Guest viewing is limited

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Có nên giữ một chú chim như vậy không?

Cảm ơn sự quan tâm của các chiến hữu. Hôm nay cho em nó tắm, chuyển sang lồng khác rồi. em chỉ nhảy "lấy lệ" thôi, chẳng khác gì chim đã thuần được vài tháng vậy. Hu hu hôm trước vì để đánh dấu nên chót dại cắt 1 ít lông đuôi của em, bây giờ tiếc quá:a09::a09::a09:. Em có đôi yếm không dài lắm nhưng mình bồ kết dáng của em. Đúng là nhất dáng nhì...
Hôm nào rảnh sẽ post vài tấm hình của em lên cho anh em xem nhé.
Thân!:a12::a12::a12:

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Ðề: Hỏi về hiện tượng lạ !

Theo như bạn nói thì chim bạn có 2 khả năng
Mà bạn muốn giử em nào? mới đựoc
Với mình thì cả 2 con đều đc cả, có điều là bạn muốn chim để nuôi hay là để sau này đi mồi thôi.chú chim bạn muôn giữ là chú chim thứ 2,bởi khẳ năng em nó thầnnh mồi là điều chắn chắn.Chim bổi mà líu là con chim hoàn toàn thuần đc cho nên dân đánh chim thường thuần những con chim như vậy.
Chúc bạn sẽ thuần đc nhũng chú chim hay và thành mồi
Đôi lời kinh nghiệm cho bạn

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chào anh Son , theo em biết thì 2 chú chim của anh xèo đuôi , xèo cánh nhịp nhịp , miệng thì líu cái lưởi là lúc nó đang dụ mái , nó muôn đạp mái đó anh :a01: , nhiều con còn đạp lên cầu đơn , mấy chú chim sung thì hay làm thế này lắm , nhưng anh nói ít hót thì hơi lạ , tại chú chim của em thì hót bình thường và lâu lâu cũng dụ mái như chim của anh , theo em anh nên mang 2 chú nó đi dợt thường xuyên sẽ siêng hót hơn . :a01:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0

cố gắng chăm sóc tốt vào nhất định là em nó k phụ công bác đâu

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

Sẵn đây các bác cho e hỏi tí, e bắt 1 con bổi cũng gần tháng rồi, tướng tá to gần bằng con than vậy, xem họng thì có nhìu chấm đen nhưng đến nay vẫn chưa thấy hót hét gì hết chỉ nge wit wit thôi. Xin các bác cho e lời khuyên có nên típ tục chăm sóc không. Cám ơn các bác

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào cả nhà. Mình có 1 chú CM đang vào cám, nhỏ con những mào khá cao (hơi lân), điều ngạc nhiên là mới bị "xích" mà chú ta chẳng thèm vung lồng, nhảy nhót rất khéo không hề bị vỡ đầu, nát đuôi và điều đặc biết là cái đầu cứ lí lắc liên tục khi đứng trên cầu trông rất hoạt bát. đặc biệt tên này có cái đuôi "nặng" lắm, khi đứng đuôi gần như ôm sát cầu. tên này chưa thấy hót gì cả vì đến hôm hay, hắn mới mất "tự do" 3 ngày mà. Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giáo :a15::a15::a15:

Mình cũng vừa mua 1 em hôm qua, tướng mạo và hành động khi vào lồng cũng gần giống như cm của bạn nhưng mình chưa cho ăn cám, chỉ mới cho ăn sâu. thấy nhảy rất khéo. Nhưng khác cái là hôm nay em nó đã hót tiếc là mình đi làm, về mới nghe người nhà nói lại. Mình có post bài nhờ anh em xem giúp và đang chờ mod duyệt.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cũng có khả năng tính 2 con này nó lì,hơi khác thường chút đó là chỉ gặp chim lạ mới chơi còn bình thường ở nhà ko va chạm thì chơi rất vớ vẩn,thậm chí là ko thèm chơi luôn ,e mong là chim của bác rơi vào khả năng này,còn ko phải thì.............. :a33:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0

Có khi nào bạn có 1 con trống và 1 con mái không? Mình cũng có 1 cặp trống mái cứ làm như vậy cã ngày giống chim cũa bạn... Con trống cũa mình cũng ít hót lắm.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

theo mình thường chim mt hay bổi gì gì nuôi 1 thời gian thuần đã có lửa, thì cũng thường có những động tác như bạn kể đấy là múa cầu-bơi, thường chim có những biểu hiện trên trước đấy là hót gió, đi gió rồi mới líu, múa cầu, đấy là bình thường con chim nó tự ôn luyện lấy những kỹ năng đã có, đã dc học trước đây, khi thuần có lửa chúng mới biểu hiện ra như vậy thôi.

sodocdac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình thiên nhiều về khả năng đây là 1 đôi trống mái và chúng đang gọi nhau khi nghe thấy tiếng nhau mà không thấy mặt.

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu to con lại có chấm đen thì khả năng là con đực rồi, tuy nhiên không biết má đỏ (tua)có to không. Mình nghĩ chắc còn "lạ nước, lạ cái" nên chưa dám bộc bộ hết mình thôi. cố lên. CM mà to gần = chòe than thi cũng khá lạ đấy. Chúc bạn có chú chim đẹp. Thân

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình cũng vừa mua 1 em hôm qua, tướng mạo và hành động khi vào lồng cũng gần giống như cm của bạn nhưng mình chưa cho ăn cám, chỉ mới cho ăn sâu. thấy nhảy rất khéo. Nhưng khác cái là hôm nay em nó đã hót tiếc là mình đi làm, về mới nghe người nhà nói lại. Mình có post bài nhờ anh em xem giúp và đang chờ mod duyệt.
Mình thấy Chào Mào ít ai cho ăn sâu lắm bác..chỉ có trái cây..cám..cào cào.v.v..chứ em thấy ăn sâu sẽ làm hỏng bộ lông của em nó..vì sâu có tính nóng..ăn sẽ bị xoăn...không đẹp.
2 bác cứ post vài tấm hình hoặc clip lên cho anh em chiêm ngưỡng là rõ ngay ấy mà :))
Chúc 2 bác có chú chim đẹp và ưng ý!

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ẢNH CỦA CU CẬU ĐÂY
Sáng nay trước khi đi HN, mình tranh thủ chụp được mấy tấm hình của cu cậu này, định post lên luôn rồi mới đi nhưng mạng ở nhà bị out. Vừa về đến nhà xong, tranh thủ post lên luôn. Nhìn ảnh AE có nghĩ cu cậu này mới có "tuổi lồng" là 7 ngày không? Sáng nay cu cậu chịu hót mấy tiếng rồi nhưng vẫn nhỏ, chưa được rõ lắm. Mà không hiểu sao, bình thường thì mào hơi LÂN một tí mà lúc chụp hình nó lại THẲNG TƯNG vậy nhỉ?.AE cùng xem nhé.

---------- Post added at 10:40 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

Hi, nhóc con này về nhà, đến hôm thứ 3 đã chén cám rồi, mình chắc cho ăn ít sâu nào.

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào bạn!! chú chim này mới 7 ngày t lồng mà cũng rạn gớm ha chim đẹp đòn dài mào kim cao chú này của bạn theo tôi thì em nó có tố chất là 1 em chim tốt đó nhưng tố chất thực sự của em nó thì không thể nói trước được điều gì hết :a21::a21: bạn ráng chăm sóc em nó cho tốt nha chúc bạn sớm có được 1 em chim chiến nha :a36::a36: đó là những ý kiến của mình có gì bạn thông cảm nha :a31:
thân

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chym bác đẹp và mau thuần quá nhỉ, thích nhất là cái mào của nó. Sẵn đây e xin báo với bác tin vui là sau bao ngày đợi mong thì trưa này khi mở file Chào Mào hót thì con chum nhà e đã hót rồi nhưng cũng còn ngắn và thưa lắm, nhưng vậy cũng vui lắm rồi hihi

acquy_chaomao

Thành viên mới
SVC$
0
CM bị tắt tiếng

Hello ! Chào các anh em trong diễn đàn .Mình có chuyện này mong mấy anh em giúp dùm nha .Chuyện là thế này : mình mới tuyển về 1 chú CM hôm qua khi về nhà thì cũng bung cánh máu đá nhưng được vài giây rồi sù lông đứng im 1 chỗ và khi kêu thì tắt tiếng . HJXhjx Mong anh em giúp cho .
Thanks trước !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phuocloctho

Thành viên mới
SVC$
0
chào mào mí đỏ

Xin hỏi quý anh em trên diễn đàn.có phải Chào Mào có mí đỏ là chim trống hay không.xin anh em chỉ giúp.

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào mí đỏ

Chào Mào nào cũng có mí đỏ hết bạn ơi, đó còn gọi là tách đỏ. Nếu trưởng thành thì trống mái gì cũng có hết nên không thể nhìn vào mí đỏ để phân biệt trống mái được. Bạn dạo 1 vòng diễn đàn là ra hết đó. Kinh nghiệm phân biệt trống mái thì anh em cũng bàn luận rất sôi nổi và thực sự vẫn còn đau đầu về vấn đề này. Chỉ có cách nghe giọng hót thì mới phân biệt được mà nhiều khi cũng còn nhầm. Mình cũng mới chơi nên chỉ biết vài điều cơ bản.

Chanhdaklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mí đỏ khác với má đỏ bạn ơi (mí đỏ) là phần lông trên viền mắt của chim thường thì những loại này khi người chơi sở hữu được thì rất thích nhưng cũng không chắc là đã hay

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mí đỏ khác với má đỏ bạn ơi (mí đỏ) là phần lông trên viền mắt của chim thường thì những loại này khi người chơi sở hữu được thì rất thích nhưng cũng không chắc là đã hay

Mình mới biết luôn. Để mình tìm hiểu thêm. Vậy loài này ít thấy lắm hả bạn, giá trị có cao hơn CM thường không bạn. Nếu so với CM bông thì sao.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom