Guest viewing is limited

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 cái clip trên có clip nào của VN ko parrot?:a18::a18::a18::a18::a18:
KO biết ở VN có chỗ nào bán Vẹt mào con và vẹt đầu hồng con ko nhỉ,đang khoái 2 con này :D

Chỉnh sửa lần cuối:

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 cái clip trên có clip nào của VN ko parrot?:a18::a18::a18::a18::a18:
KO biết ở VN có chỗ nào bán Vẹt mào con và vẹt đầu hồng con ko nhỉ,đang khoái 2 con này :D

Vẹt mào ý bạn là Cockatiel phải không? Loại này mình chưa thấy chỗ nào bán vẹt con. Khi nhập vào VN đều là chim trưởng thành rồi.

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vẹt đẹp đấy bác nhưng có vẻ gầy nên chưa đc phong độ lắm.Bác chăm sóc tốt nhé!

caosucoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
150k là vẹt bổi bạn ơi!! Vẹt ta non ngoài Bắc mùa này xê dịch từ 250-350k đấy!!Ngoài Bắc luôn đắt hơn trong Nam:a17::a17::a17:
Chính chuẩn là 400k/con. Chẳng mặc cả được! Mua vẹt bổi về bao h nó mới ngoan được nhỉ? CHỉ cần ngoan thui.. hjx

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt mình xuất hiện 2 đốm mầu lạ ở sau cổ.

Hình cách đây 3 tuần :

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
ăn ké bỏ vô hai 2 em này nha, em trên là con năm rồi, còn lại là con mùa này, em đầu tím đang thay lông nên xấu mã mà xấu tính luôn( dở chứng cắn bậy)

Chỉnh sửa lần cuối:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nào ghé Tao Đàn uống cà phê cái anh parrotvn nhỉ????

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẹt nuôi mùa này của mọi người đã biết nói chưa? Vẹt của mình đang tập nói. Nói "có khách" nhưng chưa được rõ lắm. Không biết là trong khoảng thời gian bao lâu nó sẽ nói rõ được? Ai có kinh nghiệm giải thích giùm mình với....

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
vẹt đực và cái thì con nào học nói đc? hay là cả hai đều được vậy bạn. mình nuôi một con vẹt hót nhưng em nó đã ra đi. đợi mùa sau kiếm em non về chăm

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
vẹt đực và cái thì con nào học nói đc? hay là cả hai đều được vậy bạn. mình nuôi một con vẹt hót nhưng em nó đã ra đi. đợi mùa sau kiếm em non về chăm

Nếu giống vẹt bạn nuôi nói được thì trống hay mái đều có thể bắt chước tiếng người. Điều quan trọng là bạn phải tạo được mối quan hệ giữa người và chim trước hết.....

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu giống vẹt bạn nuôi nói được thì trống hay mái đều có thể bắt chước tiếng người. Điều quan trọng là bạn phải tạo được mối quan hệ giữa người và chim trước hết.....

Trông thấy bác nuôi có vẻ mát tay lắm. Bác có thể cho em hỏi mấy câu được không?
- Bác mua vẹt non ở đâu vậy ạ, ngoài Hà Nội có mua được không, vào thời gian nào?
- Nếu có vẹt non rồi thì cho nó ăn gì, khi huấn luyện nó thì nên bắt đầu như thế nào?
- Để sở hữu một em vẹt non nuôi đến khi trưởng thành thì chi phí có mắc quá không
Trân trọng cảm ơn bác

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trông thấy bác nuôi có vẻ mát tay lắm. Bác có thể cho em hỏi mấy câu được không?
- Bác mua vẹt non ở đâu vậy ạ, ngoài Hà Nội có mua được không, vào thời gian nào?
- Nếu có vẹt non rồi thì cho nó ăn gì, khi huấn luyện nó thì nên bắt đầu như thế nào?
- Để sở hữu một em vẹt non nuôi đến khi trưởng thành thì chi phí có mắc quá không
Trân trọng cảm ơn bác

Còn tùy loại vẹt - két. Nếu bình dân thì chỉ tốn kém như nuôi 1 con gà thôi bạn ạ.
Với vẹt ngực đỏ mình da từng nuôi thì thức ăn: Cám trứng Ba vì 3 túi (7k/túi) + 1 túi thức ăn cho chó (15k/túi) dùng trong khoảng 4 tháng đầu. Tháng tiếp theo chim chán ăn thức ăn mềm bắt đầu chuyển qua thức ăn dạng hạt có vỏ (phổ biến nhất là thóc, bắp - ngô non,kê, ớt).
P/S Vui nhất là thời gian chim tập bay lúc bạn cho chúng ăn. Khi chúng đói đứng cách khoảng 3m để chim nhìn thấy thức ăn trên tay và gọi nó vài lần như thế nó sẽ tự bay xà tới tay bạn (nhớ là chim phải để cao hơn tầm tay để chúng có đà bay) dần thành phản xạ.sau nay chỉ cần giơ tay là chúng bay tới.
Không đc làm chim hoảng sợ....còn rất nhiều vấn đề. Nhưng tóm lại bạn phải quan tâm , chăm sóc, yêu thương nó như 1 ... đứa trẻ con vậy.

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe bác nói thấy thú vị quá. Em đang nuôi 1 chú vẹt cockatiel nhưng cũng trưởng thành rồi. Chẳng biết đực hai cái nữa.Em đã cắt cánh rùi và đang tập cho nó dạn hơn. Bác rành về huấn luyện rồi có thể dạy cho e vài đường cơ bản được ko?

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
<EMBED src=http://www.youtube.com/v/Gqb8MgBBzus&hl=en_US&fs=1& width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>

Ken 1 tuổi.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/FQ-vT3Q8hCY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/FQ-vT3Q8hCY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

net333

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cho ăn cám chó (thức ăn của chó, 13k/gói). Chúng có vẻ khoái món này lắm. Thỉnh thoảng đổi thức ăn như Cám trứng (7k), bắp non, gạo ngâm, còn bây giờ là gạo không ngâm nước. thỉnh thoảng cho uống nước ngọt nữa.
bạn ơi vẹt nhà mình mọc lông cánh rồi chắc nhỏ hơn vẹt của bạn 1 chút nhưng mà sao cho ăn khó quá .hiz mìnhbột sửa ngủ cốc pha nước sôi nó có vị ngọt như sửa em bé vậy đó 28k\1bich bự gồm nhiều bịch nhỏ cái đó có đúng cho vẹt con ăn ko bạn ,nếu bâu giờ mình cho ăn gạo ngâm đuợc không .

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ơi vẹt nhà mình mọc lông cánh rồi chắc nhỏ hơn vẹt của bạn 1 chút nhưng mà sao cho ăn khó quá .hiz mìnhbột sửa ngủ cốc pha nước sôi nó có vị ngọt như sửa em bé vậy đó 28k\1bich bự gồm nhiều bịch nhỏ cái đó có đúng cho vẹt con ăn ko bạn ,nếu bâu giờ mình cho ăn gạo ngâm đuợc không .

Lúc còn đút ăn mình thấy vẹt mình thích ăn thức ăn của chó nhất. Bạn mua về ngâm mềm từng viên ra rồi cầm đút bằng tay cũng được. Loại thức ăn nào chúng không thích thì không ăn đâu. Trên là thức ăn của chó đã đc mình ngâm mềm. lúc này chúng tự ăn đc rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom