Guest viewing is limited

qn_langtudaohoa80

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
bác chỉ giúp em cách bẫy cm hiệu quả nhất. thanks!

Bạn chú ý viết bài có dấu tiếng việt.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Tập hợp các bài viết đã có topic bàn đến

HLong_ce tạo topic này, để tập hợp và đưa các bài viết, mà các thành viên đã trả lời nhưng vẫn có các câu hỏi tương tự lại đề cập đến.

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
thành viên mới

e mới tham gia vào diễn đàn mong a e giúp đỡ.e tính nuôi 1,2 e cm nhưng k biết cách phân biệt trống mái và k biết cách chọn dáng chim cho đẹp mong a e chỉ dùm minh.vì lên diễn đàn thấy chim của anh e đẹp quá và mê lun rồi nên mún nuôi 1.2 e chơi và giao lưu và đóng góp vài e CM cho diễn đàn thêm phong phú và đổi mới rất monh sự giúp đỡ của mọi người.Xin chân thành cảm ơn tất cả a e ở diễn đàn và chúc a e vui vẻ chúc diễn đàn lun phát triển mạnh mẽ hơn.Thân chào

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: thành viên mới

cám ơn satria nhiều nha.Mình mún nuôi nha chưa có kinh nghiệm nhờ bạn chỉ giáo dùm

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn vào đường link phía trên: Thảo luận về chim Chào Mào. Vào mục Hỏi đáp kinh nghiệm, sẽ có đầy đủ các topic về Phân biệt CM trống, mái; Dáng và giọng hót của CM.

Chúc bạn thành công và sau này trở thành cao thủ trong nghề chơi CM.

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình đọc rồi nhưng thấy toàn là điểm chung chung ah bạn co cách nào chỉ mình thêm k.cái đo người ta gọi là bí quyết của nghề nuôi Chào Mào đo bạn

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn congtam chịu khó xem kỹ lại các topic đã nêu.
Không thể nào chung chung được, bạn à. Như anh hungdt đã nói rồi đấy.
Bạn cứ xem lại các topic đã nêu, tôi cố tình điều chỉnh các topic sao cho dễ theo giỏi. Để các bạn mới vào có thể xem, chung chung thì không thể nào, mà được các bạn nuôi đều góp kinh nghiệm của mình vào.

Bạn có thể xem topic "nhập môn nghệ thuật nuôi CM" của tôi viết rất chi là cơ bản để nghiên cứu dễ tìm hiểu. Chỉ sợ bạn không đủ kiên nhẫn mà đọc thôi chứ các topic về CM trong diễn đàn này nếu ai đọc hết nhớ hết thì đã học hết bí kíp rồi đấy. Tôi sẽ tìm vài link vào cho bạn xem.

Bạn xem qua vài link này:
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=3836
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=2546
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=1209
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=114

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn anh bạch đề nhiền nha.e hy vọng sẽ tìm đc 1 e ưng ý để anh e trên diễn đàn bình luận.thank

vuikhinuoichim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cháo mào ko chịu tắm

em mới mua một chú, nó còn nhỏ chưa thay lông nhưng nó cũng hơi biết hót. nó hót ko dài, hao hao như tiếng chim đầu đỏ vậy. vậy tiếng nó hót là tiếng gốc hay bắt trước đầu đỏ. còn việc tắm em đã hỏi người bán họ nói đã tắm dc rồi nhưng em cho nó tắm nó ko chiu tắm. xin giúp đỡ. thanks

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Tập hợp các bài viết đã có topic trả lời và thảo luận liên quan

Bạn vuikhinuoichim chịu khó đọc các bài viết đã có trả lời nhé, bạn vào topic này để tham khảo cho câu hỏi của bạn.
http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=1896

chao_mao89

Thành viên mới
SVC$
0
mơí chơi chim cần giúp đỡ

chào cả nhà em mới chơi nên rất mong được anh em giúp đỡ và chỉ bảo
hiện em mơí mua môtj em bổi và nuôi đươcj 1 tháng để lâý kinh nghiệm
nhìn CM của các anh thèm qúa
kô biết mấy con đấy có đến 1tr kô
Cm cuả em đang thay lông , khi nào thay xong sẽ bót ảnh lên

nhathuy_dx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: mơí chơi chim cần giúp đỡ

Hi Hi ! chào bạn ! mình cũng là người mới chơi CM đây rất vui khi được làm wen với bạn , bạn mới chơi chim CM nên vào topic " Nhập môn nghệ thuật nuôi Chào Mào " này đọc để biết thêm chút ít kinh nghiệm về thú chơi CM http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=114

Chúc bạn có những điều vui vẻ , thích thú khi đến với CM !:a35:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0

Hoan nghênh bạn tham gia ngôi nhà trung svc, nếu thứ 7, cn bạn rảnh thì mời bạn mang chim đến hội quán svc hà nội dợt cho vui nhé, thân

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

chào cả nhà em mới chơi nên rất mong được anh em giúp đỡ và chỉ bảo
hiện em mơí mua môtj em bổi và nuôi đươcj 1 tháng để lâý kinh nghiệm
nhìn CM của các anh thèm qúa
kô biết mấy con đấy có đến 1tr kô
Cm cuả em đang thay lông , khi nào thay xong sẽ bót ảnh lên
rất vui vì bạn có cùng đam mê và rất vui khi bạn tham gia diễn đàn .... chim bạn là bổi mới nuôi 1 tháng mà đúng vào dịp này nó đang thay lông thì bạn may mắn lắm đó , chim này bạn tranh thủ lúc này để chỗ đông người qua lại ( chim đang thay lông nên yếu sẽ ko nhảy nhiều và mau dạn hơn), chim cứ để dưới đất cho nhanh dạn chỉ cần cẩn thận mèo chuột, chăm cho ăn hoa quả + cào cào .... như thế chỉ cần chim thay lông xong thì có thể mang đi dợt chơi với anh em được rồi( quá trình đi dợt này cũng ko hẳn chơi chim được mà chỉ nhằm cho nó dạn thêm và có dịp cọ xát , học hỏi từ chim khác .... nhưng có thể mang được chim đi là vui lắm rồi đấy ) nhanh nhanh anh em ra HỘI cho có thêm chiến hữu...... Thân!!!!!!!!!!!!

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em sin it kinh ngiem

các bác cho em hỏi với em muốn nuôi một chú Chào Mào trống các bác cho em biết làm cách nào để phân biệt trống và mái, và làm thế nào để cho ló lên lửa các bác giúp em luôn lên lử là thế nào và cho nó tắm kiểu gì chước đây em có nuôi một chú chào mào già hót rất hay lên ko đẻ ý gì đến mấy nhưng chắc vì già quá nên nó đã chết tiếc gê cơ bác nào biết chỉ giáo em với nhé

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Tập hợp các bài viết đã có topic trả lời và thảo luận liên quan

Chào bạn!
Các đề tài mà bạn hỏi, trong forum đã viết rõ và nhiều rồi, bạn chỉ cần đọc kỷ lại nơi các đề tài đã có.

tapchoi89

Thành viên mới
SVC$
0
hỏi về thức ăn của chào mào

chào các bác. em muốn hỏi nếu cho cm ăn cám ba vì với chuối tây và cà chua liệu có bị chiếu chất không ạ nếu cần bổ xung thì bổ xung thêm những gì ạ ? :a40:

votugl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi về thức ăn của chào mào

chào các bác. em muốn hỏi nếu cho cm ăn cám ba vì với chuối tây và cà chua liệu có bị chiếu chất không ạ nếu cần bổ xung thì bổ xung thêm những gì ạ ? :a40:

chim ăn trái cây nhiều thì tốt hơn, chuối đủ chất nhưng không căng lắm, bạn có thể cho ăn thêm cào cào, và rang gạo với lòng đỏ trứng gà, chim đẹp và căng lắm đấy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom