Guest viewing is limited

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
He he lão Đại ơi, mấy con mộc hôm trước bắt thuộc thể loại 2 roài...toàn sát thủ bắt mộc...cuối năm lại có chim hay để chơi:a01:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Quả nhiên là vậy ! chim hoảng nhưng ko cụp mào, nhẩy ầm ầm nhưng khi treo khuất mặt người là sổ giọng tỏ thái độ đấu với chim già !
Cái chất con chim nó lì , thuần lâu nhưng cũng thấy cái thú vị của nó đấy lão Bugi

danghoangson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác nuôi chim ghê quá, chim chưa dạ bác đã bỏ vào lục bẩy rồi , thì chim lại càng nhát tốt nhất bác nên chăm em ấy cho căng lữa dã , chim càng căng thì càng mau dan người , cách tốt nhất là dê dói ròi bác cằm chuối đúc em ấy ăn tạp vài lần thì chim bác sẻ mau dan nhưng tuyệt dối không được nhô long nha bác. như thế chim se hoản sơ va tịch ngòi luôn ấy

thienvodanh

Thành viên mới
SVC$
0
chim chào mào mới nhử tung lồng tét đầu mong ae chỉ cách làm cho chim bớt nhát

em mới bẫy con này ngày hôm qua, nó còn hơi nhat nên cứ tung lồng tét đầu.mong ae chỉ cách làm nó bớt nhát:a09::a09::a09::a09::a09::a09:

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim chào mào mới nhử tung lồng tét đầu mong ae chỉ cách làm cho chim bớt nhát

Trùm áo lồng lại cho nó ổn định kinh nguyệt, ý lộn sinh lý trước đã Bác. Nếu Bác muốn thuần bổi mà hình dáng không bị tan tạ nhiệu thì mua túi đựng giấy tờ bằng nhựa về lót xung quanh mặt trong lồng, chim có tung cũng không bị hói đầu. :a21:

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim chào mào mới nhử tung lồng tét đầu mong ae chỉ cách làm cho chim bớt nhát

chim mới bẫy thì nhát, chuyện chạy nhảy làm rách đầu là bình thường,
đáng nhẽ mới bắt về bác cho lồng nhiều cám. táo . nước , chùm kín vàon lồng cho chim quen với môi trường mới, dần dần mở áo từ từ, thì sẽ bớt nhát

yeuchim93

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đúng vậy, đầu tiên bác chùm nó lại để hở tí ánh sáng, cho nó hoa quả để nó sống trước rồi tính đến chuyện thuần

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0

Nếu bạn muốn thuần bổi nhanh, bạn tìm ai có con Chào Mào mái thuần, cặp với nó thường xuyên, chim bổi gặp con mái nó sẽ bớt nhảy, nó sẽ nhảy nếu có người đến gần thôi, đứng xa xa chim cũng không nhảy. Nếu không tìm được con chào mào mái thuần, bạn mua 1 cái lồng có kích thước cáng nhỏ càng tốt, lấy giấy bìa che kín các mặt lại, chỉ chừa mặt trước, chim cũng sẽ ít nhảy hơn, chim bổi nuôi trong lồng lớn rất lâu thuần. Mỗi ngày, vào lúc trời có nắng tốt, nên cho chim tắm thường xuyên, tạo cảm giác thoải mái, chim cũng sẽ nhanh dạn, bớt nhảy hơn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom