Guest viewing is limited

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Yếm của Chào Mào, theo crazytimes thì nó không ảnh hưởng gì đến nước chơi hay gọi chung lại là độ hay dỡ của con chim cả. Bộ yếm chỉ là điểm nhấn làm tôn thêm vẽ đẹp, làm toát hết lên vẽ đep - sự dũng mãnh trong dáng đứng - trong lúc hót - ra giọng đấu đá mà thôi.

cudom89

Thành viên mới
SVC$
0
bác nói hay lắm, con yếm càng kín càng hay.hôm bữa em có nuôi 1e đòn dài,yếm kín......nhưng mà chú ấy khó nuôi quá ,thà chết con hơn sống, bây giờ thì chú đã về cõi cực lạc rùi hu hu:a09:,em thấy tiếc quá ae ơi:a17:
e o quảng bình nhung vao học dn lau rồi, e chơi nhiều dòng cm khác nhau như huế, qb, quang nam, theo e thấy chim từ huế trở ra dễ có yếm đậm, tướng tá to con, nhưng về nước chơi và dọng thì ko thể qua chim quảng.ngày trước e nuôi toàn huế với qb, kèm theo 2 chim hiên qn.mấy con chim hiên tướng ko bằng, yếm ko đậm hơn nhung dọng thì khỏi nói.đem về qb nuôi 1 con hiên mà mấy ông hàng xóm nuôi Chào Mào từ khi e chưa ra khỏi bụng mẹ nói chưa nghe jong con nào hay như vậy. còn con qb của e thì yếm rất đậm và khít. ở nhà chỉ cần buổi sáng mở áo lồng là ché khủng khiếp, nghe rát tai nhưng đem đi cội thì khong chịu chơi.thấy chim trời thì xổ , ché liên tục, hót cả ngày.sau e thấy bực quá nên cho e gái e nuôi cho vui, ai ngờ bị nó bắt trộm mất. thấy củng tội và tiếc e nó vì con nay mên chủ lắm. nói thì các bác chắc ko tin nhưng mổi lần e đứng cạnh nó là nó witwitwit..... liên tục, nghe tiếng chim khac thì nó ché với xổ như muốn thể hiện cho chủ thấy nó hơn con kia.chim trời bay cạnh lồng nó thi nó ché ghe lam nhưng khi đậu trên lồng thì ko chịu hot dc tiếng

cucaithanky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin hỏi về Chào Mào Cườm Cổ !

Thân chào các bác !.

Mình mới chơi CM nên cũng chưa biết nhiều về CM Cườm Cổ.

Bác nào biết về CM Cườm Cổ chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm nhé.

Thanks các bác !

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
Ðề: Xin hỏi về Chào Mào Cườm Cổ !

cái này thì theo mình nghĩ con nào yếm dài khăn sít là ok,chơi bền chim,chứ mình thì thấy con nào mồng lân chơi chéc với kép hay to con là mình cuỗm thôi,mình không phân biệt khăn quàng cho lắm,cứ thấy hay là mình chơi thôi bạn,bình dân mà :a14:

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Xin hỏi về Chào Mào Cườm Cổ !

theo mình nghĩ cườm cổ Chào Mào nghĩa là ở cái yếm chào mào có những chấm trắng (giống cườm cu vậy) đôi lời chia sẽ

haivan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn,nếu nói về yếm của Chào Mào khít thì mình k thấy là hiếm,mình bây giờ đang nuôi 1 chim bổi yếm khít và đen,nhưng do mình k biết nó là trống hay mái thôi.và đang thuần nó mà không biết ntn,vì chim bổi tích đỏ mà.
sáng nay đi mua cám ở tiệm chim thấy có 2 con Chào Mào ở tiệm yếm khít,mình nói sự thật mào thì dựng cao,nhưng chỉ tội lông đuôi xơ xác vì nhốt lồng tập thể mà.
mình ở nhà cũng có 1 em như vậy nên k thèm để ý nữa,mình chỉ để ý nếu chim ở nhà đang thuần mà chim mái thì mình cho mèo xơi ngay,còn trống thì mình để lại, do chưa có kinh nghiệm nhận biết trống mái nên vẫn đang chờ xem chim bổi yếm khít này ntn,và vì sao mình vẫn để là vì hễ mình cho nó nghe chim mái trên laptop hót là nó hót lại ngay,có bạn nói nó là mái có ng nói la trống,nên mình k biết ntn,đuôi thì có 11 cộng lông đuôi,mào thì cao mà k biết trống hay mái,hót thì có 3 rồi 4 tiếng lâu lâu hót 5 tiếng còn đâu là 3 tiếng,nên nghĩ là mái, chim nhanh thì khỏi nói trùm áo lồng là k bay nhảy nữa ngay,nhưng để thêm 1 tháng nữa xem rồi minh trả lời các bạn biết ngay.do k biết pos video và hình lên chứ k mình pos lên các bạn cùng xem cm bổi mà mình nói,mình đã hõi diễn đàn xem nó là mái hay trống mà k biết ntn,ng thì nói trống vì có 11 lông đuôi trở lên ng thì nói nghe tiếng hót mà mình mới chơi cm thôi,mình có đi bẫy cm o ngay cây dâu ngay sau nhà treo lồng k có chim mồi nhưng vẫn dính cm bình thường,nhưng jo ở bình dương thấy ai cũng chơi chim nên lại nhớ nên về bẫy và được em cm bổi này đang nuôi thuần mà k bit sao nữa,
nên hy vọng đem cm bổi này về treo lên cây dâu là sẽ có cm vào ngay,còn mà đi bắt cm ngủ trên cây tiêu và cây sầu riêng với cây cà phê thì cững được nhưng mà hơi sợ,chỉ cầm súng hơi đi cùng mấy ng di bắn rồi về nướng rồi nhậu,nên jo chơi cm thất sự mới gian nan,hy vọng các bạn cho mình ý kiến về chim mái và trống,chứ diễn đàn nói chung chung quá

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi Hi nge các bác nói thì ai cũng có ý đúng mình củng xin góp ý như sau:cái yếm đậm hay nhạt thì túy coin thôi chứ cũng không hẳn là tùy vùng.. thứ nhất.. theo quan niệm của nhiều người thì yếm càng khít thì chim càng bền, càng dữ. nhưng vần có những chú không có tí yếm nào vẫn sổ như điện vậy là lý gì...thứ 2 mình củng có một số KN sau ae tham khảo.. cái đầu tiên khi xem yếm CM mình thường xem nó đậm hay nhạt cái này không ảnh hưởng gì vì đậm thì chim nhin sắc nét và đẹp hơn thôi.. cái quan trọng mà mình thường dê ý là yếm đều hay yếm lệch.. mình thì khoái nhửng con yếm lệch tuy không đẹp = yếm đêu nhưng lại rất bền chim. tốc độ nhanh..đảo giọng nhiều..đấu đá kah1 tốt...một sồ KN bản thân co gì ae bỏ qua//thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom