Guest viewing is limited

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
cho tôi nói chuyện xa xôi 1 tý...tôi xin đọc câu thần chú để chim mau líu:cám tốt chim hay,nuôi thật đều tay...làm chim mau líu

cuti89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thấy vấn đề cho chim uống lá vối vs vỏ lưu thừong xuyên thì ko được tốt lắm cho chim các bác cứ chăm đều tay như em hiện tại moi chơi lại 4 tháng cũng chăm được 3 chú đã líu chỉ cho ăn cám TT2 +trứng kiến.nên em thấy các bác cứ chú tâm vào vấn đề cám mồi tươi vệ sinh thì mới mong chim mau líu đôi lơi đóng góp

duong1988

Thành viên mới
SVC$
0
thế đã có ai thử nghiệm chưa ạ. Bác nào thử nghiệm rồi cho kết quả đi nào

hoàng khuyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay. bí quyết này rất hay. em sẽ áp dụng thử.công nhận là TQ có nhiều cái bí quyết ghê thật

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
View attachment 5052
hình như là cây này thì phải, mình ở trong nam nhưng có người bạn ngoài bắc hay đem lá này về nấu nước cho mình uống.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
View attachment 5052
hình như là cây này thì phải, mình ở trong nam nhưng có người bạn ngoài bắc hay đem lá này về nấu nước cho mình uống.

Đây đích thị là cây vối mọi người bàn đến đấy! Quả nó ăn chua chua, lá mùi thơm thơm, đun nước uống mùa hè thì...tuyệt!

haichung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã ai thực hiện thành công chưa nhỉ? mình đang có 3 em VK.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Theo như mình để ý thì phải chăng nếu là một em khuyên đang sung thì phân của em đó sẽ cứng. Có nghĩa là em ấy đang nóng????? Vì về lý thuyết, nếu để chim líu được thì phải bổ sung nhiều sâu, ăn cám nhiều chất mà! Nếu đúng thì anh em cho xin ý kiến nhé! Mình đang có hai em có vẻ lên lửa, tắm không thấy ướt lông, múa cầu và hót chuyện rất nhiều. Mình cho ăn sâu và cám Gold 2 nhưng chưa líu. Mình thấy phân hai em đó có vẻ nóng đang định giảm cám. Xin ý kiến anh em! Cảm ơn anh em nhiều!

buitrung

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ở Đăk Lăk, ở trên này mình đi hỏi thăm khắp rồi mà chẳng ai biết tìm lá Vối ở đâu, nếu đun nước với vỏ quả lựu thôi có được không pác?

hoangoanh0111

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu công thức trên làm cho khuyên nhà mình líu thì mình rất rất cám on bạn vì từ khi nuôi tới giờ mình chưa nghe khuyên líu hi ! dù sao củng cám ơn bạn đã chia sẽ

shjnnoob

Thành viên mới
SVC$
0
có phải để chim thật khát mới cho uống thứ nước này hay k vậy bạn? hay cứ thay bằng cóng nước bt?

longcorel

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình nuôi chim gì cũng vậy phải bình tĩnh kiên trì. Mình cũng nuôi bào nhiêu đời em khuyên rồi giờ cũng đúc kết ra vẫn phải chăm đều tay chứ mấy thư này chỉ đê bổ trợ mà thôi. Nên có một số bác nên hiểu rõ chút chứ đừng có thấy thế mà ham hở cho uống bằng được.
Khuyên: Cám đều > Tắm đều > Phơi nắng thường xuyên > Hoa quả Đều (Táo tầu khá tốt) > Chiều 4-5h ngồi ôm em ý vào lòng >>>> bạn sẽ có một em khuyên như ý. Còn lại phụ thuộc vào tố chất con chim bạn bắt mà thôi.
Đây là em khuyên già mình thuần trong 8 tháng giờ e nó líu cả ngày thật mãn nguyên công sức mình.

Ai cũng tương khuyên non hee.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ConCaCanh

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bác đã chia sẻ KN cho anh em ... em mới chơi chim được 1 thời gian. Có 2 em Khuyên líu, 2 em Chào Mào chơi tạm đươc ... 6 em Chào mào non đang tập mổ, 4 em Khuyên non cũng đang tập mổ và Khuyên bổi thì rất nhiều. Hôm nào em up ảnh lên các Bác chọn giùm em mấy con bổi nha. TKS
Có khi gọi mấy Chú, mấy Bác ( mấy Cụ) ý nhỉ. em mới 19t mà ^^..!

=============

Cam? on bac' da~ chia se? KN cho Ae... Em moi choi Chim dc 1 time Co 2 Em Khuyen liu 2 Em CM choi tam dc.. 6 Em CM non dang tap mo? 4 Em khuyen Non cung dang tap mo? Va Khuyen Boi? thi rat nhieu Hom Nao Em Up anh? len Cac Bac chon Gium Em may con boi? nha Tks.. Co' Khi goi. may' Chu' May' Bac' ( may' Cu.) y' nhi? E moi 19t mak` ^^..!

here_iam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lá vối dạng cây hay dây leo bác.. e cũng đang mún e k mau líu

choe_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn rất nhiều về sự chia sẽ kinh nghiệm quý báo của Anh nhưng lá vối nếu ở sài gòn thì gọi là lá gì vậy Anh.

Nhatquang Nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
mình ở Đà Lạt mình chưa biết lá voi bao giờ có bạn nào biết giúp mình với

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom