Guest viewing is limited

thtd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
làm cám thay trứng gà bằng trứng chim cút

e đọc 1 số tài liệu so sánh chất dinh dưỡng và hàm lượng vitamin trong trứng gà và trứng chim cút thì trứng chim cút có hàm lượng cao hơn nhiều. nhưng e phân vân nếu làm cám mà thay trứng gà bằng trứng chim cút thì thay mỗi quả trứng gà bằng bao nhiêu quả trứng chim cút là đủ, vì trứng chim cút tuy nhỏ nhưng lòng đỏ lại nhiều

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: làm cám thay trứng gà bằng trứng chim cút

mình thấy có bài so sánh trứng gà và trứng chim cút thì khối lượng 1 quả trứng gà = 5 trứng cút, nhưng cũng chưa ai thay toàn bộ nên đâm ra cũng khó, mà ngồi đập trứng cút lấy lòng đỏ cũng mệt phết đấy hihi nó nhỏ mà lại phải đập nhiều nghĩ đã thấy ngại hihi:a45:

cuongnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp đỡ kinh nghiệm chăm sóc khuyên

các anh ơi!em mới tập chơi vk.chỉ giúp em cách cho vk tắm với nhé!!các a có kinh ngiem lâu năm chỉ cho e cách nào chim vk nhanh thuần nhất nhé!cảm ơn các a nhiều!!!:a34:

uyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Giúp đỡ kinh nghiệm chăm sóc khuyên

các anh ơi!em mới tập chơi vk.chỉ giúp em cách cho vk tắm với nhé!!các a có kinh ngiem lâu năm chỉ cho e cách nào chim vk nhanh thuần nhất nhé!cảm ơn các a nhiều!!!:a34:
thứ 1: nếu bạn co thời gian thì nên cho tắm thường xuyên
thứ 2: chịu khó dụ cho ăn sâu khi mình cho ăn, lúc đầu dùng kẹp dí vào,khi nào chịu ăn thế thì dần dần dùng tay cho ăn.
thứ 3:sách đi sách lại khắp nơi trong nhà, hoặc là để nơi đông người, mặc kệ cho nó phi, nát mặt rồi cũng khỏi, bọn này nó lành vết thương nhanh lắm.
đứng sốt ruột làm gì, trước sau gì mà chẳng thuần đc. chơi cái này là không sốt ruột đc đâu. từ từ khoai sẽ nhừ. vội là hỏng hết đấy.
có vài kinh nghiệm nhỏ xin chỉ giáo thêm.:a03:

nguyendu16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho biết khuyên ăn cám của Minh Nguyên?

Em có 2 chú khuyên, đợt rồi có làm cám cho nó ăn, nhưng giờ bận quá không có thời gian, lại đi làm xa nhà, nhưng lúc nào cũng nhớ chúng nó thôi :a45:, e thấy trên svc có cám Minh Nguyên, không biết chất lượng ra sao, bác nào đã dùng cho khuyên và chòe.. ăn chưa, nhất là khuyên, và kết quả dùng như thế nào, chim có ổn định, lông lá có ngon lành không, giọng nó có thay đổi gì không, phân do, rồi sức khỏe thế nào.
Em định chuyển qua cám nó cho mấy em nó mà phân vân quá. Bác nào dùng rồi, cho em xin ý kiến với.
Cảm ơn các bác.:a20:

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
1. Tùy vào cách chăm sóc và tùy từng chú có mau mỏ hay không >>> cách chăm sóc
2. Chắc chắn là phải có động lực >>> tất cả là do bạn. Khuyên thường líu vào buổi sáng sớm hoặc trưa, nhất là vào mùa này khuyên đang căng rất mau líu
3. Hoa quả chủ yếu là chuối, cam, nho theo mình đây là những loại quả tốt nhất
4. Mình ở hà nội nên không rành chỗ bạn, bạn có thể đem khuyên ra chỗ nhiều cây treo vào sáng sớm, đó cũng là 1 cách để dợt khuyên.
5. Theo mình là sau khi thay 1 lần lồng, chim đã quen chủ và cũng đã dạn người là thời điểm tốt nhất có thể đi dợt được
6. Nghiên cứu cách chăm sóc và chế độ dinh dưỡng đặc biệt thì chim sẽ mau líu hơn.

Chúc bạn thành công :a01::a01::a01:

nguyendu16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác cho biết khuyên ăn cám của Minh Nguyên?

Hic, không có bác nào vào giúp đỡ, trả lời em với à, hay là các bác toàn tự làm các và cho ăn cám TB

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Ðề: Các bác cho biết khuyên ăn cám của Minh Nguyên?

Đúng là mình toàn tự làm cám và mua cám tàu cho khuyên.cám minh nguyên chưa cho ăn thử không biết thế nào,bác nào đã sử dụng rùi thì cho anh em xin ý kiến nào:a01::a01::a01:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hỏi về sâu quy cho chim ăn

các cao thủ nuôi sâu qui bác nào giúp em về qui trình nuôi sâu qui với a!!
em nuôi cứ đến lúc có cánh đen đen là nó bay mất hoặc là chết chẳng thấy nở sâu con gì cả!!
chỉ giúp với a!!:a36:

chich choe

Thành viên mới
SVC$
0
cho Khuyen líu ăn trứng kiến vàng có dc ko mấy anh góp ý dùm em

em thấy trứng kiến vàng có rất nhìu loại chim thích ăn nhất là chích chòe, khuyên cũng vậy với lại trứng kiến củng có nhìu loại vitamin em cho chim nhà em ăn thấy chúng thich lắm đặt biệt mấy con đang suy hay chim thay lông cho an nhìu trứng kiến thấy chim mau lại sức ko biết cho Khuyen ăn nhìu có dc ko mấy anh có ảnh hường đến độ líu của chim ko. ở quê em ko mua dc châu chấu hay nhộng tằm chỉ toàn trứng kiến thôi mong mấy anh góp ý dùm

phamngocphu

Thành viên mới
SVC$
0
chim vành khuyên có nên nuôi chung với chim sâu ko??

chào! em mới gia nhập hội va tập chơi chim, em có đĩnh mua 1 hú sâu và một chú khuyên va có nên nhốt chúng lại một lồng hay ko hay là mỗi chú một lồng.Thân:a33::a33::a33::a33:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chim vành khuyên có nên nuôi chung với chim sâu ko??

Bạn nên nuôi mỗi em 1 lồng! Chứ ai lại nuôi 2 loài trong 1 lồng thế kia chứ! Nhất là khuyên bạn ạ, Nuôi 1 mình em nó mới chịu mở mỏ ra hót chuyện hay líu chứ! Mình chưa thấy 2 em khuyên trong 1 lồng mà có em nào hót chuyện hay líu cả!

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0

Bạn nên nuôi mỗi em 1 lồng! Chứ ai lại nuôi 2 loài trong 1 lồng thế kia chứ! Nhất là khuyên bạn ạ, Nuôi 1 mình em nó mới chịu mở mỏ ra hót chuyện hay líu chứ! Mình chưa thấy 2 em khuyên trong 1 lồng mà có em nào hót chuyện hay líu cả!
bạn lên tách mỗi con một lồng là tốt nhất,
@The-Unborn:hai e khuyên nhốt trong 1 lồng hót chuyện là bình thường,2 e một lồng mà có 1 e vẫn líu bong bong ý hi hi:a20:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em thì chưa nhìn thấy bao h bác ạ! Hôm naò đi chọc mộc em kiếm 2 em nhìn được được rôì về nuôi chung xem thế nào hì hà bác chủ thớt nên nhốt riêng, như thế các em nó sẽ đẹp hơn vì mình có thể để ý và chăm sóc từng em 1 mà.

vuong2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì

Tôi ở Hải Phòng, tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì, nó có phải là cám Tuấn coóng không, 2 loại cám này có giống cám tàu không, và nếu ở Hp thì tôi có thể mua cám Tuấn Thúy ở đâu, sở dĩ tôi phải hỏi như vậy là vì tôi mua được 1 con khuyên ở tỉnh khác họ nói đang cho ăn cám Tuấn Thúy, còn khuyên nhà tôi thì đang ăn cám đậu xanh tự làm. Cho nên muốn mua cám Tuấn T cho ăn và đổi cám dần. Tôi không biết nên hỏi hơi nhiều mong mọi người biết thì trả lời giúp với. Cám ơn mọi người nhiều

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hỏi về cám, mong mọi người chỉ giúp

Cám Tuấn Thúy cũng là loại cám đậu xanh thôi mà bác, Bác ra hàng chim cảnh hỏi chắc là có thôi, vì loại cám này rất thông dụng mà bác! Mà cám Tuấn Thúy chả liên quan gì với cám Tuấn Cóng đâu bác ạ! Mà bác cũng chả cần đổi dần cám đâu, bác cứ đổi luôn sang loại cám đậu xanh mà bác vẫn làm cho khuyên nhà vẫn ăn là được. Em nghĩ không có vấn đề gì đâu. Bác có vẻ là người rất cẩn thận ấy chứ, nếu muốn hỏi cám Tuấn Thúy thì em nghĩ cũng không khó khăn gì khi ra hàng cám chim cảnh đâu bác! Chúc bác nhanh tìm được cám để trộn đổi cám cho em khuyên của bác!
Thân...

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Ðề: tôi muốn hỏi về cám Tuấn Thúy là loại cám gì

Cám Tuấn Thúy là cám của anh Tuấn và chị Thúy làm ra:a04::a04::a04::a04:, anh chị này có của hàng bán chim cảnh và mọi thứ liên quan tại phố Tăng Bạt Hổ - HN, còn cám Tuấn cóng là ở phố Huế, cám Tuấn cóng thì gần giống cám tầu. Bác hỏi các hàng bán chim ở HP chắc cũng có đủ.

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cám Tuấn Thúy là cám của anh Tuấn và chị Thúy làm ra:a04::a04::a04::a04:, anh chị này có của hàng bán chim cảnh và mọi thứ liên quan tại phố Tăng Bạt Hổ - HN, còn cám Tuấn cóng là ở phố Huế, cám Tuấn cóng thì gần giống cám tầu. Bác hỏi các hàng bán chim ở HP chắc cũng có đủ.
Bạn cho mình hỏi rõ hơn về địa chỉ quán Tuấn Thúy được không? Có phải hàng cám mà hay có cái máy quay sấy cám để ngay ngoài cửa trên phố Tăng Bạt Hổ không? Vì mình không biết quán của anh chị ấy nên toàn bị các quán bán chim chặt **** kinh quá!

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hàng Tuấn thúy là ki ốt số 5 ở phố tăng bạt hổ đoạn nhiều hàng chim ấy ( Trên vải bạt căng trước cửa hàng có tên đó) lưu ý là ở đoạn nhiều hàng chim ấy có duy nhất 1 tiệm cắt tóc. Đi xuôi chiều đường tăng bạt hổ ( đường này 1 chiều) qua hàng cắt tóc là đến hàng tuấn thúy. Cám có mấy loại cám 11k,14k dùng cho chim khuyên thay lông-cám 20k và 30k dùng cho khuyên líu . Thân

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Chào các bạn!
Mình đưa thêm chi tiết về bao bì sản phẩm để các bạn tham khảo, đây là cám của CM.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom