Guest viewing is limited

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn những bài viết bổ ích của bạn mà mình biết thêm kinh nghiệm,mình nuôi lần đầu bạn ah,trước đây toàn mua con già nuôi mấy năm cũng ko nói,năm nay rình mua con non hy vọng nó nói cho mà nghe:a15:,vậy mà mua phải em mái cũng hơi thất vọng nhưng cũng đành cố chăm sóc thương yêu nó,hihi...năm sau có kinh nghiệm làm 1 em trống nữa về nuôi cho nó có bạn,có khi cho nó cặp đôi đẻ con luôn:a03:

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ơi cho mình hỏi khoảng mấy tháng thì vẹt bắt đầu tập ăn lúa và các loại hạt bóc vỏ?Mong bạn sớm hồi âm.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khoảng 2.5 - 3 tháng tuổi bạn à. Ở độ tuổi này chim cũng bắt đầu ăn ít hơn trước.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng mới mua một em này mà ko biết cách post hình lên em mới mua chiếu qua m,à ưm nó hơi ốm giá 120k em mua ở đường trường trinh hôm nào thỉnh giáo các cao thủ

tommy21

Thành viên mới
SVC$
0
thấy các bác nói về vẹt thích quá nên chiều nay phải đi tìm 1em về nuôi mới được,mong là Hà nội có cám cho chó,mà có bác nào biết bây giờ ở hà nội có chỗ nào còn bán vẹt non không nhỉ

tommy21

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi với,vì là thành viên mới nên em không muôn lập topic vì đợi kiểm duyệt lâu quá,em được bác nguyengiason chỉ bảo tận tình nên đã mua được 1 bé vẹt ta ở Hà Đông kể cả lồng la 300k,dt em 1101 nên không chụp hình được,em thấy bé này đầu to và mỏ đỏ nhất trong ổ và lại hay ăn nữa nên xúc luôn,lúc ở đó nó khỏe lắm nhưng đi về tới nhà em thì hơi xa khoảng trên 10km và giữa trưa nên em nó hơi mết hay sao mà cứ rúc đầu xuống lồng thế là em phải chuyển qua thùng cartoon rồi,các bác cho em hỏi hiện tượng đó có bình thường không?nhìn em rúc đầu xuống tội nghiệp quá, MOD kiểm bài nhanh giúp em không em nó ốm mất

bachlong82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thấy bạn nuôi vet mát tay quá mà thèm.Mình có em vẹt ta mới mua đc 2 hôm lông lá đầy đủ mà sao em nó yếu quá ko tự ăn đc ngô non cám ba vi cũng ko ăn mà em nó chỉ ăn nước cháo loãng thôi nhưng hiện tại em nó toàn bị nôn nhưng ko bị chay nước mũi,Chắc em nó ôm rồi ban có cách gì giúp mình ko em nó vẫn đòi ăn ác lắm nhưng chỉ tội bi nôn nhìn thương quá. Cầu cứu anh em trong diễn dan

tommy21

Thành viên mới
SVC$
0
bé vẹt của em ăn gạo ngâm và ngô non ác lắm rồi nhưng hôm nay cũng bị nôn như vẹt của bác bachlong82,không biết có phải tại thời tiết ở Hà nội không nữa

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bé nhà em cũng vậy ăn vào cứ bị nôn ra , nhưng mà cho em ăn xong cho em vòa một cái thùng và thả giấy báo vào thì em nó ko bị ói nữa nên ngày ngày em vẫn hay đem em nó ra ngoài lồng mà cứ đem ra ngoài lồng cho ăn xong là em nó ói, còn cho em nó vào thùng giấy thì nó ko ói các bác giúp em với

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bé nhà em cũng vậy ăn vào cứ bị nôn ra , nhưng mà cho em ăn xong cho em vòa một cái thùng và thả giấy báo vào thì em nó ko bị ói nữa nên ngày ngày em vẫn hay đem em nó ra ngoài lồng mà cứ đem ra ngoài lồng cho ăn xong là em nó ói, còn cho em nó vào thùng giấy thì nó ko ói các bác giúp em với

Có thể chúng ăn nhiều quá? Bạn không nên dùng giấy báo có thể dùng cỏ phơi khô hoặc mùn gỗ. Mực in báo không tốt cho sức khỏe đâu.
Mà vẹt của các bạn đc mấy tháng rồi? Ngực có chuyển mầu hồng chưa? Vẹt mình đc 2 tháng rồi mà lông ngực đang bắt đầu chuyển màu hồng, mỏ thì vẫn màu đỏ. Những con vẹt trước mình nuôi thì khoảng 9 - 10 tháng (sau khi mỏ chuyển hết thành màu đen) thì ngực mới vậy.

---------- Post added at 03:35 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

Các bạn chịu khó vuốt ve chúng mỗi ngày và giành chút ít thời gian quan tâm tới chúng thì sau này sẽ dễ gần gũi hơn (vì sau này đến giai đoạn trưởng thành tính tình chúng dễ thay đổi lắm, sống theo bản năng hơn. nên có thể bạn sẽ không còn vuốt ve chúng đc dễ dàng như lúc nhỏ nữa, có thể bị cắn tới mức chảy máu đó). - Chút ít kinh nghiệm của mình. Thân!

---------- Post added at 03:40 PM ---------- Previous post was at 03:35 PM ----------

các bác cho em hỏi với,vì là thành viên mới nên em không muôn lập topic vì đợi kiểm duyệt lâu quá,em được bác nguyengiason chỉ bảo tận tình nên đã mua được 1 bé vẹt ta ở Hà Đông kể cả lồng la 300k,dt em 1101 nên không chụp hình được,em thấy bé này đầu to và mỏ đỏ nhất trong ổ và lại hay ăn nữa nên xúc luôn,lúc ở đó nó khỏe lắm nhưng đi về tới nhà em thì hơi xa khoảng trên 10km và giữa trưa nên em nó hơi mết hay sao mà cứ rúc đầu xuống lồng thế là em phải chuyển qua thùng cartoon rồi,các bác cho em hỏi hiện tượng đó có bình thường không?nhìn em rúc đầu xuống tội nghiệp quá, MOD kiểm bài nhanh giúp em không em nó ốm mất
Lúc mới về nhà do chúg sợ quá nên mới vậy, wa ngày sau là em nó wen ngay thôi. Vẹt của bạn giờ sao rồi? vẹt dễ bị trúng sương gió lắm nên bạn phải cẩn thận nhé.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
DẠ em cảm ơn các bác bé vẹt nhà em nó không còn ói nữa rùi nó chỉ còn ăn ít hơn thôi. mà em ko biết có phải nó ăn một loại thức ăn liền nên nó cũng khoái lắm hay sao ấy nên em cũng ko biết, em cảm ơn các bác

namminh_hn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh parrotvn quả là dày dạn kinh nghiệm. cảm ơn anh nhiều nha ^^

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bé vẹt của em ăn gạo ngâm và ngô non ác lắm rồi nhưng hôm nay cũng bị nôn như vẹt của bác bachlong82,không biết có phải tại thời tiết ở Hà nội không nữa

Bạn mua thức ăn của chó cho nó ăn đi. Đừng cho ăn gạo ngâm nữa. Không có điều kiện nên các cụ ngày trước mới cho ăn gạo ngâm thôi Khoảng sau 3 tháng tuổi mới nên cho ăn bắp.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con nhà e dạo này nó cũng ăn nhiều rùi các bác à,mà cho em hỏi có phỉa vẹt nó ăn nhiều nó mập thì mỏ nó hồng phỉa không các bác, con nhà em mỏ nó màu vàng cam à,còn 2 con nhỏ của em thì nó ăn nhiều mập ú em thấy mỏ của chúng đỏ hơn con lớn của em các bác ạ

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
<EMBED src=http://www.youtube.com/v/bakDePwCbmg&hl=en_US&fs=1& width=480 height=385 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>

Vẹt mùa này của mình được 2 tháng tuổi rồi đây, lông ngực đang chuyển màu hồng..................

Chỉnh sửa lần cuối:

namminh_hn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn mua thức ăn của chó cho nó ăn đi. Đừng cho ăn gạo ngâm nữa. Không có điều kiện nên các cụ ngày trước mới cho ăn gạo ngâm thôi Khoảng sau 3 tháng tuổi mới nên cho ăn bắp.

anh ơi, ko nên cho ăn thức ăn của chó đâu, vì nó có nhiều đạm lắm anh ah,sợ vẹt ko tiêu hóa nổi, em nghĩ đừng nên lạm dụng thức ăn chế biến sẵn, cứ ngô non và ngạo ngâm là tốt rùi, các cụ mình cẩn thận lắm mà ,ko phải do thiếu thốn đâu...

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cho vẹt của mình ăn đủ thứ nhưng àm ăn chôm chôm vào là nó bị ói ra ngoài nên ko cho ăn nữa

tringocjp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn hôm nay mình up tiếp mấy hình em vẹt nhà mình,hôm trước up lên thấy bác chủ thớt nói 60% là vẹt cái,nay em nó được khoảng 3 tháng tuổi rồi,mình để ý thấy mỏ dưới của nó đang thâm thâm sắp chuyển sang màu đen,còn mỏ trên thì vẫn đỏ tươi,nó đang tập ăn lúa,có vẻ nó thích ăn vừng lắm nhé,mình bỏ lúa trộn vừng mà nó toàn chén vừng thôi,mà vừng nó ăn trắt vỏ được mới tài chứ.Các bác nuôi lâu năm nhiều kinh nghiệm có thể phân biệt chính xác vẹt đực cái không ah?Nhờ các bác **** hộ.

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Để cho lông mượt hơn.2 ngày bạn cho em nó tắm 1 lần ( trời lạnh hay mưa thì thôi). Buổi sáng nếu có nắng thì cho em nó tắm nắng 15 phút. ăn đầy đủ chất khoáng và vitamin.
Thời gian tới mỏ trên, dưới đều chuyển thành màu đen hết.

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết thời điểm nó chuyển lại màu đỏ (con đực) là bao lâu nhỉ?????

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom