Guest viewing is limited

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Ðề: vinamin tổng hộp , rất tốt cho chim bị suy lông

Tìm mấy tiệm thuốc trong SG rồi mà chưa thấy tiệm nào bán loại này, toàn là loại hộp dành cho người :(

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tìm mấy tiệm thuốc trong SG rồi mà chưa thấy tiệm nào bán loại này, toàn là loại hộp dành cho người :(
ác anh vào tiệm thú y đó , bán thuốc cho gia câm đó anh ơi , chú vô thuốc tay sao có !:a43:

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách chăm sóc chim bị suy. Ae giúp đỡ..

Cho mình hỏi cách chăm sóc và tập dợt cho 1 chú chim bị suy như thế nào vậy?
mong ae chỉ giáo!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Cách chăm sóc chim bị suy. Ae giúp đỡ..

Chim bị suy thì không còn cách nào là bạn phải cung cấp nguồn dinh dưỡng cho thật đầy đủ nhất là chất tươi như dế, cào cào, trứng kiến, nhộng tằm và đặc biệt bạn tìm được con sâu dừa (màu trắng to bằng ngón chân cái, sống trong thân dừa) cho nó ăn thì tuyệt, hoa quả đặc biệt là các loại quả có yếu tố vi ta min cao như cà rốt, Ớt ngọt, cam sành ngọt...phải để cho chú ta yên tĩnh không đấu đá, không giao lưu gì trong một thời gian, tránh gió máy, tắm nắng, tắm nước đầy đủ. Chăm chim bị suy bạn phải thật kiên nhẫn vì bạn phải chấp nhận mất một mùa chơi với chú chim đó, nó sẽ ít hót, lông lá không được đẹp, dáng vẻ không tươi tắn khỏe mạnh, bạn không được chán nản. Nhưng nếu bạn chăm tốt nó sẽ trở lại và trả công bạn. Chúc bạn thành công. Thân

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm trước lấy chim về, chim cứ đứng cụp mào xuống, nhảy loạn xạ khi cầm lông.
Sau 1 thời gian chăm sóc với chế độ dinh dưỡng như: Cào cào non (2 ngày 1 túi) + Trứng kiến trộn với bột (2 ngày một lon 3k) + trái cây thì liên tục có (nhưng chỉ mẩu nhỏ ăn trong 1 ngày). thỉnh thoảng cho ít mật ong hòa vào nước cho nó uống.
Sau gần 15 ngày thì chú chim đã thay lông luôn -> giờ gần xong rồi, nhìn thấy khác hẳn so với trước
Giờ mình có thể mang đ dợt cho nó lên lửa được chưa các bạn.
Mình chỉ sợ mang đi nó nghe lại hoảng sợ hư chim luôn.:a43::a43:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Mới thay lông gần xong thì làm sao bạn cho nó đi dợt được. Phải để thay lông xong đã bạn ạ khi đã thay lông xong thì phải chăm sóc tốt trong vòng một tháng nữa vì chim thay lông xong mất nhiều sức lực lắm, khi đó bạn mới nên đem đi dợt. Và để chim không hoảng thì bạn phải từ từ, treo từ xa lại gần dần dần như thế cho nó quen rồi mới đưa vào dợt đàng hoàng được và cũng tránh treo gần con mạnh quá nhé. Mấy bữa đầu khi treo vẫn trùm áo lồng chỉ mở hé thôi. Chúc bạn thành công. Thân

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn cho mình biết cách pha và liều lượng như thế nào được không. Cái này sẽ rất tốt và cần cho chim thay lông nè.

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn cho mình biết cách pha và liều lượng như thế nào được không. Cái này sẽ rất tốt và cần cho chim thay lông nè.
bạn à cái này dùng cho gà , liều lượng hơi khác với chim , cho nên mình nghỉ bạn dùng liều lượng vừa đủ thôi , ví du như mình dùng 1/2 thìa cà phê cho một cóng cám đó bạn à !:a11:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú ý có dáng đứng hình chữ V đẹp ghia...
Theo cá nhân mình thì Chú nì có nuôi cũng không có tương lai .

ancaraven

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Có phải chim bị suy không ?

Em mới tậu dc 1 chú chào mào ..... lúc mua thì thấy chủ cũ cho ăn cám bột dành cho khuyên....cũng ít cho ăn trái cây nưã.......em mua về thay vô = cám bavì......trái cây đầy đủ....nuôi dc 2 ngày rồi mà mào cuả chú ta cứ cụp xuống....khi thấy em đến thì mới dựng đứng lên...nhìn chú ta có vẻ yếu.......vậy cho em hỏi...có pải chú ta bị suy ko vậy ?.....nhìn em nó mà em thấy bùn ghê lun..mong các bác giúp em.....
1 vài hình ảnh về em nó...chụp = dt nên hơi mờ..thôg cảm cho em nha

Em nó chưa ra lông đuôi đầy đủ mà bạn vì thế cứ nuôi cho xong lông đâu vào đấy thì cho ăn đem đi dãi sẽ căng bạn nhé.
Thân chào bạn !!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom