Guest viewing is limited

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: ăn gì cho khuyen líu to

Hót to hay nhỏ đều do tố chất & dưỡng chất của con chim như bác beng_beng nói.
(sorry bác beng_beng vì sửa cái từ "thể chất" của bác thành "dưỡng chất" của em- nghe thế có vẻ hợp lý hơn bác nhìa :a43::a43::a43::a43:)

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn dế mèn có được không các bác

khuyên nhà em nó k ăn dế phải làm thế nào để nó ăn bây giờ hả các bác
chả là sáng em cho 2 con dế vào rọ. chiều bỏ ra thấy vẫn còn nguyên

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: cho khuyên ăn dế mèn có được không các bác

nếu dế nhỏ thì bạn cho vào rọ và cho một con khuyên khác biết ăn rùi gần đó nó sẽ học nhau ăn.
dế to thì cắt một chút ở đít cắm vào siên hoa quả cho nó rút ruột ăn dần.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

làm thế nào cho chim căng lửa vậy mọi người,hướng dẫn cho em với!:a12:

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác nên tìm hiểu các topic trong diễn đàn nói về dinh dưỡng và các vấn đề vành khuyên! muốn khuyên căng lửa thì rõ ràng là do cách chăm sóc của bác! cho ăn cám j? chế độ mồi tươi,hoa quả ra sao? tắm táp thế nào? con chim phải đc ăn ngon,đủ chất,tắm đều thì mới căng đc bác ạ!

tatsuyachi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin phương pháp làm cám Đậu Xanh cho khuyên

Mình đang nuôi 1 vài em khuyên nhưng thắc mắc ko bjt cho các em ăn loại cám nào.Cho lên mình mở đề tài này mong anh em SVC cho em 1 công thức tỉ mỉ và chính xác về cách làm cám Đậu xanh cho chim vành khuyên . Nếu đựoc thì mình xin cảm ơn:a12:

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Xin phương pháp làm cám Đậu Xanh cho khuyên

oh oh oh bạn vào mục dinh dưỡng và sức khỏe của vành khuyên nhé có rất nhiều bài viết về vấn đề như của bạn rùi, thành phần và cách sấy được nói rất tỉ mỉ mời bạn vào tham khảo nhé.

VũĐại.Thôn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám Linh Nga cho khuyên !!!

Vào bài em muốn hỏi tất cả anh em trong dd , em vừa mới mua vài bao cám của Linh Nga định cho CM nhưng mà hạt cám nhỏ quá nên em muốn hỏi là có cho khuyên ăn được không . Thành phần của 1 bao là : Bột ngô , bột đậu tương , bột lạc , bột châu chấu , nhộng tằm , tôm , trứng gà , VTM khoáng tổng hợp . :a02:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Cám Linh Nga cho khuyên !!!

Vào bài em muốn hỏi tất cả anh em trong dd , em vừa mới mua vài bao cám của Linh Nga định cho CM nhưng mà hạt cám nhỏ quá nên em muốn hỏi là có cho khuyên ăn được không . Thành phần của 1 bao là : Bột ngô , bột đậu tương , bột lạc , bột châu chấu , nhộng tằm , tôm , trứng gà , VTM khoáng tổng hợp . :a02:

chào bạn!
bạn có thể cho biết là trên gói cám nó ghi là cám cho khuyên hay Cm ko ạ( tại cám khuyên và cám Chào Mào của nhà này cũng gần giống nhau) nếu mà là cám khuyên thì mình cũng biết laọi cám này rùi! cám này mùi ko đc thơm như cám Tuấn thúy đâu bạn ạ. màu hơi sẫm nữa, cho khuyên ăn chắc là ổn nhưng với khuyên mộc thôi chứ chim thuộc mà ăn thì có mà tịt líu luôn. 1 lần mình dùng cái cám này cho khuyên mộc của mình còn thấy nó đi phân nát nhẽo ra cơ, sau phải cho sang tuấn thúy thì chim khỏi, chúc bạn vui vẻ nhé!
thân chào! cuong01

VũĐại.Thôn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn!
bạn có thể cho biết là trên gói cám nó ghi là cám cho khuyên hay Cm ko ạ( tại cám khuyên và cám chào mào của nhà này cũng gần giống nhau) nếu mà là cám khuyên thì mình cũng biết laọi cám này rùi! cám này mùi ko đc thơm như cám Tuấn thúy đâu bạn ạ. màu hơi sẫm nữa, cho khuyên ăn chắc là ổn nhưng với khuyên mộc thôi chứ chim thuộc mà ăn thì có mà tịt líu luôn. 1 lần mình dùng cái cám này cho khuyên mộc của mình còn thấy nó đi phân nát nhẽo ra cơ, sau phải cho sang tuấn thúy thì chim khỏi, chúc bạn vui vẻ nhé!
thân chào! cuong01
Cám dành cho CM bác àk . nhưng mà CT cám thì em thấy hơi hơi giống VS CT cám khuyên . Mà mua cám Tuấn THúy là phải đến hẳn cửa hàng hả bác hay là chỗ nào cũng có ..

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0

Không có đậu xanh ah` bạn, bạn tìm hiểu thêm về mục Dinh dưỡng Và sức khỏe chim vành khuyên nhé.

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Không có đậu xanh ah` bạn, bạn tìm hiểu thêm về mục Dinh dưỡng Và sức khỏe chim vành khuyên nhé.
Dinh dưỡng cần thiết nhất cho K là đậu xanh hả anh . thế thì về nhà mình có thể tự làm được VS CT : đậu xanh , trộn trứng gà + mật ong ( đường ) là xong anh nhỉ.

mrjosh0909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thời điểm thay và cách vệ sinh lồng tốt nhất

em mới nuôi chim dc khoảng 1 tháng,nuôi thì chim phải thải phân chất như núi.các bạn chỉ tui thời điểm vệ sinh lồng hợp lý và cách vệ sinh.(lồng tui có bố).cảm ơn các bạn.

mrjosh0909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khoen ko ăn cào cào sao?

em nuôi đủ chim hết nào là sâu xanh đỏ,chích chèo than lửa,Chào Mào,huýt cô và em mới chơi khoen vào vài tháng gần đây.thông thường em mua tới 10k cào cào cho chim ăn và ít cho chim ăn sâu lắm vì nó nóng mà lại ko tốt = cào cào nên chỉ có 2k tiền sâu mà mấy chú chim kia em cho ăn cào cào thì ầm đùng nhào vào còn khoen thì cho sâu thì ăn sâu còn cào cào thì ko thấy mất con nào cả, là vì sao vì loài nó ko ăn hay tại em ko bik cách cho ăn hay tại em ko tập cho nó ăn.Mong các bạn chỉ dùm điểm sai của em(con khoen của em đã lên mồi và dợt thì OK lắm).cảm ơn các bạn.Thân chào!

tamvubt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: thời điểm thay và cách vệ sinh lồng tốt nhất

Chào Bác , thường thì sau ba , bốn ngày là phải vệ sinh rồi , tùy chim ăn gì,thảy phân nhiều hay ít và chủ chim có rảnh hay không . Nên tập cho chim tắm trong lồng tắm để dể dàng vệ sinh lồng , Bác nên lót một mảnh dấy báo ở đáy lồng và thay báo là xong , còn bố lồng thì có thể một hai tuần cũng được . Chúc Bác thành công.

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Khoen ko ăn cào cào sao?

Chim của K&D thích ăn cào cào mỡ, cào cào to chỉ lấy cái bụng mềm, cả con thì hơi to khuyên khó nhằn được, không cho ăn sâu nữa.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Cá nhân mình thì lúc bận thì cố gắng thu xếp 2 ngày tắm 1 lần . k thì thường 1 ngày 1 lần cho chim tắm . Mỗi lần tắm là qua lồng tắm . Như thế thời gian dư sức để bạn chùi rửa đánh sạch lồng .

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0

K&D vệ sinh lồng( có bố) sau 5-7 ngày đối với chim đi khô, chim đi ướt chỉ 2-3 ngày dọn lồng để lâu rất hôi, có bọ. Bố lồng lót giấy báo lên vệ sinh hơn, đỡ hôi.

Khuyên Mộc1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ngày nào cũng nên dọn lồng bạn à, đây cũng là 1 trong những điểm khiến thú chơi chim VK trở nên khó vào cầu kỳ đó bạn à , vào mỗi buổi chiều khi mà nắng đã tàn là mình bắt đầu cho từng em qua lồng tắm , thay giấy lót lồng , đánh sạch lồng và trùm áo cho các bé đi ngủ , có như vậy thì chim mới khỏe và đẹp được . Thân !

nguyenthangyb

Thành viên mới
SVC$
0

Vệ sinh lông có gì đâu các bác. Theo em cú vệ sinh lông vào lúc chúng ta cho chim tắm ấy. Cũng như sau khi chúng ta tắm rồi thay quần áo vây.
Chế độ tắm cũng tuỳ theo mua các bác tìm hiểu các bài trên toplic nhé. Có điểm nào thiếu sót các bác chỉ giáo dùm. Thanks you!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom