Guest viewing is limited

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chỉ cho khuyên ăn cám Thúy Tuấn!

:a01: thuýtuan có 3 loại ko biết bạn cho ăn loại số mấy

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a01: thuýtuan có 3 loại ko biết bạn cho ăn loại số mấy
Em đang nuôi 2 chú mới bít mỏ đang mọc khoen. Em cho ăn loại 30k + sâu tươi và chuối. Không bít cho ăn vậy có được không ạ? Nhờ các bác chỉ giáo ạ. :a03::a03::a03:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em đang nuôi 2 chú mới bít mỏ đang mọc khoen. Em cho ăn loại 30k + sâu tươi và chuối. Không bít cho ăn vậy có được không ạ? Nhờ các bác chỉ giáo ạ. :a03::a03::a03:
chim đang non bạn nên cho ăn loại số 1 loại rẻ nhất.Sau khi hoàn thiện lông rồi thì mới cho ăn loại số 3.

dung_hg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em cho ăn loại cám đậu xanh bác ạ!mong các bác cho em chút kinh nghiệm!

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình cũng cho ăn cám thúy tuấn 30 chim líu tốt lông lá đẹp khi thay lông cho ăn cám thúy tuấn 13. Mùa đông vẫn dùng thúy tuấn 30 trộn thêm ít cám vàng của tầu cho chim đỡ rét. Sâu thì mùa hè ngày 2 con 3 ngày 1 lần hoa quả, vì không có nhiều thời gian thì theo mình nên cho ăn cố định 1 loại cám để chim ổn định và chơi bền. Thân

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
thắc mắc họng khuyên không được đen

Mình chơi khuyên cũng 3 năm nay rồi và cũng đã nuôi trên gần chục con khuyên líu cũng được cho là căng(líu đấu), nhưng không hiểu sao con chim mình nuôi không thể nào giống được con chim mình bẩy ngoài thiên nhiên. Mình để ý chim ngoài bổi ngoài thiên nhiên những con có lữa đa số là họng đen, nhưng con chim mình nuôi thì dù căng mấy thì họng không bao giờ đen cả. Không biết nguyên nhân vì sao hay có lẽ chim mình nuôi vẫn chưa căng chăng. Mong các tiền bối giải đáp giúp em vụ này.

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình nuôi 1 chú khuyên bổi cho ăn cám ba vì trộn với cám đậu xanh trứng phụng hoàng, mồi ngày vài chú cào cào, uống mật ông cách ngày, thế là em nó hót hét um xùm. Mình mới chơi nên ko biết nó líu như thế nào, nhưng có em nó cũng vui nhà vui cửa.

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì

Cám Thúy Tuấn ở ngoài Tăng Bạt Hổ còn Tuấn Cóong thì em chịu chưa biết ở chỗ nào

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho khuyên ăn dế mèn có được không các bác

chả là hum nay mua mấy lạng dế mèn về cho em chích chòe mum tiện thể em cho mấy em khuyên xơi luôn. Liệu khuyên ăn có ảnh hưởng gì không các bác

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn dế mèn có được không các bác

Khuyên ăn dế không việc gì hết. ở nhà mình khuyên cũng ăn dế mà có sao đâu.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: thắc mắc họng khuyên không được đen

chim già thì họng mới đen. ít nhất phải có tuổi đời là hai , ba năm thì họng sẽ đen thui mà.
chim ngoài thiên nhiên nếu bẫy được con già thì ngoài họng đen ra mắt của nó còn đỏ au cơ(con đực nhé).
còn những con mồm vàng, họng vàng thì toàn chim <= một mùa !!

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim già thì họng mới đen. ít nhất phải có tuổi đời là hai , ba năm thì họng sẽ đen thui mà.
Mình cũng có 2 con nuôi trên 3 mùa rồi nhưng họng vẫn không đen nhung líu vẫn căng không biết vì sao.

chim ngoài thiên nhiên nếu bẫy được con già thì ngoài họng đen ra mắt của nó còn đỏ au cơ(con đực nhé).
còn những con mồm vàng, họng vàng thì toàn chim <= một mùa !!

E thấy hầu hết cũng con còn lửa trời đa số là đen hết vì năm nào em cũng tuyển 1-2 em tơ vì còn lửa trời(họng đen) là líu liền nhưng nuôi mua sau thì vẫn líu tốt nhưng họng không đen

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

đen xì hay đen thế nào? nuôi vài mùa thì không thể vàng oạch được đúng không?
mình cũng hay bẫy khuyên nhưng chỉ bẫy lồng 2 cánh và bẫy khuyên líu thui
được con già mình mới giữ những con đã líu hay non mùa mồm không đen mình thả hết.
còn tìm con đen xì như than thì khó.

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình cũng đồng quan điểm với bạn những con nào họng đen mới giữ lại nuôi, nhưng mình vẫn đang thất mắc không biết ngoài thiên nhiên nó ăn gì mà họng đen được như vậy

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

họng đen là tùy con bạn aj! có con đen nhiều có con đen ít, mình nuôi có con 2 mùa đã đen rồi.
giống mắt của nó vậy, có con mắt đỏ ngầu có con cũng chỉ hơi hơi thui.
mình nghĩ cũng không phải do thức ăn mà do giòng của từng con chim bạn a!
chim khuyên nhìn thoáng thì con nào cũng giống nhau nhưng xem kĩ thì dáng giọng lại không phải con nào cũng giống con nào.:a01: phải không?

chaomaobongqn

Thành viên mới
SVC$
0
ăn gì cho khuyen líu to

mấy bữa trước em mới mua 1 chú khuyên mộc,về nhà chú ấy kêu cũng khá nhiều nhưng kêu nhỏ có lúc cũng khó nghe được:a22::a22::a22: nhờ các bác chỉ cách giúp cho khuyên ăn gì để kêu to hơn[hay làm cách nào đó] và cách làm cám cho khuyên ăn để nhanh líu với đủ chất dinh dưỡng:a01::a01::a12::a12:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Ðề: ăn gì cho khuyen líu to

chào bạn! vấn đề bạn hỏi mình có ý thế này nha:
1 : muốn khuyên líu to thì điều đầu tiên là thuộc về " tố chất" của từng con và cái thứ 2 là " thể chất " của con khuyên phải trong trạng thái sung mãn ( chim căng lửa ) cái này thì là do chế độ chăm sóc & cám bã của bạn.
2: cách làm cám có đủ chất dinh dưỡng thì trên forum đã có nhiều bài viết bổ ích, bạn chịu khó tìm đọc lai nha!
Chúc bạn nuôi chim vui:a01::a01::a01:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0

mình thấy khuyên mình nuôi con già năm mà họng không đen bằng con ít năm rồi cũng con ấy có khi họng đen nhiều có thời kỳ họng đen ít nói chung thì quan tâm đến sự lứu nhiều ngày và nhiều giờ trong ngày chứ họng đen nhiều đen ít chỉ là vấn đề nhỏ còn mắt có con non mà mầu mắt vẫn đỏ lừ mầu mắt nó thế chẳng phải khuyên già mắt mới đỏ .nuôi khuyên thì có nhiều biểu hiện dễ quan sát nhận biết từng thời kỳ để chăm sóc đâu phải họng đen thì khuyên mới hay các bạn nhỉ
thân chào

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: ăn gì cho khuyen líu to

trước hết bác cứ phải nuôi cho em nó khoẻ mạnh cái đã! chim khoẻ sẽ có sức mà kêu to! căng rồi sẽ líu thôi! (chăm cho đi dợt là mau lên nhất)

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn dế mèn có được không các bác

dế quá tốt bác ạ!ăn rất mát và nhiều dinh dưỡng! nhất là mùa hè này!:a12:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom