuyên của bạn 2 tuần tắm 1 lần ??
Bạn muốn chăm cho chim tắm nhiều thì mình xin góp ý với bạn cách tắm cho Khuyên của mình.

Cứ 2 ngày bạn cho chú Khuyên của bạn sang lồng tắm khoảng 20 đến 30 vào mùa hè, 15 đến 20 phút vào mùa đông kể cả chú Khuyên của bạn không tắm thì bạn cứ cho 2 ngày cho Khuyên sang lồng tắm để cho chú Khuyên của bạn thành quen. Chú ý: Khi chim thay lông thì 4 đến 5 ngày tắm 1lần, khi tắm xong bạn không nên che áo lồng nhé, cứ mở áo lồng ra để trong nhà có ánh sáng hoặc ngoài trời phơi nắng thì càng tốt.

Tắm cho chim như vậy thứ nhất là lông chim sẽ mượt, đẹp và đặc biệt chú Khuyên của bạn rất khoẻ.

Mình đưa ra lời góp ý như vậy có j sai hoặc thiếu sót chỗ nào mong anh em trong Box trích dẫn dùm nhé.

Thanks
Củ Cải.

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em khuyên 4 tháng!!!

em có nuôi 1 em vk được 4 tháng rồi giờ đã nghe em nó liu nhưng sao nhỏ quá mấy bác ơi.chỉ thấy em no liu trong cổ chú ko mở miệng.
ko biết chăm em no thế nào để líu to các bác nhi????:a08:

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Em khuyen 4 thang!!!

em có nuôi 1 em vk được 4 tháng rồi giờ đã nghe em nó liu nhưng sao nhỏ quá mấy bác ơi.chỉ thấy em no liu trong cổ chú ko mở miệng.
ko biết chăm em no thế nào để líu to các bác nhi????:a08:
Như bạn tả thì mình nghĩ chú khuyên của bạn chưa líu đâu bạn. Giọng đó không phải là líu nhỏ mà đó là chú ta mới đi chuyện thôi. Bạn cứ tìm đọc kỹ những topic hướng dẫn kỹ thuật chăm khuyên líu và thực hành cho thật cụ thể thì chú ta sẽ líu thôi. Mà cũng mới 4 tháng chú đó đã đi chuyện cũng tốt rồi bạn kiên nhẫn thêm tý nữa nhé. Chúc bạn thành công. Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

4 tháng mà mới hót chuyện là e cho nó đi ra khỏi nhà ngay đó bác, nhưng nếu bác lưu luyến thì e thấy bác nên chăm chút e nó kĩ hơn để e nó líu bác à, bác cứ xem lại cám bã và tăng chế độ mồi tươi, tăng hoa quả lên chút cho chim lấy sức khỏe và lửa để líu!:a23::a23::a23:

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Quả thật la mì rất thich nuôi chim nhưng vi điều kiên chom soc các em no rất khó vì minh phai đi lam 24h sáng nay đi thi sáng mai mới về nhà cho các em nó ăn được nên em nó hơi kém.và cung ko có bạn cùn chơi nên kinh nghiệm thực tế chưa có.cám ơn hai bác đã quan tâm bài của em. thank.....

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Quả thật la mì rất thich nuôi chim nhưng vi điều kiên chom soc các em no rất khó vì minh phai đi lam 24h sáng nay đi thi sáng mai mới về nhà cho các em nó ăn được nên em nó hơi kém.và cung ko có bạn cùn chơi nên kinh nghiệm thực tế chưa có.cám ơn hai bác đã quan tâm bài của em. thank.....
nếu vậy bác sắm thêm 1 2 e nữa cho chúng nó có hội có bè có bạn cho chúng nó nhanh lên đi bác,
bác nhàn rỗi quá nhỉ? hihi làm 24h thì bác ngủ kiểu gì, nếu đc bác xách nó đi làm cùng cho dễ thuần và cũng chăm nó tốt hơn!:a01::a01::a01::a01::a01:
chúc bác sớm có nhiều chú chim hay!

gi_cung_duoc201

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi? vành khuyên hay chuyện...

em mới bẫy được 1 chú vk nuôi được gần 1 tháng và chỉ thấy chuyện là nhiều không thấy em nó líu j cả. cheo ra chỗ khác ít người thì mới líu được một tí.các bác cho em hỏi làm thế nào để khuyên líu thay vì em nó chuyện nhiều vậy? (cám cua em cho khuyên ăn là loại cám em tự mua về và chế biến thêm)
Mình chuyển bài của bạn vào đây để phù hợp với chuyên mục và tiết kiệm tài nguyên diễn đàn. Cũng là giúp bạn dễ dàng theo dõi tìm hiểu các cm ở trên để giải quyết cho chú khuyên của mình. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom