Guest viewing is limited

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm truớc mình có về Hải phòng và có ghé vào nhà một ông bác chơi, ông bác này gốc là người tàu, trước đây rất thích chơi khuyên và đã là một hội viên chơi khuyên có tiếng ở tinhr Chiết Giang- TQ, hiện tại thì ông ý ko chơi chim nữa vì từ khi sang lấy vợ bên vn, vợ và các con ông hay bị dị ứng, và ông ý có nói cho mình một bí quyết giúp khuyên mau líu và mình đã thử thấy rất hiệu nghiệm mà lại ko gây hại cho chim nên hôm nay chia sẻ với anh em trong diễn đàn
Các bác ra chợ mua lựu về nhà sau đó tách lấy vỏ đem hong khô ( trước khi hong khô cá bác có thể ngâm vỏ lựu vào nước muối loãng để giảm thiểu lượng thuốc trừ sâu), sau đó lấy lá của quả Vối rửa sạch cho vào xay ( 10 lá ) sau đó trộn với lưng bát nước ăn cơm đem đun với vỏ của 1 quả lựu sau đó để nguội cho chim uống thay nước, trong trường hợp nước cho chim uống còn thừa các bác có thể để trong tủ lạnh cho chim uống dần, chỉ cần 5 hôm bảo đảm chim của các bác sẽ líu tằng tằng

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
Lá Vối là lá gì vậy anh?

Nếu có thể chụp hình hướng dẫn mọi người thì Cent và ACE rất biết ơn anh.

Thân
Centimet

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Cảm ơn bác rất nhiều , đã chia sẻ bí quyết cho anh em ! Mình sẽ thử nghiệm theo công thức của Bác xem sao ! cảm ơn rất nhiều !

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lá vối như thế nào và mua ở đâu bạn ơi??? Nếu được thì chỉ cho anh em luôn đi. Cám ơn bạn trước...:a03:

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Lá vối chắc là lá cây vối mà người ta hay phơi khô để đun nước uống thì phải, nếu đúng thì ngay cạnh nhà chích bông có một cây to lắm, bạn nào muốn thử thì sang nhà chơi bẻ thoải con gà mái.

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lá Vối là lá gì vậy anh?

Thân
Centimet
Đúng là bây h ít người biết lá vối thật, hiện tai ở hà nội mình thấy lác đác có hơn 3 chục cây thôi mà toàn là cây cổ thụ, may gần nhà mình cũng có một cây, ok hôm nào nắng ráo mình sẽ chụp ảnh cho bạn, mình cũng miêu tả qua cho ban biết nhé, lá vối to như lá sung ý, 2 măt nhẵn có quả khi chín to bằng đầu ngón tay màu tím khi ăn có vị chua, ở các làng quê người ta vẫn lấy lá của quả vối để dun lấy nước uống đó bạn

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
Lá Vối là lá gì vậy anh?

Thân
Centimet

Lá vối là lá mà các bà bán hàng hay đun nước vối để bán bạn ah.
Gần nhà mình có mấy cây vối khá to để hôm nào rảnh mình sẽ chụp hình cho cả nhà xem

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bác rất nhiều , đã chia sẻ bí quyết cho anh em ! Mình sẽ thử nghiệm theo công thức của Bác xem sao ! cảm ơn rất nhiều !
Có gì đâu bác, e cũng chỉ mong anh em chơi khuyên luôn có được những chú k hay thôi, bác cố gắng làm nhanh nhé vì sắp hết mùa lựu rồi, hiện tại e đang tích trữ vỏ lựu để làm thức uống dần cho chim, ahf mà em quên nói thêm công dụng của tứ nước uống này là nó tăng sức đề kháng cho chim rất tốt, và cho ăn nhiều sâu quy mà ko sợ bi nóng, thêm và đó nó chữa đi ỉa rất tốt

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
@chích bông đầu gấu + HoàngHà: nhà các bạn ở chỗ nào vậy??? Có gì để mình lấy ít lá vối thử xem:a05:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
@chích bông đầu gấu + HoàngHà: nhà các bạn ở chỗ nào vậy??? Có gì để mình lấy ít lá vối thử xem:a05:

Mình ở Văn Điển nếu bạn rảnh qua chỗ mình hái cho bạn cả tải về cho K ăn uống dần hi`hi`

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Mình théc méc là nước này chỉ thỉnh thoảng cho chim uống hay thay nước lọc hoàn toàn lun?:a40:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
Em cũng đang thắc mắc giống bác hok biết cho uống nước này thay nước uống hàng ngày của K hay chỉ cho uống độ 5 ngày như bác longlatrobe nói. Bác nói rõ giúp em với nha

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
ây da bí quyết của cao thủ đã được tiết lộ mọi người mau mau áp dụng nha.còn các cao thủ ẩn tít hãy cho mọi người biết bí quyết của mình đi.còn chờ gì nữa:a21::a21:

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Còn nhà tôi thì ở tận bên Cổ Bi Gia Lâm cơ, hôm nào đi đường 5 thì bạn qua chơi, cây vối ấy nó phải cao đến 20 m ấy bạn tha hồ mà bẻ.

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Còn nhà tôi thì ở tận bên Cổ Bi Gia Lâm cơ, hôm nào đi đường 5 thì bạn qua chơi, cây vối ấy nó phải cao đến 20 m ấy bạn tha hồ mà bẻ.

nó cao 20m vậy lá của nó ở "cao độ" bao nhiêu ạ???:a42: lá nó mà cũng mọc tận 20m thì chỉ có nước đứng nhìn thôi...:a10:

Mình ở Văn Điển nếu bạn rảnh qua chỗ mình hái cho bạn cả tải về cho K ăn uống dần hi`hi`

bạn ở đoạn nào Văn Điển nếu được để hôm nào lấy cho mình một tải nhé:a01: về bỏ tủ lạnh cho sài dần:a32:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình théc méc là nước này chỉ thỉnh thoảng cho chim uống hay thay nước lọc hoàn toàn lun?:a40:
à cái này mình cũng định nói rõ luôn ở chủ đề mình gửi nhưng sợ dài dòng các bác lại ghét thế nên mình sẽ trả lời cho những ai thực sự quan tâm nếu các bác muốn cho chim uống hàng ngày thì chỉ nên cho chim uống nước mà đun với vỏ lựu còn khi nếu các bác cho chim uống thêm cả lá vối thì chhir 5-7 ngày thôi sau đó khoảng 10 ngày sau cho em nó uống tiếp

nó cao 20m vậy lá của nó ở "cao độ" bao nhiêu ạ???:a42: lá nó mà cũng mọc tận 20m thì chỉ có nước đứng nhìn thôi...:a10:
Yên tâm bạn ạ!!! vối thì cũng có cây cao cây thấp nhưng thực sự mình chưa thấy cây nào cao 20m cả cao nhất thì mình mới thấy khoảng 6-7m thôi còn lá vối phân bố rộng khắp cây các cành tán rộng lớn ban có thể tha hồ mà ngắt

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
bạn ở đoạn nào Văn Điển nếu được để hôm nào lấy cho mình một tải nhé:a01: về bỏ tủ lạnh cho sài dần:a32:

Mình ở chỗ trung tâm thể thao huyện Thanh Trì nếu bạn cần thì alo cho mình theo số này 0987219786

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn thử ra chợ gần nhà tìm hàng lá hỏi xem có không, hoặc dặn người bán mua ít bán cho mình. Mình đã từng mua lá cây mần tưới rồi, khi hỏi thì họ bảo không có bán nhưng nếu đặt tiền thì họ sẽ lấy cho vì loại lá này ít ai mua nên không có sẵn.

yeukhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay quá em cũng thích khuyên nay có công thức nước uống như vậy em cũng pai thử xem ntn ah anh Hoang ha có j nấy cho em ít lá vối nhé khi nào qua chơi hội quán mang cho em nhé thank anh nhé.:a12:

cuccuBN

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu vậy thì cảm ơn bạn nhiều nhé, một bí quyết tuyệt vời , mình sẽ về làm thử.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom